AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 04:26:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ราคา ตัวเลวิ่น101 ครับ  (อ่าน 7875 ครั้ง)
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 23 กันยายน 2007 06:31:34 »

ไม่ทราบว่า พอจามีเวป รถมือ2 เข้สไปไหมครับ

ตัวเลวิ่น 101   2 ประตู 

แบบในรูปครับ (ยืมรูปหน่อยน่ะครับ)

ใครพอจาทราบ ราคารถรุ่นนี้ บ้างครับ
ว่าเท่าไร    แล้วมีขายแถวไหนบ้าง
norma_niggy

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 07:22:55 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=4080.0

นี่เลยครับ รถในคลับ กำลังขายอยู่

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 09:38:47 »

ถ้าคุณโชคดีเลย เจอคันที่ยังไม่แต่ง (ซึ่งตอนนี้ไม่น่าจะมี) 4แสนขึ้นครับ ตอนผมได้มา มันก็อยู่ในสภาพเดิมๆ เลย 4.5แสน ได้จากการประมูล
ของกรมศุลกากร สภาพก็เลยค่อนข้างดี เคยเจอคันสีแดง แปลงมาเยอะพอได้ เพราะชนแล้วหาอะไหล่ไม่ได้ (ที่จริง ไม่ตรวจทั้งหมดไม่รู้หรอก)
ขายกันที่ 3แสนครับ ที่จริงซื้อมาแล้วสั่งอะไหล่ใหม่ทั้งคันเลยจากแฟร์ ก็ไม่แพงหรอกครับ build แล้วได้หเมือนใหม่เลย (แต่ตอนแรกไม่รู้)

สำหรับราคารถที่แต่งแล้ว ตั้งกันไม่น้อยกว่า 6 แสนครับ ถ้าคุณทำใจได้ค่อยไปซื้อต่อกันครับ เพราะมันราคาไม่น้อยกว่า Silvia เลยอ๊ะ
และราคานี้ซื้อ Integra DC2 ที่แปลงเป็น Type-R ได้แล้วด้วย แต่อย่างว่า ถ้าหัวใจยกให้ AE ต่อให้ Integra ถูกกว่าก็ไม่เอาหรอก อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2007 11:31:43 โดย carboys » บันทึกการเข้า

Step Ahead with MasterCRAFT
ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 11:43:36 »

ตามที่คุณ carboys บอกเลยคับ ผมได้ยินมาเหมือนกันคับ Levin เดิมๆ เครื่อง 1300 ด้วยประมูล
จบที่ราคา 6 แสน 5 คับ และคันที่คุณ carboys บอก levin สีแดงคันนั้น น่าจะเป็นคันเดียวกับ
ที่ผมเจอ เจ้าของเขาฝากผมขายมานานแล้วเหมือนกัน เขาเปิดราคามา 2 แสน8 คับ
(ต้องการเบอร์บอกผมอีกทีละกันเดี๋ยวหามาให้คับ)
Levin ae101 ที่ผมเห็นกันอยู่ตอนนี้ก็มีของ (เหมือนตามหา ลูกดรากอนบอลอ่ะคับ ตรบมือ ตรบมือ)
- พี่โย
- คุณ carboys
- รถผม (ไม่รีบขายนะคับ...เพราะตอนนี้เอาไว้ขับเล่นกลางคืนอย่างเดียว)
- พี่ยุทธ (รถสีดำอยู่แถวๆ บางแค)
- มีอีกคันสีดำมั่งถ้าจำไม่ผิด ไม่รู้ชื่ออะไรนะคับ (เป็นลูกเข้าของร้านอะไหล่เซียงกง)
- รถน้องเบิดร์อยู่แถวๆ เพชรเกษม
- มีอีกคันอยู่ ลาดพร้าวซอย 15 คนขับมีอายุเหมือนกัน (เคยรอคุยแล้วไม่เจอตัว)
ส่วน Trueno ae101 ที่ผมเจอก็มี...
- เจอคันสีดำ แต่งเยอะเหมือนกัน ขับสวนทางกันในซอย เรียกให้มันจอดคุยกัน ..ใคร?..ไม่ยอมจอด ฉุน ฉุน ฉุน ฉุน
- เจอที่ปิ่นเกล้า วิ่งตามไปเรียกลงมาคุยไม่ทัน

ตอนนี้ผมก็ตามหาคนขับ levin Truenoอยู่เรื่อยๆ เหมือนกันคับ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 11:56:22 »

ท่าทาง กันชนของคุณเต้อ จะมีคนใช้เยอะเหมือนกันแหะ สามคันแล้วนะที่คุณเต้อ post อ๊ะ

ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 12:48:57 »

ท่าทาง กันชนของคุณเต้อ จะมีคนใช้เยอะเหมือนกันแหะ สามคันแล้วนะที่คุณเต้อ post อ๊ะ

โซนนี้ที่ผมเจอกันครั้งแรก ไม่รู้เพราะบังเอิญหรือเปล่าอ่ะคับ เห็นกันชนหน้าแล้ว งงๆ เฮ้ยทรงเดี๋ยวกะกูเลยโว๊ย...
(คิดในใจ...ทำไมต้องเหมือนกะกูด้วยว่ะเนี่ยยยยย)  เหวอ เหวอ

2 คันนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่เหมือนผมตรงไฟเลี้ยวครับ ของผมจะเป็นไฟเลี้ยวขาว ไฟ 2 ช่อง
และหน้ากันชนที่ยื่นออกมาข้างใต้ของผมมันจะหักหลบในคับ ของ 2 คันนั้นจะไม่หลบในจะเรียบ ๆ ตรงๆ อิอิ อิอิ

