AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 20:34:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรถชนมาครับยังงี้ต้องซื้อลิ้นหลังใหม่เลยปะ  (อ่าน 2367 ครั้ง)
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 10:59:42 »

นาๆ จิตตัง ครับ

เรื่องซ่อม ทำสี (สีอาจเพี้ยนบ้างนิดหน่อย) เด๋วโดนแดดเลียบ่อยๆ ก็หายเอง

หรือ ซื้อเก่ายุ่นมาทำสีใหม่ แล้วแต่ ชอบ ใครใคร่ซ่อม ซ่อมครับ

ใครใคร่ ซื้อใหม่ ซื้อเลย ครับ  มองเงินในกระเป๋าตัวเองดูครับ

ของผมกันชนแท้ มาจากโรงงาน ตัวกันชนเป็นพลาสติกสีดำ คือได้รถรุ่น ต่ำสุดมา
เอามาทำสีให้เหมือนตัวรถ ทีหลัง เวลาชน สีมันก็จะ ร่อนๆ ออกมาเป็นแผ่นครับ มันไม่เกี่ยวว่าแท้ไม่แท้ครับ
มันมีหลายสิ่งเป็นตัวแปลครับ เช่นสีที่ใช้ วิธีการทำสี วัสดุที่ต้องการจะพ่นสีลงไป เป็นต้น

ของแท้ มันก็มีสองแบบครับ แบบทำสีได้ กับทำสีไม่ได้ แบบที่คุณได้มาสีดำเลยอันนั้น เป็นแบบทำสีไม่ได้ครับ
ถ้าจะทำให้ได้ ก็ต้องขัดให้หมดทั้งตัว (คนขัดบ่นแน่) เพราะแบบทำสีได้มันจะเรียบมาอยู่แล้ว พ่นสีเกาะพลาสติก
ก็ต่อด้วยรองพื้นได้เลย

Step Ahead with MasterCRAFT
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์