AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 16:38:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ทุกวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือน Meettig Lotus เลียบทางด่วน รามอินทรา นะคร๊าบ
**ก่อหวอด** สรรหากิจกรรมระหว่างการมิตติ้ง ? - 0 (0%)
www.facebook.com/COROLLA.EE90AE92 Fanpage Like+ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 101 102 [103] 104 105 ... 873  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: • มาคุยเรื่อง DORAEMONSTER 9X กันครับ •  (อ่าน 2513230 ครั้ง)
Okay`92
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2040 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 22:58:53 »

โหล ๆ ๆ
ไปเรื่อย ㋡
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Standard Version

« ตอบ #2041 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 23:20:06 »

ประกาศ ทำไมช่วงนี้เงียบๆกันจัง

ไม่ค่อยอยากโพสเยอะกลัวเปลืองเนื้อที่บอร์ด

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #2042 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 14:35:06 »

ประกาศ ทำไมช่วงนี้เงียบๆกันจัง

ไม่ค่อยอยากโพสเยอะกลัวเปลืองเนื้อที่บอร์ด
นี่คือสาเหตุที่ผมไม่ค่อยโพสต์ครับ....

เรื่องเสื้อผมโหวตแบบสีฟ้าของพี่เจครับ แต่เรื่องขลิบน้ำเงินผมไม่เลือกอะครับ ไม่ชอบขลิบๆเยอะแยะ...

ส่วนเรื่องมีตติ้งครั้งหน้า ผมว่าเราควรสรุปเรื่องสถานที่ และกิจกรรม ในวันมีตติ้งครับ...
ผมขอเสนอเรื่องการ ขายของที่ขายตามหน้าเว็บ ของสะสม ฯลฯ มารวมทั้งเวลานัดเจอที่แน่นอนครับ...
และเริ่มโหวต หรือนำเสนอเรื่องกิจกรรม ได้แล้วครับ

ผมว่าเป็นไปได้เรื่องวันอยากให้เป็นอาทิตย์ที่สองของต้นเดือน6ครับ ไม่น่าใกล้และใกลเกินไปครับ
ดุมีเวลาทำสีขัดรอย ปลดภาระต่างๆเยอะแยะดีครับ...

คำนับ คำนับ คำนับ
จึงเสนอมาเพื่อพิจารณา ครับ
yuirider(อ๊อฟ)

Okay`92
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2043 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 15:40:32 »

นี่คือสาเหตุที่ผมไม่ค่อยโพสต์ครับ....

เรื่องเสื้อผมโหวตแบบสีฟ้าของพี่เจครับ แต่เรื่องขลิบน้ำเงินผมไม่เลือกอะครับ ไม่ชอบขลิบๆเยอะแยะ...

ส่วนเรื่องมีตติ้งครั้งหน้า ผมว่าเราควรสรุปเรื่องสถานที่ และกิจกรรม ในวันมีตติ้งครับ...
ผมขอเสนอเรื่องการ ขายของที่ขายตามหน้าเว็บ ของสะสม ฯลฯ มารวมทั้งเวลานัดเจอที่แน่นอนครับ...
และเริ่มโหวต หรือนำเสนอเรื่องกิจกรรม ได้แล้วครับ

ผมว่าเป็นไปได้เรื่องวันอยากให้เป็นอาทิตย์ที่สองของต้นเดือน6ครับ ไม่น่าใกล้และใกลเกินไปครับ
ดุมีเวลาทำสีขัดรอย ปลดภาระต่างๆเยอะแยะดีครับ...

