AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 23:28:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดระวัง! ทางลัดลอดอุโมงค์ตัดใหม่ ตรงกรมทหารราบที่ 11‏  (อ่าน 9043 ครั้ง)
cliff
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 26 กันยายน 2009 13:45:38 »

จากเมื่อคืนวันพุธ หลังจากเริงร่าที่ 101 เวลาประมาณ 11.30 น. โดยปกติจะกลับเส้นเลียบด่วนฯ เพื่อขึ้นทางด่วนเข้าบ้านไปเลย แต่วันนั้นต้องไปรับเจ๊ แถวๆ ตลาดสะพานใหม่ จึงต้องขับมาออกเส้นพหลฯ ซึ่งระหว่างทางกลับบ้านฝนได้ตกพรำๆ มาตลอด + ขับรถเพลินๆ มาตามเส้น เกษตรตัดใหม่ เลี้ยวขวาเข้าเส้นลาดปลาเค้าแล้วตัดซ้ายเข้าเส้นที่เกิดเหตุ ทางลัดลอดอุโมงค์ตัดใหม่ ตรงกรมทหารราบที่ 11‏ โดยในใจก้อระแวงเสมอจาก forword mail ที่เคยได้รับ แต่อย่างว่า...คนไม่เคยเจอไม่รู้สึกไง

สภาพบรรยากาศวันนั้น เที่ยงคืนกว่าๆ ถนนโล่งมาก ฝนตกพรำๆ และถนนเส้นนั้น มืดบ้าง สว่างบ้าง สลับกันไป ไอ้เราก้อสนุกซัดไป 14-16 ตามประสา ในใจก้อคิดเสมอว่า...เกิดอะไรกรูชน จนสุดท้ายถึงทางลงอุโมงค์ซึ่งสว่างมากๆ เลยถอนสักนิดขับแบบสบายๆ 80 พอ พอผ่านโค้งซ้ายในนั้น เริ่มเห็นอะไรแว๊บๆ ผลุบๆ โผล่ๆ อยู่ที่ประตูอุโมงค์ระหว่างสองฝั่ง ด้านหน้าขวามือ ใจก้อคิด เอาแล้วไงแสรดด!! เป็นไงเป็นกัน...ถอดเบลล์รอเลย กะว่ามีไร พร้อมลงไปฉลองกะแม่มเลย ความเร็วเริ่มลดลง ขับผ่านแบบสติเกินร้อย พร้อมเสมอ...โดยชิดเลนซ้ายไว้+เปิดกระจก เพื่อให้มุมมองของเรากับประตูเหล็กบานนั้น กว้างที่สุด ให้พอที่จะวิเคราะห์สถานการณ์ได้ทันที ในที่สุดพอใกล้ถึงประตูก้อมี ชายวัยรุ่นคนนึงลักษณะ ผอม ผิวคล้ำ ผมสั้น ใส่ยีนส์สีดำ เสื้อคลุมแจ๊คแก๊ต ได้โผล่ออกมา ในมือได้ถืออะไรสักอย่างมองไม่ชัด (คาดว่าน่าจะเป็นของแข็ง?) เราจึงได้ชี้นิ้วออกไปที่มันพร้อมจ้องหน้า วัยรุ่นคนนั้นก็ยืนนิ่งๆ อยู่สักพัก แล้วก็รีบข้ามกลับไปอีกฝั่ง โดยที่อีกฝั่ง ก็มีคนอยู่อีกกี่คนไม่แน่ชัด แต่มีแน่ๆ เพราะพวกมันวิ่งผ่านประตูตามไอ้คนแรกไป ซึ่งเราก้อขับผ่านมาด้วยอึ้ง ปน งง งง....ว่าเฮี้ยไรนี่ เกิดกะกรูจนได้ทั้งๆ ที่เคยมีคนเตือน จะวนกลับไปสนุกต่อดีมั๊ย? แล้วเมื่อกี้ถ้าเกิดมันลงมือ+เราลงไปฉลองอะไรจะเกิดต่อไป... งง สุดท้ายจึงเลือกที่มุ่งหน้าสู่สะพานใหม่ต่อไป....

