AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 16:11:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ทุกวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือน Meettig Lotus เลียบทางด่วน รามอินทรา นะคร๊าบ
**ก่อหวอด** สรรหากิจกรรมระหว่างการมิตติ้ง ? - 0 (0%)
www.facebook.com/COROLLA.EE90AE92 Fanpage Like+ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 323 324 [325] 326 327 ... 873  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: • มาคุยเรื่อง DORAEMONSTER 9X กันครับ •  (อ่าน 2509178 ครั้ง)
Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #6480 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 15:00:28 »

จะติดตั้ง เจ้า 4 ชิ้นนี้ เองอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย แบบว่ากลัวหลุดอ่ะ

จริงๆแล้วน้าจะทำสีอยู่แล้วให้ร้านทำสีติดตั้งให้เลยก็ได้ครับ ส่วนมากเค้าไม่คิดเงินเพิ่มครับงานเหมาตอนคุยราคาคุยให้จบ เลยว่าเราจะทำซุ้มล้อแบบไหนจะเจาะแก้มเพิ่มยังไง ถ้าคิดเพิ่มก็ไม่แพงครับ ศึกษาดูว่าแบบไหนถูกใจเรา ที่สำคัญระยะในการทำสีและประกันด้วย... ว่าแต่น้าจะทำสีอะไรครับ.

รักคนอ่าน ㋡™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #6481 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 15:06:44 »

ไปเขาใหญ่พึ่งกลับมาถึงอยากบอกว่าหนาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกๆ ฮิฮิ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #6482 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 15:09:29 »

ไปเขาใหญ่พึ่งกลับมาถึงอยากบอกว่าหนาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกๆ ฮิฮิ

น่าอิจฉา ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #6483 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 15:44:02 »

กทม. ก็หนาวอยู่นะคับลุง ฮ่าๆ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0

« ตอบ #6484 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 15:46:11 »

อยากบอกว่าฝาดำซัดขึ้นเขาใหญ่มันโครตๆเลยเลยปั้น มอไซด์
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=EByNhuRxYDI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=EByNhuRxYDI</a>
อันนี้ก่อนขึ้นทางเข้าเขาใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2010 15:57:58 โดย รักคนอ่าน » บันทึกการเข้า
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6485 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 17:37:37 »

จะติดตั้ง เจ้า 4 ชิ้นนี้ เองอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย แบบว่ากลัวหลุดอ่ะ

จริงๆแล้วน้าจะทำสีอยู่แล้วให้ร้านทำสีติดตั้งให้เลยก็ได้ครับ ส่วนมากเค้าไม่คิดเงินเพิ่มครับงานเหมาตอนคุยราคาคุยให้จบ เลยว่าเราจะทำซุ้มล้อแบบไหนจะเจาะแก้มเพิ่มยังไง ถ้าคิดเพิ่มก็ไม่แพงครับ ศึกษาดูว่าแบบไหนถูกใจเรา ที่สำคัญระยะในการทำสีและประกันด้วย... ว่าแต่น้าจะทำสีอะไรครับ.

ขอบคุณมากเลย
อยากเห็นก่อนอ่ะ แล้วที่สำคัญ มีปัญหาบ้านต่ำกว่าถนน กลัวติดมากๆเลย จะได้ทำบ้านสะก่อน เดี่ยวทำสีมาเสร็จเข้าบ้านไ่ม่ได้ อ่ะงานเข้า ผบ.ทบ. ด่าเอาแน่ 5555555555555.-

แต่ก็สบายใจไปได้แล้วส่วนหนึ่งครับ ไม่ติดครับ ถ้าผมเอาหน้าเข้าบ้าน แต่ถ้าเอาหลังเข้าบ้านติิด แต่ก็คงปล่อยแล้ว

ตอนนี้ก็ติดเสร็จหมดแล้ว สนุกดี

ก็ว่าจะสีแดงเหมือนเดิมครับ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาแดงไหนดี แดงแบบที่ง่ายๆ สวยๆ แดงเบอร์อะไรครับ

