AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 11:29:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยหน้ารถ ยังมีใครแขวนอยู่บ้างครับ...(โปรดใช้วิจารณญารส่วนบุคคล)  (อ่าน 7865 ครั้ง)
yuirider
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 16:48:03 »

มันดูโบราณมากครับ...อยากจะบอก

แต่

ผมก็แขวน...เช่นกัน
เพราะผมรักรถผมในแบบความเชื่อนิสๆ ประมาณว่า มีแม่ย่านางประจำรถ ประมาณนั้น
รู้แหละนะ ว่างมงาย...แต่ก็สบายใจที่ไม่เคยชนแล้วถึงตัวเลยครับ รถผมออกมามือหนึ่งจะยี่สิบปีละ
แม่ขับ-พี่สาวขับ-พี่ชายขับ-จนมาถึงผมขับ เคยชน ไม่เคยมีใครเจ็บ
โดนแต่กระเป๋าตังค์เท่านั้น555+

อยากถามว่า

"เชื่อ มั๊ย ครับ ว่า แม่ย่านาง ประ จำ รถ มี อยู่ จริง" รึไม่???
 ไม่ไหวแล้ว...

offza fte

4e-fte

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:01:16 »

ผมก็แขวนครับ

ความเชื่อส่วนบุคคล ต่างกรรม ต่างวาระ

ส่วนตัวแล้วผมให้ความเคารพกะทุกสิ่ง

แต่ไม่งมงาย

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
oougy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:07:06 »

ไม่ได้แขวนครับ แต่เชื่อว่าแม่ยานางมีอยู่จริง เพราะเคยเอารถไปเจิมแล้วกลับมาบ้านพอจอดรถแล้วเดินเข้าบ้าน ไฟหน้ารถก็ติดเองมาดื้อๆ พอปิดแล้วเดินกลับจะเข้าบ้านก็ติดขึ้นมาอีก เป็นแบบนี้สี่ห้าครั้ง จนนึกได้ว่าเพิ่งเอารถไปเจิมมานี่หว่า เลยจุดธุปบอกเจ้าที่ หลังจากนั้นไฟก็ไม่เคยติดเองแบบนี้เลยจนทุกวันนี้ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ)  เอ๋อ
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:29:18 »

ไม่ได้แขวนครับ แต่เชื่อว่าแม่ยานางมีอยู่จริง เพราะเคยเอารถไปเจิมแล้วกลับมาบ้านพอจอดรถแล้วเดินเข้าบ้าน ไฟหน้ารถก็ติดเองมาดื้อๆ พอปิดแล้วเดินกลับจะเข้าบ้านก็ติดขึ้นมาอีก เป็นแบบนี้สี่ห้าครั้ง จนนึกได้ว่าเพิ่งเอารถไปเจิมมานี่หว่า เลยจุดธุปบอกเจ้าที่ หลังจากนั้นไฟก็ไม่เคยติดเองแบบนี้เลยจนทุกวันนี้ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ)  เอ๋อ

ขนลุกอะ... ไม่ไหวแล้ว...

runae101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"Well done is better than well said."

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:41:29 »

ผมก็แขวนอยู่ประจำคับ เวลาจะออกจากบ้านทุกครั้งก็ต้องไหว้แม่ย่านางที่รถด้วยคับ
แต่ก็อยู่ที่ตัวคนขับด้วยคับ ถ้าขับรถไม่ประมาท อุบัติเหตุก็ไม่เกิดคับ
 คำนับ คำนับ คำนับ

สั่งซื้อ-ประมูล สินค้าขนาดเล็ก และ ขนาดกลาง ราคาเป็นกันเอง

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:50:11 »

