AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 03:37:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบผลิตภัณฑ์เคลือบขัดสีรถมีวันหมดอายุหรือป่าวครับ  (อ่าน 922 ครั้ง)
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 04 กันยายน 2009 20:56:18 »

อยากทราบผลิตภัณฑ์เคลือบขัดสีรถมีวันหมดอายุหรือป่าวครับ แล้วเอาไปใช้สีรถจะเป็นอะไรป่าวครับ
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 22:17:04 »

จากประสบกานครับของแม็กไกว ตัวแท็กเว้ค เก็บไว้ที่ท้ายรถ ไม่รุ้อยู่ที่รถจอดตาดแดดด้วยรึเปล่า จากครีมกระปุก กลายเป็นผงแห้งๆๆเลยครับ เอาไปที่ร้าน ร้านบอก ครีมเสียแล้ว ประกอบกลับรถจอดไม่ค่อยได้ใช้เป็นเวลานานด้วย เลยต้องซื้อใหม่เลย

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 22:35:23 »

มีอายุการเก็บรักษาครับ ถึงมีพวกขายลดราคาประจำไงครับ มันใช้ได้ราวๆ 2-3 ปี แต่ว่า หลัง 1ปีแล้ว
ประสิทธิภาพและคุณภาพจะลดลงไปกว่าครึ่งเค้าถึงเอามาลดราคากัน ตอนซื้อควรเลือกวันผลิตด้วยครับ
หรือดูวันหมดอายุแล้วเปรียบเทียบก่อนซื้อว่าเอากระป๋องไหนดี

Step Ahead with MasterCRAFT
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2009 23:40:26 »

จากประสบกานครับของแม็กไกว ตัวแท็กเว้ค เก็บไว้ที่ท้ายรถ ไม่รุ้อยู่ที่รถจอดตาดแดดด้วยรึเปล่า จากครีมกระปุก กลายเป็นผงแห้งๆๆเลยครับ เอาไปที่ร้าน ร้านบอก ครีมเสียแล้ว ประกอบกลับรถจอดไม่ค่อยได้ใช้เป็นเวลานานด้วย เลยต้องซื้อใหม่เลย
มีอายุการเก็บรักษาครับ ถึงมีพวกขายลดราคาประจำไงครับ มันใช้ได้ราวๆ 2-3 ปี แต่ว่า หลัง 1ปีแล้ว
ประสิทธิภาพและคุณภาพจะลดลงไปกว่าครึ่งเค้าถึงเอามาลดราคากัน ตอนซื้อควรเลือกวันผลิตด้วยครับ
หรือดูวันหมดอายุแล้วเปรียบเทียบก่อนซื้อว่าเอากระป๋องไหนดี
ขอบคุณมากครับ
DISY_EE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ถ้าไม่กล้า ก็ไม่ก้าว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กันยายน 2009 18:50:25 »

ความรู้ใหม่คับ ขอบคุณคับ

ขายอะไหล่ AE 100-101 นิดหน่อยคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=44692.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์