AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:11:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้บริการ Lavo modify บ้าง  (อ่าน 8136 ครั้ง)
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 10:13:28 »

ปิดปาก ใครเคยใช้บริการ Lavo modify บ้าง ทำมาเป็นงัยครับ แล้วไอ้ โช๊คที่ลงโฆษณา 48 ชิ้น sigma อะไรนี่ มันเป็นยังไงครับ ใครรู้ช่วยชี้แนะที มันต่างจากโช๊คแต่งยังงัย แล้วมันเป็นโช๊คใหม่รึป่าว เห็นมียางอะไรไม่รู้รองสปริงด้วย ขอบคุณครับ

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 10:34:35 »

คุ้นๆ ว่า เหมือน ผม เคยถามไปแล้วนะ  ไป ขุดกระทู้ เอามาคุยกัน ดีมะ?
สมถวิล@ปทุมNO.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 11:14:18 »

ไม่ไหวแล้ว...ยี้............. แลบลิ้น
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 11:32:38 »

คุ้นๆ ว่า เหมือน ผม เคยถามไปแล้วนะ  ไป ขุดกระทู้ เอามาคุยกัน ดีมะ?
หรอครับ ขอโทษทีครับ ผมคงไม่ได้อ่าน แบบว่าเห็นลงโฆษณาในหนังสือว่าดี เลยไม่รู้ว่าดีจริงป่าว เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใครใช้กันนะคับ ว่าเป็นยังงัย

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 13:18:33 »

ไม่ต้องขอโทษ หรอกครับ ผม เอง ตั้งกระทู้ไว้ ก็ เพราะ อยากรู้ เหมือนกัน น่ะครับ   

สงสัย ว่า ไอ่เจ้า DE CARBON มัน คืออะไร ฮ๋าๆๆ   คือ เด๊วนี้ คนใช้รถ มันหลอก กัน ง่าย ขนาดนั้น เลย เหรอ??

ด.ญ.วาดฝัน
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 17:16:30 »

น้าโซนี่เป็นนักตอบกระทู้ตัวยงเลยน่ะ...เข้าไปอ่านกระทู้ไหนก็ต้องเจอ...เป็นผู้รอบรู้..ยังงี่ต้องให้ฉายาว่า..น้าโซรอบโลก สุดยอด คำนับ คำนับ

คณะราษฎ์
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 17:40:58 »

น้าโซนี่เป็นนักตอบกระทู้ตัวยงเลยน่ะ...เข้าไปอ่านกระทู้ไหนก็ต้องเจอ...เป็นผู้รอบรู้..ยังงี่ต้องให้ฉายาว่า..น้าโซรอบโลก สุดยอด คำนับ คำนับ

พอดี ผมเข้า บอร์ด บ่อยๆ น่ะครับ  อะไรที่เราพอรู้ เราก็ บอกสิ่งที่เรารู้ เท่านั้นเอง ครับ  คนที่ไม่รู้จะได้ไม่ต้องไป โดน คนอื่น เค๊าหลอก
ผมเองก็มี สิ่งที่ผมไม่รู้ อีกเยอะแยะ ก็ พยายาม หาความรู้เพิ่ม ไป เรื่อยๆ น่ะครับ

แต่ DE CARBON  นี่ งง กะมันจริงๆ  55+
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 18:42:22 »

ส่วนตัวนะคับ(คนอื่นเจอมายังไงมาแชร์กันคับ)ผมสาขาบางใหญ่ ปัจจุบันย้ายมาตรงวงเวียนพระราม5แถวบ้านเลยคับ
โช๊คของเค้าเป็นยังไงผมไม่ทราบนะคับเพราะไม่เคยใช้ แต่เคยเอาโช๊ครถโคโรน่าขับหน้าตัวแรกst150ไปซ่อมคับซื้อ
ใหม่ไม่ไหวต้นละ4900ไม่มีสปริง ก้อเลยเอาไปซ่อมคับ คือก้อไม่รู้ว่าว่ามันเสียหายอย่างไรในตอนแรก ซ่อมก้อไม่หาย
ไปแก้มา3รอบ ตอนจะกลับเค้าก้อบอกว่า "พี่ดีสุดได้เท่านี้ล่ะแกนมันสึกมาก" ผมก้ออ้าว แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่ครั้งแรกว่า
แกนมันสึกผมจะได้ไม่ซ่อม ถ้ารื้อแล้วบอกอาการตั้งแต่แรก แล้วจะคิดค่าแรงรื้อก้อจะไม่ว่าเลยคับ เพราะผมต้องวิ่งไปแก้
ตั้ง3รอบอ่ะคับ เสียความรู้สึกครั้งที่1 พอครั้ง2โช๊คอีสุสุ เอาไปซ่อมเช่นกันเพราะน้าชายเจ้าของรถอยากให้ซ่อมไม่อยากซื้อใหม่
ผมก้อบอกว่า ซื้อใหม่เถอะแพงกว่าไม่มาก ซ่อมมาก้อไม่ได้ดี น้าชายก้อไม่เชื่อ ก้อเลยเอาไปซ่อมให้ รับประกัน6เดือนหรือ1ปี
นี่แหละคับ ปรากฏว่า3เดือนรั่ว ก้อเข้าไปแก้ต่อมาอีก3เดือนก้อรั่วอีก นั่นแหละคับน้าชายผมเลยซื้อใหม่ ครั้งที่3ผมไม่มีตัวถอดสปริง
ก้อเอาไปให้เค้าถอดใส่ให้(เฉพาะสปริงคับ) ใส่ไปครั้งแรกผมก้อลืมดูว่ายางเบ้าโช๊คไม่ตรง ก้อต้องเสียเวลามาถอดใส่ใหม่อีกโดนค่าถอด
สปริงอย่างเดียว"600กว่าบาท" ผมเลยคิดว่าจะไม่ใช้บริการอีกต่อไปคับ เงินทองเสียไม่ว่าคับ แต่ต้องได้ดีและไม่เสียเวลาคับผมย้อน
กลับไปหาตั้งหลายรอบเพราะไม่จบคับ แต่ดีอยู่อย่างคับว่า"งานแก้"เค้าทำให้แบบไม่อิดออด แต่ผมต้องการแบบ"ไม่ต้องแก้ ทีเดียวจบ"คับ
คนอื่นอาจจะรู้สึกดี แต่ผมรู้สึกไม่ดีคับ ก้อเอาความรู้สึกและประสบการณ์มาแชร์คับ รู้สึกว่าคุณเบสจะแอบไปดูหลังร้านไม่แน่ใจว่าใช่ที่นี่หรือป่าว
นะคับ(แต่น่าจะใช่) ลองถามคุณเบสแกดูคับว่า"น้ำมัน"ที่ใช้ในการอัดโช๊ค เป็นน้ำมันอะไร

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 23:24:48 »

ผมว่าเลิกตั้งคำถามของร้านซ่อมโช้คดีกว่าเห็นชอบถามกันจังว่าดีมัย

บอกเลย ให้ร้านไหนก้ไม่ดี ห่วย

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 23:32:49 »

ซูม ซูม.... อ่านหนังสือ.....

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์