AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 04:34:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1265 ครั้ง)
Tree 20V
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เก็บตังมีลูกคร้าบบบ

« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 20:19:32 »

อันดับแรก เวลาเปลี่ยนเกียร์แล้วปล่อยครัช บางครั้งรถมันกะตุกๆ ออกไปแล้วก็เหมือนเดิม
อันดับสอง บางครั้งเข้าเกียร์ยากครับ เป็นเกือบทุกเกียร์
อันดับสาม เวลาเหยียบครัชค้างไว้นานๆแล้วจะเข้าเกียร์จะเข้ายากครับ ต้องปล่อยครัชแล้วเหยียบอีกครั้งครับ
อันดับสี่ เวลายกคันเร่งแล้วจะได้ยินเสียงดังแครดๆๆๆๆ ยาวเลยครับ เป็นบางครั้งครับพอเหยียบครัชเสียงหายครับ พอปล่อยครับก็ดังอีก เป็นบางครั้งนะครับ
อันดับห้า บางครั้งกดคันเร่งออกตัวแบบแรงๆ มาแต่รอบครับความเร็วไม่ค่อยขึ้น บางครั้งกดคันเร่งออกแล้วโดดออกเลยครับ
มันมาจากครัชหรือป่าวครับ

เกียร์เต็ดนะครับ

แล้วอีกอย่างนึงครับ ตอนนี้ยางแท่นเกียร์ขาดแล้วครับ มันจะมีผลอะไรบ้างครับ แล้วค่าใช้จ่ายกี่บาท
ขอบคุณครับ

<Art @ cz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 21:40:56 »

เช็คระบบส่งกำลังแหละครับ ทั้งปั๊มคลัช  และชุดคลัช
ส่วนยางแท่นเครื่องขาด  เครื่องก็จะสั่น  สะบัด ระบต่ำๆ จะรู้สึกได้ชัดเจน
 ยางแท่นเครื่องเชียงกง ลูกละ 300-400 บ. ลุ้นสภาพ ตาดีได้ตาร้ายเสีย เลือกดีใช้ยาว
หรือจะซื้อบูชยางแท่นเครื่องตามร้านอะไหล่ 150-200 บ. เอาไปให้อู่อัดกับเสื้อเดิม
Oat..20valve&G5
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

The Arsenal ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 23:09:14 »

เช็คระบบส่งกำลังแหละครับ ทั้งปั๊มคลัช  และชุดคลัช
ส่วนยางแท่นเครื่องขาด  เครื่องก็จะสั่น  สะบัด ระบต่ำๆ จะรู้สึกได้ชัดเจน
 ยางแท่นเครื่องเชียงกง ลูกละ 300-400 บ. ลุ้นสภาพ ตาดีได้ตาร้ายเสีย เลือกดีใช้ยาว
หรือจะซื้อบูชยางแท่นเครื่องตามร้านอะไหล่ 150-200 บ. เอาไปให้อู่อัดกับเสื้อเดิม
ตามท่านข้างบนเลย เช็คแผ่นครัชดูด้วยอาจจะผ้าหมด และยางแท่นเครื่องเสียขาดจะสะดุดหัวทิ่ม

iPuNN (ปั้น)
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 23:13:53 »

ซูม ซูม

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์