AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:45:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: {{{งานครบรอบ 8 ปี เออีเรชซิ่งคลับ เพื่อนๆอยากไปงานแบบไหนครับ}}}  (อ่าน 10560 ครั้ง)
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #80 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 17:11:50 »

2. กิจกรรมเรชซิ่ง เช่น กิจกรรมขับโกคราส แข่งขันยิมคาน่า เสร็จแล้วกินข้าว ฟังเพลง เล่นเกมส์

6. กิจกรรมพักผ่อนต่างจังหวัดใกล้ๆ ทะเล ภูเขา ไม่เกิน 200 โล กลางคืนเล่นรอบกองไฟ

ชอบ 2 กับ 6 ครับ

แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่จ้า ทักทาย

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 17:13:41 »

แบบไหนก็ได้ครับ ขอแค่ให้มิตรภาพแน่แฟ้นกันก็พอ
snoopy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #82 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 21:49:32 »

ยังไม่ได้สมัครสมาชิกเลยคับ

NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #83 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 09:53:31 »

กระทู้ตก Up...

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 14:26:46 »

ผมว่าน่าจะไปเขาใหญ่ดีก่า  ทะเลหลายๆคนน่าจะไปกันเบื่ิแล้วมั้ง  แล้วอีกอย่าง ลองคิดดู ถ้ารถซิ่งหลายคัน วิ่งขึ้นเขาใหญ่ แต่ละคันท่อดังกันทั้งนั้น  คราวนี้แหละ สนั่นป่าครับท่าน   โค้งเยอะอีก ทางชันด้วย โอ้ยยยย เชนเกีร์ยกันมันส์  เสียงท่อดังสั่นหวั่นไหวไปทั้งเขา    ไอ้พวกเราน่าจะมันส์ แต่พวกสัตว์ป่ามันจะมันส์กะเราด้วยป่าวไม่รู้     (แต่เคยเอา112ลำน้ำเงินไป  ซัดซะ ฝูงลิงเจ้าถนน ..เซนเซอร์..กระจายเลย) มันชอบทำเก๋า ยืนขวางถนน เลียเอาซะหน่อย อิอิ  แต่ก็ไม่ได้ชนมันนะ แต่ตลกดี มันคงงง  

เห็นด้วย..ครับ

น่าสนใจหา rc เราไม่เคยจัด

น้าเต้ยครับ ผมอยากไปงาน Rally ด้วยครับ ยิ่งมีหา RC ด้วยยิ่งดีเลยครับ ในฐานะสมาชิก ไม่ใช่คนจัด ผมยอมจริงๆ

พอดีสตาฟชุดปัจจุบัน ไม่มีปัญญาจัดจริงๆครับ ผมเองเคยร่วมงานจัดพา ae ตอนปีที่ 2nd ไป Rally หา RC และพักที่พีระ แบบนี้แหละครับ ขนาดตอนนั้นมี BFGoodrich เป็นโต้โผใหญ่แถมจ้าง organizer มาช่วยทำด้วยอีกต่างหาก ผมและทีมสตาฟของBFยังแทบรากเลือกเลยครับ แฮะๆ ยกธงขาว

เอาว่าขนาด BF เอง ยังยอมครับ เขาบอกไม่เอาแล้วงาน Rally อิๆๆ เพราะคนจัดเหนื่อยตาย ทีมงาน 30 คนยังไม่พอเลย ยังไม่รวมอุปกรณ์และเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆอีก

หากใครจัดได้ ผมขอชมเป็นบุญตานะคร้าบบ เศร้า เศร้า

ผมว่าถ้าจัดไม่เห็นต้องงานใหญ่ใดๆเลย อะครับ

ออกตัว จากปั๊มสระบุรี  ไม่ต้องเช้าสถานที่ จุดออกตัวเล็กๆ สะบายๆ

ใช้เส้นทางปากช่องเขาให้ มี RC สัก 5 หรือ 7 จุด ตามทาง

สิ้นสุดการเดินทางที่ผ่ากล้วยไม้  มีเล่นเกมส์เก็บคะแนนช่วงสุดท้าย

ที่พักกางเต้นท์ที่จุดกางเต้นท์ฝากล้วยไม้หรือ จุดกางเต้นท์ลำตะคอง

ลำดับงานเอางานง่ายๆ

วันเสาร์

1 จุดออกตัว เริ่มจับเวลาการแข่งขันเดินทาง สถานที่เล็กๆ ปั๊มน้ำมัน ใช้คนปล่อยรถประมาณ 2-3 คน เริ่มเดินทาง 10.00 น.

