AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 20:26:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียวเข้ายาก ขึ้น และ มีเสียงดัง "แค๊ก" เช็คที่จุดไหนคั๊ป  (อ่าน 2124 ครั้ง)
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 20:04:23 »

เนื่อง จากแข่งจิมเมื่อ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา

พอแข่งเสร็จ  เข้าเกียถอยหลัง ดัง แคร๊ก เอ่อ..  เหมือนเหยีบ ครัชไม่สุด

บางทีเอาเท้า วางไว้ที่ ครัช กด เบาๆ ซักพักใหญ่ๆ  ครัชยุบลงไปเอง

อาการแบบ นี้ เกิดจากอะไรได้บ้าง คั๊ป

1"ผ้าครัชใกล้หมด รึเปล่า คับ จะได้ซื้อแต่ผ้าครัช มาเปลี่ยนอย่างเดียว

2" ปั้มครัช บน-ล่าง  รั่ว  แต่ผม ดูๆ บริเวณ ปั้มครัช แล้ว ไม่มีน้ำมันออกมา  ถ้าเป็นลูกยาง จะได้ซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยน

แบบว่า ช่วงนี้ งบจำกัดมากๆๆ
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 20:40:09 »

ประกาศ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Bank115PowerHaus
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 21:11:40 »

เปนไปได้คับว่าผ้าจะหมด

ลองไล่น้ำมันดูใหม่ครับ

115Powerhaus
11X Club
ผู้สนับสนุนหลัก Inter Water treatment
iAppCreation
Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 21:57:34 »

ถ้าผมเดาไม่ผิด เค้าเรียก หวีครัชไม่คลายครับ มันไม่ยอมถ่างให้เกียร์เข้าร่อง(เหมือนจะติดเรทนิดๆ) เลยดังแบบนี้ เปลี่ยนหวีครัชแล้วหายเลยอะ

น้าโต้เปลี่ยนหวีครัชครั้งล่าสุดเมื่อไรครับ
EMER
มือใหม่หัดซิ่ง
**

7a fte

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 22:33:10 »

เนื่อง จากแข่งจิมเมื่อ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา

พอแข่งเสร็จ  เข้าเกียถอยหลัง ดัง แคร๊ก เอ่อ..  เหมือนเหยีบ ครัชไม่สุด

บางทีเอาเท้า วางไว้ที่ ครัช กด เบาๆ ซักพักใหญ่ๆ  ครัชยุบลงไปเอง

อาการแบบ นี้ เกิดจากอะไรได้บ้าง คั๊ป

1"ผ้าครัชใกล้หมด รึเปล่า คับ จะได้ซื้อแต่ผ้าครัช มาเปลี่ยนอย่างเดียว

2" ปั้มครัช บน-ล่าง  รั่ว  แต่ผม ดูๆ บริเวณ ปั้มครัช แล้ว ไม่มีน้ำมันออกมา  ถ้าเป็นลูกยาง จะได้ซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยน

แบบว่า ช่วงนี้ งบจำกัดมากๆๆ

เคยเป็น แต่ของผมเปลี่ยนลูกยางในปั้มครัชแล้วหายครับ
arTO-TRD

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 07:10:27 »

ขอบคุณ ทุกๆ คำ ตอบคั๊ป

เดี๊ยว ลองเปลี่ยน ลูกยางปั้ม ครัชก่อนคั๊ป ถ้าไม่หาย คงต้อง ผ้าครัช + หวี แล้วละคั๊ป

ขอบคุณครับ
6.9

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 07:26:21 »

เตรียมไว้ซักสามสี่หมื่น เปลี่ยนหกเกียร์เต็ดซิ่ง กล่องหกเกียร์ ฟลายวีลลดน้ำหนัก ครัชทองแดงสามแฉกพร้อมหวี ค่าแรงและค่าน้ำมันเกียร์เต็ด อิอิ ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 08:04:04 »

ลองเหยียบคลัชไช่ใว้ครับ ถ้าคลัชหายไปก็ลูกยางปั้มละครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ตามด้านบนที่บอกไว้นะครับ

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
vitty@LN.Z

เมื่อก่อนเคยเปนเจ้าของคันเน้..เว้ย!

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 08:14:23 »

พังแล้ว........

