AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 16:23:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4afe auto ใน สามห่วงอืดไหม??  (อ่าน 9134 ครั้ง)
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 19:43:55 »

ถ้าไปแบบรวดเดียวเลย เนี่ยไม่อืดเท่าไรครับ แต่ถ้าต้องการเร่งแซงแบบเฉียบพลันเนี่ยถือว่าอืดครับ
คิ๊กดาว แล้ว รู้สึกว่ามันขึ้นแต่รอบหนะครับ รถไม่พุ่งเท่าไรเลย ถ้าขับแต่ถนนสี่เลน ก็โอเคครับ
ถ้าสองเลนสวนกันนี่ เวลาแซงเหนื่อยหน่อยหนะครับ แต่ต้องลองดูเป็นคันๆ เพราะความสมบูรณ์ไม่เท่ากัน ต้องลองไปขับดูครับ ^^
ความรู้สึกเดียวกับตอนผมขับยาริสเลยครับ ....ตอนนี้เอาเกียร์ไรก็ได้ครับ ขอรถสภาพดี ราคาไม่แพง อิอิ พรุ่งนี้จะเข้ากทมไปดูรถครับ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
มดจอมพลัง
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 22:13:45 »

ผมเนี๊ยขับทั้ง ออโต กะ แมนนวล ส่วนตัวผมชอบแมนนวล เพราะชอบอัตราเร่งดีกว่า "ดึงกว่่า" เร่งแซงไม่ต้องลุ้นเพราะใช้ระยะน้อยกว่าได้ ส่วนออโตเนี่ยขับสบาย เรื่อยๆ รวมๆก้อต้องดูตัวเราก่อนน๊ะครับว่าอุปนิสัยการขับเป็นยังไง จะได้เลือกได้ถูกใจ

@@ คุณธรรม นำไทย @@
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 22:20:22 »

3Sคับพี่ แน่นอน ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 22:36:42 »

ถ้าใช้ 4A-FE A/T ตัวที่เป็นเกียร์ ECTs นะครับ ไม่อืดครับ ...หาจากไหน... ต้องหาเครื่องที่มาจากญี่ปุ่นเท่านั้นครับ ของบ้านเรา
เกียร์คนละแบบกัน

Step Ahead with MasterCRAFT
pgm500
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010 22:38:55 »

ถ้าใช้ 4A-FE A/T ตัวที่เป็นเกียร์ ECTs นะครับ ไม่อืดครับ ...หาจากไหน... ต้องหาเครื่องที่มาจากญี่ปุ่นเท่านั้นครับ ของบ้านเรา
แตกต่างกับ เกียร์แบบสายมากหรือเปล่าครับ ^^
DAY101T
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 01:32:07 »

ส่วนตัวผมว่าอืดไปนิดครับ เครื่อง 4a fe auto มีกรองเปลือย กราว์นวาย 8 จุด ท่อ 2 นิ้ว + lpg หัวฉีด ถ้าขับเรื่อยๆประหยัดๆโอเคเลยครับ แต่ถ้าจะปรืดปราดไม่ค่อยดีครับ กดไปรอนานครับกว่าจะขึ้น ยิ่งถ้ามีคนนั่งมาด้วยอืดมากๆครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ขนาดท่อใหญ่ไปป่ะคับ ปกติออโต้ต้องมีแรงไอเสียอัด+วนในท่อใช่ป่าว ไม่งั้นต้นๆมันจะหายไปเลยขึ้นช้าอ่ะคับ(อีกทู้คำนวนไม่เกิน1.8อ่ะคับ) แหะ.. แหะ..
ปล.ถูกผิกขออภัยคับ รอท่านต่อไปมาเสริมคับ คำนับ คำนับ

ไม่มีความรู้เรื่องท่อเหมือนกันครับ ว่างๆว่าจะเอารถเข้าไปร้านท่อให้ช้างคำนวณให้อีกทีครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 09:22:16 »

แตกต่างกับ เกียร์แบบสายมากหรือเปล่าครับ ^^

ความแตกต่างก็ต่างกับเกียร์สายแบบของบ้านเราเยอะครับ ทั้งการตอบสนอง ทั้ง program ในการเปลี่ยนเกียร์ใน Mode ต่างๆ
ยิ่ง Power Mode ยิ่งอร่อยเหาะ....

สำหรับท่อไอเสีย แนะนำว่า ท่อเดิมวิ่งสุด ทุกย่านความเร็ว และควรมี cat ด้วยครับ ใครที่ถอดออกมักจะอืดและกินน้ำมันด้วย

Step Ahead with MasterCRAFT
ko
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 14:31:41 »

ลองใส่กรองเปลือย ใส่ท่อ น่าจะช่วยได้น่ะไม่แพง
rote
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 15:33:58 »

อาจจะอืดบ้าง  ไม่ปรูดปราด แต่ก็ทนประหยัด ถ้าเป็น 4a ge 20v m/t คงจะดีกว่า
6tong9
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 15:57:30 »

อืด
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์