AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 03:24:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ทุกวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือน Meettig Lotus เลียบทางด่วน รามอินทรา นะคร๊าบ
**ก่อหวอด** สรรหากิจกรรมระหว่างการมิตติ้ง ? - 0 (0%)
www.facebook.com/COROLLA.EE90AE92 Fanpage Like+ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 765 766 [767] 768 769 ... 873  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: • มาคุยเรื่อง DORAEMONSTER 9X กันครับ •  (อ่าน 2502403 ครั้ง)
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #15320 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 08:37:17 »

ผมคุยๆกับเพื่อนไว้ว่า จะให้มันถ่ายทำ MV ตอนทริป บ้านน้าหนุ่มอะคับ อยากจะขอความเห็น พี่ๆน้าๆ ช่วยคิด สตอรี่บอร์ด หน่อยว่า อยากให้มันเป็นไปในแนวทางไหน อะคับ

เพลง กังนัน สไตล์
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #15321 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 09:45:39 »

ผมคุยๆกับเพื่อนไว้ว่า จะให้มันถ่ายทำ MV ตอนทริป บ้านน้าหนุ่มอะคับ อยากจะขอความเห็น พี่ๆน้าๆ ช่วยคิด สตอรี่บอร์ด หน่อยว่า อยากให้มันเป็นไปในแนวทางไหน อะคับ

นั้นไม่ใช่ปันหาคับพี่เจ แต่ปันหา มันอยู่ที่ว่าจะวาง สตอรี่บอร์ดให้ไปแนวทางไหนอะ คิดกับเพื่อน ไม่ออก 555

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15322 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 10:18:51 »

ประกาศ เก็บตก หลังจากมิตติ้ง 26 ส.ค.55 ที่ผ่านมา

มีโอกาสได้คุยกับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆหลายๆท่าน
- จะมีการเก็บเงิน 50 บาท/1ท่าน เป็นประจำทุกๆเดือน จะมีการอัพเดทจำนวนให้ทราบกันเป็นระยะๆ
เพื่อนำไปเป็นกองกลางใช้ในการออกทริป ทำบุญ หรือกิจกรรมอะไรที่เกี่ยวข้องกับส่วนรวม ฯลฯ โดยจำนวนเงินดังกล่าว ไม่ได้บังคับว่าทุกท่านต้องชำระ (ขอความสมัครใจดีกว่า)
และจำนวนเงิน 50 บาท/1ท่าน ดังกล่าวไม่เกี่ยวข้องกับการซื้อเครื่องดื่ม ขนมขบเคี้ยว ระหว่างการมิตติ้งในแต่ละเดือน (คนดื่มคนกินเป็นผู้รับผิดชอบในส่วนนี้ครับ)

เพิ่มเติมและชี้แนะกัน ตามกังนัมสไตล์ ได้เลยนะ คร๊าบ   คำนับ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #15323 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 11:20:44 »

พี่ครับ รถ AE92 ของผมมันเดิมมากเลยอ่ะครับ จะติดสติ๊กเกอร์ Doraemonster 9x ได้เปล่าอ่ะครับ เห็นรถพี่ๆแต่ละคนโหดๆทั้งนั้นเลย

ตอนแรกจะเก็บตังค์แต่งโหดก่อนแล้วค่อยติด ก็ไม่รู้เมื่อไหร่  ร้องไห้
จะแต่งโหด หรือ ไม่โหด ก็ติดได้ทั้งนั้นแหละคับ ถ้าใจรักใน 92 อิอิ

ดูอย่างรถพี่เกรซสิ เดิ๊ม!!! เดิม!! 555

2E6เกียร์ แบบว่า

ผมโดนพาดพิงอ่ะ ไม่จิงครับ ผมเดิ๊มเดิม จิงๆนะ

แป๊ะ๊ได้ครับ ไม่ซีเรียส รถเดิมรถแต่มีสิทธิ์เท่ากันครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^

>< " ชอบง่า

« ตอบ #15324 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 11:45:22 »

นั้นไม่ใช่ปันหาคับพี่เจ แต่ปันหา มันอยู่ที่ว่าจะวาง สตอรี่บอร์ดให้ไปแนวทางไหนอะ คิดกับเพื่อน ไม่ออก 555

ออกแบบ ธีม เนื้อเรื่อง  อ่ะ   

เช่น เราต้องการ พรีเซ้น  รถ 92    และ   ห้องเก็บของสะสมพี่หนุ่ม 

เนื้อเรื่องก็ประมาณ  ถ่ายรถออกจากบ้าน   จุดนัดพบ   พรีเซ้นรถและเอกลักของรถ แต่ละคัน   ออกเดินทาง    เส้นทาง    จุดหมายพรีเซ้นห้องเก็บของสะสม    ภาพสังสรร    ภาพแคนดิตความสนุก   

คาดว่าจะถ่ายหลายชอต   ไตเติ้ลแรกๆ เอามมามิ๊ก ชอตละ 2 วิ 
หน้าแวน92
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #15325 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 13:29:23 »

เช่น เราต้องการ พรีเซ้น  รถ 92    และ   ห้องเก็บของสะสมพี่หนุ่ม 

เนื้อเรื่องก็ประมาณ  ถ่ายรถออกจากบ้าน   จุดนัดพบ   พรีเซ้นรถและเอกลักของรถ แต่ละคัน   ออกเดินทาง    เส้นทาง    จุดหมายพรีเซ้นห้องเก็บของสะสม    ภาพสังสรร    ภาพแคนดิตความสนุก   

คาดว่าจะถ่ายหลายชอต   ไตเติ้ลแรกๆ เอามมามิ๊ก ชอตละ 2 วิ 

สุดยอด สุดยอด

m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #15326 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 13:49:48 »

ชอบๆ ทริปนี้ต้องไปเดียวชวนน้องที่รู้จักอีกคันไปด้วย....

