AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 01:25:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาคนบ้า RayBan BL  (อ่าน 5797 ครั้ง)
>>lSlingtolOl<<
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 12 มกราคม 2010 19:53:44 »

ผมคนนึงที่ ชอบแว่นเรแบนครับ
ตั้งแต่เกินมาจนผมขับรถได้ปีสองปี ผมใช้มาแต่แว่นก็อบแล้วก็เรแบนก็อป ก็ไม่ได้อะไรแต่ใช้แล้วมันหลอกตาสุดๆจนวันนึงเพื่อนผมมันเห็นมันก็บอกว่า เฮ้ยเรแบนสวยเด๋วมันไปฉกของพ่อมันมาบ้าง แล้วมันก็ฉก มาผมขอลองใส่ โอ้วมายก้อด มันสดชื่นสายตามาก กันแสงดีสุดๆแถมเท่ด้วย

ผมกลับบ้านมารีบมาถามพ่อผมที่บ้านมั่งว่า มีเป่า สุดท้ายเค้าบอกมีแต่ให้คนอื่นไปหมดแล้วเหลืออยู่สองอัน อันนึงทรงเรียวมันไม่เข้ากับหน้าของผมแต่ก็โ ส่วนอีกอันนี้แบบเดียวกับแนวๆพี่เคน จากหนังเรื่องรถไฟฟ้ามหาน๊ะเธอ แต่ของพ่อผมมัน ย้อนยุคสุดๆกลมๆสวยมาก แต่ดันไม่มีเลนส์ ฮือๆๆ ผมเลยอยากถามพี่ๆ ว่า มีใครรูแหล่งที่ขายเลนส์บ้างอะครับแล้วมันแพงมั๊ยเลนส์ของ เรแบน หรือว่าสั่งตัดตามร้านทั่วไปดีครับ    ขอบคุณคร้าบบบ ผมเป็นคนนึงที่ชอบใส่เรแบนรุ่นเก่ามหาๆเก่าเลย รุ่นใหม่ๆมะชอบเยยครับ หุหุมันจ้าบดี

รุ่นเก่าล็อตเก่ารู้สึกที่แว่นมันจะ เมดบายยูเอสเอ แล้วก็บริษัท BL ผลิต
รุ่นมาใหม่ๆรูสึงจะผลิตที่ อิตาลี่กับจีนส์มั้งครับ บริษัท Loxente อะไรซักอย่างอะครับซื้อต่อมาจากบีแอบอีกที

รุ่นเก๋าผมว่าต้องโดย BL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2010 19:56:18 โดย >>lSlingtolOl<< » บันทึกการเข้า

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 19:56:45 »

ขอให้หาได้ไว ๆ นะครับ สิงโต
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 20:14:03 »

เข้า shop ตัวแทนจำหน่ายได้เลย เค้ามีเฉพาะเลนส์แยกขาย

นาน ๆ แวะมาที
taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 20:23:06 »

ผมก็ชอบครับใส่สบายตาดี พ่อเคยมีอันหนึ่ง ทำหายไปแล้ว ตอนนั้นแกล้งไปถามร้านแว่นตา ว่าขายได้เท่าไหร่ เขาให้ตั้ง 1000 ประมาณ 10 ปีที่แล้ว เป็นแว่นแบบ พระเอก เรื่อง "ตี๋ใหญ่" นะครับ เท่ห์สุด ๆ

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี
AE LOVER

[v] บอลโลกทำกูชิหายหมด [v]

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 20:32:36 »

มะมีตังซื้อของจิง มีแต่ของก็อบ

http://www.autobitx.com/signup.php?referrer=sorrawis
ใครยังไม่มีเวปบิท เอาInvite ไปลองดูกันครับ
ใส่ชื่อ+พาสเวิร์ด+ อีเมลครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 20:58:17 »

ขอให้หาได้ไว ๆ นะครับ สิงโต
ขอบคุณคร้าบพี่โน๊ต

เข้า shop ตัวแทนจำหน่ายได้เลย เค้ามีเฉพาะเลนส์แยกขาย

มันแพงมั้ยอ่าครับพี่ แล้วรุ่นเก่าขนาดนั้นจามีมั้ยน้ออหุหุ

http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:10:00 »

ราคาช๊อปไทยก็แพงอยู่แล้วครับเกือบหมื่น แนะนำไปร้านสยามแถวลิโด้ครับ ลดราคา 40% พึ่งไปถอยมาให้แฟนเมื่อปีใหม่เองราคาเต็ม 8600 ผมซื้อมา 5000 ครับ ต่อลงต่ำกว่า 40% อีก อิอิ อยากได้รุ่นไหน เลนส์แบบไหนสั่งได้หมดครับ  

ส่วนถ้าหารุ่นเก่าๆเลย ต้องที่ พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ครับ ชั้นบนสุด มีของเก่าแก่ขายมากมายครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:17:22 »