คันนี้แดงเบอร์อะไรอ่ะ บอกกันมั่งสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2010 17:45:31 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #6486 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 18:10:13 »

อยากบอกว่าฝาดำซัดขึ้นเขาใหญ่มันโครตๆเลยเลยปั้น มอไซด์
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=EByNhuRxYDI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=EByNhuRxYDI</a>

ยิ่งขาลงนะ สุดยอดเลยพี่ ตอนผมไปก็ซัดยับเหมือนกัน

TOCOBU

« ตอบ #6487 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 18:13:05 »

ยิ่งขาลงนะ สุดยอดเลยพี่ ตอนผมไปก็ซัดยับเหมือนกัน
จริงๆเบิร์ดแต่พี่ว่าขาขื้อก็มันขาลงก็มันพี่เปิดกระจกขับรู้สึกเลยว่า20vเสียงหวานมาก อินเลิฟ

« ตอบ #6488 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 18:54:32 »

สวยๆเลย คับ น้าเอ็ด สุดยอด
กำลังหาไฟเลี้ยวในกันชน ของ A31 อยู่เลย กับตะแกง หน้า  หรือว่ายัด inter สะเลยดี อิอิ

ชุดนี้ ถูกกว่า กันชน Sprinter 92 นิดหนึ่ง ก็ตามประสาคนมีงบไม่มาก  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
ลองติดตั้งเอง ไม่ยาก ถามที่สงขลาพร้อมติดตั้ง แพงกว่ากัน 3 เท่า ไม่รู้จะแพงกันไปถึงไหน
น้ามาขนาดนี้แล้วคงต้องหาอินเตอร์มาใส่แล้วล่ะครับ 92 หลังกันชนโล่งมากมาย สอบถามน้าเน่ย์ก็ได้นะครับ น้าเค้าก็ใส่หลอกอยู่สวยดี  ถ้าจะแนะนำอะไรเพิ่ม 3-4 ข้อ อย่าโกรธกันนะครับเพราะแต่ละคนความชอบมันต่างกัน แต่น้าอาจชอบเหมือนผมก็ได้
สคุ๊ปบนฝากระโปรงเอาออกเถอะครับมันเล็กไปไม่เข้ากันกับ part น้าเลย แต่ถ้าน้าเสียดายก็อาจลองย้ายไปข้างๆดีกว่าไหม อันนี้แล้วแต่น้าชอบเลยซ้ายหรือขวา แต่อย่าเอาไว้ตรงกลาง ส่วนรูไฟเลี้ยวกันชนน้าโป้วเรียบไปเลยจะเข้ากับ body 92 มากกว่า
น้าอาจจะงงแล้วไฟเลี้ยวจะไปไว้ไหน..น้าเห็นรูสองข้างนั้นไหมเอาไปซ่อนไว้ตรงนั้นเลย คิ้วข้างรถน้าต้องถอดหรือพ่นสีเดียวกับตัวรถ
สุดท้ายแล้วน้า อีกนิดกันชนหลังคงต้องทำเรียบเหมือนกันชนหน้า ยิ่งทำให้มันเป็นชิ้นเดียวกันได้จะสวยเลยครับ
ส่วนเบอร์สีคงต้อง p.m.ไปถามเจ้าของรถเลยครับ ถามยี้ห้อสีด้วยนะครับ แดง เบอร์เดียวกัน คนละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกันครับ
อ้อทำสีใหม่แล้วต้องทำอะไรอีก ฟิลม์ครับ ลอกออกก็สวย หรือติดสีชา ก็สวย เห็นมาหลายคันและสีใหม่ตกม้าตายฟิลม์เก่าม่วงร่อนหมด
เสียดายตังค์ทำสี ค่อยๆคิด ค่อยๆทำครับอย่าใจร้อน........
เพิ่มอีกนิดครับพอดีเพิงเห็นครับให้ช่างไฟเบอร์แก้ทรงหางอีกหน่อยครับ ขอเอารถผมเป็นตัวอย่างนะครับ

