AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 20:40:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 9  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -:+*:ให้คำปรึกษาทางด้านกฎหมายสำหรับชาว AE:*+:-  (อ่าน 31392 ครั้ง)
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #60 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 11:50:36 »

ขออนุญาติอัพนะครับ

papze
มือเก่าหัดแข่ง

เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 14:59:24 »

ช่วยอัพครับพี่

จะทำแบบเนี้ยอะครับ

พณฯท่าน

« ตอบ #62 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 23:03:23 »

ช่วยอัพครับพี่

ช่วยกันครับพี่-น้อง

Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #63 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 23:59:23 »

กระทู้ดีมีประโยชน์ อัพๆๆๆครับ สุดยอด

ผมเพิ่งจบมาครับ ตอนนี้อ่านหัวบานมาก รอสอบรุ่น62  ทำงาน อ่านหนังสือ
อ่านไม่ทันแว้ววววว ร้องไห้

พณฯท่าน

« ตอบ #64 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 01:35:39 »

กระทู้ดีมีประโยชน์ อัพๆๆๆครับ สุดยอด

ผมเพิ่งจบมาครับ ตอนนี้อ่านหัวบานมาก รอสอบรุ่น62  ทำงาน อ่านหนังสือ
อ่านไม่ทันแว้ววววว ร้องไห้

เอาอาญาเน้น ๆ ก่อนครับได้มีกำลังใจ  แพ่งก็ดูผ่าน ๆ (แพ่งต้องดวงนิดนึงมันหลายวิชามาก แบบผมดูแพ่ง 1 เดือนแต่ไปโดน 7 ข้อเลยสบายไปครับ)

พณฯท่าน

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 กันยายน 2009 08:56:04 »

ขออัพหน่อยครับ

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #66 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 22:21:59 »

ซูม ซูม ตรบมือ สุดยอด สุดยอด คำนับ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #67 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 23:29:06 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบป้ายทะเบียนครับ คำนับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...

พณฯท่าน

« ตอบ #68 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 18:34:39 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบป้ายทะเบียนครับ คำนับ

ยินดีครับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 18:41:09 »

ขอบคุณครับ

รบกวน ถามว่า...

ผมเซ็นต์ค้ำประกัน รถ ไว้ คันนึง ครับ...น่าจะเป็นของ GE ครับ..
ผมอยากยกเลิก การเป็นผู้ค้ำ ครับ..ทำยังไง ได้บ้างครับ..ที่บ้านทะเลาะ กับคนซื้อ ครับ.......ลำบากใจ หนักใจ มากๆครับ..

ขอบคุณมากๆครับ..

พณฯท่าน

« ตอบ #70 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 19:15:08 »

ขอบคุณครับ

ผมเซ็นต์ค้ำประกัน รถ ไว้ คันนึง ครับ...น่าจะเป็นของ GE ครับ..
ผมอยากยกเลิก การเป็นผู้ค้ำ ครับ..ทำยังไง ได้บ้างครับ..ที่บ้านทะเลาะ กับคนซื้อ ครับ.......ลำบากใจ หนักใจ มากๆครับ..

ต้องไปดูเงื่อนไขในสัญญาครับ...แต่ส่วนใหญ่เราต้องไปหาคนมาค้ำแทน(เท่าที่เคยเห็น) แต่ของGEผมไม่รู้ว่าสัญญาเค้าเป็นยังไงครับลองโทรสอบถามดีกว่าครับ แต่เรื่องไม่ยากเย็นอะไรครับ หากโทรสอบถามแล้วไม่ได้ผลก็ pm มาแจ้งผมได้ครับเด๋วโทรไปคุยให้เลยครับ หรือไม่ก็อาจทำเป็นหนังสือขอยกเลิกการค้ำประกันส่งให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยครับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 19:17:32 »

ขอบคุณครับ

ต้องไปดูเงื่อนไขในสัญญาครับ...แต่ส่วนใหญ่เราต้องไปหาคนมาค้ำแทน(เท่าที่เคยเห็น) แต่ของGEผมไม่รู้ว่าสัญญาเค้าเป็นยังไงครับลองโทรสอบถามดีกว่าครับ แต่เรื่องไม่ยากเย็นอะไรครับ หากโทรสอบถามแล้วไม่ได้ผลก็ pm มาแจ้งผมได้ครับเด๋วโทรไปคุยให้เลยครับ หรือไม่ก็อาจทำเป็นหนังสือขอยกเลิกการค้ำประกันส่งให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยครับ

ผมน่าจะเคย โทรถามมาครั้งนึงละ นานมาละครับ
เท่าที่จำได้ ประมาณว่า ผู้ซื้อต้องยื่น ขอคนค้ำใหม่ อะครับ..(ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ ที่เค้าจะยื่นใหม่ อะครับ..)
เป็นไปได้ อยากยกเลิก สัณญา หรือเปลี่ยนแปลง ไปเลยอะครับ..