ไม่ได้ แขวน ครับ  มันเกะกะ สายตา อ่ะ  55

ส่วนเรื่องแม่ย่านาง อันนี้ผมเฉยๆ  แต่ รถผม  พระ ท่าน เจิมให้ ครับ   ก็ ถือ คติ  อะไร ที่เสี่ยง ๆก็ ไม่ทำ   อะไร ที่ ประมาท ก็ ไม่ทำ  เท่านั้น เอง ครับ Smiley 
เมียระอา PT.Z#12#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

คนน่ารักที่คอยอยู่เคียงข้างเสมอ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:53:17 »

ผมแขวนครับจะได้มั่นใจในการขับ ยังไงก็มีใครช่วยคุ้มครองเราอยู่

hs4mps
มือเก่าหัดแข่ง

เราจะปลอดภัยใน..AE..

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 17:55:44 »

(ความเชื่อส่วนตัว)....มีอยู่ครั้งนึงเคยเอาออกกะว่าจะไม่แขวนแล้ววันรุ่งขึ้นขับรถไปประมาณ60km/hมีรถกะบะเลี้ยวตัดหน้าเบรคไม่ทันเลยชนกันชนหน้าแตก กระโปรงหน้ายุบดีที่คนไม่เป็นไร ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เคยคิดที่จะเอาออกอีกเลย
Win racing shop.CBZ

081-8639911 wit

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 18:17:55 »

ผมไม่ได้แขวนคับ  แต่เชื่อเรื่องแม่ย่านางนะคับเวลาไปไหนไกลๆก็จะยกมือไหว้ประจำ

แต่เหตุผลที่ไม่แขวนเพราะว่าพวงมาลัยสมัยนี้มันไม่ปลอดภัยนะคับ คนขายเขาเอาไป

แช่ ฟลอมารีนเพื่อให้มันสดอยู่ได้นานๆจะได้น่าซื้อ แต่เวลาเราเอามาแขวนในรถแล้ว

ปิดกระจกเปิดแอร์เราก็จะต้องนั่งดมฟลอมารีนไปตลอด  ( ผมกลัวตายแล้วไม่เน่านะคับเดี๋ยวดัง ) แหะ.. แหะ..

[IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn243/wit-cub/21042011405.jpg[IMG]
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 19:12:51 »

ผมแขวนครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 19:36:22 »

ผมยังแขวนคับ
smilegames

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 19:46:17 »

ผมไม่ได้แขวนพวกมาลัยครับ
     แต่แขวนประคำ ประคำอันเก่าของพ่อเคยใส่ไว้ในรถ แล้วตอนกลางคินเคยมีคนเห็นว่ามีคนนุ่้งขาวห่มขาวนั่งในรถ
     แล้วอีกครั้งเคยเอาผ้ายัันต์ของหลวงปู่ทวดไว้ในรถ แล้วก็แขวนที่คอด้วย แล้วรถโดเรม่อนนี้และ แต่เป็นของบริษัท ยางหน้่าแตกที่ทางลงเขาระหว่างระนองเข้าชุมพร รถตะแคงเลย กำพระไว้แน่นแล้วบอกในใจว่าหลวงปู่ทวดช่วยด้วย ปรากฎว่าลงข้างทางมีเนินหญ้ารับไว้ไม่อย่านั้นตกเหวแล้ว แล้วปีนออกมา ตัวไม่เจ็บมากทะลอกนิดหน่อย โชคดีได้รถสิบแปดล้อ ช่วยเอารถขึ้นมาบนถนนให้ ก็เลยเปลี่ยนยางอะไหล่แล้วก็ขับกลับหาดใหญ่เลย แวะนอนหลังสวนคืนหนึ่ง ผลสรุป เปลี่ยนแก้มหน้าขวา แล้วก็ทำสีประตู แค่นี้เอง เป็นเหตุการณ์ระทึกใจที่สุด ผมว่าได้ หลวงปู่ทวด แม่ย่านาง แล้วก็โดเรม่อนที่แข็งแรงช่วยไว้ ปัจจุบันเลยเลือกใช้โดเรม่อนอีก

TrinityQD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 19:48:08 »

แขวนบ้างบางโอกาส ในรถมีพระด้วย ใหว้ทั้งพระทั้งแม่ยายนางไปด้วยกันเลยครับ ไม่เชื่อแต่ก็ไม่ลบหลู่ครับ

卐 Vampire101 卐 <RZ>

ยังงัยต่อหละ?