ตามนั้นกั้บบบ ตรบมือ
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #2044 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 15:48:45 »

ประกาศ เอาแบบมาให้ทุกๆท่านคิดไว้ก่อนนะครับ แล้วโพลล์จะตามมาเร็วๆนี้ ครับผม

เรื่องราคาผมอยากตีออกมาเป็นตัวเลขกลมๆ ถ้าเหลือพวกเราก็ไปทำบุญกันหรือว่าจะหารคืนก็ว่ากันไปนะครับ

สำหรับแบบที่ 1 และ 2 ใช้ด้านหลังตามนี้นะครับ

โลโก้สำหรับเสื้อแบบที่ 3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2010 16:00:04 โดย R e t r o n a y™ » บันทึกการเข้า

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #2045 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 16:37:23 »

สวยๆครับ น้าเนย์ เลือกไม่ถูกอ่า  แหะ.. แหะ..

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #2046 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 00:06:16 »

เปิดโหวตเมื่อไร คับ น้าเนย์ ซุบซิบ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
Hunter_JIK.CZ48

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #2047 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 01:06:12 »

เรื่องโพสผมว่าไม่ต้องซีเรียสมากก็ได้ครับ ฮิฮิ

เรื่องเสื้อมีคริป มันไม่ได้คริปเยอะนะครับ แค่ปลายแขนเสื้อ2ข้างเท่านั้นครับ อันนี้แล้วแต่ความชอบแต่ละบุคคล สุดยอด

-----------------------------------------------------------------------------------------------
มีตติ้งครั้งหน้าสรุปสถานที่และกิจกรรมในวันมีตติ้งตรงนี้ผม ไม่เข้าใจครับ เท่าที่คิดไว้ประมาณนี้นะครับ

การโหวตครั้งนี้จะเป้นการซาวเสียงด้วยว่าจะไปจัดครั้งหน้าบริเวณใด(ทางโซนไหน มีนบุรี รามอินทรา ธนบุรี พระราม5หรือที่อื่นๆใกล้เคียงอันนี้แล้วแต่การเสนอกันมาครับ)

เป็นร้านอาหารแบบรายหัว จะได้หารกันง่ายเวลาคนจะกลับก่อน ที่ใดเสนอกันมาเลยครับ มีราคาต่อหัวบอกด้วยจะเยี่ยมมาก

หรือ**** ถ้าทุกท่านเห็นว่า ไปหาที่รวมพลนั่งคุยถ่ายรูปรถแบบเดิม ดีกว่า ก็เสนอสถานที่กันได้เลยเช่นกันครับ แต่ถ้าได้ร้านกินกันจะได้พูดคุยกันมากขึ้นด้วยครับ

วันเวลาเอาประมาณไหน เด๊่ยวลองเสนอๆกันมาดูครับ แล้ว พี่เนย์จะได้สรุปกันอีกที แต่คาดว่าจะเป็นเดือน6ต้นหรือหรือปลายเดือน5

--------------------------------------------------------

เรื่องขายของหน้าเวปอันนี้คือยังไงครับ แบบว่้า ไปมีตติ้งกันใครหิ้วของไปขายกันด้วยประมาณนี้หรือเปล่าถ้าประมาณนี้เดี๋ยวเรื่องเสื้อจบ แล้วคุยกันต่อเลยครับ ช่วยกันเสนอมาครับ สุดยอด

--------------------------------------------------------
ไม่แน่ การมีตติ้งครั้งหน้า อาจจะทำการซาวเสียงหรือออกทริปต่างจังหวัดแบบที่ได้เกริ่นกันไว้แล้วด้วยครับ ระยะทางใกล้ๆ ไม่เกิน1-200กิโลเมตรรอบกรุงเทพ

เช้าเย็นกลับใครอยากค้างต่อก็นัดหมายกันตามสะดวกครับ ไปไหนก็หย่อนลงกองกลางค่าใช้จ่าย คนละ1-200ก่อนไม่พอเก็บเพิ่ม อาจจะมีกิจกรรมร่วมสนุกกันด้วย อันนี้ดูปริมาณสมาชิคที่ไปด้วย