พณฯท่าน

« ตอบ #72 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 19:26:58 »

ถ่ายเอกสารแล้วส่งเอกสารการค้ำประกัน(ถ้ามี)มาที่ 87/123-125 ถนนเทศบาลสงเคาระห์ แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร 10900 จ่าหน้า คุณทรงวุฒิ รุ่งเรืองศรี วงเล็บฝ่ายกฎหมาย เด๋วผมส่งหนังสือยกเลิกเป็นเรื่องเป็นราวไปถึงGEให้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2009 21:12:02 โดย shadow » บันทึกการเข้า

papze

« ตอบ #73 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 20:44:27 »

พี่เปิดสำนักงานกฎหมายเองเลยเหรอครับ

ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะไปเรียนเนฯที่กรุงเทพดีไหมอะครับพี่

ค่าใช้จ่ายมันก็สูงอยู่อะครับถ้าอยู่กรุงเทพเนี้ย

พณฯท่าน

« ตอบ #74 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 20:57:58 »

พี่เปิดสำนักงานกฎหมายเองเลยเหรอครับ

ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะไปเรียนเนฯที่กรุงเทพดีไหมอะครับพี่

ค่าใช้จ่ายมันก็สูงอยู่อะครับถ้าอยู่กรุงเทพเนี้ย

แนะนำงี้นะ
1.ถ้าที่บ้านมีตังส่งให้ใช้นะผมว่าลองเรียนเต็มที่ที่เนตืก่อนเลยซัก 1 ปีนะ แล้วถ้าเก็บได้ซัก 2-3 ขาก็ทุ่มทุนสรา้งอีกซักปี น่าจะจบใน 2 ปี แต่ถ้ามั่นใจปีเดียวได้ก็ลุยเต็มที่ครับ
2.ถ้าอยากหาประสบการณ์ผมว่าหางานนิตกรทำด้วย(เอกชนก็ได้) หรือหาสำนักงานกฎหมายสมัครเสมียนทนาย แล้วลงเรียนทนายเอาตั๋วทนายให้ได้ (ได้ตั๋วแล้วได้ตังจำไว้)
3.ลงเรียนเนติ + ตีตั๋วทนายความไปด้วยจะดีมาก โดยเน้นเอาตั๋วให้ได้ก่อนเนติอะเรียนเล่น ๆ เพลิน ๆ ขำขำไป (เพื่อนผมเรียนขำขำมา 7 ปีแระได้มา 2 ขา)

ปล.ไม่ได้เปิดสำนักงานครับเป็นทนายบริษัท ฯ เฉย ๆ

papze

« ตอบ #75 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 15:39:12 »

ขอบคุณครับพี่สำหรับคำชี้แนะครับผม

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: 14 กันยายน 2009 12:27:33 »

ถ่ายเอกสารแล้วส่งเอกสารการค้ำประกัน(ถ้ามี)มาที่ 87/123-125 ถนนเทศบาลสงเคาระห์ แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร 10900 จ่าหน้า คุณทรงวุฒิ รุ่งเรืองศรี วงเล็บฝ่ายกฎหมาย เด๋วผมส่งหนังสือยกเลิกเป็นเรื่องเป็นราวไปถึงGEให้เลยครับ
ได้ครับ
ไว้หาเอกสาร ได้ หรือ ให้ ทาง GE ส่งมาให้ได้ หรือถ้า ไม่มี ยังไง ผมจะติดต่อไปอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ..

พณฯท่าน

« ตอบ #77 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 19:44:44 »

ได้ครับ
ไว้หาเอกสาร ได้ หรือ ให้ ทาง GE ส่งมาให้ได้ หรือถ้า ไม่มี ยังไง ผมจะติดต่อไปอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ..

ยินดีครับ ^^

พณฯท่าน

« ตอบ #78 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 13:10:10 »

อัพหน่อย

7a71
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จูนเนอร์ดี+ช่างเครื่องเก่ง+นักแข่งห่วย=ถ้วยรางวัล

« ตอบ #79 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 13:17:19 »

แนะนำงี้นะ
1.ถ้าที่บ้านมีตังส่งให้ใช้นะผมว่าลองเรียนเต็มที่ที่เนตืก่อนเลยซัก 1 ปีนะ แล้วถ้าเก็บได้ซัก 2-3 ขาก็ทุ่มทุนสรา้งอีกซักปี น่าจะจบใน 2 ปี แต่ถ้ามั่นใจปีเดียวได้ก็ลุยเต็มที่ครับ
2.ถ้าอยากหาประสบการณ์ผมว่าหางานนิตกรทำด้วย(เอกชนก็ได้) หรือหาสำนักงานกฎหมายสมัครเสมียนทนาย แล้วลงเรียนทนายเอาตั๋วทนายให้ได้ (ได้ตั๋วแล้วได้ตังจำไว้)
3.ลงเรียนเนติ + ตีตั๋วทนายความไปด้วยจะดีมาก โดยเน้นเอาตั๋วให้ได้ก่อนเนติอะเรียนเล่น ๆ เพลิน ๆ ขำขำไป (เพื่อนผมเรียนขำขำมา 7 ปีแระได้มา 2 ขา)

ปล.ไม่ได้เปิดสำนักงานครับเป็นทนายบริษัท ฯ เฉย ๆ
     ชอบ ชอบ ไอ้ประโยคที่ว่า ได้ตั๋วก็ได้ตังค์  ครับ  ทำให้อยากไปสอบตั๋วให้ได้เลยครับ เผื่อจะมีตังค์ไว้โมรถเพิ่มอีก   แต่ ตอนนี้เป็นทนายไม่ได้ความไปก่อนเรา แหะ.. แหะ..

รถ มีไว้ซิ่ง   ปืน มีไว้ยิง    หญิง มีไว้ฟัน  สุดยอดชีวิตลูกผู้ชาย
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 9  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์