AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 15:20:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE101 ลำโพงหลังใช้ขนาดเท่าไหร่ยี่ห้ออะไรดี  (อ่าน 16217 ครั้ง)
AE LOVER
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

[v] บอลโลกทำกูชิหายหมด [v]

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 12:48:02 »

จขกท คับจะใส่หน้า6*9เลยหรือคับผมใส่6.5" ยังแปลงเลย(เสริมไม้)
ถ้าเอา6*9เฉพาะข้างหลังอ่ะได้คับ แล้วข้างหน้า2ทางแยกชิ้นดีกว่าคับ

ข้างหน้า ลำโพง6นิ้วละครับ ใส่ใส่ลำโพงเล็กอีกตัวจำไม่ได้เรียกอาไร
ข้างหลังก็เล็งไว้แร้ว แต่ตังหมดซะก่อน
เอาฟังในรถหรือแบบโชคับ
ถ้าแบบโชก็จานแหลม4"คับ
ถ้าฟังในรถเป็นชุด2ทางแยกชิ้น จะมีลำโพงมาให้2แบบเป็นทวิ๊ตเตอร์ประมาณ1" กับเสียงกลาง
ทวิสเตอร์มีแล้วครับ  ความจริงก่อนหน้านี้ เสียงก็แหล่มนะครับ
พอติดได้เดือนลำโพงด้านซ้ายไม่ดังซะงั้น กลับเข้าไปแก้งานเค้าบอกสายลำโพงขาดใน
พอไปรับรถคืนเสียงก็แปลกๆไปครับ เดาว่าพวกเอาสายห่วยๆมาเปลี่ยนให้ เสียงไม่ค่อยใส มันทึบเหมือนลำโพงถูกๆเลย

http://www.autobitx.com/signup.php?referrer=sorrawis
ใครยังไม่มีเวปบิท เอาInvite ไปลองดูกันครับ
ใส่ชื่อ+พาสเวิร์ด+ อีเมลครับ
san.y-k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 12:50:37 »

กิน  อยากเปลี่ยนลำโพงหลังอ่าครับ

ใช่ขนาด6.9นิ้วรึเปล่า  แล้วใช้ยี่ห้อไรดีครับ

ถ้าใช้ขนาดใหญ่กว่านี้ได้รึเปล่า

แล้วที่วิทยุในรถระบุว่า Moffet 50W x 4

มันคืออะไรอ่ะครับ  ขอบคุณคร้าบ
     คำนับ
ชอบเครื่องเสียงเหรอพี่ ถ้าวิทยุไม่ได้เพิ่มเเอมป์ก็ 6นิ้วสองทางก็ได้นะพาสซีฟในตัว พอฟัง ยี่ห้อดีๆหน่อย
~kOdOmO~.CZ.65
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #42 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 12:53:05 »

จขกท คับจะใส่หน้า6*9เลยหรือคับผมใส่6.5" ยังแปลงเลย(เสริมไม้)
ถ้าเอา6*9เฉพาะข้างหลังอ่ะได้คับ แล้วข้างหน้า2ทางแยกชิ้นดีกว่าคับ

ข้างหน้า ลำโพง6นิ้วละครับ ใส่ใส่ลำโพงเล็กอีกตัวจำไม่ได้เรียกอาไร
ข้างหลังก็เล็งไว้แร้ว แต่ตังหมดซะก่อน
เอาฟังในรถหรือแบบโชคับ
ถ้าแบบโชก็จานแหลม4"คับ
ถ้าฟังในรถเป็นชุด2ทางแยกชิ้น จะมีลำโพงมาให้2แบบเป็นทวิ๊ตเตอร์ประมาณ1" กับเสียงกลาง
ทวิสเตอร์มีแล้วครับ  ความจริงก่อนหน้านี้ เสียงก็แหล่มนะครับ
พอติดได้เดือนลำโพงด้านซ้ายไม่ดังซะงั้น กลับเข้าไปแก้งานเค้าบอกสายลำโพงขาดใน
พอไปรับรถคืนเสียงก็แปลกๆไปครับ เดาว่าพวกเอาสายห่วยๆมาเปลี่ยนให้ เสียงไม่ค่อยใส มันทึบเหมือนลำโพงถูกๆเลย
ลำโพงที่ใส่มาใหม่นี่รุ่นเดิมป่ะคับถ้ารุ่นเดิมอาจเป็นเพราะใส่ + - ผิดอ่ะคับเสียงเลยแปลกๆ

Autumn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 08:19:02 »

ผมติด 8 นิ้ว  5  นิ้ว  1  นิ้ว   3  ทาง ใช้ได้ดีนะครับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์