AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 10:27:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่หยุดรถให้คนข้ามในเขตข้ามทางม้าลาย---> โดนแล้วครับพี่น้อง  (อ่าน 3447 ครั้ง)
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« เมื่อ: 04 กันยายน 2009 16:01:53 »

วันนี้ตื่นเช้าไปทำงานตามปกติ 7:30 ผ่านถนนกำแพงเพชร2 มุ่งหน้าไปหมอชิต2 ทุกเช้า ขับมา สี่ปีกว่า แคะเข้มูก แคะเข้มูก
วันนี้โดนพี่จ่า โชว์ ป้าย คำว่าหยุด แล้วโบกให้จอดตรงยูเทิร์น แล้วขอใบขับขี่ บอกเราว่า "ไม่หยุดรถให้คนข้ามในเขตข้ามทางม้าลาย"

มีตำรวจสองคน คนนึงอยู่ที่ ทางม้าลายฝั่งซ้ายสุด อีกคนอยู่ตรงยูเทิรน์ข้างหน้า ห่างไป สามสิบเมตร
ถนนสามเลน เวลาเร่งด่วน รถก็เยอะแล้ว  ทางม้าลายก็ขาดๆ วิ่นๆ ไม่มีสัญญาณข้ามถนนที่เป็นไฟแดงบอกให้หยุด
คนก็วิ่งข้ามไปข้ามมาตลอดเวลา ไม่ใช่มารวมกัน แล้วให้ตำรวจที่อยู่ทางด้านซ้าย กั้นรถให้ รถก็ติดยาวเลย เพราะ ชะลอให้คนข้าม
ผมอยู่เลนขวาสุดก็มองไม่เห็นพี่แก ปกติผมจะจอดให้คนข้ามอยู่แล้ว แต่คนมันข้ามมั่วๆ ตำรวจเลยเหมาว่าผมไม่หยุดให้คนข้าม
แถมตอนนั้นปวดขี้มาก ก็เลยให้รีบเขียนใบสั่ง  เดี๋ยวเย็นนี้จะไปโวยวายที่ป้อมหน่อย

แทนที่ชั่วโมงเร่งด่วน จะมาช่วยอำนวยความสะดวก แต่มาจ้องแจกใบสั่งแบบนี้ ผมว่าไม่เหมาะสม เพราะ ความผิดมันไม่ชัดเจน
กรณีนี้ต้อง สร้างสะพานลอย หรือไม่ ก็หาเจ้าหน้าที่มากั้นรถ ให้คนข้ามอย่างปลอดภัย

ปล. ก็แค่จะมาบอกว่า เวลามีคนข้ามทางม้าลาย ไม่ว่าเค้าจะข้ามได้กวนตีนแค่ไหน ก็ต้อง หยุด รถ ไม่งั้นจะเสียตัง เพราะผิดกฏหมาย  ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
popkalok
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 16:11:30 »

ไม่หยุดให้คนข้ามในเขตทางม้าลาย=กวนตรีนกู   ......ต้องทำใจครับ เพราะคุณไม่ใหญ่ลองคุณเป็น........ดูซิชนคนตายยังไม่ผิดเลย เผลอๆคนที่ตายกลับเป็นคนผิดเอง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 16:17:24 »

555+
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 16:18:34 »

แนะนำให้เก็บภาพคนข้ามตรงนั้นเป็นคลิปไฟล์ครับ แล้วส่งไปที่ "จราจรตาเพชร" รวบรวมข้อมูลดีๆ ครับ
อย่างที่คุณบอกมาก็ถูก ว่าชั่วโมงเร่งรีบ ควรจะอำนวยความสะดวกแก่รถ อีกทั้งเส้นทางข้ามไม่้ชัดเจน
และนิสัย (สันดาu) การข้ามที่ไม่มีวินัย ผมว่าน่าจะใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง
ซึ่งครั้งนี้อาจจะต้องจ่ายค่าปรับไป แต่ก็จะเป็นบรรทัดฐานให้ท้องที่นี้มันปฏิรูปบ้าง เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

mong had yai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 17:32:00 »

แล้วตารวจมันเก็บกี่บาทคับ  อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 17:36:08 »

ช่องทางทำมาหาแดร๊กครับ ทำใจตั้งแต่มันออก กม. นี้มาแระ รวยขึ้นอีกเป็นกองแน่ๆ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
mengbuu

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 18:00:28 »

นี่ถ้าไม่ปวดอึก่อน คงเถียงกับเค้าแล้วหล่ะ รอไป ตดไป

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 18:04:30 »

ปกติก็หยุดให้คนข้ามนะครับ แต่บางทีก็ข้ามกันมั่วเหลือเกินจนไม่รู้ว่าจะหยุดให้หรือไม่หยุดดี
ถ้ามีไฟก็ดีหน่อย แต่บางทีไฟยังเขียวพี่แกก็วิ่งตัดหน้าซะงั้น

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 18:12:10 »