อันนี้อาจจะนำมาคุยกันวันมีตติ้งคราวหน้าให้ชัดเจนอีกครั้งครับ

มีตติ้งรอบหน้าคาดว่าจะรับเสื้อกันด้วยเลย เพราะฉนั้นการโหวตครั้งนี้ ระบุด้วยครับว่า เอาเสื้อหรือไม่ จะได้สั่งทำตามจำนวนผู้สั่งเลย ไม่ทำเผื่อ

เพราะค่าใช้จ่ายน่าจะค่อนข้างสูงไม่เหมือนสติกเกอร์ ได้จำนวนแล้วจะได้ไปคุยกับร้านสรุปราคาด้วยครับ

ใครมีอะไรเสนอ เพิ่มเติมกันมาเลยครับผมจะได้ช่วยๆกันพัฒนะปรับปรุงกันไป

จิ๊ก Hunter_JIK ครับ คำนับ

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #2048 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 02:15:14 »

มาแล้วเสื้อสีฟ้า อิอิ ต้องมีกระเป๋าหน้าท้องด้วยป่าววว

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #2049 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 03:18:26 »

doraemonster ae9x <<< มันไม่ซ้ำกะชื่อกลุ่มใครแน่นะ? ??

ผมตอบให้แล้วกันนะครับ เคยมีครับ  doraemonsterอะ เพื่อนผมมันเป็นคนตั้ง ชื่อบุ๊ค อยู่โซนแจ้ง

ตอนนั้นทำกันกันเล่นๆๆครับ มีแปะ อยู่  6-7 คันครับ ตอนนี้ ไอ้คนตั้ง มานก็ขายรถไปแล้วด้วยครับ AE ก็ไม่ได้ขับแล้ว

แล้วรถที่แปะตอนนี้น่าจะเหลือประมาน 2 เท่านั้นครับ

ถ้าจะเอาชื่อ doraemonster คงไม่ใช่ปัญหาอะไรครับ ผมว่าชื่อมันก็เป็นเอกลักษ์ดีนะครับ

ชื่อก็ชี้แจงตามนี้แล้วกันนะครับ ส่วนผลการโหวดก็ตามเสียงส่วนใหญ่ครับ ขอบคุณครับ

กระจ่างครับ...แค่กลัวว่าจะไปซ้ำใครเขาแล้วเขาจะงงเอา... แหะ.. แหะ..

เครียร์กันให้เรียบร้อยก่อนอะดีแล้วครับ แล้วอีกอย่างจิ๊กก็คอนเฟิร์มมาแล้วว่าใช้ได้แน่นอน ฟันทิ้ง!!!!!!!!!!!!! ซุบซิบ

ไม่ต้องเคลียร์ครับ คริ คริ ตามนั้นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ อีบุ๊คคนตั้ง doraemonster กับอีจิ๊กและผมก็สนิทกันครับ รับรองไม่มีปัญหาครับ ๋-๋

กราบเรียนเพื่อนสนิทของผมทุกท่านครับ

ใช่อยู่ กุทำเล่นๆ แต่มันก็เป็นสัญลักษณ์ที่ทำให้รู้ว่า อ่อ..คันนั้น เพื่อนกุ หรือเพื่อนของเพื่อนกุประมาณนั้น ตอนนี้ก็ไม่ได้ขับแล้ว92 แต่ยังชอบอยู่นะ คนตั้งชื่อนั้นไม่ใช่ผมคนเดียว มีคุณโน๊ต โฟโต้ และน้าเอก รัตนา สามคนทำขึ้นมา ท่ามกลางเสียงของคนรอบข้างว่ากุแบ่งแยก แล้วไงหละ หลังจากนั้นกุเห็นก็มีกลุ่มมีแก๊งแตกกันไป คนที่ว่ากุก้อติด แต่ทุกวันนี้ DoraeMonster ยังคงมีเหลืออยู่แน่ๆอีก 4 คันที่ยังติดอยู่ ไม่นับรวมอีไผ่  DoraeMonster คำนี้กุกะโน๊ตเป็นคนคิด ถ้ามีคนชอบกุก้อดีใจ แต่ถ้าจะเอาไปใช้