2 เริ่มเดินทางหา RC ตามจุดที่ระบุในแผนที่ 5 หรือ 7 เดินทางการแข่งขัน(โดยไม่ต้องทิ้งเจ้าหน้าที่ไว้ตามจุด)

3 สิ้นสุดการเดินทางแข่งขัน และเล่นเกมส์เก็บคะแนนสุดท้าย(ชู๊ดบาส) ใช้เจ้าหน้าที่ 2-3 คน 17.00 น. คิดว่าน่าจะเก็บแถวได้หมด สรุปคะแนน

4 18.00 น.มอบรางวัลที่ลานแสดงดนตรี ผ่ากล้วยไม้ 5 อันดับ(ก็ถ้วยรางวัลปกติธรรมดาๆ)

5 จากนั้นก็พักผ่อนกันตามแต่ทุกท่านจะสะดวก ตั้งวงชนเบียร์ชนเหล้าเคล้าบรรยากาศ

วันอาทิตย์

1 ช่วงเช้า 09.30 น. ทานอาหารกันที่ ร้านอาหารน้ำตกแหวสุวรรต เล่นน้ำตก

2 12.00 น. เดินทางไปทานข้าวกลางวันที่ศุนย์อนุลักษณ์พันธุ์ เดินเล่นพิพิธภัรณ์

3 15.30 น. รำลาแยกย้ายแบ่งกลุ่มเดินทางกลับ ใครทางเดียวกันไปด้วยกัน ต่อแถวกันกลับบ้าน

ค่าใช้จ่ายสมาชิกก็หารจากค่าถ้วย กับของรางวัลเท่านั้น สมมุติไปแค่ 10 คัน ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 350 บาทเงินก็เอาไปซื้อถ้วยรางวัลคิดว่าเหลือ

ค่าใช้จ่ายในการเดินทางก็ทางสมาชิกผู้เข้าแข่งขันจัดจ่ายกันเอง ค่าน้ำมัน ค่ากิน ค่าสถานที่กางเต้นท์ ใครประหยัดได้มากก็ไม่เปลืองมาก

คิดว่าเราแค่ไปเที่ยวเหมือนกับไปเที่ยวกับที่บ้าน แต่รวมกลุ่มกันไป แล้วทำกิจกรรร่วมกันเท่านั้นเองนะครับ งานง่ายๆเอาแบบไม่ยุ่งยาก

ก่อนจัดก็สอบถามสมาชิกว่าถ้าเราจะทำมีสมาชิกสนใจกันเยอะมั่ย ถ้าจำนวนได้ก็จัดเท่านั้นเอง 10 คันก็ไปได้แล้วครับ

ไปเที่ยวนะครับแค่มีกิจกรรสนุกๆพ่วงไปเท่านั้นเอง เหอๆๆ

ทีมงาน น้าจะไม่ยาก น้าเต้ย น้ามอร์ ผม เดี๋ยวเอาน้านิค น้องต้อง น้องตู่ น้าป้อม ขอให้เค้ามาช่วยไม่น่าจะติดอะไรถ้าไม่ติดไปไหน

เรื่องสำรวจเส้นทางและกำหนดจุด RC เดี๋ยวเดินทางสำรวจกับน้านิค สักวัน พร้อมทำแผนที่

norma_niggy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #85 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 14:33:29 »