- เห็นมานานจาก forword mail นี่คือ 1 ในข้อความนั้น....ขออนุญาตนำมาอ้างอิง

อันตราย!
ทางลัดลอดอุโมงค์ตัดใหม่
ตรงกรมทหารราบที่ 11                     
สำหรับเพื่อนๆ
ที่ใช้รถในเส้นทาง พหลโยธิน
ใกล้กับอุโมงค์แยกบางเขน
เรื่องเกิดเมื่อประมาณต้นปีนี้เอง
ใครเคยผ่านแถว
ทางลัดลอดอุโมงค์ตัดใหม่ตรงกรมทหารราบที่
11 บ้าง
คงรู้ดีว่าตอนดึก ๆ
จะไม่ค่อยมีรถผ่าน
และเป็นทางเลียบค่าย
ตอนนั้นประมาณตี 2 กว่า
ผมเพิ่งกลับจากไปส่งเพื่อน
แถวเกษตร
ขากลับเลยคิดใช้ทางลัด
เพื่อไปยัง ถ.ลาดปลาเค้า
พอผ่านใต้อุโมงค์ มาประมาณ
เกือบ 100ม.
ผ่านทางโค้ง
ตรงนั้นจะไม่มีไฟส่องสว่าง
ผมเห็นกลุ่ม ชาย-หญิง
คาดว่าประมาณ เกือบ
10 คน ยืนขวางถนน
มีอยู่คนหนึ่ง
เปิดไฟฉายส่องหน้า
เหมือนจะให้จอด
ผมไม่จอดอยู่แล้ว
เหยียบส่งเลยครับ
พอใกล้ตัว พวกเห็นว่า
ผมไม่จอดแน่
รู้สึกว่าจะมีไม้ลอยมา
โดนกระจกหน้ารถผม
ดีที่มันแค่ลอยเฉี่ยว
ทำให้แค่ร้าวเท่านั้น
ใจผมตอนนั้นคือ
ต้องขับให้ผ่านจุดนั้นไปก่อน
เพราะอีกไกล
กว่าจะถึงป้อมเวรทหาร
ที่ไหนได้ พวกมัน
เล่นขับมอ'ไซต์ตาม
พอใกล้ถึงทางโค้งหักศอก
ผมเห็นว่าจวนตัว เอาไงเอากัน   

แตะเบรคตัวโก่งเลยครับ
ผลคือ มอไซต์ 2คัน
ที่ตามหลังมาติดๆ
โดนท้ายรถผมเข้าอย่างจัง
ล้มระเนระนาด
ซักพักพอ ผมถึงป้อมยามทหาร
ผมได้จอดรถ
และเรียกให้พี่ทหาร
ที่เข้าเวรอยู่ 2คนให้ช่วย
แต่พวกมันเล่นหนีไปซะก่อน
สำรวจรถตัวเอง ท้ายบุบ
กระจกหน้าร้าว
ทำได้แค่ไปแจ้งความ !
................................

ปล.ถึงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่ได้อ่านทั้งหมดนี้ ขอบอกเลยครับ ว่าถนนเส้นนี้มีความเสี่ยงต่ออันตราย ตามที่เมล์บอกไว้จริงๆ มืดๆ ค่ำๆ ควรเลี่ยงถนนเส้นนี้นะครับ ลองพิจารณาดีๆ ถนนเส้นนี้ไม่มีความปลอดภัยเลย ทั้งเปลี่ยว และไกลจากบ้านพักอาศัยของผู้คน ถ้าเกิดอะไรขึ้นคงจะยากที่จะมีใครมาช่วย หรือตามจับผู้กระทำผิด และท้ายนี้ ขอให้ทุกๆ ท่านขับขี่อย่างมีสตินะครับ สุดยอด

ขอบคุณ คำนับ
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 13:55:00 »

ปลอดภัยดีแล้วน้า ...
aragon < RZ >
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 13:57:32 »

เมื่อคืนที่แยกกะผมอะหรอที่ 101 อะ  ??

