AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 18:31:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเล็กๆน้อยๆ ในการโมดิฟาย 20 v คันสีส้มครับ  (อ่าน 40048 ครั้ง)
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 16:42:05 »

เอาเหอะแกแก่แล้ว
ใครแก่ น้าอิศหรอก ฮากลิ้ง
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #81 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 18:17:11 »

รถเต้ย รู้แล้ว   เอารถปุ้ย บ้าง จิ  55+

ก็มีแล้วนิพี่  มีรูปประกอบด้วยน่ะ  ไปอยู่ไหนมานิเฮีย อิอิอิ เอาแคมมาขายผมซะดีๆ

ไหนอ่ะ ?? หน้าแรก กระทู้นี้ก็ รถเต้ย ไม่ใช่เหรอ??   กระทู้รถปุ้ย มี ด้วยเหรอ?

เอา url มาดู หน่อย รถปุ้ย อ่ะ    รู้แค่ว่า ยก 7A-FTE ลง แล้วก็ ยกฝาดำ ใส่  แต่ไม่รู้ว่า หลังจากใส่ฝาดำ แล้ว ทำไร ไป มั่ง นะ

ยังไง ถ้าคุณโอมห์ บอกมี แล้ว รบกวน ขอ link ด้วย ครับ ผม จะได้ เข้าไป ศึกษา หา ความรู้ จั๊กกะหน่อย 55+

ส่วนแคม ขายไปแล้ว ครับ  เอาเงินมาซ่อมสี น่ะ  Smiley

ตรบมือ ตรบมือ

แต่แข่ง กันมา หลายครั้ง แล้วนิครับ...ยังไม่เห็น ลงกันเท่าไหร่ เลย...

จะได้ แอบ เซฟๆ ไปให้ ช่างเก่ง ทำบ้าง... แหะ.. แหะ..
ฮ๋าๆๆ สบายน้า ชิวๆ ไม่มีหมกเม็ดไม่หลอกเ็ด็ก อยู่แล้ว

น้องเก่ง น่าจะใกล้เสร็จแล้วมั้งครับ มาแรงๆๆ
ใช้ท่อนล่าง 7a  ได้ทอร์คเพิ่มเยอะป่าวครับ

โทษทีอ่ะครับ ยังไม่เคยเปรียบเทียบวัดกับตอนเดิมๆเลยครับผม
เลยไม่ทราบว่าต่างกันมากน้อยเป้นตัวเลขยังไง
แต่การขับขี่ดีขึ้นครับเรี่ยวแรงดี แต่ลากรอบไม่หวานเหมือนตอนท่อนล่างเดิมครับ
แล้วฟีลขับบนถนนเป็นไงบ้างครับ ลูก 83 + ท่อนล่าง 7a เนี่ย สุดยอด
ขับถนนเหมือนซีซีเพิ่มอะ่ จ๊ะ
แรงบิดดีกำลังเพิ่มขึ้น  เพราะสโตค และ ลูกใหญ่ขึ้น

สเตบการโมของผมนะครับดูเพื่อเป้นแนวทางหรือข้อคิด ให้กับเพื่อนๆในคลับ
อย่าไปคิดไรมากเอามาให้ดูกันสนุกๆ
4A GE 20V Blacktop
pistons 83 mm ( 83 x 77mm. )
camshaft kelford IN 250 EX 250 lift 10
spring vale kelford
ECU EMS 8860 standalone
injection 1JZ GTE 380 cc.                 
Coil denso Direc coil
Exh. HKS 4-1
spocket cam made in thailand
 6 speed black top
LSD TRD
fuel pump 2JZ GTE
reguretor Std.
ครัช ทองแดงสามก้อน
ฟลายวิล TODA
ข้อเหวี่ยงฝาดำ
ก้านฝาดำ
ชาป std.
น้ำมันเบนซิน E20

[/quote]

หน้า2ครับ

PANDA RACING
AE Racing Club Staff

« ตอบ #82 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009 20:32:23 »

อยากทำ N/A เล่นมั่ง แต่ดูเล่นกันแล้ว สงสัยตูกำตังไว้ก่อนดีกว่า อิๆๆ ยกธงขาว ยกธงขาว

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #83 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 07:46:42 »

ใช้งบกันไปประมาณเท่าไรอะคร๊าฟ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #84 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:05:18 »

ทำรถไม่เคยคิดจะนับเลยครับ
คิดกลับไปทีไรเสียดายทุกที
อะไรประหยัดได้ก็ หาที่ราคาไม่แพงมาก็เท่านั้น ครับ

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:26:31 »

กำ ไว้ ซัก  แสน  อ่ะ ค่อยอุ่นใจ    55+
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #86 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:48:32 »

รถเต้ย รู้แล้ว   เอารถปุ้ย บ้าง จิ  55+

ก็มีแล้วนิพี่  มีรูปประกอบด้วยน่ะ  ไปอยู่ไหนมานิเฮีย อิอิอิ เอาแคมมาขายผมซะดีๆ

ว่างไหม ฝาดำอะ จะได้ตามกระแส อิอิ

เออ แต่คงจะไล่รถสีแดงไม่ทันม้างงงงงง  มุดได้มุดไป ไม่เคยคิดถึงไอ้คันหลังเลย

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
Ohm4ag

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #87 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:49:44 »

กำ ไว้ ซัก  แสน  อ่ะ ค่อยอุ่นใจ    55+

เหรอพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  อิอิอิ

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:50:20 »

ทำรถไม่เคยคิดจะนับเลยครับ
คิดกลับไปทีไรเสียดายทุกที
อะไรประหยัดได้ก็ หาที่ราคาไม่แพงมาก็เท่านั้น ครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 10:51:24 »

อยากทำ N/A เล่นมั่ง แต่ดูเล่นกันแล้ว สงสัยตูกำตังไว้ก่อนดีกว่า อิๆๆ ยกธงขาว ยกธงขาว

เอาสักอย่างเถอะ คุงท่าน
ae-101 RED
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #90 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 18:34:16 »

เงินถุงเงินถัง  อิอิอิ  ทำกันไปเดี่ยวมีงานจะได้หนุกหนาน  อิอิอิ

AE สำหรับเค้าคงไม่สำคัญ  แต่ AE สำหรับผมมันฝังใจ

- AE-101 RED

- 3S-GTE NONAIR

- E Manage Blue Tune By หน่อง

- TURBO T04D A/R 60

- 550 cc.

