AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 22:23:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 25  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูตัวแรงของอู่พูนทองเอร์วิสครับ  (อ่าน 85425 ครั้ง)
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #120 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 18:38:06 »

อยากแรงแบบนี้บ้างจัง

แต่เงินไม่ถึง

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
offza fte

4e-fte

« ตอบ #121 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 18:40:00 »

ฝาดำ 6 speed ยังไม่แรงอีกหรอคร๊าบ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #122 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 19:28:15 »

ฝาดำ 6 speed ยังไม่แรงอีกหรอคร๊าบ

ยังเลยครับผม  ซุบซิบ

ae-101 RED
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #123 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 20:51:39 »

+ โบว์ สิคราบ แรงกว่าเค้าอีก

AE สำหรับเค้าคงไม่สำคัญ  แต่ AE สำหรับผมมันฝังใจ

- AE-101 RED

- 3S-GTE NONAIR

- E Manage Blue Tune By หน่อง

- TURBO T04D A/R 60

- 550 cc.

- BoostPressure  Lo 0.8 - Hi 1.3

- ORC single

- AE บ้านบ้าน MO พอขำขำ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #124 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 20:54:17 »

อยากแรง ต้องแปลงเพศครับ แล้ว ติดโบว์ ติดกิ๊บ ด้วย แรงมากมาย

Step Ahead with MasterCRAFT

« ตอบ #125 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 20:54:30 »

งบผมหมดเเล้วครับ พี่ มัส

NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>

« ตอบ #126 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 22:06:52 »

อยากแรง ต้องแปลงเพศครับ แล้ว ติดโบว์ ติดกิ๊บ ด้วย แรงมากมาย
เเรงจริง อิอิ

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #127 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 22:22:25 »

เกียร์แตกเลยเหรอ Huh??

ปล. ดูผู้ใหญ่ลี พลอยเริ่มแก่แล้วอ่ะ ต้นขากับก้นใหญ่มากๆๆๆๆๆ

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
NoizE
มือใหม่หัดซิ่ง
**

♣ เ ต่ า กั ด ย า ง ♣

« ตอบ #128 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 22:28:47 »

เกียร์แตกเลยเหรอ Huh??

ปล. ดูผู้ใหญ่ลี พลอยเริ่มแก่แล้วอ่ะ ต้นขากับก้นใหญ่มากๆๆๆๆๆ
จริงครับ ผมดูอยู่ ฮ่าๆ

ae-101 RED

« ตอบ #129 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 23:00:27 »

งบผมหมดเเล้วครับ พี่ มัส

หมดเหมือนกันครับ อิอิอิ

AE สำหรับเค้าคงไม่สำคัญ  แต่ AE สำหรับผมมันฝังใจ

- 550 cc.

- BoostPressure  Lo 0.8 - Hi 1.3

7a71
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จูนเนอร์ดี+ช่างเครื่องเก่ง+นักแข่งห่วย=ถ้วยรางวัล

« ตอบ #130 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 23:25:59 »

