AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 04:35:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักอู่ซ่อมเครืองเก่ง ย่านรัชดาดินแดงห้วยขวางบ้างครับ  (อ่าน 3933 ครั้ง)
tigerslams
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 01:40:07 »

ปวดหัวจริง ผมวาง7A twincoil กับอู่ใกล้บ้าน ใช้มาซักพักนึง ปรากฏว่าเกิดอาการดังนี้ครับ
กรณีขับน้ำมัน
-มีอาการเครืองกระตุกที่ ประมาณ 1000 รอบครับ แต่ไม่ดับ มันคล้ายจะตื้อๆ ต้องเหยีบคันเร่งแรงๆให้รอบผ่านไปที่ 1500ขึ้นไปถึงจะหายแล้วก็จะมีเสียงตดเบาแถวท่อไอเสีย
กรณีขับแก๊ส มีอาการสองอย่างครับ
1. สตาร์ทนำ้มันได้เท่านั้น สตาร์ทแก๊สไม่ได้เลย หลังจากขับไปได้พักใหญ่ๆจนเครื่องร้อนได้ที่ถึงจะสับเป็นแก๊สได้ เร่งเครื่องได้แ่ต่
2. เกิดอาการเบาดับครับ เวลาเบาเครื่อง หรือ เหยียบเบรค หรือเข้าโค้ง กลับรถ ต้องลุ้นตลอด

คลอดสองเดือนที่ผ่านมารถผมเข้าๆออกๆที่อู่ที่ผมวางเครื่องและติดแก๊ส มากกว่าอยู่บ้านผมเสียอีก ท้่ายสุดเหมือนเดิม แก้ไม่หายทั้งเปลี่ยนสายหัวเทียน เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนผ้าหม้อต้ม ตอนนี้เริ่มหมดศรัทธา เลยจะเลิกใช้บริการอู่นี้แล้ว ถึงจะราคาถูกจริง แต่ไม่จบซักที ใครมีที่แนะนำใหม่ครับ ผมอยู่แถวดินแดงครับ

ทำตลาดบุหรี่ไฟฟ้าครับ ใครติดบุหรี่แล้วเลิกไม่ได้ ติดต่อผมไ้ด้
ปลอดภัยจากสารพิษในบุหรี่ / เลือกระดับนิโคตินได้/ ทดแทนบุหรี่จริงได้100%/
องค์การ อาหารและยานิวซีแลนด์รับรองความปลอดภัย
นิค 089-982-8620
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 09:28:15 »

กรองเบนซินกับปั๊มติ๊กบงกชเช็คดูหรือยังคับ
หรือลองเข้าอู่เฮียเล้งดูครับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37716.0
tigerslams
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 15:25:44 »

ไล่เปลี่ยนเกือบหมดแล้วครับ ยกธงขาว ตั้งแต่สายหัวเทียน หัวเทียน กรองอากาศ ปั๊มติ๊ก กรองเบนซิน ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ยังไม่หาย ตอนนี้กำลังสงสัยกล่องอยู่ครับแต่ที่อู่ไม่มีให้ test ลองเช็คโค๊ดดูก็ไม่เจออะไรพูดง่ายๆว่าอู่ที่ผมทำตอนนี้หมดปัญญาแล้วนั่นเองครับ ไม่ไหวแล้ว...

ทำตลาดบุหรี่ไฟฟ้าครับ ใครติดบุหรี่แล้วเลิกไม่ได้ ติดต่อผมไ้ด้
ปลอดภัยจากสารพิษในบุหรี่ / เลือกระดับนิโคตินได้/ ทดแทนบุหรี่จริงได้100%/
องค์การ อาหารและยานิวซีแลนด์รับรองความปลอดภัย
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 15:50:26 »

เง้อผมมีแต่กล่องของ4afe auto รอเพื่อนๆท่านอื่นให้ยืมสับกล่องดูครับ
tigerslams
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 20:08:21 »

ขอบคุณมากครับ

EE101 @ WZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 20:11:11 »

สู้ๆ... สุดยอด สุดยอด

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

AEthrone
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 11:45:43 »