- BoostPressure  Lo 0.8 - Hi 1.3

- ORC single

- AE บ้านบ้าน MO พอขำขำ
nzfcon

จัดให้..ตลอด

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 10:33:26 »

ข้อมูลดีๆอัพไปครับพี่
ae4348
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #92 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:43:49 »

สุดยอดเลยครับ " ปุ้ย " ของดี ของครบ ประกอบดี มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ รวมถึงมีผู้ประกอบการที่ดีมีความสามารถ รวมถึงที่ปรึกษาที่มากด้วยมีประสบการณ์ อย่าง "อัต " อู่พูนทอง ไม่มีคำพูดอะไรแล้ว นอกจากคำว่า สุดยอดครับ เป็นทั้งอู่และคำภีร์ของ toyota 4a , vios , soluna และอื่นๆอีกมากมายครับที่อยู่ในระดับหัวๆของอู่ในย่านรามอินทราเลยครับ สุดยอดจริงๆครับ
arTO-TRD

« ตอบ #93 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:44:59 »

โอว....พี่โยธิน  มาแว้ว  อิอิ
PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #94 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 19:30:35 »

สุดยอดเลยครับ " ปุ้ย " ของดี ของครบ ประกอบดี มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ รวมถึงมีผู้ประกอบการที่ดีมีความสามารถ รวมถึงที่ปรึกษาที่มากด้วยมีประสบการณ์ อย่าง "อัต " อู่พูนทอง ไม่มีคำพูดอะไรแล้ว นอกจากคำว่า สุดยอดครับ เป็นทั้งอู่และคำภีร์ของ toyota 4a , vios , soluna และอื่นๆอีกมากมายครับที่อยู่ในระดับหัวๆของอู่ในย่านรามอินทราเลยครับ สุดยอดจริงๆครับ

ขอบคุณมากครับพี่
เครื่องตัวนี้ประกอบเอง จูนเอง วายริ่งเอง สตาร์ทอัพไฟลเอง ขับเอง ( ขอโม้สักหน่อย )
ได้ข้อมูลจาก พี่ๆ เพื่อนๆ มาลองทำดู ครับ
ขอบคุณ พี่ทอมมี่ สอนตั้งแคม และ สอนจูน ทาง MSN

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
มู๋เเม้ว

« ตอบ #95 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 21:19:02 »

ขอบคุณมากครับพี่
เครื่องตัวนี้ประกอบเอง จูนเอง วายริ่งเอง สตาร์ทอัพไฟลเอง ขับเอง ( ขอโม้สักหน่อย )
ได้ข้อมูลจาก พี่ๆ เพื่อนๆ มาลองทำดู ครับ
ขอบคุณ พี่ทอมมี่ สอนตั้งแคม และ สอนจูน ทาง MSN

โอโห้ พี่ปุ้ยเก่งจัง  คำนับ คำนับ คำนับ

oop's
- - WIRING & TUNING - -
Oke...Pat TZ#042
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---รอไปทะเลๆๆๆ---

« ตอบ #96 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 22:00:39 »

สุดยอด
ae-101 RED

« ตอบ #97 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 23:01:08 »

คนนี้ของแท้  อิอิอิ

AE สำหรับเค้าคงไม่สำคัญ  แต่ AE สำหรับผมมันฝังใจ

- AE-101 RED

- 3S-GTE NONAIR

- E Manage Blue Tune By หน่อง

- TURBO T04D A/R 60

- 550 cc.

- BoostPressure  Lo 0.8 - Hi 1.3

- ORC single

- AE บ้านบ้าน MO พอขำขำ
ae4348

« ตอบ #98 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 08:23:32 »

ปุ้ย......ทำต่อซิครับ ทำเป็น 9ag 20vเลยครับ เกือบ 2000 cc. เลยครับ ไหนๆก็จะเต็มอยู่แล้วนิ ต่อยอดอีกหน่อยให้มันสุดๆไปเลยแบบ คุยได้เลยว่ายังไม่มีใครทำ แม้กระทั่งในญี่ปุ่นเองก็เถอะ เท่าที่มีข้อมูลอยู่และหาได้ ยังไม่มีใครทำจริงๆ ขอบอกครับ ต้องบอกว่า " ..ใคร?..งงงงงงงโคตรรรรรรรรสุดๆๆๆๆๆ "
ae4348

« ตอบ #99 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 08:29:30 »

ถ้า "ปุ้ย " อยากทำจริงๆ เดี๋ยวผมถามข้อมูลที่ อาจารย์ อัต พูนทองเรซซิ่ง ให้อีกทีครับ คนนี้ต้องยกให้เลยครับ ข้อมูลเพียบบบบบจริงๆๆครับ ข้อบอกชั่วโมงนี้คนนี้ hot จริงๆ ทำจริง วิ่งจริง แรงจริง คำภีร์ 4ag ตัวจริงเสียงจริง ไม่ได้ชงกันเองนะครับ ของดีก็ต้องบอกว่าดี ตามที่เห็นครับ
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์