เอ๋ ทำไมม้าเยอะจัง 7a fte ทำได้ 400 ม้าเลยหรอครับ
เท่าที่เคยเห็น กราฟกระโดดๆ เหมือนบูสไหลแล้วก็ตก
กราฟแบบนั้นวิ่งถนน ได้ด้วยหรือไง
แต่ทำไมแรงม้าน้อยกว่า ดันวิ่งดีกว่า ในบอดี้เออีเหมือนกัน
 ทำเสร็จไวไว นะครับ รอดูผลงานอยู่ ขอให้โชคดี
            พูดแบบนี้แปลว่าเป็นเด็กรุ่นหลังแหงเลย ม่ะเดี๋ยวลุงจะเล่าให้ฟัง   กราฟ 400 ม้า ไม่กระโดดนะจ๊ะ  ทั้งของคุณนกและของ more zest นั่นแหละ ลองไปหาหนังสือรถเก่าๆดู รายการ ต ตนรักรถเขาก็เคยออก รู้สึกจะวิ่งกับ hayabusa มั้ง โดนhaya ยาวๆเลย haya วิ่ง 11.x แต่ เออี วิ่ง 13.2 เอาเป็นว่าลองไปถามรุ่นเก่าๆเขาดูละกัน (แต่ถ้าหากราฟแรงม้าเจอ เดี๋ยวลุงจะเอามาให้หลานๆดูนะ)   ส่วนที่บอกว่า ทำไมแรงม้าน้อยกว่า ดันวิ่งดีกว่า ในบอดี้เออีเหมือนกัน( รู้สึกน่าจะเป็นรถเอ้ สระบุรี เพียงคันเดียวนะ ที่วิ่งเวลา 402 เมตร ดีกว่า more zest(แต่หลังไฟไหม้ ไม่รู้แล้ว ไม่ได้ตามข่าว รู้แต่ปุ๊ย โซลูน่า วิ่ง 12 กลางถึงต้น) แต่ เอ้  สระบุรีเป็นบอดี้ เออี 100 แล้วก็ได้มีการลดน้ำหนักหลายอย่าง แต่เหลือกีีกิโลไม่รู้  และมีแรงม้าอยู่ที่ประมาณ 330  ส่วนของ more zest  มี 400 โม้ก็จริง แต่ว่าอยู่ในบอดี้ เออี 112 altisมี goa  น้ำหนักรวมคนขับ ชั่งที่ สนามพีระ 1250 กิโล  นั่นเลยเป็นเหตุผลให้ รถที่มีแรงม้ามาก ไม่ได้แปลว่าจะเร็วกว่าในระยะทาง 402 เมตร แต่จะเห็นผลต่างก็อีตอนไหลมาด้วยความเร็วประมาณสัก 70-80 กิโลเมตร/ชม. แล้วกดใส่กันนั่นแหละจ้าาาา  ถึงจะเห็นผลว่ารถที่มีแรงม้ามากกว่าเป็นยังไง  เพราะว่ารถที่มีน้ำหนักมาก เวลาออกตัวก็จะสู้รถเบากว่าไม่ได้แล้ว แต่แรงม้าจะมาก็นู่น ตอนเกีร์ยสามไปแล้วนู่น ไอ้คันที่เบากว่าก็ทิ้งไปหลายเมตรแล้ว  แต่ถ้ารถที่เบา แล้วมีแรงม้าเยอะ  ให้แรงม้ามาดันตอนเกีร์ยสามเกีร์ยสี่ เวลาก็จะยิ่งดีไปกว่านี้อีก  (แต่ตรงนี้ก็แล้วแต่ คนชอบ ว่าพอใจกับแรงม้าขนาดนี้ในน้ำหนักขนาดนี้มั้ย  แต่ถ้าถามผม 7a โบ อย่างน้อยต้องมีสัก 400 ม้า เอาไว้ดันเกีร์ย3-4  คิดดู ยิ่งถ้าน้ำหนักเบาอีก โห วิ่งปลิวเลย แต่พอแรงมาก ปัญหาก็เกิดอีกเพียบ ไม่ว่าจะเพลาเอย เกีร์ยเอย แม้แต่เครื่องเอย  มันก็จะค่อยๆสึกหรอตามความแรงเลยแหละ  จุกจิก  ก็เอาเป็นว่าทำให้น้ำหนักเบาๆมันง่ายกว่าทำให้แรง ครับ แต่รถผมตอนนี้ก็ 1270กิโล เลยต้องเอาแรงโม้เยอะๆไว้ก่อนครับ เดี๋ยวมันดึงบอดี้รถไม่ไหว เพราะสำหรับผม  ทำแรงม้าให้เยอะ มันง่ายกว่า ลดน้ำหนักเยอะเลยครับ ส่วนตอนวิ่งเล่นเลียบด่วน ผมจะโดนใคร ใครจะโดนผม อันนี้ไม่ซีเรียสเท่าไร จะซีเรียสก็ตรงถ้าลอยๆมาด้วยกัน แล้วกดใส่กัน แล้วโดนนั่นหละ ผมถึงเครียด เอาเป็นเดี๋ยวขอเวลาปั๊มเงินหมื่นสัก อาทิตย์ละกัน เดี๋ยวปั่นม้าเอามาให้ดูกันขำๆว่าจะได้จริงอ๊ะป่าวนะหลานๆ)    

