AE. Racing Club
25 ตุลาคม 2024 12:20:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบราคาอะหลั่ยแถวบ้านกับเซ๊ยงกง  (อ่าน 1914 ครั้ง)
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 11:35:50 »

อยากเช็คราคา ร้านขายอะหลั่ยแถวบ้าน กับเซียงกงราคาแตกต่างกันมากหรือเปล่า
ถ้าราคาไม่แรงมาก จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียค่าน้ำมัน ไปซื้อแถวเซียงกง
ตัวอย่าง อะหลั่ย 92  ราวแรคทั้งเส้นพร้อมยางหุ้มครบ ขาย 1800 บาท
                             ถ้าถอดเฉพาะไม้ตีกลอง คิดคู่ละ 600 บาท
ร้านนี้ตัดของมาจากเซียงกงอีกทีครับ ฝากเพื่อนๆวิจารณ์หน่อยครับ ว่าราคาแรงหรือเปล่า  คำนับ คำนับ
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 12:00:55 »

อืม ........
SMIRF 101

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 12:08:29 »

ผมว่าโอเคนะถ้าคิดว่าไม่ต้องเสียเวลากับค่าน้ำมัน
taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 12:09:58 »

พอกันนะครับ ถ้าไปเชียงกงมีให้เลือก แต่ไม่มีทุกร้าน ที่จอดรถก็ค่อนข้างแออัด
บางร้านอยากขายของ ของไม่มีก็ไปตัดร้านอื่นมา พอเราดูแล้วไม่พอใจ (ไม่เอา) เขาก็เอาไปคืนร้านที่เอามา
แต่พอเราไปร้านใหม่ก็ไปเจอตัวเมื่อตะกี้นี่แหละ ที่เราไม่เอา  เจอมากับตัวเลย(บางที่หาทั้งวันยังไม่ได้ของเลย)
ถ้าคิดว่าได้ของคุณภาพดีพอกัน ใกล้บ้านดีกว่า เพิ่มอีกนิดหนึ่ง คิดว่าจ่ายค่าน้ำมันแล้วกัน

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 13:51:32 »

ผมก้อคิดเหมือนเพื่อนๆอะครับ ประหยัดเวลา ประหยัดค่าน้ำมัน
ถ้าราคาไม่แรงเกินไป อย่างน้อยก้อยังเป็นข้อมูลเปรียบเทียบราคากันได้ครับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 13:57:07 »

มีแร็ค แบบ ไม่มี เพาเวอร์ บ้างมั๊ย ครับ ร้านนั้นอ่ะ??
BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 14:08:32 »

ร้านแถวบ้านผม   มีทั้งอะไหล่ใช้แล้วในบ้านเรา (ซากรถที่ชนมา มีมากเลย) ทั้งของเปิดตู้แต่ไม่มาก  เช่นหน้าตัด ae 92 ผมได้แผงแอร์, ไฟมุ่ม, ไฟตาแมว  ฯลฯ    ของบางอย่างถูกกว่า,  บางอย่างราคาเท่ากับเชียงกง   คิดดูแล้วไม่ต้องเสียเวลา  และค่าน้ำมันวิ่งไปซื้อ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน 2009 14:10:53 โดย BIG 92 » บันทึกการเข้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 14:11:17 »

ร้านนี้เป็นร้านเปิดใหม่ครับ อยู่แถวบ้านผม ถนนพระราม 2(ร้านเล็กๆ ตัดของจากเซียงกง)
เคยถามเค้านะ เค้าบอกรับหาอะหลั่ยให้ด้วย ถ้าเค้าตอบแบบนี้นะครับ
ผมว่าอะไรก้อมีหมดอะครับ เพียงแต่ราคาเค้าอาจต้องบวกเพิ่มแน่เลย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 14:51:21 »

ร้านแถวบ้านผม   มีทั้งอะไหล่ใช้แล้วในบ้านเรา (ซากรถที่ชนมา มีมากเลย) ทั้งของเปิดตู้แต่ไม่มาก  เช่นหน้าตัด ae 92 ผมได้แผงแอร์, ไฟมุ่ม, ไฟตาแมว  ฯลฯ    ของบางอย่างถูกกว่า,  บางอย่างราคาเท่ากับเชียงกง   คิดดูแล้วไม่ต้องเสียเวลา  และค่าน้ำมันวิ่งไปซื้อ 

รบกวน ถาม ให้หน่อยครับ ว่า มี แร็ค ไม่เพาเวอร์ ของ 92 บ้างมะครับ เส้นละเท่าไร??
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 14:51:57 »

ร้านนี้เป็นร้านเปิดใหม่ครับ อยู่แถวบ้านผม ถนนพระราม 2(ร้านเล็กๆ ตัดของจากเซียงกง)
เคยถามเค้านะ เค้าบอกรับหาอะหลั่ยให้ด้วย ถ้าเค้าตอบแบบนี้นะครับ
ผมว่าอะไรก้อมีหมดอะครับ เพียงแต่ราคาเค้าอาจต้องบวกเพิ่มแน่เลย

รบกวน ถาม ให้หน่อยครับ ว่า มี แร็ค ไม่เพาเวอร์ ของ 92 บ้างมะครับ เส้นละเท่าไร??

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 15:09:56 »

เดี๋ยวเย็นๆแวะไปถามให้นะครับ แล้วจะมาโพลต์บอกให้นะครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009 17:48:52 »

มีอยู่เส้นนึงครับ แต่สภาพไม่สวยเละ
นอกนั้นมีพาวเวอร์หมดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์