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2010 21:12:11 โดย Prince of ae92gti (หนุ่ย) » บันทึกการเข้า

penpen
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6489 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 21:00:18 »

แหล่มเลย...............
smilegames

« ตอบ #6490 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 21:36:45 »

กำลังหาไฟเลี้ยวในกันชน ของ A31 อยู่เลย กับตะแกง หน้า  หรือว่ายัด inter สะเลยดี อิอิ

ชุดนี้ ถูกกว่า กันชน Sprinter 92 นิดหนึ่ง ก็ตามประสาคนมีงบไม่มาก  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
ลองติดตั้งเอง ไม่ยาก ถามที่สงขลาพร้อมติดตั้ง แพงกว่ากัน 3 เท่า ไม่รู้จะแพงกันไปถึงไหน
น้ามาขนาดนี้แล้วคงต้องหาอินเตอร์มาใส่แล้วล่ะครับ 92 หลังกันชนโล่งมากมาย สอบถามน้าเน่ย์ก็ได้นะครับ น้าเค้าก็ใส่หลอกอยู่สวยดี  ถ้าจะแนะนำอะไรเพิ่ม 3-4 ข้อ อย่าโกรธกันนะครับเพราะแต่ละคนความชอบมันต่างกัน แต่น้าอาจชอบเหมือนผมก็ได้
สคุ๊ปบนฝากระโปรงเอาออกเถอะครับมันเล็กไปไม่เข้ากันกับ part น้าเลย แต่ถ้าน้าเสียดายก็อาจลองย้ายไปข้างๆดีกว่าไหม อันนี้แล้วแต่น้าชอบเลยซ้ายหรือขวา แต่อย่าเอาไว้ตรงกลาง ส่วนรูไฟเลี้ยวกันชนน้าโป้วเรียบไปเลยจะเข้ากับ body 92 มากกว่า
น้าอาจจะงงแล้วไฟเลี้ยวจะไปไว้ไหน..น้าเห็นรูสองข้างนั้นไหมเอาไปซ่อนไว้ตรงนั้นเลย คิ้วข้างรถน้าต้องถอดหรือพ่นสีเดียวกับตัวรถ
สุดท้ายแล้วน้า อีกนิดกันชนหลังคงต้องทำเรียบเหมือนกันชนหน้า ยิ่งทำให้มันเป็นชิ้นเดียวกันได้จะสวยเลยครับ
ส่วนเบอร์สีคงต้อง p.m.ไปถามเจ้าของรถเลยครับ ถามยี้ห้อสีด้วยนะครับ แดง เบอร์เดียวกัน คนละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกันครับ
อ้อทำสีใหม่แล้วต้องทำอะไรอีก ฟิลม์ครับ ลอกออกก็สวย หรือติดสีชา ก็สวย เห็นมาหลายคันและสีใหม่ตกม้าตายฟิลม์เก่าม่วงร่อนหมด
เสียดายตังค์ทำสี ค่อยๆคิด ค่อยๆทำครับอย่าใจร้อน........
เพิ่มอีกนิดครับพอดีเพิงเห็นครับให้ช่างไฟเบอร์แก้ทรงหางอีกหน่อยครับ ขอเอารถผมเป็นตัวอย่างนะครับ

แหะๆๆๆๆ คิดเหมือนเพื่อนผมเลย สกูปให้เอาออก มันบอกว่าจะซื้อต่อเลยก็ได้นะ แต่ขอให้เอาออก 5555+ ก็คิดอยู่ว่าจะเอาออก ครับ (สกูปอันนี้ซื้อมา 50 บาท ) แล้วลองผ่าขยายแล้ว ทำเองไม่ work เท่าไร
เรื่องไฟเลี่้ยวก็คิดอยู่ เพราะผม ก็ใช้ไฟหรี่ เป็นไฟเลี่ยวอยู่แล้ว ที่กันชนไม่ได้ใช้มานานแล้ว ปิดไปก็ดีเหมือนกันนะ ซื้้อใหม่ก็ 800 ก็คิดว่าจะปิด เพราะว่าด้านซ้ายว่าจะใส่ป้ายทะเบียน
ฟิมส์ อิอิ สีชาอยู่แล้ว แต่ร้อนมากเลยกลางวัน ก็น่าเปลี่ยนเหมือนกัน
แก้ทรงหาง ยังไงครับ ให้มันกว้างออกอีกหรอครับ ดูแล้วยังงง  ขอคำแนะนำเพิ่มหน่อย