ผมว่าน่าจะไปเขาใหญ่ดีก่า  ทะเลหลายๆคนน่าจะไปกันเบื่ิแล้วมั้ง  แล้วอีกอย่าง ลองคิดดู ถ้ารถซิ่งหลายคัน วิ่งขึ้นเขาใหญ่ แต่ละคันท่อดังกันทั้งนั้น  คราวนี้แหละ สนั่นป่าครับท่าน   โค้งเยอะอีก ทางชันด้วย โอ้ยยยย เชนเกีร์ยกันมันส์  เสียงท่อดังสั่นหวั่นไหวไปทั้งเขา    ไอ้พวกเราน่าจะมันส์ แต่พวกสัตว์ป่ามันจะมันส์กะเราด้วยป่าวไม่รู้     (แต่เคยเอา112ลำน้ำเงินไป  ซัดซะ ฝูงลิงเจ้าถนน ..เซนเซอร์..กระจายเลย) มันชอบทำเก๋า ยืนขวางถนน เลียเอาซะหน่อย อิอิ  แต่ก็ไม่ได้ชนมันนะ แต่ตลกดี มันคงงง  

เห็นด้วย..ครับ

น่าสนใจหา rc เราไม่เคยจัด

น้าเต้ยครับ ผมอยากไปงาน Rally ด้วยครับ ยิ่งมีหา RC ด้วยยิ่งดีเลยครับ ในฐานะสมาชิก ไม่ใช่คนจัด ผมยอมจริงๆ

พอดีสตาฟชุดปัจจุบัน ไม่มีปัญญาจัดจริงๆครับ ผมเองเคยร่วมงานจัดพา ae ตอนปีที่ 2nd ไป Rally หา RC และพักที่พีระ แบบนี้แหละครับ ขนาดตอนนั้นมี BFGoodrich เป็นโต้โผใหญ่แถมจ้าง organizer มาช่วยทำด้วยอีกต่างหาก ผมและทีมสตาฟของBFยังแทบรากเลือกเลยครับ แฮะๆ ยกธงขาว

เอาว่าขนาด BF เอง ยังยอมครับ เขาบอกไม่เอาแล้วงาน Rally อิๆๆ เพราะคนจัดเหนื่อยตาย ทีมงาน 30 คนยังไม่พอเลย ยังไม่รวมอุปกรณ์และเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆอีก

หากใครจัดได้ ผมขอชมเป็นบุญตานะคร้าบบ เศร้า เศร้า

ผมว่าถ้าจัดไม่เห็นต้องงานใหญ่ใดๆเลย อะครับ

ออกตัว จากปั๊มสระบุรี  ไม่ต้องเช้าสถานที่ จุดออกตัวเล็กๆ สะบายๆ

ใช้เส้นทางปากช่องเขาให้ มี RC สัก 5 หรือ 7 จุด ตามทาง

สิ้นสุดการเดินทางที่ผ่ากล้วยไม้  มีเล่นเกมส์เก็บคะแนนช่วงสุดท้าย

ที่พักกางเต้นท์ที่จุดกางเต้นท์ฝากล้วยไม้หรือ จุดกางเต้นท์ลำตะคอง

ลำดับงานเอางานง่ายๆ

วันเสาร์

1 จุดออกตัว เริ่มจับเวลาการแข่งขันเดินทาง สถานที่เล็กๆ ปั๊มน้ำมัน ใช้คนปล่อยรถประมาณ 2-3 คน เริ่มเดินทาง 10.00 น.

2 เริ่มเดินทางหา RC ตามจุดที่ระบุในแผนที่ 5 หรือ 7 เดินทางการแข่งขัน(โดยไม่ต้องทิ้งเจ้าหน้าที่ไว้ตามจุด)

3 สิ้นสุดการเดินทางแข่งขัน และเล่นเกมส์เก็บคะแนนสุดท้าย(ชู๊ดบาส) ใช้เจ้าหน้าที่ 2-3 คน 17.00 น. คิดว่าน่าจะเก็บแถวได้หมด สรุปคะแนน

4 18.00 น.มอบรางวัลที่ลานแสดงดนตรี ผ่ากล้วยไม้ 5 อันดับ(ก็ถ้วยรางวัลปกติธรรมดาๆ)

