AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:42:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: {{{งานครบรอบ 8 ปี เออีเรชซิ่งคลับ เพื่อนๆอยากไปงานแบบไหนครับ}}}  (อ่าน 10559 ครั้ง)
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:26:37 »

ประกาศ คือเห็นเค้าจะจัดงานครบรอบ 8 ปี เออีเรชซิ่งคลับ ลิงจั๊กๆ

ซุบซิบ เลยอยากมาถามเพื่อนๆ กันนะครับว่าเราเป็นสมาชิก เป็นคนเสียเงินไปร่วมงาน พวกเราอยากได้ไปพบกับบรรยากาศงานแบบไหน ทำงาน

ไม่ใช่นะ... อยากได้อะไรกันบ่าง

1 กิจกรรมเล่นเกมส์เฮฮา ทานข้าว ฟังเพลง จัดหาสถานที่เอา อาจเป็น สมาคมชาวปากใต้ หรือหาสถานที่เช่าจัดงาน

2 กิจกรรมเรชซิ่ง เช่น กิจกรรมขับโกคราส แข่งขันยิมคาน่า เสร็จแล้วกินข้าว ฟังเพลง เล่นเกมส์

3 กิจกรรมเล่นกีฬา เช่น กีฬาสีมันส์ๆ วิ่งเปรี้ยว ชักขะเย่อ ฟุตซอล แต่ละโซนส่งตัวแทน(หรือรวมจำนวนตามตกลง)แล้ว ทานข้าว ฟังเพลง มอบของรางวัล

4 กิจกรรมกินข้าว ร่วมกลุ่ม ร้านอาหาร (เน้นเมา)

5 กิจกรรมงานแดร๊ก สนามคลอง 5 หรือ เทพนคร(ให้พ้นหน้าฝนไป)เป่าเทียนกันที่สนาม มอบถ้วยรางวัลเสร็จแยกย้าย ไม่มีกินข้าว

6 กิจกรรมพักผ่อนต่างจังหวัดใกล้ๆ ทะเล ภูเขา ไม่เกิน 200 โล กลางคืนเล่นรอบกองไฟ

หรืออยากได้อะไรก็ลองเสนอกันมาครับ เผื่อเราจะมีโอกาสได้สัมผัสงานแบบนั้น หรือ จะจัดงานตามที่เราต้องการให้กับสมาชิกนะครับ

ช่วยกันครับ เออีเรชซิ่งคลับไม่ใช้ของใครคนเดียว เป็นของพวกเราทุกคนครับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2009 18:58:27 โดย Ae-RaNgSiT1o1 » บันทึกการเข้า
Beer-Jamper@Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เค้าขายรถใหม่Isuzuนะ อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:29:49 »

ออกความเห็นไปทริปต่างจังหวัดแต่คิดว่ามันเปนไปได้ยากและดูลำบากสตาฟไปหรือเปล่านะ

AE.racingclub.net
yuirider
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:31:04 »

ออกความเห็นไปทริปต่างจังหวัดแต่คิดว่ามันเปนไปได้ยากและดูลำบากสตาฟไปหรือเปล่านะ

ไม่น่าเป็นไปได้...

เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:33:45 »

ข้อสี่แหล่ม คริๆ  แต่ยังงัยก้อได้ครับน้า ตามเสียงส่วนใหญ่และทีมงาน Staff

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:34:55 »

ข้อสี่แหล่ม คริๆ  แต่ยังงัยก้อได้ครับน้า ตามเสียงส่วนใหญ่และทีมงาน Staff
ตลอดเลยพี่เรา เวียนหัว เวียนหัว
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:42:19 »

ทำได้ครับ

ไม่น่าเป็นไปได้...

สามารถครับถ้าสมาชิกต้องการ ไม่มีปัญหาครับ

ได้อีกครับพี่

ได้อีกอะครับพี่เอ ไม่น่าเกินความสามารถ สต๊าฟครับ

ตลอดเลยพี่เรา เวียนหัว เวียนหัว

แล้วน้าบอยอยากได้แบบไหน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2009 18:50:41 โดย Ae-RaNgSiT1o1 » บันทึกการเข้า
offza fte

4e-fte

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:47:49 »

ไม่รู้ผมเป็นไร พูดถึงงานเลี้ยงชอบคิดถึง โคโยตี้  ฮิฮิ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 18:51:51 »

ไม่รู้ผมเป็นไร พูดถึงงานเลี้ยงชอบคิดถึง โคโยตี้  ฮิฮิ

ไม้เอกไปเลยงั้น อิอิ อิอิ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 20:24:24 »

ความเห็นน่าจะเป็นงานที่มีกิจกรรม อื่น ๆ และจบด้วยงานเลี้ยงครับ

ส่วนกิจกรรมจะแข่งรถในรูปแบบต่าง ๆ หรือฟุตบอล หรืออื่น ๆ แล้วแต่เพื่อนสมาชิกเห็นพ้องต้องกัน

