AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 02:25:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูรูปที่ติดฟิมล์ชาอะครับ  (อ่าน 3227 ครั้ง)
shimeno
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 16:22:25 »

พอดีผมคิดจะติดฟิมล์ชาแต่อยากได้ใสๆๆเลยอะครับมีที่ไหนบ้างผมดูตามเวบกลัวจะไม่ใสติดแล้วเสียตังเปล่าๆๆอะครับมีพี่ๆๆเพื่อนๆๆทั้นใดติดใสๆบ้างแนะนำหน่อยครับถ้ามีรูปด้วยจะดีมากครับขอบคุณครับ

myworldplus[url=http://www.weloveshopping.com/template/e5/showproduct.php?pid=10416611&shopid
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 16:26:45 »

อยากติดจริงหรอคับ ถ้าอยู่กรุงเทพรถติดๆตอนเที่ยงๆ ร้อนเหมือนตู้อบเลยนะคับ(รถแอร์ก็ไม่เย็น)

ความจริงกระจกชาที่ญี่ปุ่น เขาทำมาเพื่อให้มันอมความร้อนเวลาเข้าหน้าหนาวอะคับ

แต่บ้านเราเอามาติดยอมรับว่าสวย แต่มันเก็บความร้อนนี่สิคับ เตือนด้วยความหวังดีคับผม
shimeno

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 16:33:12 »

อยากติดจริงหรอคับ ถ้าอยู่กรุงเทพรถติดๆตอนเที่ยงๆ ร้อนเหมือนตู้อบเลยนะคับ(รถแอร์ก็ไม่เย็น)

ความจริงกระจกชาที่ญี่ปุ่น เขาทำมาเพื่อให้มันอมความร้อนเวลาเข้าหน้าหนาวอะคับ

แต่บ้านเราเอามาติดยอมรับว่าสวย แต่มันเก็บความร้อนนี่สิคับ เตือนด้วยความหวังดีคับผม
ขอบคุณครับแล้วถ้าเป็นเขียวละครับ

myworldplus[url=http://www.weloveshopping.com/template/e5/showproduct.php?pid=10416611&shopid
AoM_HiPer

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 16:44:00 »

ชาเขียวเลยพี่  เหอๆๆ

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 16:52:33 »

ขอบคุณครับแล้วถ้าเป็นเขียวละครับ

อันนี้ต้องถามคนที่เคยติดอยู่อ่ะคับ ของผมตอนนี้ติดชาอยู่อยากแกะออกมากมาย

ร้อนถึงร้อนที่สุด ส่วนสีเขียวต้องถามคนเคยติดอ่ะคับเดี๋ยวก็มีคนตอบคับ

อยากให้ติดแล้วดีเพราะติดทีก็แพง ไม่อยากให้หลงกระแสเหมือนผม อิิอิ
doctorlan
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 17:14:46 »

ถ้าติดชา แล้วทับด้วยฟิล์มใสกันร้อนอีกที มันจะได้ไหมอ่ะคับ

m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 17:41:21 »

หล่อแต่ต้องทนคับ

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
Oat..20valve&G5

The Arsenal ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 20:19:50 »

ผมติดฟิมล์60%ตอนบ่ายแดดจัดๆ นี่หนาวครับแต่ตอนกลางคืนมองไม่ค่อนเห็นครับแต่ก็อยากจะติดสีชาเหมือนกันแต่ท่านกระทู้ข้างบนบอกมาคงไม่เอาดีกว่า

PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 20:47:22 »

แล้วถ้าเป็นเขียวละครับ

ของยี่ห้อ megashild มันมีชาน้ำตาลกับเขียว  สวยทั้ง 2 ตัวเลย แล้วก็ร้อนพอๆกัน

่ถ้าไม่กลัวร้อน(สาดดด) เอาแค่สวยอย่างเดียวจริงๆ ติดเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก หล่อแน่นอน หนับหนุน

hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 23:04:25 »

ไม่ติดชา ยี่ห้ออื่นล่ะ ผมติดของ super kool ไม่ร้อนเลย เพราะมันมีปรอท นิดนึง

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
B☆NK

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 23:32:57 »

ชา megashield

กลางวันหน้าชาเลยคับ คอนเฟิม แต่ใช้ไปซักพักก็ชินครับ กลางคืนไม่มีปัญหาไม่มืด

นายกะทิ

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 23:52:16 »