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15327 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 15:39:46 »

ประกาศ เก็บตก หลังจากมิตติ้ง 26 ส.ค.55 ที่ผ่านมา

มีโอกาสได้คุยกับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆหลายๆท่าน
- จะมีการเก็บเงิน 50 บาท/1ท่าน เป็นประจำทุกๆเดือน จะมีการอัพเดทจำนวนให้ทราบกันเป็นระยะๆ
เพื่อนำไปเป็นกองกลางใช้ในการออกทริป ทำบุญ หรือกิจกรรมอะไรที่เกี่ยวข้องกับส่วนรวม ฯลฯ โดยจำนวนเงินดังกล่าว ไม่ได้บังคับว่าทุกท่านต้องชำระ (ขอความสมัครใจดีกว่า)
และจำนวนเงิน 50 บาท/1ท่าน ดังกล่าวไม่เกี่ยวข้องกับการซื้อเครื่องดื่ม ขนมขบเคี้ยว ระหว่างการมิตติ้งในแต่ละเดือน (คนดื่มคนกินเป็นผู้รับผิดชอบในส่วนนี้ครับ)

เพิ่มเติมและชี้แนะกัน ตามกังนัมสไตล์ ได้เลยนะ คร๊าบ   คำนับ

คำนับ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #15328 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 15:56:17 »

ชอบๆ ทริปนี้ต้องไปเดียวชวนน้องที่รู้จักอีกคันไปด้วย....
ไม่รู้จักไปได้ป่ะ...  อิอิ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
kodomoAe92-By-SZ
AE Racing Club Staff

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #15329 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 15:59:00 »

ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
ต้อมae92_CZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

คันนี้รักมากที่สุดในโลก!!!

« ตอบ #15330 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 17:44:23 »

ได้สิน้า รถแรงขนาดนั้นต้อง 6 เกียร์อะ

AE 71
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

(You'll Never walk Alone)

« ตอบ #15331 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 18:38:15 »

สุดยอด ประกาศ เหวอ

อะไหล่ AE สเปค เมกา USA http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=111679.0
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #15332 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 19:34:45 »

ได้สิน้า รถแรงขนาดนั้นต้อง 6 เกียร์อะ
อ่า...นะ  คำนับ เด๋วถอดเฟืองเกียร์ 6 ไว้ที่บ้าน เอาไปแค่ 5 พอ.... ตรบมือ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
samza

ติดต่อ 084-0801011

« ตอบ #15333 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 20:05:19 »

อ่า...นะ  คำนับ เด๋วถอดเฟืองเกียร์ 6 ไว้ที่บ้าน เอาไปแค่ 5 พอ.... ตรบมือ
เหวอ เหวอ บาย

รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #15334 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 22:15:22 »

พี่ครับ รถ AE92 ของผมมันเดิมมากเลยอ่ะครับ จะติดสติ๊กเกอร์ Doraemonster 9x ได้เปล่าอ่ะครับ เห็นรถพี่ๆแต่ละคนโหดๆทั้งนั้นเลย

ตอนแรกจะเก็บตังค์แต่งโหดก่อนแล้วค่อยติด ก็ไม่รู้เมื่อไหร่  ร้องไห้
จะแต่งโหด หรือ ไม่โหด ก็ติดได้ทั้งนั้นแหละคับ ถ้าใจรักใน 92 อิอิ

ดูอย่างรถพี่เกรซสิ เดิ๊ม!!! เดิม!! 555

2E6เกียร์ แบบว่า

ผมโดนพาดพิงอ่ะ ไม่จิงครับ ผมเดิ๊มเดิม จิงๆนะ

แป๊ะ๊ได้ครับ ไม่ซีเรียส รถเดิมรถแต่มีสิทธิ์เท่ากันครับ
แปะได้ครับแต่ระวังตาคนนี้ขโมยแกะนะ ฮิฮิ
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #15335 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 22:34:05 »

ได้คับพี่เจ เดียวยังไงลองไปคุยกับเพื่อนอีกทีนะคับ ว่ามันจะพอไหวไหม ผมคิดว่า ทริป ไปบ้านน้าหนุ่ม สระบุรี น่าจะเป็นทริปที่น่าจดจำมากๆ 1 ทริปแน่ๆคับ เลยคุ้มค่าน่าทำ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #15336 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 22:41:30 »

น่าสนุกครับกิจกรรมไปสระบุรี

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #15337 เมื่อ: 02 กันยายน 2012 00:50:17 »

งานยุ่งผมตกข่าวใครสรุปให้ฟังที

>< " ชอบง่า

« ตอบ #15338 เมื่อ: 02 กันยายน 2012 07:54:30 »

งานยุ่งผมตกข่าวใครสรุปให้ฟังที

คร่าวๆ  คือ  พี่หนุ่มเปิดบ้านต้อนรับ  ให้พวกเราไปชมของสะสม ที่สระบุรี อ่ะจิ๊ก    ช่วงเดือน พ.ย.  รายละเอียดไว้ประชุม มิตติ้งสิ้นเดือน ก.ย.
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #15339 เมื่อ: 02 กันยายน 2012 09:16:10 »

แอบดู

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 765 766 [767] 768 769 ... 873  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์