AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 02:21:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 151 152 [153] 154 155 ... 265  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มามะ มาคุยกัน ขำๆ ตามประสา ชาวปลา-ทุม !!!!!!!!  (อ่าน 450883 ครั้ง)
mawmuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3040 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 10:53:33 »

เหวอ  ภาคใต้
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3041 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:01:51 »

น้าบอยครับ ด้วยความเคารพ ช่วยเครียร์ให้ด้วยครับกับงานที่ว่า ขี้ไก่ มันยังไง

งานออกมามันก้ไม่ประสบความสำเร๊จเท่าไร โดยได้ โพสและบอกไปแล้วนะครับ ว่างานผิดตกบกพร่องอย่างไร
ชี้แนะกันได้ แต่ คำว่า "ขี้ไก่" ของคุณ Hee+ Mha+ Nhon+~* มันยังไงกัน 

ด้วยความเคารพครับน้า
                                                                              BenzatO
mawmuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3042 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:10:00 »

น้าบอยครับ ด้วยความเคารพ ช่วยเครียร์ให้ด้วยครับกับงานที่ว่า ขี้ไก่ มันยังไง

งานออกมามันก้ไม่ประสบความสำเร๊จเท่าไร โดยได้ โพสและบอกไปแล้วนะครับ ว่างานผิดตกบกพร่องอย่างไร
ชี้แนะกันได้ แต่ คำว่า "ขี้ไก่" ของคุณ Hee+ Mha+ Nhon+~* มันยังไงกัน 

BenzatO

ไม่เห็นต้องไปถามน้าบอย เพราะก็ได้บอกไปแล้วว่าหมายความว่ายังไง

อ่อ...ขี้ไก่ เป็นสรรพนามที่เอาไว้เรียกสิ่งของน่ารัก   ลิงจั๊กๆ

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง อย่างเค้าเองก็จะมีฉายาว่า แมวหมวยขี้ไก่ อิอิ  ชมตัวเอง  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

แล้วก็ยังไม่ได้ด่าซักคำ ไม่ได้พูดด้วยว่างานไม่ประสบความสำเร็จ

แล้วก็ไม่ได้บอกด้วยว่ามันขาดตกบกพร่อง

เพราะถ้าจะด่า หรือพาดพิง หรือจะพูดไปในทางที่ไม่ดี เจตนาไม่ดี ก็คงไม่เอามาโพสในบอร์ด และก็คงไม่ใช่แค่นี้

มันเป็นศัพท์ปัญญาอ่อน ใช้เฉพาะกลุ่ม ถ้าเข้าใจผิด ไปในทางที่ไม่ดี ก็ขอโทษแล้วกัน..
~'Ball_Skyline'~
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #3043 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:15:37 »

BenzatO

ไม่เห็นต้องไปถามน้าบอย เพราะก็ได้บอกไปแล้วว่าหมายความว่ายังไง

อ่อ...ขี้ไก่ เป็นสรรพนามที่เอาไว้เรียกสิ่งของน่ารัก   ลิงจั๊กๆ

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง อย่างเค้าเองก็จะมีฉายาว่า แมวหมวยขี้ไก่ อิอิ  ชมตัวเอง  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

แล้วก็ยังไม่ได้ด่าซักคำ ไม่ได้พูดด้วยว่างานไม่ประสบความสำเร็จ

แล้วก็ไม่ได้บอกด้วยว่ามันขาดตกบกพร่อง

เพราะถ้าจะด่า หรือพาดพิง หรือจะพูดไปในทางที่ไม่ดี เจตนาไม่ดี ก็คงไม่เอามาโพสในบอร์ด และก็คงไม่ใช่แค่นี้

มันเป็นศัพท์ปัญญาอ่อน ใช้เฉพาะกลุ่ม ถ้าเข้าใจผิด ไปในทางที่ไม่ดี ก็ขอโทษแล้วกัน..
ศัพท์ปัญญาอ่อนรึคับ  เท่าที่ผมทราบมา ตามพจนานุกรม คำว่า ขี้ไก่ มันไม่ได้แปลความหมายตามที่คุณพูดนะคับ

mawmuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3044 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:16:52 »