..ใคร?..เอ้ย ไอ้พวกสวะสังคมนี่..ใคร?..โครตเลวเลยวะ

วันหลังจัดทริปมะละ เอาเวลานี้ ฝนตกพรำฯแบบนี้เลยอะ  (ยกขันหมากไปเลยดูสิ มันจาอยู่ไหม)

หมันเขี้ยวหวะ  ฉุน เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
卐 Vampire101 卐 <RZ>

ยังงัยต่อหละ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 14:24:41 »

เมื่อคืนที่แยกกะผมอะหรอที่ 101 อะ  ??

..ใคร?..เอ้ย ไอ้พวกสวะสังคมนี่..ใคร?..โครตเลวเลยวะ

วันหลังจัดทริปมะละ เอาเวลานี้ ฝนตกพรำฯแบบนี้เลยอะ  (ยกขันหมากไปเลยดูสิ มันจาอยู่ไหม)

หมันเขี้ยวหวะ  ฉุน เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
อู๊ยยยย
เอาจิงรึนี่พี่ท่าน

JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 15:01:29 »

นึกว่าน้ำท่วม

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 16:22:37 »

กลางเมืองใกล้ค่ายทหาร น่ากลัวขนาดนี้เลยหรอ ไงพี่ น้อง ก้อเลี่ยงหรือระวังกันหน่อยครับ โดนไปไม่คุ้มครับ
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 16:35:31 »

ขอบคุณครับน้า ที่นำมาเตือนครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 17:04:41 »

พวกห่านี่แม่ม ต้องโดน

เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
alicetotle <RZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 19:27:53 »

ยกโซน ไปมีตติ้งที่ อุโมง เลยพี่ ให้พี่คลิฟชี้ตัว

B☆NK

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 20:06:36 »

อย่าแลกเลยครับพี่ ได้ไม่คุ้มเสีย เผื่อมีปืนมาไม่คุ้มคับ

แต่ก็อยากลองนะคับ 55

cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 23:20:36 »

แจ้งเตือนกันด้วยนะครับ อะไรเลี่ยงได้ ก็ควรเลี่ยง วันนี้ผมอาจจะรอดเลยได้มาบอกกล่าวกัน... แต่ถ้าวันหน้าคุณพลาด หรือคนที่คุณรู้จักโดน...ทั้งๆ ที่คุณรู้แต่ไม่ได้เตือนหล่ะ จะรู้สึกยังไง?

ขอให้พระคุ้มครองครับ ธรรมะสวัสดี
kong_AE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 00:35:50 »

55 มันมีแบบนี้มานานแล้วครับ ใต้อุโมงค์อ่ะ วันนั้น ผมไปกินเหล้าแถวเมเจอร์ ขากลับไปส่งไม่เจอ แต่ขาออกมา เจอเต็มๆๆครับเห็นยืนเป็น10-20 คน ใต้สะพาน ในใจผมคิดเอาไงดีว้า กรูจะเลี้ยวกลับไปทางเดิมดีไหม ผมตัดสิ้นใจ ชนเป็นชน เหยียบคันเร่งใส่โบกยังไงตรูก็ไม่จอด จังหวะนั้นสงสัยมันยัง งง กันอยู่เลยรอดออกมาได้  ในใจผมคิดว่ากรูคงไม่ไปอีกแร้ว  น่ากลัว ชิบหาย ไฟก็ออกสะสั้ว  วิ่งทางหลักดีกว่า ถึงอ้อมกว่าก็ยอม  ตอนแรกก็นึกว่ารถชน มันจะยืนอะไรของมันทุกวัน
กระดิ่งทอง< RZ>

คำว่าเพื่อน อย่าสักแต่พูด มันมีความหมายมากมาย

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 09:23:40 »

