AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 10:52:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตารต์แก๊สไม่ได้ วิ่งแล้วสลับเป็นแก๊ซรอบเดินเบาตก จนดับ........ช่วยหน่อยคราบ  (อ่าน 1639 ครั้ง)
48ce055
นักแข่งมือสมัครเล่น

AERACINGCLUB

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009 16:17:56 »

ตอนนี้ทำงานอยู่แถวพญาไท กำลังจะไปทำงานต่อแถวฝั่งธน รถมีปัญหาคือ เปลี่ยนเป็นแก๊สแล้วรอบเครื่องตก...จนดับ  แล้วก็สตาร์ด้วยgas ก็ไม่ได้ครับ..อยากหาร้านทำครับ..พอจะแนะนำได้ไหมครับ

Dibdee
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009 20:11:13 »

ผมไม่รู้น๊ะ น่าจะบอกด้วยว่าใช้ชุดแก๊สอะไร แต่ก่อนมีปัญหาไหม
เผื่อจะมีคนช่วยได้เร็วขึ้นจ้า
48ce055

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009 23:08:54 »

ขอบคุณครับ..ไปให้ช่างตรงจุฬา 12 จัดการให้แย้วครับ..เค้าจูนให้อะครับ พอดีรีบๆๆเลยลืมถามอาการ แต่ตอนนี้พอเวลาออกตัวเกีย 1 . มันมีเสียงระเบิดซักสองที่ตอนเร่งอะครับ

kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 07:05:31 »

ขอบคุณครับ..ไปให้ช่างตรงจุฬา 12 จัดการให้แย้วครับ..เค้าจูนให้อะครับ พอดีรีบๆๆเลยลืมถามอาการ แต่ตอนนี้พอเวลาออกตัวเกีย 1 . มันมีเสียงระเบิดซักสองที่ตอนเร่งอะครับ
จูนใหม่ด่วนเลยครับ เสียงระเบิดนั่นคง BACK FIRE แล้วล่ะ แก๊สคงบางไป เปิดห้องเครื่องเปิดดูกรองอากาศ+ท่อด้วยครับว่าเสียหายแค่ไหน

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
Dibdee
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 08:52:54 »

อยากรู้อยากเห็นครับ
 เสียงระเบิด หรือ BACK FIRE นั่น มันตังแบบไหนเหมือนไฟ สป๊ากใช่ไหม
 แล้วดังมากไหม
 มันดังจากหม้อต้มใช่ไหม
48ce055

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 16:43:44 »

ไม่รู้ว่าดังจากตรงไหนของเครื่องครับ..พรุ่งนี้ค่อยเอาไปจูนใหม่ครับ......วันนี้งานเข้าเยอะเลยพรุ่งนี้ว่าจะป่วยการเมืองซักหน่อย..เอารถไปทำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์