AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 06:28:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับเรื่องที่วางแก้ว  (อ่าน 2349 ครั้ง)
On the way
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้สีถลอก

« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 13:47:33 »

พี่ๆครับรถผมAE101 อยากมีที่วางแก้วมาไว้ใช้งานในรถ แต่ผมไม่รู้ว่าควรจะเลือกซื้อแบบไหนดีเพราะของผมตรงด้านล่างของช่อง2Dinมันมี Pre.อยุ่1ตัวตามรูปด้านล่างเลยครับ

ควรจะเลือกอันไหนดีครับตามในรูป(ขอยืมรูปเจ้าของในหน้าซื้อขายหน่อยนะครับ) ที่สามารถใส่แทนช่อง2Dinอันเก่าได้เลยหรือไม่ต้องดัดแปลงอะไรมันมากจนเกินไปสามารถทำได้เอง คือว่าผมอยู่ต่างจังหวัดกลัวซื้อมาผิดอ่ะครับ

สับสนอ่ะครับว่า ช่อง2Din(ของเดิมที่ติดรถตอนนี้) มันจะมีขนาดเท่ากับ ที่วางแก้ว+ช่อง2Din(ที่ยืมรูปเค้ามา) หรือเปล่า
ไม่รู้ว่าจะ งง กันหรือเปล่า แฮ่ะๆๆๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 14:24:22 »

ต้องย้ายปรี ไปไว้ที่อื่นครับ ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 14:36:04 »

หาแบบที่เป็นที่วางแก้วแบบ1ดินแล้วมีช่องลิ้นชักใส่นามบัตรด้านล่างครับจับคู่กับกล่องใส่ของ1ดินหรือมัลติบอกก็ได้ครับถ้างบพอ ใส่แทนกล่อง2ดินตรงกลางได้เลยครับ
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 14:38:56 »

รถผมตัดกล่อง2ดินด้านล่างออกแล้วใส่วางแก้วกดเด้งไว้ข้างล่างปรีคับ กล่องก้อยังเก็บของได้แต่มันเล็กลงหน่อยนึง ตอนตัดวัดความหนาของปรีดีๆนะคับ เด๋วมันจาไม่พอดี ให้วัดจากความสุงของหน้ากากปรีเทียบกะหน้ากาก2ดินด้านล่างคับ ซูม ซูม ซูม ซูม

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 14:58:01 »

หากล่อง 1 Din ที่ด้านล่างเป็นที่วางแก้ว แบบในรูปตัวอย่าง ประกบคู่กับ MultiBox หรือ กล่อง Free Box 1 din (กล่องเปล่าเล็ก) ครับ

รูปนี้ตัวบนเป็นที่วางแก้ว ตัวล่างเป็นถาด

ตัวนี้เป็นถาด + ที่วางแก้วแบบดึง

ถ้าเหลือ ๆ ก็ตัวนี้ได้เลยครับ Multibox หล่อ ๆ

ที่โพสมานี่ ไม่มีของนะครับ อิอิ  มันเป็นของหายากกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2009 15:13:28 โดย ป๋องเอ๋อ » บันทึกการเข้า

และแล้วมันก็กลับมา
On the way
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้สีถลอก

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 15:14:31 »

ขอบคุณนะครับที่ช่วยกันแนะนำ พอจะมีแนวทางบ้างแล้วครับ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 15:31:41 »

ทำเสร็จแล้วอัพให้ดูบ้างนะคับ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์