AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 02:29:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีคั๊ป "แม่" ให้เลิกไปแข่งรถ  (อ่าน 5421 ครั้ง)
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:09:37 »

ผมแอบเล่นจิมคาน่ามาประมาณ 2-3 ปีแล้วคับ เพิ่งประสบผลสำเร็จ เมื่อ ที่ผ่านมาคั๊ป

แล้วทางบ้าน โดยเฉพาะ แม่ผม ก็เพิ่งรู้  ท่านบอกให้ผมเลิก แข่งรถ คั๊ป

เพราะ ผมกำลังจะมี ตัวน้อยๆ อีกคน  แล้วอีกอย่างท่านกัวว่าผมกะเกิดอุบัติเหตุ ไม่ใช่ตอนแข่ง แต่ระหว่างทางกลับ

เพราะส่วนใหญ่ที่ผม แอบไปแข่ง(ไม่มีใครรู้ แม้กระทั่งคนในคลับผมเอง) ส่วนมาก กลับ ถึงบ้าน เวลา สี่ ถึง ห้า ทุ่มทุกครั้ง

ส่วนใหญ่จะบอก แม่ว่า ไปทำงาน  ไปบ้านพ่อตาแม่ยาย  ซ่ะส่วนใหญ่ คั๊ป

ถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ โดน สั่งห้าม   "จะทำอย่างไรดีคั๊ป"

คำนับ คำนับ คำนับ
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:17:58 »

ฝันของเราทางของเรา

ก็อธิบายหั้ยท่านเข้าใจสิครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:18:10 »

ชี้แจงให้ท่านเข้าใจครับว่าการแข่ง จิม ไม่อันตราย เพราะว่าความเร็วไม่สูงครับ อธิบายด้วยเหตุผลเชื่อว่าน่าจะเข้าใจกันได้คร๊าบ............

และการแข่งขันรถยนต์ทุกประเภทไม่อันตรายคร๊าบ ถ้าเครื่องป้องกันครบถ้วยคร๊าบ .............

เอาใจช่วยนะโต้ ........ คำนับ
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:28:51 »

นานๆครั้ง พอ ครับ อิอิ  อ่านหนังสือ
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:39:32 »

ผมจาเอาถ้วยที่ได้ให้แม่ดูตรงหน้าครับ แล้วบอกกับแม่ว่า   นี่แน่!  ย่องเบา
แม่คงขำแล้วก็หัวเราะ พร้อมส่ายหน้า พร้อมกับคิดในใจว่าช่างมันไปเหอะ  ฮิฮิ
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 16:58:23 »

เอ่อ ยังไม่มีครอบครัว ให้คำตอบไม่ได้

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Toom111 พิดโลก
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE-レーシング クラブ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 17:44:54 »

อธิบายให้เค้าฟังว่าการแข่งเป็นแบบไหน อย่างไร  ถ้าให้ดีพาไปดูด้วยเลยคับดีที่สุด  (ผมก็พาพ่อแม่ไปดูเลยคับ เดี๋ยวเค้าเข้าใจเองว่ามันอันตรายมากป่าว)
เรื่องเกิดอุบัติเหตุ อาจเป็นที่ท่านรีบกับบ้านอ่ะคับ ขับรถเร็ว ท่านบอก แข่งเสร็จ สามทุ่ม  รีบ แซดดกลับ  หวันโลก ซัดอย่างเดียวเลย 140-170 ตลอดเส้นทาง  ผมที่ได้คือ 30 นาทีถึงบ้าน ก๊ากๆๆๆๆ

ไม่เคยขับเร็วอะไรขนาดนั้นมานาน โขแล้ว
  ตรงนี้แหละน่ากลัว

อยากรู้ต้องลอง!!!
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:07:48 »

อธิบายให้เค้าฟังว่าการแข่งเป็นแบบไหน อย่างไร  ถ้าให้ดีพาไปดูด้วยเลยคับดีที่สุด  (ผมก็พาพ่อแม่ไปดูเลยคับ เดี๋ยวเค้าเข้าใจเองว่ามันอันตรายมากป่าว)
เรื่องเกิดอุบัติเหตุ อาจเป็นที่ท่านรีบกับบ้านอ่ะคับ ขับรถเร็ว ท่านบอก แข่งเสร็จ สามทุ่ม  รีบ แซดดกลับ  หวันโลก ซัดอย่างเดียวเลย 140-170 ตลอดเส้นทาง  ผมที่ได้คือ 30 นาทีถึงบ้าน ก๊ากๆๆๆๆ

ไม่เคยขับเร็วอะไรขนาดนั้นมานาน โขแล้ว
ใช่

chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:32:03 »

พาไปดูตอนแข่งครับ

ตามฝัน
arTO-TRD

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:48:39 »

อธิบายให้เค้าฟังว่าการแข่งเป็นแบบไหน อย่างไร  ถ้าให้ดีพาไปดูด้วยเลยคับดีที่สุด  (ผมก็พาพ่อแม่ไปดูเลยคับ เดี๋ยวเค้าเข้าใจเองว่ามันอันตรายมากป่าว)
เรื่องเกิดอุบัติเหตุ อาจเป็นที่ท่านรีบกับบ้านอ่ะคับ ขับรถเร็ว ท่านบอก แข่งเสร็จ สามทุ่ม  รีบ แซดดกลับ  หวันโลก ซัดอย่างเดียวเลย 140-170 ตลอดเส้นทาง  ผมที่ได้คือ 30 นาทีถึงบ้าน ก๊ากๆๆๆๆ