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 08:21:46 »

โอ เอส ไหมพี่

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
aj dvd

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 08:35:23 »

ปั๊มคลัชตัวบนคับโต้ เปลี่ยนละหายเลย ผมเคยเป็นโคลนเต็มเลย
อย่าลืมล้างทั้งระบบด้วยล่ะ ทั้งตัวบนตัวล่างถอดล้างให้หมด
แล้วก้อเอาลวดแยงรูทำความสะอาดจากกระปุกพักลงเสื้อปั๊มด้วย ไม่งั้นน้ำมันไม่ยอมไหลลงเสื้อ
ชุดซ่อมของเทียมร้อยสองร้อยบาท ไม่แนะนำอาจจะได้รื้อบ่อย ยกเว้นกรณีหาซื้อไม่ได้แล้วรีบจิงๆ
ของแท้ไม่รู้ราคาอะ
ตอนรื้อจะติดหม้อลมเบรคนิดหน่อยข่มขืนเอา
แล้วจะติดท่อไอดี ถอดฝาท่อไอดีออกจะทำง่ายขึ้น
ส่วนไล่ลมก็เหมื่อนไล่เบรคแหละ มีไรโทรมาถามนะ
arTO-TRD

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 09:14:18 »

เตรียมไว้ซักสามสี่หมื่น เปลี่ยนหกเกียร์เต็ดซิ่ง กล่องหกเกียร์ ฟลายวีลลดน้ำหนัก ครัชทองแดงสามแฉกพร้อมหวี ค่าแรงและค่าน้ำมันเกียร์เต็ด อิอิ ซุบซิบ

ง่า.........

ไม่พังง่ายๆหรอก  ยังไมได้ วิ่งก่า 5A ห้าวเป้ง เลย คิคิ

อะ จัดไป  อะจัดไป

ปั๊มคลัชตัวบนคับโต้ เปลี่ยนละหายเลย ผมเคยเป็นโคลนเต็มเลย
อย่าลืมล้างทั้งระบบด้วยล่ะ ทั้งตัวบนตัวล่างถอดล้างให้หมด
แล้วก้อเอาลวดแยงรูทำความสะอาดจากกระปุกพักลงเสื้อปั๊มด้วย ไม่งั้นน้ำมันไม่ยอมไหลลงเสื้อ
ชุดซ่อมของเทียมร้อยสองร้อยบาท ไม่แนะนำอาจจะได้รื้อบ่อย ยกเว้นกรณีหาซื้อไม่ได้แล้วรีบจิงๆ
ตอนรื้อจะติดหม้อลมเบรคนิดหน่อยข่มขืนเอา
แล้วจะติดท่อไอดี ถอดฝาท่อไอดีออกจะทำง่ายขึ้น
ส่วนไล่ลมก็เหมื่อนไล่เบรคแหละ มีไรโทรมาถามนะ

ขอบคุณครับพี่เต้  แล้ว ๆๆๆ  เวลาไปซื้อ  บอกเค้าว่า ลูก ยางปั้มครัชบน AE101 ใช้ ปะคั๊ป
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:52:02 »

เคยเป็นแต่ตอนตั้งขาครัชต่ำไป เข้าเกียร์ยากหน่อย ต้องเหยียบครัชจนสุด

ตอนนี้ตั้งให้เหลือระยะฟรีมากหน่อย เข้าเกียร์สบาย สับเกียร์ที ไม่ต้องกังวล

aj dvd

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 17:40:29 »

ง่า.........

ไม่พังง่ายๆหรอก  ยังไมได้ วิ่งก่า 5A ห้าวเป้ง เลย คิคิ

อะ จัดไป  อะจัดไป

ขอบคุณครับพี่เต้  แล้ว ๆๆๆ  เวลาไปซื้อ  บอกเค้าว่า ลูก ยางปั้มครัชบน AE101 ใช้ ปะคั๊ป
ชุดซ่อมปั๊มคลัชตัวบนเออีร้อย    หนี่งที่ครับเพ่
arTO-TRD

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:52:16 »

พุ่งนี้เอารถ ไปอู่ แล้วคับพี่เต้ คาดว่า ประมาณ 600 บาทคั๊ป
ae-101 RED
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 23:29:03 »

หาเอาแบบซิ่งๆไปเลยพี่ อิอิอิ

AE สำหรับเค้าคงไม่สำคัญ  แต่ AE สำหรับผมมันฝังใจ

- AE-101 RED

- 3S-GTE NONAIR

- E Manage Blue Tune By หน่อง

- TURBO T04D A/R 60

- 550 cc.

- BoostPressure  Lo 0.8 - Hi 1.3

- ORC single

- AE บ้านบ้าน MO พอขำขำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์