BenzatO

ศัพท์ปัญญาอ่อนรึคับ  เท่าที่ผมทราบมา ตามพจนานุกรม คำว่า ขี้ไก่ มันไม่ได้แปลความหมายตามที่คุณพูดนะคับ

ก็บอกแล้วใช้เฉพาะกลุ่ม ถ้าเข้าใจผิด ก็"ขอโทษ"
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3045 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:20:11 »

แลบลิ้น ไปดูวิวต๋าเลก่อนหม่ำข้าวงานครบรอบชลบุรีขี้ไก่มา อิอิ

คำว่า ขี้ไก่ หมายความว่าไงคับ

แลบลิ้น ไปดูวิวต๋าเลก่อนหม่ำข้าวงานครบรอบชลบุรีขี้ไก่มา อิอิ

ยังไงๆ

ปล.ขออภัยโซนธนที่เสียมารยาท
แต่คนที่โพสหมายความว่ายังไงครับ  งง

BenzatO

อธิบายตามนี้ครับ
สมาชิกโซนชลบุรีทุกท่าน

อ่อ...ขี้ไก่ เป็นสรรพนามที่เอาไว้เรียกสิ่งของน่ารัก   ลิงจั๊กๆ

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง อย่างเค้าเองก็จะมีฉายาว่า แมวหมวยขี้ไก่ อิอิ  ชมตัวเอง  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

ทางคนที่โพต์ไม่ได้มีเจตนาต่อว่ากับการจัดงานของโซนชลบุรีแต่อย่างใด

แต่ถ้าหากมันทำให้โซนชลบุรีรู้สึกไม่ดีกับคำดังกล่าว ก็ขออภัยแทนสมาชิกมานะที่นี้ด้วยครับ

ถ้างานไม่ดี ไม่สนุก ทางโซนปทุมคงไม่ไปก่อนเป็นโซนแรก และกลับเป็นโซนสุดท้ายหรอกครับ

และคำว่าขี้ไก่ มันเป็นคำพูดเล่นกันของโซน ไม่ได้หมายความว่าใคร หรือว่าโซนชลบุรีครับ

อธิบายตามนี้ครับ ใจเย็นๆครับน้าเบน ไม่มีอะไรในก่อไผ่ครับ

หรือถ้ายังไม่พอใจจะให้ทำอย่างไรว่ามาเลยครับจัดการให้

แล้วใครไปฟ้องใครไปบอกน้าให้เข้ามาดูรบกวนแจ้งผมหน่อยครับ(เพราะปกติน้าไม่เคยจะเข้ามาสักเท่าไร) อยากรู้ว่าใครมันชอบเหล่า

ไม่เข้าใจไม่พอใจอะไรในปทุมธานีโซน ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0812558053 บอยครับ(ประธานโซน)ไม่ต้องไปตามใคร
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3046 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:23:53 »

ครับ ถ้าใช้เฉพะกลุ่มและไม่ได้หมายความอย่างที่คนอื่นเค้าคิดกัน ก็ขอขอบคุณครับ

คำโพสบางทีอาจจะทำให้คนหลายๆคนเข้าใจผิดได้ การโพส พลาดพิงอาจจะทำให้ เข้าใจผิด
และเป็นเรื่องให้เสียมิตรภาพกันไปได้ครับ

คำนับ คำนับ
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3047 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:26:02 »

พอดีใช้โหมด กระทู้ล่าสุดที่อัพเดฟ ในบอร์ด เลยเห็นเข้า เลยเข้ามาถาม ตามที่เข้าใจผิดครับ 555

แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ โซนน้าสุดยอดครับมาก่อน กลับหลัง จัดเต็มครับ
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3048 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:26:52 »

ตามน้าบอยเลยครับ  คำนับ

.....ช.......อ้น...........
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

