AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:04:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้าย  (อ่าน 2315 ครั้ง)
parn02
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 22:21:46 »

อยากรูว่าเพื่อนหาไฟท้ายเมกามาจากไหนหรอแล้วมีของcopyขายปะงับถ้ามีที่ซื้อบอกที่งับ สวยมากโดนๆ
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 22:27:04 »

1. สั่งเบิกสั่งหิ้วมาจาก US
2. สั่งเบิกจาก TMT นี่แหล่ะครับ แค่รู้ part No. ก็สั่งได้แล้ว ไม่ต้องมีค่าคนขน ไม่ต้องเสียภาษีเอง
แค่จ่ายตามที่เค้าระบุมาเท่านั้นเอง รอไม่เกิน 45 วันได้ของ

ของแท้ ไม่ว่ามาทางไหน หมื่นกลางๆ ขึ้นครับ ไหวไหม ถ้าถูกชนแตก แล้ว claim ไม่ได้ขึ้นมา

ของ copy เยอะครับ ซื้อจาก US ก็เหอะ เพราะมันทำจาก TW แล้วส่งไปขาย US เช่นกัน ละแวกนี้
คุณแวะไปซื้อได้ที่ เขมร ครับ spec เดียวกันเหมือนกันเด๊ะ

Step Ahead with MasterCRAFT
>>lSlingtolOl<<
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 22:33:14 »

1. สั่งเบิกสั่งหิ้วมาจาก US
2. สั่งเบิกจาก TMT นี่แหล่ะครับ แค่รู้ part No. ก็สั่งได้แล้ว ไม่ต้องมีค่าคนขน ไม่ต้องเสียภาษีเอง
แค่จ่ายตามที่เค้าระบุมาเท่านั้นเอง รอไม่เกิน 45 วันได้ของ

ของแท้ ไม่ว่ามาทางไหน หมื่นกลางๆ ขึ้นครับ ไหวไหม ถ้าถูกชนแตก แล้ว claim ไม่ได้ขึ้นมา

ของ copy เยอะครับ ซื้อจาก US ก็เหอะ เพราะมันทำจาก TW แล้วส่งไปขาย US เช่นกัน ละแวกนี้
คุณแวะไปซื้อได้ที่ เขมร ครับ spec เดียวกันเหมือนกันเด๊ะ

ของก็อบหาได้จากใหนอะคับพี่บอย ราคาประมาณเท่าใหร่เอ่ย อยากๆได้ๆ ขอแหล่งหน่อยงับอิอิ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
PonD

zc72s

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009 23:10:39 »

มีของแท้เบิกใหม่ครับ แต่ไม่ถึงหมื่นกลางๆนะ

(คันนี้เพิ่งเบิกไปชุดนึง)

สนใจก็หลังไมค์ครับ ..
คิคิ แอบขายซะเลย  เหอๆๆ
hayata

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 08:46:28 »

กันพูชา พนมเปญเพียบเลยอะ แบบเนี้ย ผมหิ้วเข้ามาขายไปหมดแล้ว ตอนนั้น เงินมันช็อตไม่งั้น ใส่เองแย้ว

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
nat_15
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

มันจะกลับมา !!!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 08:55:31 »

แอบดู แอบดู ซูม ซูม

9QC
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความฝันของฉัน คือSunroof ++

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 19:46:54 »

ใช้sprinter อยู่คับ

รถ-วิ่งไม่ได้(ดีกว่า)รถ-หยุดไม่ได้ (เชื่อเถอะคร้าบบ)
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 20:28:55 »

ใช้ของก๊อปอยู่ เหตุผลอย่างที่น้าบอยว่า โดนชนท้าย โอกาสได้กลับเหมือนเดิมยากเต็มทน

สั่งเพื่อนหิ้วมาให้ น่าจะเป็นชุดแรกในไทยนะตอนนั้น

นาน ๆ แวะมาที
viskivis

สวัสดีครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009 20:56:29 »

