AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 09:17:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเติมน้ำยาแอร์ Cold12 มา เย็นจนฉี่แล้วต้องเด็ด  (อ่าน 5689 ครั้ง)
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 17 กันยายน 2009 18:14:06 »

คือว่ารถผมน้ำยาแอร์ขาด  ตอนรถติดนี่ เหมือนไม่ได้เปิดแอร์เลย สู้แดดก็ไม่ได้ เลยคิดว่าจะทำการเติมน้ำยาแอร์

ก็ได้หาข้อมูลน้ำยาตัวใหม่ Cold 12 ใส่แทนR12 ได้ทันที แต่ของผมต้องการความเต็มระบบ เลยอยากจะแวคของเดิมออก

ก็ได้ไปเสริทเจอว่า มีผู้นำเข้า น้ำยาตัวนี้ จากลิงค์นี้

http://lancerthailand.com/forums/index.php?topic=3160.0

ก็ได้โทรไปถาม ก็ได้ราคามา 1000 บาท รวมแวค+น้ำมันคอมเรียบร้อย (ตอนแรกโทรไปหาลุงแฟร์แต่ไม่ติด เลยอดทำที่พี่เค้าเลย)

ตอนแรกนัดให้เค้าเข้ามาทำที่บ้าน แต่พอดีช่างไม่ว่าง เลยขอนัดเป็นพรุ่งนี้ ผมเป็นพวกใจร้อน เลยขับไปหาถึงที่ เค้ามีอู่ที่โควกันแถวๆถนนรัตนาธิเบต

ผมก็ได้โทรนัด+หม้อ น้องเค้าไปเรียบร้อย

พอไปถึงช่างก็ทำการแวค แล้วอัดลมเช็ครอยรั่ว แต่ไม่มีการรั่ว จึงเติมเข้าไป

ระหว่างนี้ น้องผึ้งของผมได้มาพอดีพร้อมผู้จัดการ หน้าตาน่ารัก ตัวเล็ก ผมเลยหม้อไป1ที

ระหว่างการเติมก็เติมเหมือนปกติทั่วไป พอเติมเสร็จ ก็ลองเปิดแล้วนั่งในรถดู โห นี่แค่Idle ยังเย็นขนาดนี้ ผมเลยชวนน้องผึ้งเข้ามานั่งด้วย

พอนั่งกันไปก็บ่นว่าเย็นดีนะ ผมก็หม้อไป สุดท้าย ผมถามว่า มีแฟนยัง เค้าก็บอกว่า มีแล้ว แป่ว เยสเข้ อดแดรก

จ่ายตังไป1000บาท ลองขับออกมา เปิดแอร์เกือบสุด หูย มันเย็นจนมือเจ็บเลย ใครเคยเล่นบ้านหิมะที่ดรีมเวิล คงจะรู้ ว่าพอมันเย็นๆ แล้วมือมันจะเจ็บยังไง

คราวนี้สู้แดดสบายมาก ฮ่าฮ่า จนขับมาทนไม่ไหวต้องเปิดกระจกวิ่ง ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 19:37:06 »

555 อ่านสนุกดีครับ

มาที่ร้านผมไม่มีให้หม้อนะนี้

ต้องขอโทษที่ครับ พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างเลยครับ เลยไม่ได้รับโทรศัพท์ครับ

น้ำยามันดีนะครับ ใช้ไปแล้วก็รู้ครับ

dennish

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 19:40:30 »

ต้องขอโทษที่ครับ พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างเลยครับ เลยไม่ได้รับโทรศัพท์ครับ

น้ำยามันดีนะครับ ใช้ไปแล้วก็รู้ครับ
แล้วมันใช้แทน 134 ได้ไหมครับ คำนับ
cap
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 20:03:53 »

อยากลองบ้าง  แถวรามอินทรามี ร้านไหนบ้างครับ    สู้แดดไม่ไหว
Chan

BZ-Turing

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 20:08:23 »

โอ้ว จะทำบ้างอะครับ   ได้โปรด.. คอมโรตาลี่ น้ำยา 134A ติดไอ้อ้วนมาใส่ได้เลยเปล่าครับ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 20:14:04 »

COLD จริงๆ มันไม่ใช่ทั้ง R12 หรือ R134a แล้วมันก็ไม่ได้นำเข้าด้วย ผลิตในเมืองไทย ส่งขายญี่ปุ่นจ้า... โดย บ. ของนายเต้อ Levin ของเราๆ
เพราะว่าลูกค้าชอบถามว่ามันเติมกับ R12 หรือ R134a เพื่อแก้ปัญหา เลย ติดมันเลยว่า COLD12 กับ COLD134 จะได้ไม่ต้องถามกัน จริงๆ แล้ว
มันตัวเดียวกัน