smilegames

« ตอบ #6491 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 21:45:55 »

ถามเพื่อนๆ ที่ใช้ ไฟหน้า TYJ หน้าใสอ่ะครับ เคยแบบว่าอยู่ดีๆ แล้วมันร้าว ไมครับ

ผมอ่ะเซ็งเลย วันนี้ฝนตกๆหยุดๆ จอดตากฝน แล้วก็ขับรถไปส่งของในเมือง คิดยังไงไม่รู้ไปดูไฟหน้า ปรากฎว่า ร้าว แถมด้านซ้ายอีก ชุดแรกก็ด้านซ้าย แต่อันนั้นแตกจากการขนส่ง แต่อันนี้ซื้อมาได้ไม่นานเอง แต่ไม่ใช่ของใหม่อ่ะนะ ดันมาร้าวซะวันนี้ ไม่ได้ชนอะไรด้วยนะ หามือสองก็ยากจริงๆๆ แล้วเพิ่งซื้อซีนอล มาใส่ได้ อาทิตย์เดียวเอง เซ็งเลย ถ้าร้าวด้านขวา จะไม่เซ็งเลย หรือว่าขายทิ้ง ไปซื้อ levin มาใส่ดี

woody ae92 { golf }
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

DORAEMON GT !!

« ตอบ #6492 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 22:37:08 »

กลับมาแร้วครับ .......... หายตัวไปทัวร์ยุโรบซะนานนน อิอิอิ คุยซะหน่อยยย (จิงๆก็ปายทามมงานแหละครับ ) อยู่ที่โน่นนน ดูได้แต่โพสมะได้มะมีคีย์ภาษาไทยให้เรยยยยย เซ็งจิงๆๆๆ เรยยยยเข้ามาดูอย่างเดียววววว อิอิอิ เจอกันวันที่ 26 นะค้าบบบบบ กลับมาโทรสับเข้าอื้ออเรยยย เนื่องจากมะได้ปิดดดด
พี่ นิวไปเขาใหญ่มาเหรอค้าบบบบเป็นงายยยหนาววมั้ยยยพี่ มะชวนๆๆๆๆ ^^

« ตอบ #6493 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 22:40:21 »

กลับมาแร้วครับ .......... หายตัวไปทัวร์ยุโรบซะนานนน อิอิอิ คุยซะหน่อยยย (จิงๆก็ปายทามมงานแหละครับ ) อยู่ที่โน่นนน ดูได้แต่โพสมะได้มะมีคีย์ภาษาไทยให้เรยยยยย เซ็งจิงๆๆๆ เรยยยยเข้ามาดูอย่างเดียววววว อิอิอิ เจอกันวันที่ 26 นะค้าบบบบบ กลับมาโทรสับเข้าอื้ออเรยยย เนื่องจากมะได้ปิดดดด
พี่ นิวไปเขาใหญ่มาเหรอค้าบบบบเป็นงายยยหนาววมั้ยยยพี่ มะชวนๆๆๆๆ ^^

ที่ตะเองไปนอกไม่ชวนเค้าบ้างเลยนะย่ะ ล้อเลียน

« ตอบ #6494 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 22:46:43 »

ที่ตะเองไปนอกไม่ชวนเค้าบ้างเลยนะย่ะ ล้อเลียน
ยังงงัยเนี่ยยยย เอาแทยอนของผมคืนมา ฮืออออออออออออออออออ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #6495 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 22:59:12 »