ก็บอกกุบ้าง
ไม่ใช่ให้กุมาเห็นเอาตอนที่มาเบิ้ลเครื่องเบ่งพลังอยู่ข้างรถกุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2010 04:05:14 โดย ลูกเจ้าแม่ » บันทึกการเข้า

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #2050 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 04:19:14 »

ช่วยออกความเห็นเสื้อนะครับ ผมว่าเสื้อสีดำลายปักมันน่าจะออกมางามดีนะคับ ถ้าเสื้อสีฟ้าขอบกระดิิ่งจะกลืนไปกับสีพื้น ลายปักสีขาวก้อไม่โดด แล้วผมบอกได้เลยว่าถ้าเห็นขอบไม่ชัดมันจะดูไม่เหมือนกระดิ่งโดเรม่อนนะคับ ลายด้านหน้าแบบ 2 ก็สวยครับ แต่แบบ 3 ลองลดขนาดดูมั๊ยครับ ถ้าเล็กๆกว่าน้ซักนิด น่าจะดุไม่หยอกเลยนะ เพราะถ้าลายหน้าหลังเหมือนกันจะไม่ดูจำเจไปหน่อยหรอครับ

อันนี้ช่วยออกความเห็น ส่วนตัวนะครับ เผื่อเป็นแนวทาง

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #2051 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 10:23:04 »

แบบว่า

อันนี้ เรียนพี่น้อง DoraeMonter AE9x นะครับไม่ต้องตกใจนะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่อย่างได ดีใจด้วยครับที่พี่ๆน้องๆชื่นชอบคำๆนี้ และก็ดีใจที่เห็นคนที่คลั่ง 92 มารวมกัน รถสวยๆเยอะๆ มีกลุ่มพี่ๆน้องๆที่มีอุดมการณ์ตรงกัน เหมือนกับตอนที่ผมตั้ง DoraeMonter ขึ้นมานั่นละ เห็นแล้วรู้สึกชื่นใจ

ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่หมั่นใส้อีสามตัวนั้น (อืจิ็ก อีไผ่ อีต้อง) แค่นั้นเองครับ แคะเข้มูก ถ้ามีโอกาสจะแวะไปมี๊ตด้วยนะครับ เมื่อไหร่ผมเงินแล้วจะไปหามาขับกับพี่ๆน้องๆด้วยซักคันครับ  คริคริ

« ตอบ #2052 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 10:52:26 »

สบาย สบาย สบาย สบาย

สาดดดดดด

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #2053 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 11:31:19 »

บุ๊คเล่นซะ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub

« ตอบ #2054 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 20:11:13 »

แบบว่า

อันนี้ เรียนพี่น้อง DoraeMonter AE9x นะครับไม่ต้องตกใจนะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่อย่างได ดีใจด้วยครับที่พี่ๆน้องๆชื่นชอบคำๆนี้ และก็ดีใจที่เห็นคนที่คลั่ง 92 มารวมกัน รถสวยๆเยอะๆ มีกลุ่มพี่ๆน้องๆที่มีอุดมการณ์ตรงกัน เหมือนกับตอนที่ผมตั้ง DoraeMonter ขึ้นมานั่นละ เห็นแล้วรู้สึกชื่นใจ

ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่หมั่นใส้อีสามตัวนั้น (อืจิ็ก อีไผ่ อีต้อง) แค่นั้นเองครับ แคะเข้มูก ถ้ามีโอกาสจะแวะไปมี๊ตด้วยนะครับ เมื่อไหร่ผมเงินแล้วจะไปหามาขับกับพี่ๆน้องๆด้วยซักคันครับ  คริคริ

เมิงจะมาจิงเร้อออออออ

รถ คนชื่อ k เขาจอดทำไรตรงสเตกลุงหนวดเมืองทองวะ เจอทุกวัน

Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #2055 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 00:16:58 »

doraemonster ae9x <<< มันไม่ซ้ำกะชื่อกลุ่มใครแน่นะ? ??