ใช่

อ้อน อ้อน อ้อน

สมัครแข่งไปแล้วด้วย  หวังได้ถ้วยด้วยตอนนั้น

เวลารอ เลยไม่แคร์อะไรมากมาย พอแข่งเสร็จ โดย เวรกำ  รถเครื่องเสียง ปิดหัวปิดท้าย (เค้าแข่งเครื่องเสียง)

กว่าจะออกมาได้  รีบกลับ อาจจะเป็นเพราะ ผมกลับคนเดียวด้วยป่าว  เอาไง ดี  เอาไงดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2009 18:50:54 โดย !!+โต้ เออี +!! » บันทึกการเข้า
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 18:54:15 »

พูดยากมากเลยครับ ความห่วงใยของแม่ก็สำคัญนะครับ ความฝันก็ยิ่งใหญ่
            แต่ขอถามนิดหนึ่งครับ คุณโต้มีลิมิตของความสำเร็จแค่ไหนครับ ถ้าเป็นผม ผมถือว่าที่ได้รางวัลมา ผมถึอว่าสำเร็จแล้ว ผมคงไม่ไปถึงระดับชาติ หรือการแข่งครั้งต่อไป ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะสำเร็จอีก ผมจะเลือกทำแบบเขาทราย เลิกตอนรุ่งโรจน์ แล้วไปหาความสำเร็จอื่นที่ทำให้คุณแม่สบายใจครับ

เป็นความรู้สึกของคนที่ไม่มีคุณแม่แล้วครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 19:00:24 »

บอกตรงๆครับโดนด่าโครมเดียวเลิก

Keng3s-GTE
นักแข่งมือสมัครเล่น

I LOVE AE

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 19:23:27 »

ของใช้มุขผมดู บอกท่านไปว่า อย่าขวางทางแชมป์!!! อิอิ
ล้อเล่นนะครับ คำนับ แต่ผมใช้แบบนี้จริงๆ เหอๆๆ

LEE RACING...
ซัดยาววว.
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 19:27:58 »

เห็นใจครับ เหมือนผมเลย

พยายามจะปรับปรุงรถให้ดี แต่แม่ไม่ค่อยเห็นด้วย

ก็เลยทำกันไปตามยถากรรม
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 19:47:07 »

ผมว่าพี่โตแล้วนะคับ น่าจะตัดสินใจอะไรเองได้แล้วนะพี่ พอผมเปิดเข้ามาอ่าน รู้สึกกับคำถามของพี่ มันดูเหมือนเด็กๆยังไงไม่รู้คับพี่ ยังไงก็เอาใจช่วยคับ คำนับป.ล.ฝันของเรา ทางของเราคับพี่

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 20:18:42 »

ท่าทางจะกลัวแม่
ตอนวัยรุ่นตอนต้น ผมชอบขี่รถมอไซวิบากมาก ขี่ทุกวัน ทุกเย็น เข้าป่าเข้าดอยที่เชียงใหม่  บิดหมดปลอก(ในป่านะ) ตั้งแต่125cc ไปถึง250cc น้ำมันวันละถัง
แม่ไม่รู้หรอกว่าผมขี่เร็วแค่ไหน แม่ก็เตือนตลอดว่า อย่าขี่รถเร็ว แต่บอกได้ว่าเลยล้มทุกวัน

แต่แม่ ซื้อหมวกกันน๊อก shoei ถุงมือ รองเท้า ให้ครบเลย เซฟสุดๆ ขอบคุณแม่คร๊าบ

ปล ใครเตือนก็ไม่ฟังหรอก จนกว่าจะเจ็บ มันถึงจะจำ (เหมือนเมาแล้วขับนั่นแหละ ต้องโดนเต็มๆ เลือดกระจายแล้วไม่ตายนั่นแหล่ะ จำแน่นอน )

ความคิดผมก็คือ แข่งได้ครับ แต่ต้องปลอดภัย

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
arTO-TRD

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 21:23:07 »

ร้องเพลง ร้องเพลง ร้องเพลง
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 21:35:16 »

มีลูกมีครอบครัวแล้ว ย้อนนึกถึงตัวเราก้อแล้วกัน
ทำไมท่านถึงห้ามเรา เพราะเค้ารักและห่วงใยเรา
ถ้าลูกของเราเป็นแบบนี้ เราจะนอนหลับหรือเปล่า
ชั่งน้ำหนักดูนะครับ  สิ่งที่คุณทำมันไม่ผิดหรอกครับ
arTO-TRD

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 21:37:08 »

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำคั๊ป
Oke...Pat TZ#042
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---รอไปทะเลๆๆๆ---

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 21:39:14 »

อธิบายให้ท่านเข้าใจคับ.....

หรือไม่ก็...ค่อยๆลดลงมาคับ.....

หันมาดูลูกน้อยดีกว่าคับ.......
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์