AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 03:41:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปั๊มติ๊กครับ  (อ่าน 1479 ครั้ง)
Notty
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 12:45:05 »

ขอเป็นความรู้ครับ เพราะอาจต้องใช้ครับ
1.ผมใช้ EE90 เครื่อง4AGE 16V ฝากะลาแดง ใช้ปั๊มติ๊กของเครื่องอะไรได้บางครับ(ของฝาลายใช้ได้ไหมครับ) และราคาประมาณเท่าไรครับ ขอทราบราคาทั้งของเซียงกง และของใหม่ครับ
2. ปั๊มติ๊กอยู่นอกถังบริเวณที่เก็บยางอะไหล่ดีหรือไม่อย่างไรครับ ถ้าไม่ดีควรแก้ไขอย่างไรครับ
3.การทำงานของปั๊มติ๊ก มีผลต่อการกินน้ำมันหรือไม่ครับ
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 13:31:48 »

ก็ใช้ได้หมดนนะครับ บางอยากก็ดีรอบต้นปลายไม่พอ บางอย่างก็ดีในรอบปลายแต่เดินเบาหนาเกิน 

ปั้มติ๊กที่มีแรงดันสูง แต่ตัวคุมไม่ดีมันก็กินน้ำมันแน่นอนคนับ ลองหาคู่มือดูครับว่าแรงดันที่เหมาะสมควรอยู่ที่ตรงไหน  แล้วถ้าคิดจะเล่นปั้มแรงๆ ก็ต้องเปลี่ยนตัวคุมแรงดันด้วยนะครับ โชคดีครับ...

Notty
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 13:53:31 »

ขอบคุณครับ คำนับ
Notty
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 08:05:58 »

ได้โปรด..
Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 09:00:53 »

เปลื่ยนถังน้ำมันใหม่เลย เอาของรุ่นหัวฉีดปลอดภัยไรกังวล  มันจะมีห้องกั้นน้ำมันเวลาเข้าโค้งแรงๆหรือขึ้นสะพานจะได้ไม่วูบเวลาน้ำมันเหลือน้อย  ใช้ปั้มนำมันแบบแช่ในถังนั้นแหละดีไม่วุ่นวาย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์