รถอีเบิร์ดมันเจาะแก้มมาด้วยเว้ยเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเพิ่งเห็น

ใครอยากทำบูทปีกนกยูริเทนบอกนะ 2000ก่าค่าของ ใส่แล้วแน่นดี

« ตอบ #6496 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 23:05:36 »

รถอีเบิร์ดมันเจาะแก้มมาด้วยเว้ยเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเพิ่งเห็น

ใครอยากทำบูทปีกนกยูริเทนบอกนะ 2000ก่าค่าของ ใส่แล้วแน่นดี
หายไปแป็บเดียว อัพเดทกันน่าดูเยยยย อูยยยยยยยยย จิกเว็บเบอ โอววววววว ......

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #6497 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 23:25:14 »

หายไปแป็บเดียว อัพเดทกันน่าดูเยยยย อูยยยยยยยยย จิกเว็บเบอ โอววววววว ......

ถอดไปและพี่ขับโคตรลำบาก เบิ้ลๆตลอด

Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #6498 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 23:50:21 »

ตาปริบๆ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987

« ตอบ #6499 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 00:11:26 »

กำลังหาไฟเลี้ยวในกันชน ของ A31 อยู่เลย กับตะแกง หน้า  หรือว่ายัด inter สะเลยดี อิอิ

ชุดนี้ ถูกกว่า กันชน Sprinter 92 นิดหนึ่ง ก็ตามประสาคนมีงบไม่มาก  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
น้ามาขนาดนี้แล้วคงต้องหาอินเตอร์มาใส่แล้วล่ะครับ 92 หลังกันชนโล่งมากมาย สอบถามน้าเน่ย์ก็ได้นะครับ น้าเค้าก็ใส่หลอกอยู่สวยดี  ถ้าจะแนะนำอะไรเพิ่ม 3-4 ข้อ อย่าโกรธกันนะครับเพราะแต่ละคนความชอบมันต่างกัน แต่น้าอาจชอบเหมือนผมก็ได้

แหะๆๆๆๆ คิดเหมือนเพื่อนผมเลย สกูปให้เอาออก มันบอกว่าจะซื้อต่อเลยก็ได้นะ แต่ขอให้เอาออก 5555+ ก็คิดอยู่ว่าจะเอาออก ครับ (สกูปอันนี้ซื้อมา 50 บาท ) แล้วลองผ่าขยายแล้ว ทำเองไม่ work เท่าไร
เรื่องไฟเลี่้ยวก็คิดอยู่ เพราะผม ก็ใช้ไฟหรี่ เป็นไฟเลี่ยวอยู่แล้ว ที่กันชนไม่ได้ใช้มานานแล้ว ปิดไปก็ดีเหมือนกันนะ ซื้้อใหม่ก็ 800 ก็คิดว่าจะปิด เพราะว่าด้านซ้ายว่าจะใส่ป้ายทะเบียน
ฟิมส์ อิอิ สีชาอยู่แล้ว แต่ร้อนมากเลยกลางวัน ก็น่าเปลี่ยนเหมือนกัน
แก้ทรงหาง ยังไงครับ ให้มันกว้างออกอีกหรอครับ ดูแล้วยังงง  ขอคำแนะนำเพิ่มหน่อย
ดูแล้วอาการเหมือนของเพื่อนผมมันบอกว่าร้านไฟเบอร์เอาของเซฟเฟโร่แต่ทำไม่มันดูไม่เต็มก็ไม่รู้ สุดท้ายผ่ากลางให้มันกว้างขึ้นก็ดูไกลเคียงครับ ลองเอารูปไปให้ช่างไฟเบอร์ หรือตามอู่สีก็ได้ครับ มันต้องเลยฝาท้ายมาเกยข้างๆด้วยต้องตั้งดีๆ ปิดเปิดไม่ดีมีสีถลอก..... ขอให้รถทำออกมาแล้วสวยถูกใจน้าแล้วกันครับ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 323 324 [325] 326 327 ... 873  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์