AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 15:03:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *~* สมาชิกใหม่ขอถามปัญหาที่แก้ไม่หายเรื่องเสียงดังแอ๊ดๆ ตรงท้ายรถหน่อยค่ะ *~*  (อ่าน 4932 ครั้ง)
YingPla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 16:24:27 »

อ้างถึง
มันสั่นสะเทือนมั้งครับ เลยทำให้น๊อตมันคลายออก

แล้วอย่างงี้แก้ยังไงได้บ้างคะ?   
YingPla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 16:45:03 »

วันนี้ไปรับรถกลับมาแล้ว   ช่างบอกว่าผมก็เปลี่ยนก็ทำไปให้จนหมดแล้วนะ   ไม่รู้จะแก้ตรงไหนแล้วครับ    แล้วบอกว่าให้เอากลับไปลองขับดูใหม่อีกครั้ง  ถ้าไม่หายก็เอามาให้ดูใหม่      ถอนหายใจ

แล้วช่างก็เอายางรองออกให้    กลายเป็นท้ายห้อยไปเลยค่ะ    ที่น่าเศร้าคือเพิ่งเปลี่ยนสปริงใหม่  แล้วไม่ต้องเสียเงินเปลี่ยนสปริงตัวใหม่อีกแล้วหรือคะ   ไม่ไหวแล้ว...

ตอนนี้กลายเป็นเครียดกับการเสียเงินไม่รู้จักจบสิ้นซะแล้ว    งอแง

แล้วสปริงแบบไหนถึงจะเหมาะดีคะ?
BOOK
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 09:16:13 »

ลองเอาเหล็กที่เสริมสปริงออก แล้วใส่สเปเซอร์ยาง/พลาสติกแทนซึ่งจะใส่อยู่ระหว่างสปริงกับหังโช๊คดู ซึ่งจะใช้เงินน้อยที่สุด
AE6263
มือเก่าหัดแข่ง

SUN SQUARE SILOM 21-23

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 09:38:08 »

เสียงดังเหมือนเหล็กมันเสียดสีกันใช่ใหมครับ ของผมเป็นเพราะท่อไปเบียดเหล็กกันชนหลัง ตอนเครื่องร้อน ลองดูหรือยังครับ
Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 09:28:25 »

ลองดูแถวท่อด้วยครับ  ท่อเดิมเปล่าครับ

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 12:30:36 »

อยู่แถวไหนครับเนี่ย

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
YingPla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 13:40:25 »

อ้างถึง
ลองเอาเหล็กที่เสริมสปริงออก แล้วใส่สเปเซอร์ยาง/พลาสติกแทนซึ่งจะใส่อยู่ระหว่างสปริงกับหังโช๊คดู ซึ่งจะใช้เงินน้อยที่สุด

เพิ่งไปเอาออกมาค่ะ   ไม่ชอบเสียงมันดัง    ประกาศ

อ้างถึง
เสียงดังเหมือนเหล็กมันเสียดสีกันใช่ใหมครับ ของผมเป็นเพราะท่อไปเบียดเหล็กกันชนหลัง ตอนเครื่องร้อน ลองดูหรือยังครับ

ช่างบอกดูหมดแล้วอ่ะค่ะ    ซูม ซูม

อ้างถึง
ลองดูแถวท่อด้วยครับ  ท่อเดิมเปล่าครับ

ไม่ทราบว่าท่อเดิมหรือเปล่า  ซื้อต่อเค้ามาอีกที  เดี๋ยวคงต้องไปถามช่างดูค่ะ    ตาปริบๆ

อ้างถึง
อยู่แถวไหนครับเนี่ย

อยู่รังสิตคลอง3 ธัญญะค่ะ     จุดประทัด
Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 08:46:21 »

บ้างที่ทำท่อแล้วช่างทำเหล็กรัดแบบตายตัว  อาจทำให้เกิดเสียงนะครับ  ของผมก้อเป็นแต่ไม่ค่อยดัง

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
ModmaniA.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 11:12:49 »

แก้ท้ายตก

สปริง เชียงกง ST171 ลองดูครับ คูละประมาณ 700-900 บาท ไม่น่าเกินนี้

ยางสเปเซอร์ ที่แท็กซี่ชอบใส่ ประมาณ 450 บาท/คู่  ( ไม่แนะนำครับ เหมือนแก้ไม่ถูกวิธี )

ผมก็ใส่อยู่ครับ  พอมีเพื่อนรวมทางนั่งหลัง ท้ายก็ตก อีกเหมือนเดิม  เปลี่ยน สปริงชัวร์กว่าครับ

ส่วนเรื่องเสียง แนะนำไม่ได้ครับ เพราะผมก็ดังเหมือนกัน ยังแก้ไม่จบ

ลองดูครับ

C i V i C  Si
YingPla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 16:27:33 »

อ้างถึง
แก้ท้ายตก

สปริง เชียงกง ST171 ลองดูครับ คูละประมาณ 700-900 บาท ไม่น่าเกินนี้

ยางสเปเซอร์ ที่แท็กซี่ชอบใส่ ประมาณ 450 บาท/คู่  ( ไม่แนะนำครับ เหมือนแก้ไม่ถูกวิธี )

ผมก็ใส่อยู่ครับ  พอมีเพื่อนรวมทางนั่งหลัง ท้ายก็ตก อีกเหมือนเดิม  เปลี่ยน สปริงชัวร์กว่าครับ

ส่วนเรื่องเสียง แนะนำไม่ได้ครับ เพราะผมก็ดังเหมือนกัน ยังแก้ไม่จบ

ลองดูครับ

ขอบคุณมากค่ะ   คำนับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์