AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 20:30:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเพื่อนๆดูว่าออกมาแล้วตลก หรือเปล่า  (อ่าน 8245 ครั้ง)
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 21:16:04 »

หล่อนะเนี่ยเดียวทำบ้างฮิๆๆๆ

รถพี่ ก็สีสวยงามดีนะครับ

ไม่ทราบว่า สีส้ม อาไรหรอครับ สวยดีครับ

พอดีกำลังสนใจ ส้ม LAMBORGHINI อยู่ครับ

ส้ม LAM มันมีหลายสี แต่ว่าถ้าไปโดนใจสีของ ค้างคาวตัวใหม่ ผมแนะนำ เลิกเหอะ มันเป็นสี multi layer
พูดง่ายๆ ไม่มีโอกาศทำแล้วเหมือนกัน ทั้งๆ ที่ทำพร้อมกันแน่นอนครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องตอนเฉี่ยวชนเลย
เพราะการพ่นนั้นยากมาก เซียนพ่นยังยอม... ถ้าทำแบบ single layer มันก็ไม่ใช่สีของ LAM อีก

ถ้าคุณสนใจว่าสีนี้ทำอย่างไร PM มาถาม เผื่อเลิกอยากทำ ฮ่า ฮ่า

เหอะๆ ขอบคุณครับ พี่ บอย  คำนับ

กำลังดูอยู่เรื่อยๆอ่ะครับ ว่า ส้ม ตัวไหน แหล่มๆบ้างครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 21:21:51 »

ไม่ทราบว่า สีส้ม อาไรหรอครับ สวยดีครับ

พอดีกำลังสนใจ ส้ม LAMBORGHINI อยู่ครับ

ส้ม LAM มันมีหลายสี แต่ว่าถ้าไปโดนใจสีของ ค้างคาวตัวใหม่ ผมแนะนำ เลิกเหอะ มันเป็นสี multi layer
พูดง่ายๆ ไม่มีโอกาศทำแล้วเหมือนกัน ทั้งๆ ที่ทำพร้อมกันแน่นอนครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องตอนเฉี่ยวชนเลย
เพราะการพ่นนั้นยากมาก เซียนพ่นยังยอม... ถ้าทำแบบ single layer มันก็ไม่ใช่สีของ LAM อีก

ถ้าคุณสนใจว่าสีนี้ทำอย่างไร PM มาถาม เผื่อเลิกอยากทำ ฮ่า ฮ่า

เหอะๆ ขอบคุณครับ พี่ บอย  คำนับ

กำลังดูอยู่เรื่อยๆอ่ะครับ ว่า ส้ม ตัวไหน แหล่มๆบ้างครับ

ส้มทั่วไปเป็นแบบ single layer ก็ work ดี ถ้าอยากมีมุก มีเลือกสองอย่าง แบบผสมลงในสีเลย แต่ว่ามันจะไม่ค่อยเด่น
แต่ซ่อมง่าย แต่แบบที่สอง อยู่ในชั้น clear ชั้นแรก แบบนี้ 2layer พ่นต้องความเร็วเท่ากันห้ามพ่นไปกลับด้วย สรุปเรื่องเยอะ
ไม่น่าทำเป็นอย่างยิ่ง และที่สำคัญ ทั้งสองแบบห้ามผสมคนละครั้ง เพราะเมื่อมุกกระจายตัวไม่เท่ากัน สีมันก็จะไม่เท่ากันด้วย
เห็นไหม มันน่าทำไหมนั่น ค่าทำก็ใช่ว่าถูกๆ

Step Ahead with MasterCRAFT
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 21:31:06 »

ส้มทั่วไปเป็นแบบ single layer ก็ work ดี ถ้าอยากมีมุก มีเลือกสองอย่าง แบบผสมลงในสีเลย แต่ว่ามันจะไม่ค่อยเด่น
แต่ซ่อมง่าย แต่แบบที่สอง อยู่ในชั้น clear ชั้นแรก แบบนี้ 2layer พ่นต้องความเร็วเท่ากันห้ามพ่นไปกลับด้วย สรุปเรื่องเยอะ
ไม่น่าทำเป็นอย่างยิ่ง และที่สำคัญ ทั้งสองแบบห้ามผสมคนละครั้ง เพราะเมื่อมุกกระจายตัวไม่เท่ากัน สีมันก็จะไม่เท่ากันด้วย
เห็นไหม มันน่าทำไหมนั่น ค่าทำก็ใช่ว่าถูกๆ

ครับพี่บอย  แหะ.. แหะ..

ขอบคุณครับ  คำนับ  คำนับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009 22:23:35 »

เห็นแถวพระราม  มีคันนึงสีม่วง แต่เป็นตูดเป็ดนะ

หุหุ ชักจะเห็นหลายคันแล้วซิ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
gia
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 02:24:49 »

เห็นแถวพระราม  มีคันนึงสีม่วง แต่เป็นตูดเป็ดนะ

หุหุ ชักจะเห็นหลายคันแล้วซิ

ของน้องโอ๊ตรุ่นน้องผมเองครับ

เป็นหน้าทรูโน่ 111
NoizE
มือใหม่หัดซิ่ง
**

♣ เ ต่ า กั ด ย า ง ♣

« ตอบ #45 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 02:43:26 »

สวยครับ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 07:04:59 »

มองข้างหน้าอย่างเดียวมัน สวยนะครับ

แต่พอถ้าได้มองรวมๆทั้งคันมันจะเข้ากันหรือเปล่า ต้องลองดูครับ

เพราะ โครงสร้างโดยรวมแล้ว มันจะไม่เหมาะเท่าไร สู้เอา 110-112 มาแปลงหน้าผมว่ามันสวยกว่านะครับ

แต่เดียวต้องลองดูสี อีก ซัก 1 รอบว่ามันงามแค่ไหนครับ

anuuna99
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #47 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 19:55:37 »

แปลงใน ae111 สวยกว่า นะ
9QC
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความฝันของฉัน คือSunroof ++

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 19:58:17 »

สวยดีคับ คลับเรามีอยู่ไม่กี่คันเอง....

รถ-วิ่งไม่ได้(ดีกว่า)รถ-หยุดไม่ได้ (เชื่อเถอะคร้าบบ)
assduck
มือเก่าหัดแข่ง

เห็นล้อส้มๆแดงไม่แรงหรอก เดิมๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 20:06:43 »

สวยงาม มากครับ

แต่งกันได้สุดๆๆไปเลย

I LOVE TOYOTA  AE.........

ขับเครื่องเดิม ติดแก๊ซ มันชั่งสบายอะไรแบบนี้
leoknit
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013 15:05:47 »

อยาเห็นมิติ Ae111 แปลงเป็น Levin 111 อ่ะครับใครแปลงหน้าแล้วขอชมหน่อยครับขอบคุณมาก
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์