แอบมาดู  ซูม ซูม

สำหรับท่านใดที่ติดตั้ง XENON และที่กำลังจะติดหากมีปัญหาเกี่ยวกับปัญหา XENON และเทคนิคการเลือกใช้ให้เหมาะกับรถ หรือ ปัญหาต่างต่างก็สอบถามได้เลยนะครับ www.Groomy.co
JawZ

จ๋อครับ ^_^

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 12:51:25 »

ใช้ของก๊อปอยู่ เหตุผลอย่างที่น้าบอยว่า โดนชนท้าย โอกาสได้กลับเหมือนเดิมยากเต็มทน

สั่งเพื่อนหิ้วมาให้ น่าจะเป็นชุดแรกในไทยนะตอนนั้น

ของก๊อปนี่หาได้จากไหนครับ ราคาแรงมั้ยครับ  คำนับ

ของทุกอย่างในญีปุ่น เราขนมาให้ท่านได้
assduck
มือเก่าหัดแข่ง

เห็นล้อส้มๆแดงไม่แรงหรอก เดิมๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 13:21:32 »

กันพูชา พนมเปญเพียบเลยอะ แบบเนี้ย ผมหิ้วเข้ามาขายไปหมดแล้ว ตอนนั้น เงินมันช็อตไม่งั้น ใส่เองแย้ว

เพื่อนผมไปทำงาน ที่ เขมร บอกว่า ทับทิมท้าย รุ่นนี้ เยอะมาก เพราะ รถ ae100 ที่เขมร ได้ รับ บริจากมาจาก อเมริกา

ใครอยากได้ ลองไปหาดูครับ อิอิ

แต่จะคุ้ม รึป่าว

ขอเขมรเค้าแรง! 5555

I LOVE TOYOTA  AE.........

ขับเครื่องเดิม ติดแก๊ซ มันชั่งสบายอะไรแบบนี้
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009 15:53:36 »

ของ copy ทำที่ taiwan แต่ว่า ส่งไปขาย อเมริกา เพราะตรงรุ่น ไม่ขายที่อื่น
เพราะเดี๋ยวพวกไม่ซื้อเพราะไม่ตรงรุ่น ก็เป็นโรงงานพวกๆ เดียวกับที่ขาย ขาวแดง เหลืองแดง
ที่บ้านเราซื้อนั่นแหล่ะ แค่ไม่ได้สั่งเข้ามาเท่านั้นเอง

แล้วจะไปซื้อได้ยังไง สงสัยจะต้อง taiwan -> us -> thailand แหง

แต่ของแท้ ผลิตจากหลายที่ แต่ us -> thailand เป็นลำดับสุดท้าย ส่วนจะสั่งทางไหน มีหลายวิธี
ให้คุณ PonD หิ้วให้ หรือว่า ToyoZa สั่งให้ หรือคนอื่นๆ มีเยอะครับ

Step Ahead with MasterCRAFT
snoopy

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009 00:40:30 »

สวยครับ แต่ยังไม่มีงบประมาณเลยอ่ะ

trd

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 18:45:54 »

แล้วถ้าไปซื้อราคาเท่าไรอะคับ ซื้อมาได้คนล่ะกี่ชุดหรอ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 07:41:55 »

แล้วถ้าไปซื้อราคาเท่าไรอะคับ ซื้อมาได้คนล่ะกี่ชุดหรอ
ราคาต้องเช็คที่โน่นเอา ซื้อได้ไม่จำกัดชุด แต่ถ้าถือเอง คงหิ้วมาได้ไม่เกิน 2 เพราะอันมันใหญ่ คนช่วยหิ้วจะบ่นเอา

นาน ๆ แวะมาที
loving^^AE101

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 08:56:13 »

ตาปริบๆ

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
powertun

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 09:17:14 »

ขอโทษนะคับขอนอกเรื่องนิดหนึ่งคับ ไมล์ด้านซ้ายที่เป็นดิจิตอล เป็นของอะไรเหรอคับแล้วใส่กับ AE101 ได้ไหมคับ
powertun

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 09:18:30 »

แล้วเราต้องข้ามไปซื้อที่เขมรเลยใช่ป่ะคับ  (แล้วฝั่งไทยมีบ้างป่าวคับ)
trd

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 20:00:29 »

up
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์