5 จากนั้นก็พักผ่อนกันตามแต่ทุกท่านจะสะดวก ตั้งวงชนเบียร์ชนเหล้าเคล้าบรรยากาศ

วันอาทิตย์

1 ช่วงเช้า 09.30 น. ทานอาหารกันที่ ร้านอาหารน้ำตกแหวสุวรรต เล่นน้ำตก

2 12.00 น. เดินทางไปทานข้าวกลางวันที่ศุนย์อนุลักษณ์พันธุ์ เดินเล่นพิพิธภัรณ์

3 15.30 น. รำลาแยกย้ายแบ่งกลุ่มเดินทางกลับ ใครทางเดียวกันไปด้วยกัน ต่อแถวกันกลับบ้าน

ค่าใช้จ่ายสมาชิกก็หารจากค่าถ้วย กับของรางวัลเท่านั้น สมมุติไปแค่ 10 คัน ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 350 บาทเงินก็เอาไปซื้อถ้วยรางวัลคิดว่าเหลือ

ค่าใช้จ่ายในการเดินทางก็ทางสมาชิกผู้เข้าแข่งขันจัดจ่ายกันเอง ค่าน้ำมัน ค่ากิน ค่าสถานที่กางเต้นท์ ใครประหยัดได้มากก็ไม่เปลืองมาก

คิดว่าเราแค่ไปเที่ยวเหมือนกับไปเที่ยวกับที่บ้าน แต่รวมกลุ่มกันไป แล้วทำกิจกรรร่วมกันเท่านั้นเองนะครับ งานง่ายๆเอาแบบไม่ยุ่งยาก

ก่อนจัดก็สอบถามสมาชิกว่าถ้าเราจะทำมีสมาชิกสนใจกันเยอะมั่ย ถ้าจำนวนได้ก็จัดเท่านั้นเอง 10 คันก็ไปได้แล้วครับ

ไปเที่ยวนะครับแค่มีกิจกรรสนุกๆพ่วงไปเท่านั้นเอง เหอๆๆ

ทีมงาน น้าจะไม่ยาก น้าเต้ย น้ามอร์ ผม เดี๋ยวเอาน้านิค น้องต้อง น้องตู่ น้าป้อม ขอให้เค้ามาช่วยไม่น่าจะติดอะไรถ้าไม่ติดไปไหน

เรื่องสำรวจเส้นทางและกำหนดจุด RC เดี๋ยวเดินทางสำรวจกับน้านิค สักวัน พร้อมทำแผนที่

พร้อมครับน้าบอยเมื่อไหร่บอกมาได้เลยครัีบ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
Beer-Jamper@Cz

เค้าขายรถใหม่Isuzuนะ อิอิ

« ตอบ #86 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 14:49:05 »

อิอิ  น่าสน

AE.racingclub.net
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #87 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 15:40:53 »

ไปเลย บ้านฉัน เอ้าคนโคราช บ้านเองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 16:48:03 »

ไปเลย บ้านฉัน เอ้าคนโคราช บ้านเองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โคราชบ้านเอ็ง สระบุรี ห้ามขาดเลยพี่ อิอิ
7a71
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จูนเนอร์ดี+ช่างเครื่องเก่ง+นักแข่งห่วย=ถ้วยรางวัล

« ตอบ #89 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 16:58:44 »

ถ้าไปเขาใหญ่กันจริง ก็ต้องเตรียมพร้อมทีมเซอวิส ด้วยนะคร้าบ  เผื่อมีรายการ ฮีตต เกิดขึ้น  (สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นข้าพเจ้านี่แหละ อุอุ)

รถ มีไว้ซิ่ง   ปืน มีไว้ยิง    หญิง มีไว้ฟัน  สุดยอดชีวิตลูกผู้ชาย
nui007

« ตอบ #90 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:09:29 »

ปาร์ตี้โฟม ^^

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:10:27 »

ถ้าไปเขาใหญ่กันจริง ก็ต้องเตรียมพร้อมทีมเซอวิส ด้วยนะคร้าบ  เผื่อมีรายการ ฮีตต เกิดขึ้น  (สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นข้าพเจ้านี่แหละ อุอุ)

