AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 03:22:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ Corolla สามห่วงที่เคยเป็น taxi ปรึกษาหน่อยคับ  (อ่าน 8125 ครั้ง)
แรงม้า(แคระ)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กันยายน 2009 15:30:39 »

ความเห็นส่วนตัวเช่นกัน..ซื้อถูกมาทำเสร็จก็ไปจบราคาใกล็เคียงรถบ้านครับ
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กันยายน 2009 15:33:00 »

ถ้าเลือก Taxi เครื่องดีๆหน่อย ขับได้ไม่มีปัญหา
step 1 หน้า-หลัง สปินเตอร์ พร้อมชายรอบคัน แล้วอยากมีรูที่หลังคา กับที่กระโปรงหน้า แล้วตัดผุทำสีทีเดี่ยวเลย แล่ม
step 2 ดิสหน้าจากใหญ่ ดิสหลัง โช็คสตัดปรับเกี่ยว ปรับหนึด ช่วงล่างแล่มๆ
step 3 เครื่อง แรงๆ ดังใจ
ค่อยๆทำได้ ตามงบประมาณ

PAO PAO
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 20:16:26 »

ผมสั่งแท็กซี่จากเต้นท์เลยครับ แต่เลือกเอง ที่ชนไม่หนัก   แล้วเดินไปจิ้มเครื่องเก่า 4afe มาลง ให้เซ็ทช่วงล่างใหม่หมด อุปกรณ์ไฟฟ้าทุกอย่างใช้ได้ เปลี่ยนทะเบียน
ทำสี คือรีบิวท์ทั้งคันเลยครับ ให้เต้นท์ทำให้หมด ในงบ 1.5แสน อะคับ   แต่ใช้มา ปี นึงแล้ว 6หมื่นกว่าโล ( ผมเป็นเซลล์) ไม่เคยซ่อมอะไรเลย นอกจากเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเครื่อง กะ สายน้ำยาแอร์ 1000บาทเพราะมันรั่ว อ่อ ผมใช้ LPG นะคับ เดือนหน้าจะเซท โบ แล้วคับ กะบูส ไม่เกินบาร์ เอา ขำๆ

เพื่อนผมซื้อรถบ้านมา 1.7 แสน หลังผม 5เดือน  มันซ่อมแล้วซ่อมอีก ไม่รู้อะไร ไม่จบซะที

ผมว่ามันอยู่ที่เรารู้ที่มาที่ไปของรถจิงๆนั่นแหละครับ สำคัญที่สุด

เอาใจช่วย ให้ได้รถดีๆนะครับ

nazi1944
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 14:47:53 »

ของผมก็ อดีตแท็กซี่จับมาถูกดี ห้าหมื่นเอง ตูดเป็ด

nazi1944
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 14:48:52 »

คันต่อไปผมจะรอ เจ้า Altis หรือ Limo ปลดระวางปี 2001 มาใช้ อิอิ ใกล้แล้วด้วย สบายไป
9QC
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความฝันของฉัน คือSunroof ++

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 15:47:29 »

แอบมาดู

รถ-วิ่งไม่ได้(ดีกว่า)รถ-หยุดไม่ได้ (เชื่อเถอะคร้าบบ)
Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 16:56:00 »

คันต่อไปผมจะรอ เจ้า Altis หรือ Limo ปลดระวางปี 2001 มาใช้ อิอิ ใกล้แล้วด้วย สบายไป

ประมาณ เท่าไหร่ คับ อยากได้เหมือนกัน

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 17:44:45 »

อย่างไรก็รถบ้านคับ
รถมือสองอายุเป็นสิบปีอย่างนี้
ไม่ต้องหวังว่าจะเนียนเลยคับ...ไม่มี
อย่างไรก็ต้องมีเก็บงานบ้างไม่มากก็น้อย
แต่ก็ยังถือว่าความเสียงก็น้อยกว่ารถที่เคยเป็นtaxiอยูมาก
ใจเย็นๆ ดูดีๆ ชวนเพื่อนมาดูมาลองหลายๆคน
ผมลองเทียบนะคับ
รถtaxiเก่าราคาประมาณ5k+วางเครื่อง+ทำช่วงล่าง+เก็บสี+เก็บภายใน รวมๆก็ไม่น่าน้อยกว่า1.5k
แต่สิ่งที่น่าเป็นห่วงที่สุดคือบอดี้คับ ไม่รู้ว่าได้มาสภาพไหน และมันคือสิ่งทำให้กลับคืนมาเหมือนเดิมได้ยากที่สุดมาก
แต่รถบ้านซื้อ1.5k+เก็บงาน5k=20k ได้สบายใจ ขายต่อง่าย
คิดเอานะคับว่า คุณเองจะซื้อรถที่เป็นtaxiมาก่อน คุณยังลังเลใจบ้างเลยใช่มั้ยคับ
แล้วถ้าถึงเวลาต้องขายต่อ คุณคิดว่าเมื่อเค้าทราบว่าเป็นtaxiมาก่อน เค้าจะลังเลเหมือนคุณมั้ยละคับ
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคับ
อย่างไรขอให้ได้รถถูกใจ

RN3 type RS/BB5 type Si
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์