ปวดหัวจริง ผมวาง7A twincoil กับอู่ใกล้บ้าน ใช้มาซักพักนึง ปรากฏว่าเกิดอาการดังนี้ครับ
กรณีขับน้ำมัน
-มีอาการเครืองกระตุกที่ ประมาณ 1000 รอบครับ แต่ไม่ดับ มันคล้ายจะตื้อๆ ต้องเหยีบคันเร่งแรงๆให้รอบผ่านไปที่ 1500ขึ้นไปถึงจะหายแล้วก็จะมีเสียงตดเบาแถวท่อไอเสีย
กรณีขับแก๊ส มีอาการสองอย่างครับ
1. สตาร์ทนำ้มันได้เท่านั้น สตาร์ทแก๊สไม่ได้เลย หลังจากขับไปได้พักใหญ่ๆจนเครื่องร้อนได้ที่ถึงจะสับเป็นแก๊สได้ เร่งเครื่องได้แ่ต่
2. เกิดอาการเบาดับครับ เวลาเบาเครื่อง หรือ เหยียบเบรค หรือเข้าโค้ง กลับรถ ต้องลุ้นตลอด

คลอดสองเดือนที่ผ่านมารถผมเข้าๆออกๆที่อู่ที่ผมวางเครื่องและติดแก๊ส มากกว่าอยู่บ้านผมเสียอีก ท้่ายสุดเหมือนเดิม แก้ไม่หายทั้งเปลี่ยนสายหัวเทียน เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนผ้าหม้อต้ม ตอนนี้เริ่มหมดศรัทธา เลยจะเลิกใช้บริการอู่นี้แล้ว ถึงจะราคาถูกจริง แต่ไม่จบซักที ใครมีที่แนะนำใหม่ครับ ผมอยู่แถวดินแดงครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกับเจ้าของกระทู้เลย ว่าจะหาอู่ใหม่แล้วเหมือนกัน อยากจบสักที แต่ก็ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ตรงไหน เวลาให้ช่างไปลองรถ เค้าก็บอกว่าใช้ได้ ๆ ไม่มีอะไร แต่พอเรามาขับเอง มันเร่งไม่ค่อยออกเลย ขับแล้วเหนื่อย ตอนนี้ไม่อยากขับรถแล้ว เซ็ง  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ยกธงขาว

ไม่สน 7a แล้ว เปลี่ยนหัวใจใหม่ เป็น ฝาดำ ฮึ ๆ
SOADS
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 13:15:28 »

ตามอาการที่พูดมา  ผมเป็นเหมือนอย่างคุณเลยครับ หลังจากวางเครื่อง ฝาลาย มาทางอู่ หาสาเหตุแก้ไม่ได้ ไม่รับผิดชอบด้วย
ผมเลยไปปรึกษาอู่แถวบ้าน ชื่อร้าน THAITEC ช่างพเยาว์ อยู่แถวบางบัวทอง เขาตอบว่า 1500 บาทวิ่งได้เหมือนเดิม ตอนแรกก็คิดว่าแพง
แต่ตามแก้ 3 อู่แก้ไม่จบ เสียเงินไป 600 บาทไม่หาย ส่งรถตอนเช้า ตอนเย็นมารับกลับ
  อาการที่เคยเป็นหลังจากวางเครื่องมาหายไปเลย  เขาบอกว่ามีการปรับแต่งจูนนิดหน่อยครับ
พี่ ๆ เคยรู้จักอู่นี้หรือเปล่าครับ  ผมก็พึ่งไปติดแก๊สกับเขามาอีกครั้ง วิ่งเหมือนน้ำมันเลยครับ   
tigerslams
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 20:55:20 »

ได้การแล้วครับ อู่ผมมันมั่วแน่บอกว่าเช็กโค๊ดปรกติ ผมลองเช็คเองดูเมื่อเย็นได้ออกมาเป็น 14 ระบบจุดระเบิด,15 อันนี้ไม่รู้อะไร,21ระบบoxygen sensor
จากนี้ไปผมควรไปไล่ที่ตรงจุดไหนบ้างครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์