ทำมาสักทีเหอะ อย่าแพล่ม และโม้ให้ มาก

มาอ้างอีกแระว่ารถเบา อ้างมานานแล้วนะ ตรู หล่ะเบื่อ ล้อเลียน

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว

ตอบ 1. ทำมาสักทีเหอะ อย่าแพล่ม  และโม้ให้ มาก  >>>>.   ทำมาได้เป็นชาติแล้วครับ  ได้ 400 ม้าด้วยครับ  และตอนนี้ก็กำลังทำอยู่ แต่อยากได้ 450 ม้าขึ้นไปครับ(โม้หรือไม่ รอดู)  เพราะตอนนี้ 4e เขาก็ทำได้ตั้ง 300 ม้าแล้ว ผม เครื่อง 1800 คงอยู่เฉยไม่ได้แล้วครับ    2. มาอ้างอีกแล้วว่ารถเบา  อ้างมานานแล้วนะตรูล่ะเบื่อ  >>>>>. อย่าเพิ่งเบื่อเลยครับ  แล้วผมก็ไม่ได้อ้างด้วย เพียงแต่จะอธิบายให้ฟังถึงเหตุผลต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของการออกตัว หรือ แรงม้าต่อน้ำหนัก ก็ดี  (แต่ถ้าไม่อยากเข้าใจ หรือไม่เข้าใจจริงๆก็แล้วแต่)        3. คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว   >>>>>>  ผมคนดีหรือป่าวผมไม่รู้ ผมรู้แต่ว่า ผมโมอะไรไปแต่ละเสตป ผมเอามาบอกพี่น้องทุกคน  ผมกล้าบูสไป 1.5 บาร์คนแรก ผมด็บอกว่าบูสได้ ผมกล้าบูสที่ 1.8 บาร์ และ 2.0 บาร์ คนแรก  และเอามาบอกต่อว่าบูสได้  (ถ้าผมไม่เอามาบอกว่าบูสได้ ไม่รู้ว่าป่านนี้จะมี สักกี่คนที่กล้าบูส ขนาดนี้วะ)      และอีกอย่าง  พวกคุณๆ ท่านๆ ทั้งหลาย จะฮือ ฮา กันไปทำไม  ลืมไปแล้วเหรอ ว่า 7a - fte เคยได้แรงม้าสูงสุดที่ 400 ม้าไปแล้ว  และลืมไปแล้วหรือว่า ปุ้ย โซลูน่า ก็ได้ 330-350 ม้า มาแล้ว แถมวิ่งเวลา 402 เมตร ที่ 12 ต้นด้วย  (ไม่มีอะไรแปลกใหม่)     ส่วนเรื่องน้ำหนักรถมีผลหรือไม่ จะเล่าให้ฟังว่า   เวลาพวกท่านจะเอารถไปลองเวลา  พวกท่านเอาเบาะออกทำไม  (นั่นแหละคำตอบ)        และรายการแข่งรถทางเรียบ  มีรายการนึงกำหนดความหนักของรถ 1000 กิโล เป็นอย่างน้อย กับอีกรายการไม่จำกัดน้ำหนัก   รถคันเดียวกัน คนขับคนเดียวกัน  ยังทำเวลาต่อรอบไม่เท่ากันเลย (นั่นเพราะน้ำหนักงัย)        เอาหล่ะที่แพล่มมาทั้งหมดก็คงพอที่จะทำให้ใครหลายคนคงออกนอก กะลา มาได้บ้าง  แต่ถ้ายังคิดว่า กะลา น่าอยู่กว่าโลกภายนอกอันโหดร้าย ก็เชิญอยู่ต่อไปเถอะครับ  ..ยังไงถ้า 7a ผมได้แรงม้าอย่างที่หวังหรือไม่ได้ยังไง เดี๋ยวเอามา   โ ม้      ให้ฟังครับ        .............................ย า าาาาา  ว ไ ป ยาวไป