ผมตอบให้แล้วกันนะครับ เคยมีครับ  doraemonsterอะ เพื่อนผมมันเป็นคนตั้ง ชื่อบุ๊ค อยู่โซนแจ้ง

ตอนนั้นทำกันกันเล่นๆๆครับ มีแปะ อยู่  6-7 คันครับ ตอนนี้ ไอ้คนตั้ง มานก็ขายรถไปแล้วด้วยครับ AE ก็ไม่ได้ขับแล้ว

แล้วรถที่แปะตอนนี้น่าจะเหลือประมาน 2 เท่านั้นครับ

ถ้าจะเอาชื่อ doraemonster คงไม่ใช่ปัญหาอะไรครับ ผมว่าชื่อมันก็เป็นเอกลักษ์ดีนะครับ

ชื่อก็ชี้แจงตามนี้แล้วกันนะครับ ส่วนผลการโหวดก็ตามเสียงส่วนใหญ่ครับ ขอบคุณครับ

กระจ่างครับ...แค่กลัวว่าจะไปซ้ำใครเขาแล้วเขาจะงงเอา... แหะ.. แหะ..

เครียร์กันให้เรียบร้อยก่อนอะดีแล้วครับ แล้วอีกอย่างจิ๊กก็คอนเฟิร์มมาแล้วว่าใช้ได้แน่นอน ฟันทิ้ง!!!!!!!!!!!!! ซุบซิบ

ไม่ต้องเคลียร์ครับ คริ คริ ตามนั้นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ อีบุ๊คคนตั้ง doraemonster กับอีจิ๊กและผมก็สนิทกันครับ รับรองไม่มีปัญหาครับ ๋-๋

กราบเรียนเพื่อนสนิทของผมทุกท่านครับ

ใช่อยู่ กุทำเล่นๆ แต่มันก็เป็นสัญลักษณ์ที่ทำให้รู้ว่า อ่อ..คันนั้น เพื่อนกุ หรือเพื่อนของเพื่อนกุประมาณนั้น ตอนนี้ก็ไม่ได้ขับแล้ว92 แต่ยังชอบอยู่นะ คนตั้งชื่อนั้นไม่ใช่ผมคนเดียว มีคุณโน๊ต โฟโต้ และน้าเอก รัตนา สามคนทำขึ้นมา ท่ามกลางเสียงของคนรอบข้างว่ากุแบ่งแยก แล้วไงหละ หลังจากนั้นกุเห็นก็มีกลุ่มมีแก๊งแตกกันไป คนที่ว่ากุก้อติด แต่ทุกวันนี้ DoraeMonster ยังคงมีเหลืออยู่แน่ๆอีก 4 คันที่ยังติดอยู่ ไม่นับรวมอีไผ่  DoraeMonster คำนี้กุกะโน๊ตเป็นคนคิด ถ้ามีคนชอบกุก้อดีใจ แต่ถ้าจะเอาไปใช้

ก็บอกกุบ้าง
ไม่ใช่ให้กุมาเห็นเอาตอนที่มาเบิ้ลเครื่องเบ่งพลังอยู่ข้างรถกุ

พี่คนนี้ น่ากลัวซะ ตาปริบๆ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987

« ตอบ #2056 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 01:03:31 »

^
^
^มันเพี๊ยน

iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #2057 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 02:02:28 »

มาสะตกใจเลย ฮ่าๆ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2058 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 05:13:11 »

มาสะตกใจเลย ฮ่าๆ
เหมือนกันคับ  คำนับ

Pencom.CZ 49

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #2059 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 10:11:41 »

เชอะ จอดข้างรถเมิงจะเขวียงน๊อตใส่กระจกเลย  ย่องเบา

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 101 102 [103] 104 105 ... 873  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์