AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 10:23:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >> > กล่องเตือนลืมปิดไฟหน้า < < <  (อ่าน 3851 ครั้ง)
T o n t_[AE.]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 17:14:35 »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

(ขออนุญาตเจ้าของภาพ นำมาเป็นตัวอย่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ)

พอดีได้กล่องเตือนลืมปิดไฟหน้ามา แต่ไม่แน่ใจว่าตรงรุ่น หรือป่าว (เพิ่งรู้ทีหลังว่า กล่องต้องได้รุ่นใครรุ่นมัน ถึงจะทำงานได้)
พอผมใส่เข้าไปแล้ว ไม่ทำงานครับ เลยถอดออก ใส่ทุกอย่างเข้าที่เดิม แล้วเช็คไฟหน้าดูว่าติดไหม

ได้เช็คทีละอาการ ดังนี้:-
  1.  เช็คหลอดไฟ ไม่ขาดทั้งต่ำ และสูง
   2.  ฟิวส์ไฟหน้า ไม่ขาดทั้ง 2 ตัว
*3.  รีเลย์ไฟหน้า ถอดดูแต่ในห้องเครื่อง แต่ยังไม่ได้ลองเปลี่นดู
        (มีกี่ตัวครับ อยู่ตรงไหนบ้าง ยังไม่ได้ถอดเปลี่ยนดู  ถ้ารีเลย์ไฟหน้าเสีย จะเกิดปัญหานี้ได้หรือป่าวครับ)

4.  ยกเลี้ยวไม่เสีย (เพราะลองเอาอีกตัวที่ทำงานได้ปกติ มาลองแล้ว)

สรุป  ไฟต่ำไม่ติด(เพราะตอนเปิดการทำงานอยู่ที่ไฟต่ำ)  ไฟสูงติดปกติ

อยากสอบถามหน่อยครับ ว่าเราสามารถตรวจเช็คตรงจุดไหนได้อีกบ้างครับ

ขอบคุณครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2009 20:20:46 โดย T o n t_[AE.] » บันทึกการเข้า

sleeper
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 18:36:46 »

รอผู้รู้ แล้วกันนะคับ อัพให้

ผมก็อยาก ใส่ แต่พอดี บอดี้รถผมเป็น EE101 ไม่มีปลั๊กเดินมาไว้ สำหรับเสียบ ไว้รู้จริงเท็จ แค่ไหน
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 19:42:04 »

ตอนโทรคุยกันนึกไม่ออก มานั่งคิดๆดู ลองดูสายไฟอาจจะขาดก็ได้นะครับ

ของผมก็เคยได้มาหนึ่งตัว จากหน้าขายนี่อ่ะครับ ตอนแรกไฟแตก รับผิดชอยโดยเอาตัว ลืมปิดไฟหน้า เสียๆ มาให้ผม เลยไม่รู้รับผิดชอบยังไง แต่ก็เอาเถอะครับ ใครทำไรไว้ยอมได้รับผลกรรมครับ
ผมเลยไปหาวงจรตัวนี้มาให้ดูกัน

ขอบคุณ www.weekendhobby.com ด้วยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 20:36:37 »

ตอนโทรคุยกันนึกไม่ออก มานั่งคิดๆดู ลองดูสายไฟอาจจะขาดก็ได้นะครับ

ของผมก็เคยได้มาหนึ่งตัว จากหน้าขายนี่อ่ะครับ ตอนแรกไฟแตก รับผิดชอยโดยเอาตัว ลืมปิดไฟหน้า เสียๆ มาให้ผม เลยไม่รู้รับผิดชอบยังไง แต่ก็เอาเถอะครับ ใครทำไรไว้ยอมได้รับผลกรรมครับ

ผมก็กลัวเป็นอย่างที่คุณว่า  สายไฟขาดใน แล้วขั้นตอนมันแก้ไขได้ยังไงถ้าอาการเป็นอย่างที่ว่า

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 02:40:28 »

แล้วของ 92 ตรงรุ่น มีรหัส หรือ จุกสังเกตุไหมครับ อยากได้ จัง

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 06:58:28 »

แล้วของ 92 ตรงรุ่น มีรหัส หรือ จุกสังเกตุไหมครับ อยากได้ จัง

ต้องดูจากรหัสเท่านั้นครับ (ผมก็ยังไม่รู้ว่ามันรหัสอะไร)
รอผู้ใจบุญ  บอกรหัสกล่องให้หน่อยครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 20:21:19 »

ขออัพหน่อย รอคำตอบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์