รถ มีไว้ซิ่ง   ปืน มีไว้ยิง    หญิง มีไว้ฟัน  สุดยอดชีวิตลูกผู้ชาย
AE สี กะปิ

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #131 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 23:39:04 »

แข่งแรง ใคร ๆก็ แข่งได้
แต่แข่งคัยบินไกลว่านี้จิ นานจะได้แข่งซะ ที
นุกๆๆ
รอบหน้าเอาอีก

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
ae-101 RED

« ตอบ #132 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 23:52:35 »

แรงๆๆ  ก้าวไปไม่พร้อมกัน อิอิอิ

- 550 cc.

MUZASHI
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #133 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 00:19:22 »

สรุป 7A FTE SUPER  HOUSE OF POWER

Over 300 -400 hp

nok    500 hp
7a71  400 hp
more  400 hp
aut soluna 300 hp
pui soluna ดำ 290 hp
บังฮิต soluna แดง270 hp
โชค soluna เหลือง   270 hp
ae หระรี      280 hp

ข้อมูลรับประกัน ความแรง 7A FTE ไม่เป้้นรองเครื่องใดๆ แน่นอน คอนเฟริม

( ฮ๋าๆๆ ของแพง แน่ๆ ) เหอๆๆ

ติดชาร์จ.......เหอๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2009 00:24:03 โดย MUZASHI » บันทึกการเข้า

เลือกชมสินค้า http://www.facebook.com/ELevenRacingShop
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #134 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 00:43:25 »

แต่แข่งคัยบินไกลว่านี้จิ นานจะได้แข่งซะ ที
นุกๆๆ

วิน จอมวิหก  ระยะ บิน 10 เมตร 555

7a71
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จูนเนอร์ดี+ช่างเครื่องเก่ง+นักแข่งห่วย=ถ้วยรางวัล

« ตอบ #135 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 01:05:07 »

นุกๆๆ

วิน จอมวิหก  ระยะ บิน 10 เมตร 555
          สงสัยจะเดือดร้อน คุณ แฟร์  หา เฮดซิ่ง   ด่วนๆ    (ตังหายอีกแล้ว)

รถ มีไว้ซิ่ง   ปืน มีไว้ยิง    หญิง มีไว้ฟัน  สุดยอดชีวิตลูกผู้ชาย
JO_Zest

« ตอบ #136 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 01:15:47 »

วินมันหลุดหลายรอบละไม่เข้ากำแพง หรือ กองยาง ซักที กร๊ากกก

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #137 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 01:56:38 »

ฝาดำ จงลง ๆๆๆๆๆ

น้ำมัน จงลง ๆๆๆๆๆ

ลดราคา 91 กะ 95 5บาทด้วยดิคร้าบ ตอนลง ก้ลงแบบ ปกติ ตอนขึ้น แม่ม +5 บาทสาด

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
ae110setbo
AE Racing Club Staff

SOMZAA

« ตอบ #138 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 09:26:43 »

ตื่นเต้นไรกันหรือ เกียร์ออโต้ ผมยังได้มา 270 ม้า เลย

มอร์นะโม้จริงแต่มีให้เหน ดีกว่าปั่น(กระปู๋)แต่ผลงานไม่มี

ae110setbo
AE Racing Club Staff

SOMZAA

« ตอบ #139 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009 09:28:57 »

เอ้าไหนๆๆก็มาตอบ เดี๋ยวว่านักแข่งรักเดียวใจเดียวอย่างผม..ใคร?..โม้เหมือน ตลกบางคน ข่าวไม่ละเอียด ด่าไม่ดูข้อมูล เอาไปดู

หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 25  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์