ถ้าไปหม้อที่ร้านตาแฟร์ สงสัย จะไม่รอดชีวิตกระมัง.... ฮ่า ฮ่า

Step Ahead with MasterCRAFT

アンパンマン

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 21:14:06 »

แล้วมันใช้แทน 134 ได้ไหมครับ คำนับ

เติมได้เลยครับ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่างครับ

เย็นกว่า เห็นๆ

โอ้ว จะทำบ้างอะครับ   ได้โปรด.. คอมโรตาลี่ น้ำยา 134A ติดไอ้อ้วนมาใส่ได้เลยเปล่าครับ

เอามาเลยเดียวจัดให้เอามาให้ผมเจิมซักนิดเลยดีกว่ามะมะ

อยากลองบ้าง  แถวรามอินทรามี ร้านไหนบ้างครับ    สู้แดดไม่ไหว

รามอินทราไม่ทราบแน่ชัดครับ ลองโทรหาเตอรืดูครับว่ามีตัวแทนจำหน่วยหรือเปล่านะครับ ผมไม่แน่ใจ

COLD จริงๆ มันไม่ใช่ทั้ง R12 หรือ R134a แล้วมันก็ไม่ได้นำเข้าด้วย ผลิตในเมืองไทย ส่งขายญี่ปุ่นจ้า... โดย บ. ของนายเต้อ Levin ของเราๆ
เพราะว่าลูกค้าชอบถามว่ามันเติมกับ R12 หรือ R134a เพื่อแก้ปัญหา เลย ติดมันเลยว่า COLD12 กับ COLD134 จะได้ไม่ต้องถามกัน จริงๆ แล้ว
มันตัวเดียวกัน

ถ้าไปหม้อที่ร้านตาแฟร์ สงสัย จะไม่รอดชีวิตกระมัง.... ฮ่า ฮ่า

ของพี่ยังเย็นดีนะ

ตั้มเม้ง...

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 21:28:26 »

ของผมก็เป็น แต่เคยไห้ช่างดู ช่างดูแปปเดียวบอกคอมไม่มีแรงอัด เลย ไม่ได้ทำซะที

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 22:06:19 »

เย็นเป่า ไม่แน่ใจ เพราะพอได้สีเหลืองมา ก็คืนสีแดงให้แม่แร้ว.. Smiley คงยังเย็นแหล่ะ เพราะเค้าไม่ได้พูดว่ามีปัญหาอะไรอีก

アンパンマン

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 22:10:58 »

เย็นเป่า ไม่แน่ใจ เพราะพอได้สีเหลืองมา ก็คืนสีแดงให้แม่แร้ว.. Smiley คงยังเย็นแหล่ะ เพราะเค้าไม่ได้พูดว่ามีปัญหาอะไรอีก

รอบหน้ามาเดียวเอาให้หิมะตกในรถ หนาวตายเลยดีมัยนี้พี่ ตัดตัวทำงานออกไปเลยให้คอมแอร์ทำงานตลอด ดูซิ มันจะเย็นแบบโหดๆๆไปเลย 555

ของผมก็เป็น แต่เคยไห้ช่างดู ช่างดูแปปเดียวบอกคอมไม่มีแรงอัด เลย ไม่ได้ทำซะที
พี่ไม่ต้องทำแล้วละ เพราะว่าเรือ ไม่ต้องมีคอมแอร์ 5555 ต่อไปเวลาไปไหนก็เดินทางทางน้ำสบายใจกว่านะพี่

carboys

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 22:16:11 »

รอบหน้ามาเดียวเอาให้หิมะตกในรถ หนาวตายเลยดีมัยนี้พี่ ตัดตัวทำงานออกไปเลยให้คอมแอร์ทำงานตลอด ดูซิ มันจะเย็นแบบโหดๆๆไปเลย 555

รอบหน้า หาระบบ auto แบบเลื่อนๆ ให้แทนดีกว่า ไม่อยากใช้แบบปุ่มกดแล้ว ของมันเยอะ อยากได้แค่ปรับ fan speed ได้เยอะๆ น่ะ

drekohp
มือใหม่หัดซิ่ง
**

...