ได้ครับน้า เดียวผมจัดทีมเซอร์วิสไป แต่ถ้ารถน้าฮีต ก็คงจะเป็นโอกาสของพวกน้องลิงได้แก้แค้นเป็นแน่แท้ อาจจะโดนหนัก อิอิ

เราคงเปิดฝากระโปงเช็ครถของสมาชิกก่อนเลยดีมัยครับตรวจเบื่องต้น น้ำมันเครื่อง น้ำ ยาง เบรค ช่วยกันดูทุกคันเลยครับ
norma_niggy

« ตอบ #92 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:11:51 »

ได้ครับน้า เดียวผมจัดทีมเซอร์วิสไป แต่ถ้ารถน้าฮีต ก็คงจะเป็นโอกาสของพวกน้องลิงไอ้แก้แค้นเป็นแน่แท้ อาจจะโดนหนัก อิอิ

เราคงเปิดฝากระโปงเช็ครถของสมาชิกก่อนเลยดีมัยครับตรวจเบื่องต้น น้ำมันเครื่อง น้ำ ยาง เบรค ช่วยกันดูทุกคันเลยครับ

ถ้าไม่มีฝาหม้อน้ำเดี๋ยวน้าบอยทำให้ ดูตัวอย่างได้ที่รถป้าแอน  อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:13:43 »

ได้ครับน้า เดียวผมจัดทีมเซอร์วิสไป แต่ถ้ารถน้าฮีต ก็คงจะเป็นโอกาสของพวกน้องลิงไอ้แก้แค้นเป็นแน่แท้ อาจจะโดนหนัก อิอิ

ถ้าไม่มีฝาหม้อน้ำเดี๋ยวน้าบอยทำให้ ดูตัวอย่างได้ที่รถป้าแอน  อิอิ อิอิ

อิอิ เท็คมันแรง ฝาหม้อน้ำยังดีดตัวหนี อิอิ
Beer-Jamper@Cz

เค้าขายรถใหม่Isuzuนะ อิอิ

« ตอบ #94 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:15:27 »

อยากไปๆๆ

AE.racingclub.net
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 17:37:33 »

อยากไปๆๆ

รอขาหายก่อนนะน้อง อิอิ
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #96 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 18:33:36 »

รอไปด้วยคนครับ ตรบมือ ตรบมือ

แต่ ณ จุด RC ปกติต้องมีกรรมการคอยเซ็นประจำจุดนะครับ และต้องคอยตรวจให้คนเล่นหาให้เจอจริงๆ ไม่งั้นคันหน้าโทรบอกคันหลังเอาก็ได้ เหอๆๆ

ตกลงงาน 8 ปีนี่ น้าบอยรับงานไปเลยนะครับ เพราะพวกผมยังไม่ได้กำหนดสถานที่และวันเลย สรุปคือยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย แหะ.. แหะ..

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 19:09:09 »

แต่ ณ จุด RC ปกติต้องมีกรรมการคอยเซ็นประจำจุดนะครับ และต้องคอยตรวจให้คนเล่นหาให้เจอจริงๆ ไม่งั้นคันหน้าโทรบอกคันหลังเอาก็ได้ เหอๆๆ

ตกลงงาน 8 ปีนี่ น้าบอยรับงานไปเลยนะครับ เพราะพวกผมยังไม่ได้กำหนดสถานที่และวันเลย สรุปคือยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย แหะ.. แหะ..

