AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:16:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a-ge20v 6mt&4a-gze 5mt  (อ่าน 9001 ครั้ง)
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 12:45:04 »

ตรบมือ ตรบมือ
Nan Trueno
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #61 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 12:55:51 »

จัดเลยครับ

จะได้ดูไว้เป็นแนวทาง

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
NosDriVe
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #62 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 13:24:32 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 14:11:56 »

กลางมุงรอ ประกาศ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #64 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 11:33:48 »

ดีครับทำแล้วมาลองไว้เปนบรรทัดฐานกันหน่อย เด๋วขอเก็บข้อมูลการทำรถ

เพื่อลงเปรียบเทียบด้วยเลยละกันนะครับ

ถ้าอาจารย์หมูกับแน๊ตตกลงนะ อิอิ

ว่าแต่รถจารย์หมูก็ทำไปเยอะแล้วไม่ใช่หรอเครื่องอะ มีเต็ดด้วย

ต้องหาเดิมๆ ผมว่าเอารถพี่ต้น vip มั้ย ฝาดำเหมือนกัน

หรือจะนัทสปูน นั่นก็ฝาดำ

กลายเป็นจับคู่กันไปเลยอ่ะ

จริงๆ ผมไม่เคยได้ลองวิ่งกับ เออี เป็นจริงเป็นจังเลยซักที...

หลังที่เคยขอวิ่งกับพี่เตี่ยงครั้งนึงรถผมโดนพี่เตี่ยงกระจาย...

แต่วิ่งกันแค่ 3เกียร์แล้วยก ผมยังไม่มันส์เลย...

อยากรู้ว่ายาวๆ ผมจะโดนอีกมากแค่ไหน เพราะยังไงผมก็โดนอยู่แล้ว...

จริงๆ ผมลองวิ่งกับ เท็คอยู่ บ่อยพอสมควร เพราะทำอะไรมาจะได้รู้ว่ามัน มีผลดี

หรือผลเสียมากแค่ไหน ทุกครั้งเพื่อเป็นการศึกษาของตัวผมเอง...

จนตอนนี้รู้เลยว่าอะไรเล็กๆน้อยๆ ที่บางคนมองข้าม มีผลต่อการวิ่งหมดคับ

ตอนนี้เริ่มขอนัด ซุปในแต่ละ เสต็ป 1.เดิมๆ 2.ทำบ้าง  3.และซุปโบ

อยากรู้ว่า มันแตกต่างกันตรงไหน.....เพื่อเป็นกรณีศึกษาเพื่อเป็นความรู้ต่อไปคับ

ส่วนกับฝาดำ ผมเคยมีอคติที่ผิดๆ มาบ้าง แต่พอได้ลองนั่ง จริงๆ

รถของหนู กลางและปลายมาดีไหลดีมากๆ มันอยู่ที่คนขับด้วย

อคติดังกล่าวอาจมาจากการที่ผมเคยนั่งฝาดำ 6 เกียร์ แล้วเค้าขับเต็มที่ทุกเกียร์

แต่ความรุ้สึกตอนนั้นมันไม่ใช่อย่างที่คิดในตอนนั้นคับ.....

ไม่ใช่ว่าจะบอกว่าเครื่องตัวไหนดีหรือแรงกว่ากันนะคับ

แต่ผมพยายามจะหาจุดบกพร่องเพื่อที่จะแก้ไขลักษณะต่างๆอยู่คับ

ขอบคุณคับพี่ๆ

ไม่คิดเยอะนะครับแน๊ต ถ้าพร้อมก็จัดแค่นั้นครับ

ไม่สะดวกไม่ว่ากันครับ เพื่อนกันทั้งนั้น

ถ้ามีคนอยากรู้ แล้วตัวเราเองก็อยากรู้ ถ้ามีงานแล้วทดลองวิ่งได้ก็น่าจะดีครับ

ยังไงมันก็อยู่ในสนาม จริงมะ เด๋วงานมาถ้าพร้อมแล้วมาคุยกัน เนอะๆ

วิ่งเทียบเครื่องซักรุ่นสองรุ่นในเงื่อนไขที่เดิม ๆ ไม่ทำเยอะ เผื่อใครสนใจทำ

เป็นวิทยาทาน

ok คับพี่

ยังไงแจ้งล่วงหน้าก่อนนะคับ

ผมทำงานวันจันทร์-เสาร์ ตลอดวัน เช้ายันค่ำ

อาทิตย์มีเรียนหนังสือ เช้าถึง บ่ายๆ จะว่างจริงๆ ก็ช่วง บ่าย 3 บ่าย4  ไปถึง ค่ำๆคับ...

เพราะผมไม่สามารถลางาน หรือหยุดเรียนไปได้จริงๆ

ถ้าพี่รู้วันที่แน่นอน ผมจะได้ลอง ดูหรือสลับตารางเวลา ก่อนคับ

ขอบคุณคับ

AE has brought us to MEET

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 12:20:57 »

ประกาศ ประกาศ สุดยอด
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #66 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 16:13:27 »

ยังไม่ถึงวันไม่ต้องรีบปั่นนักไอ้นี่

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 23:50:02 »

ยังไม่ถึงวันไม่ต้องรีบปั่นนักไอ้นี่
อิอิ อิอิ แหะ.. แหะ..
AE สี กะปิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #68 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 04:09:22 »

ดีครับทำแล้วมาลองไว้เปนบรรทัดฐานกันหน่อย เด๋วขอเก็บข้อมูลการทำรถ

เพื่อลงเปรียบเทียบด้วยเลยละกันนะครับ

ถ้าอาจารย์หมูกับแน๊ตตกลงนะ อิอิ

ว่าแต่รถจารย์หมูก็ทำไปเยอะแล้วไม่ใช่หรอเครื่องอะ มีเต็ดด้วย

ต้องหาเดิมๆ ผมว่าเอารถพี่ต้น vip มั้ย ฝาดำเหมือนกัน

หรือจะนัทสปูน นั่นก็ฝาดำ

เอากับB ไหมจะได้เป็นกระทู้ hot hit  5555

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #69 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 09:01:40 »

คลายข้อสงสัย สรุปก็วิ่งพอๆกันเลยอ่ะ

รอพี่ๆเอาข้อมูลมาลงอีกทีล่ะกันคับ

AE has brought us to MEET

หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์