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 22:45:15 »

เชียงใหม่ ลำพูนมีบ้างไหมเนี่ย อยากลองบ้างจัง

SMILE, even through your tears.......
L E V I N 9 0
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความ รัก ก็เหมือนไอติม ต้องค่อยๆ กินจะได้อร่อย

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 23:40:48 »

น่าสนใจจัง เพิ่งเปลี่ยนคอมมาด้วย

ชาย ร่าง ใหญ่ ใจ ดี มี ความ สุข สนุก เป็น ที่ ตั้ง โร แมน ติก บ้าง เป็น ครั้ง คราว
บ้าน อยู่ วัด ด่าน ทำ งาน ลาด พร้าว

บรื่นๆ
boatham

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 23:49:49 »

น่าลองๆ ลองไปเหล่สาวนะคับ อิอิ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2009 08:38:05 »

พาผมไปทำหน่อย  ค๊าบบบบบบบบบบ  อยากเย็นบ้าง 
powertun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 กันยายน 2009 09:49:07 »

คือว่ารถผมน้ำยาแอร์ขาด  ตอนรถติดนี่ เหมือนไม่ได้เปิดแอร์เลย สู้แดดก็ไม่ได้ เลยคิดว่าจะทำการเติมน้ำยาแอร์

ก็ได้หาข้อมูลน้ำยาตัวใหม่ Cold 12 ใส่แทนR12 ได้ทันที แต่ของผมต้องการความเต็มระบบ เลยอยากจะแวคของเดิมออก

ก็ได้ไปเสริทเจอว่า มีผู้นำเข้า น้ำยาตัวนี้ จากลิงค์นี้

http://lancerthailand.com/forums/index.php?topic=3160.0

ก็ได้โทรไปถาม ก็ได้ราคามา 1000 บาท รวมแวค+น้ำมันคอมเรียบร้อย (ตอนแรกโทรไปหาลุงแฟร์แต่ไม่ติด เลยอดทำที่พี่เค้าเลย)

ตอนแรกนัดให้เค้าเข้ามาทำที่บ้าน แต่พอดีช่างไม่ว่าง เลยขอนัดเป็นพรุ่งนี้ ผมเป็นพวกใจร้อน เลยขับไปหาถึงที่ เค้ามีอู่ที่โควกันแถวๆถนนรัตนาธิเบต

ผมก็ได้โทรนัด+หม้อ น้องเค้าไปเรียบร้อย

พอไปถึงช่างก็ทำการแวค แล้วอัดลมเช็ครอยรั่ว แต่ไม่มีการรั่ว จึงเติมเข้าไป

ระหว่างนี้ น้องผึ้งของผมได้มาพอดีพร้อมผู้จัดการ หน้าตาน่ารัก ตัวเล็ก ผมเลยหม้อไป1ที

ระหว่างการเติมก็เติมเหมือนปกติทั่วไป พอเติมเสร็จ ก็ลองเปิดแล้วนั่งในรถดู โห นี่แค่Idle ยังเย็นขนาดนี้ ผมเลยชวนน้องผึ้งเข้ามานั่งด้วย

พอนั่งกันไปก็บ่นว่าเย็นดีนะ ผมก็หม้อไป สุดท้าย ผมถามว่า มีแฟนยัง เค้าก็บอกว่า มีแล้ว แป่ว เยสเข้ อดแดรก

จ่ายตังไป1000บาท ลองขับออกมา เปิดแอร์เกือบสุด หูย มันเย็นจนมือเจ็บเลย ใครเคยเล่นบ้านหิมะที่ดรีมเวิล คงจะรู้ ว่าพอมันเย็นๆ แล้วมือมันจะเจ็บยังไง

คราวนี้สู้แดดสบายมาก ฮ่าฮ่า จนขับมาทนไม่ไหวต้องเปิดกระจกวิ่ง ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
ไม่ทราบว่าร้านที่คุณไปทำอยู่แถวไหนเหรอคับ แล้วมีเบอร์โทรหรือป่าวคับ ผมอยากจะไปทำบ้างคับ(อยากเย็นๆๆๆบ้าง อิอิ)
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 กันยายน 2009 09:53:18 »

ออฟฟิสเค้าอยู่แถว ซอยเรวดี ถนนติวานนท์น่ะครับ

ลองโทรไปถามดูก็ได้ บอก รถสีแดง หม้อๆหน่อย แนะนำให้มา 5555+
powertun

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กันยายน 2009 10:17:53 »

ออฟฟิสเค้าอยู่แถว ซอยเรวดี ถนนติวานนท์น่ะครับ

ลองโทรไปถามดูก็ได้ บอก รถสีแดง หม้อๆหน่อย แนะนำให้มา 5555+
ขอเบอร์โทรร้านด้วยคับ  (ขอบคุณล่วงหน้าคับ)
powertun

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 กันยายน 2009 10:27:05 »

ได้เบอร์แล้วนะคับ(ตามลิงค์) ขอบคุณมากๆๆๆคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์