คนล้มอย่าข้าม ชีวิตคนเรามันไม่บ่ายโมงนะครับ

« ตอบ #3049 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:27:21 »

ถ้าเป็นคำที่ใช้เฉพาะกลุ่มก็ขออภัยด้วยครับ คงเข้าใจผิดกันครับ
mawmuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3050 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:28:13 »

"ขอโทษ" อีกที เผื่อไม่เห็น

ไม่ได้ตั้งใจอะ
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3051 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:31:15 »

รับทราบครับ

สู่โหมด สถานะการณ์ปกติครับ

ไหนๆก็มาแล้ว สวัสดีครับ พี่น้องโซนปทุม ครับ นานจะเข้ามาที

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #3052 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:33:14 »

ผมมาโซนปทุมบ่อยๆก็จิงนะคับ แต่ผมยังไม่ได้พูดอะไร รึว่าบอกอะไรกับพี่เบน เหงน้าบอยถามมา ก็เลยตอบให้ เด๋วจะเข้าใจกันผิด  คำนับ

Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #3053 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:34:06 »

สวัสดีพี่น้องโซนอื่นที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนค่ะ  คำนับ ฉลอง..

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3054 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:35:52 »

ผมมาโซนปทุมบ่อยๆก็จิงนะคับ แต่ผมยังไม่ได้พูดอะไร รึว่าบอกอะไรกับพี่เบน เหงน้าบอยถามมา ก็เลยตอบให้ เด๋วจะเข้าใจกันผิด  คำนับ

ไปๆๆๆกลับบ้านได้แล้วน้อง บอร์ดโซนเหงาแล้ว นั่งตอบยุงตายเป็นกองเลย  มาม่ะ
mawmuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3055 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:39:11 »

รีบกลับไปไหนละ มาเยอะๆ ครึ้กครื้นดี

« ตอบ #3056 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:40:08 »

ไปๆๆๆกลับบ้านได้แล้วน้อง บอร์ดโซนเหงาแล้ว นั่งตอบยุงตายเป็นกองเลย  มาม่ะ
คับคุณพี่  เดิน

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3057 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:44:58 »

"ขอโทษ" อีกที เผื่อไม่เห็น

ไม่ได้ตั้งใจอะ

เป็นไงศัพท์แปลกๆ สนุกมัย ไปลบกระทู้ที่ตั้งด้วย

น้าเบนครับถ้าเจอไอ้หมวยรบกวนตบมันเลยครับผมอนุญาติ(เชื่อดิ๊ป่านนี้แมร่งนังร้องไห้และ)5555555555

ยังไงก็ขออภัยอีกครั้งครับ สำหรับสมาชิกโซนชลบุรี และสมาชิกโซนอื่นๆที่เข้ามาดูตามกระแสเสียงด้วยครับ อิอิ

ผมมาโซนปทุมบ่อยๆก็จิงนะคับ แต่ผมยังไม่ได้พูดอะไร รึว่าบอกอะไรกับพี่เบน เหงน้าบอยถามมา ก็เลยตอบให้ เด๋วจะเข้าใจกันผิด  คำนับ

ผมก็แค่อยากรู้ว่าใครไปบอกน้าเบน พอดีผมคุยโทรศัพท์กับน้าอ้นและครับเข้าใจกันแล้วครับ

แล้วคนโพต์"ขี้ไก่"ก็ขอโทษแล้ว น้าบอลติดใจอะไรอีกมัยครับ จะได้จัดการให้ครับด้วยความเคารพครับ

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3058 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:46:41 »

ไม่เอาน้า ไม่สนับสนุน ความรุนแรงในครอบครัว ครับน้า
 ไม่ไหวแล้ว...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3059 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 11:48:18 »

ไม่เอาน้า ไม่สนับสนุน ความรุนแรงในครอบครัว ครับน้า
 ไม่ไหวแล้ว...

สร้างปัญหาตลอด อิอิ กลับมาจับถ่วงน้ำสะ อิอิ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 151 152 [153] 154 155 ... 265  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์