สำหรับกิจกรรมที่ผ่านมาที่เห็น ถ้าเป็นการแข่งรถในรูปแบบ Drag เห็นจะมีสมาชิกสนใจเข้าร่วมเยอะสุด รองลองมาก้อจิมคาน่า ส่วนรูปแบบสนาม เช่นงานพีระ อาจจะเพราะว่ามันไกลสมาชิกเลยเข้าร่วมกิจกรรมน้อยไปนิดนึง ส่วนฟุตบอลคงต้องคุยกันแหละครับว่าจะจัดแข่งขันกันแบบไหน อาจจะแข่งขันกันระหว่างโซน หรือแข่งขันกันในรูปแบบการจัดทีมแบบอื่น ๆ

รอความเห็นจากพี่ ๆ น้อง ๆ ท่านอื่น ๆ ครับ ช่วยกันคิดครับ เพื่อกิจกรรมที่ทุกคนต้องการ  คำนับ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 20:53:40 »

แดร๊กวันเสาร์ คืนวันเสาร์ไปรอบกองไฟที่พัทยา วันอาทิตย์ครึ่งเช้าเตะบอลชักคะเย่อตีแบตตีปิงปองเล่นบาส บ่ายลงพีระเซอกิต เย็นกลับมาจัดงานเลี้ยง ได้ครบเลยครับพี่

กลับมากระเป๋าแบนแฟนทิ้ง นอนสลบยาวไป3วัน3คืน

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 20:55:37 »

แดร๊กวันเสาร์ คืนวันเสาร์ไปรอบกองไฟที่พัทยา วันอาทิตย์ครึ่งเช้าเตะบอลชักคะเย่อตีแบตตีปิงปองเล่นบาส บ่ายลงพีระเซอกิต เย็นกลับมาจัดงานเลี้ยง ได้ครบเลยครับพี่

กลับมากระเป๋าแบนแฟนทิ้ง นอนสลบยาวไป3วัน3คืน

เอางั้นเลยหรอ จิ๊ก ท่าจะแย่นะน่ะ

กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง อาจจะตกงานได้ด้วย.  แลบลิ้น
coolgrep2

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:00:49 »

ขอ ไม่ 1. ก็ 3. น่าจะดีสุดสำหรับงานครบรอบ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:07:28 »

ข้อ 4 หรือ ข้อ 6 ครับ  คำนับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
<Art @ cz>

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:11:12 »

drag  อีกซักที  คราวที่แล้วฝนตก  เชื่อว่ายังมีคนอยากอีกเยอะ  
ส่วนผู้ที่รอแข่ง  หรือไม่ได้แข่งรวมถึงผู้ติดตาม
ร่วมจัดให้มีกิจกรรมสนุกๆ  เกมส์ต่างๆ  แจกรางวัลของที่ระลึก  ตามเต็นท์ข้างสนาม
พอแข่งจบ ช่วงเย็น มอบถ้วย  ต่อด้วยงานเลี้ยงเลย เลิกไม่ดึกมาก
หรือจะกินเลี้ยงไปด้วยแข็งไปด้วย  อิอิ
Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:13:09 »

อยากให้มาจัดที่ออสเตรเลียค่ะ

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:13:30 »

เช่า สนามฟุตซ้อล  หรือโรงยิม   จัดกีฬาสี แบ่งสีตามโซน  ดีมั้ย อ่ะ...  เย็นก็กินเลี้ยง ร้อนๆๆ สบาย สบาย
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:17:04 »

ความเห็นน่าจะเป็นงานที่มีกิจกรรม อื่น ๆ และจบด้วยงานเลี้ยงครับ

ส่วนกิจกรรมจะแข่งรถในรูปแบบต่าง ๆ หรือฟุตบอล หรืออื่น ๆ แล้วแต่เพื่อนสมาชิกเห็นพ้องต้องกัน

สำหรับกิจกรรมที่ผ่านมาที่เห็น ถ้าเป็นการแข่งรถในรูปแบบ Drag เห็นจะมีสมาชิกสนใจเข้าร่วมเยอะสุด รองลองมาก้อจิมคาน่า ส่วนรูปแบบสนาม เช่นงานพีระ อาจจะเพราะว่ามันไกลสมาชิกเลยเข้าร่วมกิจกรรมน้อยไปนิดนึง ส่วนฟุตบอลคงต้องคุยกันแหละครับว่าจะจัดแข่งขันกันแบบไหน อาจจะแข่งขันกันระหว่างโซน หรือแข่งขันกันในรูปแบบการจัดทีมแบบอื่น ๆ

