AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 02:00:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แก๊ส วิ่ง ๆ ไป รถดับครับ ช่วยวิเคราะอาการให้ทีครับ  (อ่าน 804 ครั้ง)
artto_TRD
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 13 กันยายน 2009 21:36:42 »

เครื่อง  5a ใช้แก๊สหัวฉีด  ag  อาการถวิ่งไป พอตัดเป็นแก๊สปั๊บรถดับเลยครับ เร่งไม่ขึ้น บางทีใช้แก๊สวิ่งอยู่ ก็ดับดื้อ ๆ เลยครับ  รอบเดินเบา สวิงตลอดเลยครับ เวลาใช้แก๊ส ติดตั้งมาปีกว่าแล้วครับปี แรก ๆ ก็ ไม่มีปัญหาหลังหมดประกันครับ ยังงี้จะแก้ไขยังไงดีครับ  เครื่อง ยกลงมีใครพอจะขายบ้างครับ
yuirider
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 22:04:50 »

อากาศเข้ามั๊ง เวลาตัดเป็นแก๊สแล้วน่ะครับ...เลยเกิดอาการรอบสวิง+heat มั๊งน่ะครับเพราะเคยครั้งนึง...แต่ของผมมัน mixerน่ะ 5afe auto...

>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 22:07:05 »

เช็คระบบแกสดูใหม่อีกที ตั้งแต่ออกจากถังจนมาสุดที่ท่อไอดี Grin Grin

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 22:11:19 »

เช็คระบบแกสดูใหม่อีกที ตั้งแต่ออกจากถังจนมาสุดที่ท่อไอดี Grin Grin
ถูกต้องเป็นที่ระบบแก๊สแน่ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์