เหวอ ถูกต้องแล้วครับ เราแจ้งให้เพื่อนๆญาติพี่น้องให้ทราบไว้ภัยที่ใกล้ตัว
 แหะ.. แหะ.. อย่าไปแลกกับเดนมนุษย์เลยครับ
 ตรบมือ เป็นห่วงคนที่บ้านมั่งถ้าเราเป็นอะไรไป พวกเขาจะอยู่กันอย่างไร?
 ตาปริบๆ ให้เป็นไปตามกรรมที่มันสร้างเถิดครับ เดี๋ยวนี้มาเร็วตามเคเบลใยแก้ว โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
แจ้งเตือนกันด้วยนะครับ อะไรเลี่ยงได้ ก็ควรเลี่ยง วันนี้ผมอาจจะรอดเลยได้มาบอกกล่าวกัน... แต่ถ้าวันหน้าคุณพลาด หรือคนที่คุณรู้จักโดน...ทั้งๆ ที่คุณรู้แต่ไม่ได้เตือนหล่ะ จะรู้สึกยังไง?

ขอให้พระคุ้มครองครับ ธรรมะสวัสดี

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 09:57:04 »

ต้องพกดาบซามูไรไว้ในรถซะละมั้งงงงงงง

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 10:05:02 »

ผมเปนอีกคนที่ใช่เส้นนี้บ่อย ฉุน ฉุน หน้ากลัว เหวอ
kong_AE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 12:52:38 »

ผมเปนอีกคนที่ใช่เส้นนี้บ่อย ฉุน ฉุน หน้ากลัว เหวอ

อย่าไปดีที่สุดพี่บอย วิ่งทางหลักดีก่า ไกลกว่าแต่ปลอดภัย นึกภาพดิขับรถกลางคืน ไปใต้อุโมงค์เจอคนใต้อุโมง10-20 คิดดูดิน่ากลัวแค่ไหน
burt
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ขับเคลื่อนด้วยแรงอธิษฐาน ทะยานด้วยคำสาบแช่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 14:59:55 »

สมัยผมพักแถวลาดปลาเค้า วิ่งเกือบทุกคืนครับน้า เจอเกือบทุกคืนเหมือนกัน แต่ของผมพวกมันไม่เคยกล้าดักครับ อัดบูสท์ปล่อยโบว์ออฟ ดังมาเกือบตลอดเส้นทางครับ โดยเฉพาะในอุโมงค์นี่แหละครับ ดังสนั่นดีเลยล่ะครับ 55555

ขับแถวนั้นต้องถือคติเดียวครับ ชนแล้วขับไปก่อน มอบตัวที่โรงพักเท่านั้น

YaSeN

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 15:51:10 »

ขอบคุณ สิ่งดีๆๆที่มาบอกกันครับ สุดยอด
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 15:54:46 »

สมัยผมพักแถวลาดปลาเค้า วิ่งเกือบทุกคืนครับน้า เจอเกือบทุกคืนเหมือนกัน แต่ของผมพวกมันไม่เคยกล้าดักครับ อัดบูสท์ปล่อยโบว์ออฟ ดังมาเกือบตลอดเส้นทางครับ โดยเฉพาะในอุโมงค์นี่แหละครับ ดังสนั่นดีเลยล่ะครับ 55555

ขับแถวนั้นต้องถือคติเดียวครับ ชนแล้วขับไปก่อน มอบตัวที่โรงพักเท่านั้น

หายไปเลยน้า ว่าง ๆ เชิญที่รวมตัวที่ใหม่นะครับ MC ตรงข้าม ม. พระนครครับผม วันเวลาเดิมครับ.
Moshimalo

++รถไม่แรง...แต่งแพงที่อ๊อฟชั่น++

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 17:48:52 »

เป็นฟืนเป็นไฟ กำลังสนันสนุนเคลื่อนที่ไวศรีนครินทร์....ร่วมด้วยคับ จัดไปจะตีให้หลังเสียเลย เป็นฟืนเป็นไฟ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์