ชา megashield

กลางวันหน้าชาเลยคับ คอนเฟิม แต่ใช้ไปซักพักก็ชินครับ กลางคืนไม่มีปัญหาไม่มืด

ชา megashield มันออกชาน้ำตาล อะคับ แต่ผมไม่แนะนำนะคับ

1.เรื่องความร้อน ร้อนพอสมควรเลยคับ

2.เรื่องฟิลม์เป็นคลื่นถ้าติดไม่ดี ผมแก้ 2 รอบถึงหาย

3.เรื่องสีฟิลม์ ซีดง่ายไม่ถึง 3 เดือน ใส่เหมือนไม่ติดฟิลม์

เพื่อนผมติด Sora Pro ออกชาเหลือง สีไม่ค่อยซีดเมื่อเทียบกับ Megashield เพราะรถเพื่อนติดก่อนผมมันยังไม่ซีดเลย เป็นปีแล้วด้วย

แต่เรื่องอื่น ยังไม่ทราบผลคับเพราะยังไม่ได้ลอง
B☆NK

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 00:56:00 »

มันมีหลายเกรดนะคับ แต่ก็ไม่ได้เชียร์ให้ติด แค่มาบอกว่าที่ใช้อยู่เป็นอย่างไรคับ

ตัวที่ผมไปติด เนื้อฟิล์มบางมาก ส่วนอันล่าสุดเพื่อนผมไปติดเนื้อฟิล์มหนา  ร้อนเท่ากัน

แต่เรื่องคลื่นยังไม่เจอครับตั้งแต่ติดมา ส่วนนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับช่างที่ติด

ซีดไม่ซีดผมว่าอยู่ที่โดนแดดมากแดดน้อยนะ

Donut_360

กาลเวลา มิตรภาพายังคงเดิม

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 07:16:00 »

เอา เบอร์ ไปโทรหาเรยคับ ผมติดอยู่ มา เกือบ 3 ปี แระ อาการ ว่าร้อน ไม่มีคับ

081-8396617 ชาได้ใจคับ

Royal Thai Air Force
JAKE

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 08:01:41 »

ชาเมก้าชิลด์ ตอนกลางคืนไฟที่อยู่ข้างนอกมันจะเหลืองติดตา เข้าบ้านแล้วมองนีออนมันยังเหลืองเลยครับ หรือผมเป็นคนเดียวก็ไม่รู้นะครับ  ตอนนี้ติดชา ลามิน่า ทับอีก ค่อยยังชั่วหน่อย อิอิ เสียเงินสองรอบสบายใจ 555

อยากแนะนำชาของลามินา อ่ะครับ เห็นคันอื่นติดสวยดี arl20bx

m101

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 08:53:00 »

ผมใช้ solapro มาได้สองสามปีแล้วมั้งคับ

ก็ยังออกชาดีนะคับ แต่ขับกลางวันนี้ร้อนมาก

ยิ่งจอดตากแดดนี่ไม่ต้องพูดเลย ถ้าแอร์ไม่แน่จิงขับไม่ไหวแหงๆ

แต่ถ้าขับเช้า-เย็นนี่สบายๆคับ กลางคืนก็ยิ่งขับสบายมากๆคับ

ชาได้ใจจิงๆคับ...

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
สลิ่ม..เซมเบ้

สงสารหมามัน.....ที่มันมีท่าเดียว 555+

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 09:01:04 »

ผมติดฟิมล์ออกเขียวๆอ่ะครับ กันร้อนได้ดี  ขับกลางวันเฉยๆไม่ค่อยร้อน แต่ถ้าตอนกลางคืนหรือฝนตกหนาวเลยอ่ะ ผมติดลามิน่านะครับ แพงหน่อยเขารับประกันดีอ่ะ

ไม่นิยมร่ำสุรา แต่ที่เห็นตามผับตามบาร์นั้น มันเป็นเพราะ...     "โคโยตี้....นำพา"
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 09:02:40 »

ส่วนมาก ถ้าชานะ ไม่กันร้อนครับ แล้วยิ่งราคา

2500-3500 บาท มันของคุณภาพต่ำเอาไว้หรอกขายคนไทยครับ

ถ้าจะเอาดีนะครับ UFO เลยครับ หมื่นกลางๆ มีทั้งใส และทั้งชา กันร้อนดีกว่า ยี่ห้ออื่นมากมาก

shimeno

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 10:26:29 »

ขอบคุณพี่ที่ตอบครับผมคิดอยู่เหมื่อนกันแต่คิดว่าจะติดของsolaproเห็นว่ามันใสดีครับแต่ร้อนหรืเปล่าและกลัวมันจะไม่เข้ากับสีรถอะครับเลยอยากเห็นรูปถ่ายครับ

Toom

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009 10:57:31 »

แอบดู

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์