ยินดีครับอาทิ ที่จะได้รับใช้

ผมคงไม่เอากันจริงจังขนาดนั้นหรอกครับน้า แค่ไปเที่ยวกันมากกว่า แล้วคงมีกระดาษไว้ให้เซนต์ชื่อ มัดไว้ ผูกไว้

เพราะเราไม่ต้องการงานใหญ่ๆเน้นขับรถเที่ยวมากกว่า ลายเซนต์ก็เทียบเอาจากจุดออกตัว

หรืออาจจะไม่ใช้หา RC แต่เป็นการไปดูคำถามเพื่อตอบง่ายๆ พร้อมเซนต์ชื่อ

หรือถ้ามีคนแย้งกลัวโก่ง ไม่เช่นนั้น ก็ แค่ 3 จุดพอ ง่ายๆ น้องๆผมมากพอนะครับที่จะช่วย

เดี๋ยวตรงนั้นเรื่องคนผมไม่พอยังไงผมขอคนจาก 2 Stroke enginc Club มาช่วยได้ไม่ยากอะครับ

เพราะพวกเขาขึ้นเขาใหญ่กันประจำ เรื่องคนคิดว่าไม่ใช้ปัญหา ขอบคุณมาครับที่ช่วยแนะนำ

ส่วนเรื่องงาน 8 ปี ผม เสนอ ครับไม่ได้บอกจะทำให้  พวกน้าไปติดต่อกันเอา แต่จะช่วยได้ก็ เรื่องโต๊ะจีน และเครื่องดื่มที่ดิวให้ได้เท่านั้นแหละครับ

แล้วก็กะงบค่าใช้จ่ายต่างๆให้โดยละเอียดได้เท่านั้นเอง

เสนอเป็นข้อคิดเห็นให้พวกน้านะครับตามหัวข้อ {{{งานครบรอบ 8 ปี เออีเรชซิ่งคลับ เพื่อนๆอยากไปงานแบบไหนครับ}}}

เรื่องอื่นคงต้องเป็นพวกน้าทำแล้วอะครับ

อีกอย่างพวกผมถ้าจะทำก็ต้องถามน้าตี๋ tatee_ae AE.FC นะครับเพราะน้าแกถนัดงานจัดเลื้ยงประเภทนี้ เขาทำงานระดับโรงแรม มืออาชีพอะครับ

ต้องถามน้าเค้าว่าจะทำให้หรือป่าว

ที่ผมเสนอได้ก็เพื่อนๆผม รวมทั้งผมจัดงานแต่งงานกันที่นี้นะครับ เลี้ยงกัน 40 ถึง 70 โต๊ะ

แล้วก็จัดงานแข่งขันกีฬาระดับประชาชนปทุมธานีที่นี้นะครับ ก็เลยพอจะทราบค่าใช้จ่ายคร่าวๆต่างๆบ่างนะครับอาทิ

แล้วก็ยังมีอีกที่นึงที่น้องเค้าเสนอนะครับ

ขอเสนอ อีกรร.ได้มั๊ยคะ
รร.สวนกุหลาบ นนท์ ค่ะ มีหอประชุม ติดแอร์กว้างขว้าง เหมาะแก่การทำกิจกรรม
มีสนามบอลใหญ่ๆ เผื่อพี่ๆน้าๆอยากเตะบอล หรือแข่งกีฬาอื่นกันค่ะ

ที่สำคัญอยู่ใกล้โซนแจ้งด้วยค่ะ แร้วก็น่าจะเดินทางไปมาสะดวกกว่าธัญบุรีนะคะ
เรื่องที่จอดก็ไม่น่าเป็นปัญหาค่ะ   แค่อยากลองเสนอดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ  ^^

ยังไงลองติดต่อดูครับ เรื่องเบอร์โทรผมก็ไม่ทราบนะครับ ลองหาเบอร์ถามๆเอานะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2009 19:11:30 โดย Ae-RaNgSiT1o1 » บันทึกการเข้า
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #98 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 19:11:03 »

ใช้ถ่ายรูป RC เอาสิครับ จะได้ไม่ต้องใช้กรรมการ จะได้รู้ว่าผิด RC ไหม

KaRiLaO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 19:13:08 »

ใช้ถ่ายรูป RC เอาสิครับ จะได้ไม่ต้องใช้กรรมการ จะได้รู้ว่าผิด RC ไหม

อ้า ขอบคุณมากๆเลยครับน้า เป็นคำแนะนำที่เยี่ยมมากๆ ขอบคุณครับน้า ไปด้วยกันนะได้ช่วยแนะนำกันครับ
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ขึ้นบน
  พิมพ์