ราคาช๊อปไทยก็แพงอยู่แล้วครับเกือบหมื่น แนะนำไปร้านสยามแถวลิโด้ครับ ลดราคา 40% พึ่งไปถอยมาให้แฟนเมื่อปีใหม่เองราคาเต็ม 8600 ผมซื้อมา 5000 ครับ ต่อลงต่ำกว่า 40% อีก อิอิ อยากได้รุ่นไหน เลนส์แบบไหนสั่งได้หมดครับ 

ส่วนถ้าหารุ่นเก่าๆเลย ต้องที่ พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ครับ ชั้นบนสุด มีของเก่าแก่ขายมากมายครับ
พันทิพย์ งามวงวานศ์มีหรอครับ อิอิ สงสัย ต้องไปซุ่มมั่งแล้วแต่มะรู้แพงเป่า

G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:30:00 »

เยอะแยะครับ มีทั้งร้านขายแว่นสมัยก่อนวางเป็นตู้เลยครับ และทั้งคนสะสมเอามาขายเองครับ แต่ต้องหาๆหน่อยนะครับ เห็นหลายรุ่นอยู่

MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:44:04 »

ผมก้อมีของแม่ผมอยู่อันนึง สมัยเรียนใส่ไปเที่ยวคอนเสริต์ โดดต่อยแว่นแตกแต่ยังเก้บกลับมาบ้านได้ ๆ

ไปถามเปลี่ยนเลน Ray Ban แท้ ๆ ๆปลากด ว่า 2 0 4 0 บาท ครับ ๆอิอิ

6.9

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:51:39 »

ถ้ากรอบแว่นรุ่นเก่ามากๆ น่าจะหาเลนซ์ยากหน่อย อาจจะต้องไปเดินหาของเก่าพวกขาหักแล้วเปลี่ยนเฉพาะขาเอาทำนองนั้น

มีอยู่อันเหมือนกัน ฝากแม่ซื้อมาจากเมกา รุ่นบาโรรามา เลนซ์เขียวๆใสแล้วสบายตาดี แต่กรอบมันหนักไปหน่อย เลยไม่ค่อยได้ใส่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2010 22:05:31 โดย 6.9 » บันทึกการเข้า

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 21:55:55 »

ถ้ากรอบแว่นรุ่นเก่ามากๆ น่าจะหาเลนซ์ยากหน่อย อาจจะต้องไปเดินหาของเก่าพวกขาหักแล้วเปลี่ยนเฉพาะขาเอาทำนองนั้น

มีอยู่อันเหมือนกัน ฝากแม่ซื้อมาจากเมกา รุ่นบาโรรามา เลนซ์เขียวๆใสแล้วสบายตาดี แต่กรอบมันหนักไปหน่อย เลยไม่ค่อยได้ใส่
หนักไปเอามา แบ่งใส่หน่อยกั๊บ อิอิ^ ^

6.9

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 22:06:57 »

คงยังไม่ขายครับ เพราะเป็นของเก่าเก็บ หายากพอควร ขอเก็บไว้ใส่บ้างนานๆครั้งครับ  แหะ.. แหะ..

รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 22:18:24 »

คงยังไม่ขายครับ เพราะเป็นของเก่าเก็บ หายากพอควร ขอเก็บไว้ใส่บ้างนานๆครั้งครับ  แหะ.. แหะ..
  ^ ^

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 23:00:31 »

เกือบ 20 ปีที่แล้ว แท้ ๆ อันล่ะ พันฝ่าบาท เคยซื้อแมคอาเธิอร์ มาอัน แหล่มมากสมัยนั้น ตอนนี้ หมื่นฝ่า จะเป็นลม

END
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 00:15:28 »

จำได้ว่าเคยเอาของพ่อมาใส่ แล้ว เกิดไปเหยียบ แต่ ไม่เป็นรอยอะ ไม่รู้ รุ่น ไหน ปัจจุบัน หายไปแล้ว ไม่รู้หายไปไหน ค้นทั้งบ้านแล้ว พ่อซื้อมา บอก แพงกว่า ลีวายอีกอะ สมัยนั้น ลีวาย เริ่มที่ 350 เองอะ -*-

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
oougy

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 13:29:24 »

เพิ่งซื้อของก๊อปมาเมื่อคืน  ฮิฮิ RB รุ่น 3364 อิอิ ใส่แล้วสบายตาดูดีกว่าแว่นก๊อปทั่วไปครับ ฮิฮิ

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 18:42:41 »

เพิ่งซื้อของก๊อปมาเมื่อคืน  ฮิฮิ RB รุ่น 3364 อิอิ ใส่แล้วสบายตาดูดีกว่าแว่นก๊อปทั่วไปครับ ฮิฮิ
หุหุ ลองเลนส์แท้แล้วจะแปลกตาไปครับ  สุโค่ยยยย

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 00:33:00 »

อุอุ

ใส่แท้มา 20 กว่าปีแระ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
6.9

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 11:22:10 »

http://www.ray-ban.com/usa/store/sunglasses ซุบซิบ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์