รอความเห็นจากพี่ ๆ น้อง ๆ ท่านอื่น ๆ ครับ ช่วยกันคิดครับ เพื่อกิจกรรมที่ทุกคนต้องการ  คำนับ

ขอบคุณน้าหมูครับ

ทำได้ทั้งหมดอีกแหละครับ แต่เงินจะพอรึป่าว

1 วันเสาร์วิ่งแดรก ค่าสนามประมาณ 30,000 บาท(จัดได้ไม่อยาก..เราทำกันมาเป็นสิบแล้วมั่งครับ)

2 ไปรอบกองไฟ มีสถานที่ให้ครับ ค่าใช่จ่ายประมาณ 15,000-30,000 บาท(แล้วแต่จะเลือก..สนใจเลือกได้ไม่รวมค่าที่พัก ที่พักมีให้เลือก 1,500-6,000 บาท)

3 อาทิตย์เช้าเตะบอล ค่าสนาม ชม.ละ 1,500 บาท 08.00-12.00 น. 4 ชั่วโมง 6,000 บาท(จัดได้ครับ ไม่รวม ปิงปอง ตีแบต และบาส ทั้งหมดเลยประมาณ 10,000 บาท)

4 บ่ายลงพีระเซอกิต ค่าใช้จ่ายเหมาลง เก็บคันล่ะ 1,500 บาท(จัดได้ไม่ใช้สิทธิลดใดๆขะเอางานไหนบอกมา พูม่าหรือซุปเปอร์คลับ จัดให้ได้)

5 ปิดท้ายด้วยงานเลี้ยง ปิดผับเล็กสักที่ ค่าใช้จ่ายประมาณ 80,000 บาท(สถานที่ร้านจัดให้นะเลือกไม่ได้)

รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้ว ประมาณอย่างต่ำๆก็ 175,000 บาท

สมาชิกร่วมกิจกรรมนี้รวมคนที่เสนอมาด้วย น่าจะมีอยู่ 1 คน คือคนที่เสนอ

หารแล้ว ค่าใช้จ่ายตกหัวละ 175,000 บาท  คนเสนอเอามัยครับ ถ้าโอเคจัดไปเลยเป่าเค็กครบรอบคนเดียว เทห์โครตๆ

ถ้าเอาผมจัดให้รับรอง ครบไม่มีขาดเลยครับ ถ้าขาดผมให้เตะหน้า 3 ที่

แต่ถ้าไม่เอาช่วยเสนอใหม่ เอาแบบมีสาระหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Ae-RaNgSiT1o1

KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:26:24 »

drag  อีกซักที  คราวที่แล้วฝนตก  เชื่อว่ายังมีคนอยากอีกเยอะ  
ส่วนผู้ที่รอแข่ง  หรือไม่ได้แข่งรวมถึงผู้ติดตาม
ร่วมจัดให้มีกิจกรรมสนุกๆ  เกมส์ต่างๆ  แจกรางวัลของที่ระลึก  ตามเต็นท์ข้างสนาม
พอแข่งจบ ช่วงเย็น มอบถ้วย  ต่อด้วยงานเลี้ยงเลย เลิกไม่ดึกมาก
หรือจะกินเลี้ยงไปด้วยแข็งไปด้วย  อิอิ

ถ้าแดร็กด้วย กินด้วย ค่าใช้จ่ายจะเยอะนะครับ จะไหวกันรึป่าวสำหรับสมาชิกนะครับ

อยากให้มาจัดที่ออสเตรเลียค่ะ

กลับมาเร็วๆสิจ๊ะ

เช่า สนามฟุตซ้อล  หรือโรงยิม   จัดกีฬาสี แบ่งสีตามโซน  ดีมั้ย อ่ะ...  เย็นก็กินเลี้ยง ร้อนๆๆ สบาย สบาย

พี่ว่าดีนะ ไม่ต้องซิ่ง สถานที่พี่ก็มีราคาไม่แพงด้วย น่าสนมากๆ

ลองดูครับ อันไหนที่เพื่อนๆสนใจ และอย่างได้รับบรรยากาศ

ที่คิดว่าเราจะได้มิตรภาพมากที่สุดจากงานครบรอบ 8 ปี ของเออีเรชซิ่งคลับ ของเราทุกคนนะครับ

PuRe2โa8.CZ

`ไม่หล่อแต่อร่อย ไม่บ่อยแต่นาน`

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:29:17 »

แล้วแต่น้าบอย

ไปหมดอ่ะ

ปล. น้าบอยเติมน้ำมันรถให้ด้วยน้า  อิอิ แลบลิ้น
Toom111 พิดโลก

AE-レーシング クラブ

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 21:29:26 »

ทำบุญก็น่าจะดีนะคับ (บริจาคอาหารช้างคับอิอิ)

อยากรู้ต้องลอง!!!
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์