AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 09:19:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซนทรัลล๊อก  (อ่าน 1353 ครั้ง)
ADD
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 17:26:33 »

ผมใช้ AE101 ปี 04 ไฟฟ้าเกือบทั้งคัน ยกเว้นกระจกข้าง อยากทราบว่า หากจะติดเซนทรัลล๊อก แบบที่ใช้รีโมท เปิด ปิดประตูจะติดได้ใหมครับ เห็นที่แผงประตูด้านคนขับ เขียนว่า doorlock เวลากดประตูจะทำงานทั้ง 4 บาน พอดีได้ของมาฟรีนะครับ เป็นรีโมทกันขโมย หากติดได้ราคาค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ ( อยากเท่ร์บ้างนะครับ เปิด ปิด มีเสียงดังบ้างครับ)ขอบคุณครับ.. คำนับ คำนับ คำนับ
<Art @ cz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 17:29:21 »

ติดได้ครับ  ค่าติดตั้ง ไม่เกิน 500 บ.
ร้านไหนมีขายของพวกนี้ เข้าสอบถามราคาร้านนั้นเลย   ราคารับได้จัดไป อิอิ
ADD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 17:45:07 »

ขอบคุณมากมากครับ   คำนับ คำนับ คำนับ
EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 20:22:54 »

ซูม ซูม ตรบมือ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 21:02:41 »

ถ้ามียี่ห้อ อย่าง ABT (จาก ABG) ราคาของแบบนี้จะอยู่ที่ 3,999 ครับ แถม การขัดสีเต็มระบบด้วย พร้อมการดูแลรักษาอีก 1 ปี
นอกจากนั้นยังมีกรมธรรม์คุ้มครองจากรถหาย จาก เทเวศ ให้อีก แม้ไม่มากเท่ากับรุ่นใหญ่ๆ แต่เมื่อเทียบกับมูลค่ารถแล้วผมว่ารถหาย
ซื้อใหม่ได้เลยนะนั่น ซุ่มเสียง นี่แบบรถรุ่นใหม่ๆ เลย ถ้าจะติดยี่ห้อนี้ ถามตารองเลย ได้ราคาถูกกว่าที่ผม เอ่ยไว้ข้างบนอีก แต่อาจไม่มี
ของแถม (แต่ประกันฯ น่ะน่าจะมีเหมือนกัน)

เลือกมียี่ห้อก็ดีกว่า no name นะ เพราะถ้า scan ได้เปิดประตูง่ายกว่ามาสะเดาะกลอนเสียอีก

Step Ahead with MasterCRAFT
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013 19:46:47 »

ถ้าบ้านใกล้บางใหญ่ก็น้า อ๊อดรีโมทครับ
dekgang
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 18:41:08 »

มาหาความรู้ดี ๆ ครับ ขอบคุณครับ

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

Post By Sport Baboo Oasis

SBO)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์