AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 04:27:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความร้อนขึ้นอยู่ถึงขีดครึ่ง  (อ่าน 757 ครั้ง)
undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 12:11:02 »

สวัดดีครับ ตอนนี้ใช้ ae 101 อยู่ พอสตาร์จเครือ่งซักพักระดับความร้อนอยู่ที่ครึ่งหนึ่งของมาตรวัด ปกติหรือปล่าวครับ ความร้อนคันอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
mod30
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009 15:05:37 »

ก็น่าจะปกตินะครับ  ขึ้นประมาณครึ่ง หรือเกือบครึ่งนิด
ถ้าเกินครึ่งขึ้นไป เตรียมเช็คได้เลยครับ อาจมีปัญหา เช่น
ปั้มน้ำรั่ว (เห็นเจอกันบ่อย ๆ เมื่อรถได้อายุประมาณ 10+)
วาล์วน้ำ หม้อน้ำ น้ำแห้ง อะไรประมาณนี้ครับ
ส่วนของผม จับเปลี่ยนไปหมดแล้ว ตั้งแต่ หม้อน้ำ วาล์ว ปั้ม ท่อ

ขายของเล่นเป็นงานหลัก งานประจำเป็นงานอดิเรก
ร้านของเล่น Napattoys.com
undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009 15:25:25 »

ขอบคุณมากครับ จะได้หายกังวล แต่ก็เคยถามเพื่อนที่ขับ ae92 เขาว่าของเขาก็เป็นเหมือนกัน แต่เขาวาง 4a 20 วาล์ว เลยไม่แน่ใจว่าความร้อนเท่ากันหรอปล่าว
ขอบคุณครับบบบบบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์