ของ 2 คนนั้นเขาเป็นของ Tom ของผมเป็นของ Dspeed คับ (ถ้าไฟเลี้ยวแตกนี้ผมแทบกรี้ด...... อินเลิฟเลยละฮะ ไม่รู้จะหาอะไหล่ที่ไหนเลยอะ)
carboys

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 12:53:45 »

ถ้าแตกก็เปลี่ยนใหม่ทั้งกันชนเลยสิครับ เพราะถ้ามันแตกอย่างอื่นก็เนียนแล้วเหมือนกัน

ไฟเลี้ยว ของ Ter รู้สึกจะเป็นของ Trueno ครับเพราะอีกสองคัน ถ้ามันสั้นและกว้าง จะเป็นของ Levin Minorchange ครับ

ลองเทียบกันดูครับ ไฟเลี้ยวสีขาว อันแรก ของ Trueno 101 Minorchange ส่วนอันที่สอง เป็นของ Trueno 101 ตัวแรก
สำหรับ ไฟเลี้ยวของ Levin 101 Minorchange ก็จะเป็นแบบรูปที่สามครับ ส่วนไฟท้ายของผมเป็น Levin Minorchange
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2007 13:08:16 โดย carboys » บันทึกการเข้า

ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 13:02:16 »

ห้องเครื่องพี่โยกะคุณ Carboys จัดกันสวยจิงๆ
มีรถผมคันเดียวเลยมั่งเนี่ย ที่ห้องเครื่องเดิมสุดๆๆๆ สกปรกด้วย
ไม่ว่างทำความสะอาดเลยอ่ะ เดี๋ยวถ้ามีโอกาศจะต้องทำมั่งละ
ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 13:20:20 »

ขอบคุณ คุณCarboys มากๆ เลยย เดี๋ยวผมจะลงหมายเลข Part ไฟเลี้ยวไปให้ทาง PM นะคับ
ARTIST.
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 13:56:43 »

เคยเห็น  นานแล้วในเชียงกงรังสิตอีกคันครับสีดำ น่าจะ 101   สุดยอด สุดยอด

A E - 34
salapow
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 15:47:21 »

สุดยอดสวยมาก ครับ พึ่งได้เห็นเต็มๆ ก็ครั้งนี้ละ สุดยอด
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 19:27:46 »

เหวอ งามแต้ๆ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
arTO-TRD

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 20:53:22 »

มีเสป๊ก คร้าวๆ มั้ยครับ

แบบเดิมๆ ครับ

หรือ เวป ก็ได้ ครับ

จะลองเข้าไปศึกษา

สนใจมากๆครับ
ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 22:03:59 »

ต้องลอง Search ใน google ดูอ่ะคับ เรื่องสเปรกของตัวนี้อ่ะคับ
ผมเองก็ไม่เคยเห็นสเปรกรถ levin เหมือนกันฮะ แต่เท่าที่ทราบมาออกมา Body ทรงนี้เหมือนกันหมด
จะมีแตกต่างก็พวก อุปกรณ์ภายในอ่ะคับ เพราะที่ผมเห็น levin คันสีแดง กะคันดำ
ภายในมันไม่เหมือนกันแหะ... คันดำนั้นตรงกลางคอนโซนมีลำโพงด้วย ผมเลย งงๆ 
คันแดงข้างในก็ไม่เหมือนรถผม ผมจำไม่ได้ว่าอะไร..
แต่ตัว top จะมี ซันรูฟ และเป็นเครื่อง 4AGZE ช่วงล่างเป็น ซูปเปอร์สตัดร

คันสีแดงที่ผม post รูปให้ดูอะคับ เป็นของน้องเบิดร์
เขาก็ลงขายอยู่เหมือนกันคับ 5 แสนกว่าๆ เนี่ยแหละคับ
arTO-TRD

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กันยายน 2007 22:24:24 »

ขอบคุณ ครับ

ae110setbo
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

SOMZAA

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กันยายน 2007 00:31:53 »

direct coil ด้วยแหะ

ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กันยายน 2007 00:48:09 »

direct coil  นี้ช่วยได้เยอะปะคับ
แล้วมันต้องแปลงอะไรบ้างอ่ะคับ
ผลดีผลเสียมีอะไรบ้างอ่ะคับ  และมันทนปะคับ
งานจบที่เท่าไรอ่ะคับ
อยากรู้อ่ะคับ ใครมีความรู้รบกวนช่วยบอกให้หน่อยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ
nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กันยายน 2007 01:00:10 »

เพิ่งได้โช๊คมาไม่ใช่เหรอ จะขายแล้วเหรอเตอร์
jod87
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กันยายน 2007 01:19:16 »

....  เห็นรถ เลวิน แต่ละคัน ใจหวิวๆ เหมือนจะเป็นลม ฮิๆๆๆ น้าคาร์บอย น้าเตอร์ ว่างๆยืมขับเป็บบุญฯก้นหน่อยนะครับ ฮาๆๆๆๆ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
carboys

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กันยายน 2007 01:29:44 »

รถผมกับพี่โย ใช้กล่อง Standalone ของ Wolf3D ครับ ระบบควบคุมเลยทำอะไรก็ได้ตามที่อยากทำครับ
Direct Coil 1:1 และหัวฉีดแบบ Seq เลยเป็นเรื่อง Standard ไปครับ ถามว่า จบเท่าไหร่ เต้อ โทรมาดีกว่า
เดี๋ยวบอกไปตกใจกันหมด web และถ้ามันไม่ได้ผล ผมคงไม่ทำแล้วล่ะ ^_^

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์