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 19:58:37 »

ผมแขวนนะคับ
ไม่รู้ว่าจาเชื่อกันมั๊ย แต่ผมเห็นเค้านั่งเบาะหน้าประจำเลยคับ
ไม่เคยชนหนักเลยคับรถผม มีแต่เฉี่ยวๆ กับ แตกนิสหน่อยตามกันชนอ่าคับ

wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 20:38:33 »

ไม่ได้แขวนครับแต่ไม่ลบลู่นะครับ มันทัศนวิสัยไม่ดีอ่ะครับ

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 20:45:24 »

เชื่อครับ เปลี่ยนตลอด ทุกวันนี้ มีอะไรก็ไม่หนักครับ

เหยียบขวดยางหน้าระเบิดด้วยความเร็ว140+ แต่รถแค่แถซ้าย เข้าข้างทางปลอดภัย

รถเคยหมุน2รอบ ไม่เคยเป็นอะไรเลย แก๊สรั่ว ท่อน้ำมันเบนซินแตกก็รุ้ก่อนตลอด

มีสอบ ตอนเช้าสตาดติดปกติเข้าไปสอบไม่ถึง2ชั่วโมงแบตหมดปรากฏแบตเสื่อม

มีอีกเยอะเลยครับ ผมเหยียบหน้ารถครั้งใดยกมือไหว้ขอขมาตลอด เอารถเข้าบ้านวันอังคารถือเป้นวันดีนะครับ

noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009 20:50:34 »

ผมแขวนพระที่กระจกส่องหลังครับ แล้วก็พวงมาลัยทุกครั้งที่มีโอกาส (ที่ผ่านมาแขวนน้อยตกงาน ไม่มีเงินมากนัก) วันนี้ก็ถวายพวงมาลัยแม่ย่านาง ก่อนล้อหมุนบอกท่านเสมอ ใครจะคิดยังไงไม่รู้อ่ะ แต่ผมเชื่อน๊ะ...หลายๆ ครั้งที่ขับใหม่ๆ เหม่ออ่ะ ก็เหมือนมีใครมาบอกให้เรามองตรงนั้น มองตรงนี้ ตรงที่จะต้องเฉี่ยวอะไรแบบนั้นอ่ะ
.
.
.
.
.
หลายๆ คนอาจมีเคยมี Sex ในรถนีะครับ แต่ผมตั้งกฏให้ตัวเอง...ไม่ว่าคันไหนผมก็จะไม่ทำ เพราะผมถือว่าลบหลู่แม่ย่านางครับ

-- James _ Za --

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009 00:00:43 »

ผมมีพวงมาลัย เทียมแขวนอยู่ฮ่ะ

เชื่อเรื่องแม่ย่านางอ่ะ เวลาเดินทางไกล หรือไปไหนที่รู้สึกไม่มั่นใจ จะไหว้ทุกครั้ง

อุบัติเหตุทุกครั้งก็ปลอดภัย

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009 00:04:54 »

ผมเคยทะเลาะกับเพื่อนทีนึง..เพราะมานมาเตะที่ล้อหน้าเเหละ..

ผมบอกว่าให้มานยกมือขอโทษรถ  เพราะมีแม่ย่านางอยู่  มานหาว่าบ้า...เลิกคบกานไปเรยคับ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
NUI101

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009 00:07:52 »

ประกาศ เชื่อกันน่ะดี แต่ถ้าขับไม่ดีรับรองท่านกระโดดลงจากรถไปก่อนแล้ว... แหะ.. แหะ..
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์