AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 09:29:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำถาม lot ใหญ่มาแล้วคับ  (อ่าน 1993 ครั้ง)
p0ng719
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 11 มกราคม 2010 16:43:29 »

ได้โปรด.. ได้โปรด..

ช่วยด้วยคับ เข็มความร้อนขึ้นไม่ปกติอ่าคับ วิ่ง สิบกว่า โล ก็ขึ้นแค่นี้ ไปถอยมาจากเซียงกงอ่าคับรู้สึกจะเป็นของญี่ปุ่นอ่าคับ

ยกธงขาว

แล้วก็หมุดตัวแสบอ่าคับ อยากได้วิธีถอด

ลองถอดแล้ว ไม่ออก   ยกธงขาว

ได้โปรด.. ไม่ใช่นะ...

ขอบคุณครับ

Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 16:51:27 »

อันแรก ตรวจสอบดู วาล์วน้ำ ว่าเปิดตลอด หรือป่าว

อันที่สอง ลองฉีด sonax แล้วไข ได้ไหมอ่ะ

มั่ว+ประสบกาม
Rong Fuel-Up

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 16:57:22 »

ใช้ไขควงปากแบน ถือด้วยมือที่ไม่ถนัด ค่อยๆ งัดมันขึ้นมาพร้อมๆ กับ ใช้ไขควงปากแบนด้วยมือข้างที่ถนัด ค่อยๆ คลาย
ทวนเข็มนาฬิกา ออกมาครับ

ถ้าทำแล้วไม่ได้ ก็ ใช้ ไขควงปากแบน ด้วยมือข้างที่ถนัด งัดมันออกมาเลยครับ
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 17:04:20 »

เอามือหมุนออกเลยครับ ตัวหมุดน่ะครับ

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 18:46:32 »

เรื่องเข็มความร้อน ถ้าไมล์เก่าขึ้นปกติ อันใหม่ขึ้นไม่เท่าก็น่าจะเป็นที่ตัวเกจ์วัดนั่นแหละครับ
ถ้าไมล์เก่ายังอยู่ลองเอามาสลับแล้วดูว่าเข็มขึ้นปกติไหม ถ้าไม่ปกติก็ลองดูวาล์วน้ำอาจจะเปิดตายครับ

หมุดตัวที่ว่าเป็นน๊อตครับ ถ้าไม่แน่นมากใช้มือหมุนก็ออก แต่ถ้าแน่นๆ ก็ใช้ไขควงไขได้ครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
AE LOVER

[v] บอลโลกทำกูชิหายหมด [v]

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 18:58:17 »

เรื่องเข็มความร้อน ถ้าไมล์เก่าขึ้นปกติ อันใหม่ขึ้นไม่เท่าก็น่าจะเป็นที่ตัวเกจ์วัดนั่นแหละครับ
ถ้าไมล์เก่ายังอยู่ลองเอามาสลับแล้วดูว่าเข็มขึ้นปกติไหม ถ้าไม่ปกติก็ลองดูวาล์วน้ำอาจจะเปิดตายครับ

หมุดตัวที่ว่าเป็นน๊อตครับ ถ้าไม่แน่นมากใช้มือหมุนก็ออก แต่ถ้าแน่นๆ ก็ใช้ไขควงไขได้ครับ

เอาตามน้านิวว่าละกัน  ^_^ 55

http://www.autobitx.com/signup.php?referrer=sorrawis
ใครยังไม่มีเวปบิท เอาInvite ไปลองดูกันครับ
ใส่ชื่อ+พาสเวิร์ด+ อีเมลครับ
taweesap
มือเก่าหัดแข่ง

เพื่อนๆกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 20:27:56 »

เห็นด้วยคราบ

081-206-3482 เอ๋คับ
p0ng719

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 22:26:28 »

เข็มความร้อน ไมล์อันเก่า มันขึ้นปกติอ่ะครับ  ผมควรจะทำยังไงดีอ่ะครับ

ส่วนหมุด เอาไขควงไข เอามือ หมุน ก็หมุนไป เหมือนจะออกมาให้เราดีใจ  แต่ดัง "แก๊ก" แล้วก็กลับเข้าไปที่เดิมอ่าครับ

jo/jo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 23:08:48 »

ส่วนหมุด เอาไขควงไข เอามือ หมุน ก็หมุนไป เหมือนจะออกมาให้เราดีใจ  แต่ดัง "แก๊ก" แล้วก็กลับเข้าไปที่เดิมอ่าครับ

แสดงว่าเกลียวพลาสติกของหมุดเสียแล้ว เอาไขควงแบนจิ้มที่ฐานหมุดแล้วค่อย ๆ งัดขึ้นมาครับ

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
New.

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 00:24:41 »

งั้นลองสังเกตดูเข็มความร้อน ถ้ามันกระดิกปกติ ก็ใช้งานแบบนี้ได้
ถ้าเข็มขึ้นสูงกว่านี้ก็ระวังเครื่องฮีทครับ (ลองเอาสายไฟที่เซนเซอร์แตะกราวน์
แล้วดูว่าเข็มมันขึ้นไปสูงสุดแค่ไหนก็ได้ครับ)

หมุดคงเกลียวรูดแล้ว ใช้ไขควงแบนอันนึงงัด แล้วใช้อีกอันค่อยๆ หมุนออกมาครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
p0ng719

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 00:08:27 »

censor มันอยู่ตรงไหนอ่าคับ ป๋มม่ะยู้อ่า

New.

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 12:37:44 »

อยู่ฝั่งท่อน้ำเข้าเครื่องครับ มีหลายเส้นอยู่
ลองดึงดูเส้นไหนดึงแล้วเข็มความร้อนตกก็เส้นนั้นแหละครับ

น้าเสก LOG.RYZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พาหนะแห่งข้า

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 12:53:45 »

ผมว่าน่าจะประมาณนั้น นะ ....ของผมขับออกบ้าน 15 นาที มันก็ขึ้นไปครึ่งแล้ว  แนะนำเปลียนหม้อน้ำ 2 ชั้นดีกว่า ของเขาแรง เปลี่ยนแล้วครึ่งเย็น ได้แรงขึ้นอีกเยอะ วิ่งทางใกล ขึ้น ไม่เกิน3ขีด เวลากด พุ่งปรูดๆ มันออกอาการแรงแปลกๆให้เห็น
p0ng719

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 21:29:48 »

ผมว่าเครื่องเย็นไปก็ไม่น่าจะดีนะครับ อาจทำให้สึกหรอเร็วรึป่าว แหะๆ.

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์