ปกติก็หยุดให้คนข้ามนะครับ แต่บางทีก็ข้ามกันมั่วเหลือเกินจนไม่รู้ว่าจะหยุดให้หรือไม่หยุดดี
ถ้ามีไฟก็ดีหน่อย แต่บางทีไฟยังเขียวพี่แกก็วิ่งตัดหน้าซะงั้น

ใช่ครับ ประมาณ นั้น ที่ ถ.วัดศรีวารีน้อย ตรงตลาดอะครับ มั่วสุดๆ

ruckpue
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 18:14:10 »

การข้าม บนทางม้าลาย อ่ะ มันควร จะต้องดู รถด้วย
ไม่งั้น ก็ ตายเหมือนเดิมอ่ะ

แต่บางที บรรทัดฐาน มันไม่มีอะไร ตายตัวเนี่ย ทางหากินเลย นะเนี่ย
oattoz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 18:52:29 »

ของหากินนะครับ บ้านผมอย฿แถวนี้เอง สิ่งที่คุณโดนมันมั่วมาเองและตั้งด่านดักลอย
วันดีคืนดีนะครับ ดักตรงทางโค้งที่มาจากลอดใต้ทางรถไฟด้วย โค้งมาเจอะที ตกใจมอไซด์แถบคว่ำกัน
อย่างว่าครับกฎหมายมันดีช่อง และบางนายก็เลว คำว่าผู้พิศักษ์สันติราชมันไม่มีมานานแล้วครับ เพราะพวกนี้จบมาแค่
โรงเรียนนายสิบตำรวจ(โจรในเครื่องแบบดีๆ)
app_le

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 19:37:34 »

บางทีคนข้ามแมร่งกวนตีน เห็นรถมาแมร่งก็จะข้าม สมควรหยุด หรือเหยียบละคับ

TANNOBODY

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 20:28:07 »

ช่วงนี้แทนใช้แต่ 4สูบ
โดนวิ่งขวาตลอดเลย

อันแรกโดน ลงจากสะพานบางเขน-เกษตร
ลงปับก็เจอด่าน ตร. บอก จะเอาไง ก็เลยจ่ายไป100

อันที่ 2  หน้า รร. สุรศักดิ์มนตรี
แค่แซงรถเมย์กับรถ Taxi จอดป้าย ก็โดนข้อหาวิ่งขวา
ตร. บอก จะเอาไง ในตัวมีแค่ 20 บาท ตร. ปล่อยไปฟรีๆ โชคดีไป

ช่วงต้นเดือนซวยจัง
aj dvd

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 22:02:09 »

นี่ถ้าไม่ปวดอึก่อน คงเถียงกับเค้าแล้วหล่ะ รอไป ตดไป
เรื่องขี้เรื่องใหญ่จิงๆนะแก
กรูจำได้ว่าเคยกินลาบหลัง fcl แล้วมรึงปวดขี้ กรูก็นึกว่ารีบวิ่งหายไปไหน ไปขี้กลับมาพวกกรูแดรกลาบหมดแล้ว จะรอให้กินอิ่มก่อนไม่ได้เหลอวะ ฮากลิ้ง
Chan

BZ-Turing

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 23:00:01 »

เอิ้กๆๆ วันก่อนไปแถววิภาก็โดนครับ อยู่คู่ขนานเรียกถูกเปล่าหว่าหรือด้านนอกติดฟุตบาทครับพอดีผมจะกลับรถ เจอแยกที่มันป้ายเยอะๆ ไม่แน่ใจว่าลาดพร้าวเปล่ากำลังดูป้ายว่าช่องไหน พอแน่ใจก็กดไฟเลี้ยวเข้าเพื่อเลน พอเข้าเลนกลับรถได้เห็นแต่ใกลเลย พี่จ่าโบกเลย บอกว่าเปลี่ยนเลนเส้นทึบ ผิดกฏจารจร โอ้ว ป้ายแม้งโครตเยอะเส้นทึบมันก็ตีสะยาวมาก ดูป้ายก็เลยแล้วละถ้าไม่ใช่คนที่ขับแถวนั้นบ่อย  โดนกันเป็นแถวเลย
mengbuu

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กันยายน 2009 13:37:10 »

ไปจ่ายตังมาแล้วครับ 200 บาท
ลุงที่มีหน้าที่คิดราคาข้อหา บอกว่า ไปโดนที่ไหนมา ผมก็บอกไปตามเรื่อง
ลุงแกก็บอกว่า ข้อหานี้ก็ยัง งง งง กันอยู่  แบบว่า กำลัง จะบังคับใช้  แต่เราปรับไม่แพง นะ สองร้อย บาท
ผมก็บอกแกว่า ความผิดมันไม่ชัดเจน !@#$!!@#$$!!@#%$#%#!#@$@!%$%!#
พอหนำใจแล้ว ก็จ่ายตังแล้วก็เดินออกมา ตัวเบาๆ หากาแฟกิน สบายใจ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์