AE. Racing Club
26 มิถุนายน 2024 17:05:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ** เหตุการณ์สด น้ำใจ___จาก Vigo **  (อ่าน 7085 ครั้ง)
m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #60 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 18:43:04 »

ของงี้พูดยาก ผมเองก็ขับทุกวันอะวีโก้

ก็ไม่เคยจะกวนตรีนใครเค้านะ มีน้ำใจอีกต่างหาก

เพราะมักจะโดนเพ่งเล็งจากคนใช้รถใช้ถนนเป็นพิเศษ

ปล.เคยคิดเล่นๆเหมือนกันว่าถ้าขับยี่ห้ออื่นๆ ขับซิ่งๆเหมือนกัน ยังไงวีโก้ก็โดนหนั่นไส้ที่สุดอยู่ดี

ไม่รู้ทำมายยยยยยยยย ถ้าเค้าผิดเค้าขอโทษ น้าาาาา

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #61 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 11:37:14 »

เจอวีโก้ ทะเบียนสุพรรณฯ แถวยุดยา แมร่งจี้ตูดจะแซงอยู่นั่นแหละ ข้างหน้าก็ไปไม่ได้
ด้วยความที่ไม่ชอบอยู๋แล้วเวลาใครมาจี้ตูดด้วยความไม่มีเหตุผล  ก็โยกซ้ายมุดไปซักระยะ  เพื่อให้มันพ้นไปจากสายตา
ซักพักมันก็มา มาจี้ตูดอีก ก็หลบซ้ายให้มันแซงไป แต่ด้วยความที่ข้างหน้ารถมันก็เยอะอยู่แล้ว พอมันติดมันจะโยกมาเลนผม
ที่นี้ผมก็ไม่ยอม จี้เข้าไปเลย ไม่ให้แมร่งเข้าเบียดกันไปเบียดกันมา  ไอ้เกรียนนั่นก็เปิดกระจกมาลอยหน้าลอยตา
หน้าตาแมร่งกวนตรีนมากๆ แต่พออ่านสติ๊กเกอร์หลังรถ "never die" ก็เลยไม่อยากยุ่งกะมัน 555

ใหญ่แค่ไหนก็เล็กกว่าโลงอยู่ดีแหละ ครับ เหอๆๆ

ตายก่อนก็เป็นผีรุ่นพี่ ตายทีหลังก็เป็นผีรุ่นน้อง ก็เท่านั้น   เกา..

ถูกใจเรยครับน้าเน

เอาไป5 กะโหลก  55+++

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
N u T 7 a_9 0 ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

New Doraemon Verion

« ตอบ #62 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 12:58:22 »

พวกแบบนี้เคยเจอครับ วิโก้มีน้อยคันมากที่จะขับแบบมีมารยาทเพราะว่าต้นมันดีพวกคนขับก็เลยคิดว่า กุแรงกุเร็ว

เคยเจอลูกค้าประเภทนี้มาถามผมว่า น้องๆ กล่องนี้มันจูนให้แรงขึ้นอีกได้ไหม พอดีกดตามเค้าไม่ทัน

ผมกะตอบไปว่า เดิมๆมันดีที่สุดแล้วครับพี่ พี่ก็ลองไปร้านแต่งดูครับ

ไปเรื่อยๆ... กูไม่รีบ
offza fte
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e-fte

« ตอบ #63 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 16:28:30 »

พวกเกรียนโชว์พาว ยิ่งมีเพื่อนนั่งมาด้วยพอรู้ว่าสู้ไม่ได้ก็ ก็เล่นสกปรก กะให้เรามิดอย่างเดียว

ส่วนมากผมจะปล่อยให้มันไปหรือไม่ก็จอดข้างทางให้ใจลุ่มๆ เย็นๆ แล้วค่อยไปต่อ

มีเรื่องกับพวกเศษสวะ พวกนี้ไม่คุ้มหรอกครับ เสียเวลา เพราะชีวิตพวกนี้มันไม่ได้มีค่าพอที่เราจะไปยุ่งด้วยหรอกครับ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #64 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 20:55:45 »

นี่มันแจ้งข้อหา พยายามฆ่าได้เลยนะครับ จะอ้างไม่มีเจตนาฆ่าไม่ได้นะครับ เพราะหารกระทำแบบนี้ ผู้กระทำย่อมเล็งเห็นผลได้ว่า บนทางด่วนย่อมมีรถเร็ว และหากเกิดการชนย่อมอาจมีอันตรายถึงชีวิตได้  การกระทำแบบนี้ แม้จะอ้างไม่มีเจตนาโดยตรง แต่ก็เข้าขั้นเจตนาเล็งเห็นผลได้เลยนะครับ ถ้าเราตายก็เข้า มาตรา288 คือ "ผู้ใดฆ่าผู้อื่นต้องระวางโทษ..." แต่ถ้าเราไม่ตาย มันก็โดน มาตรา288+มาตรา80 คือ พยายามฆ่า ต้องรับโทษ 2 ใน 3 ส่วนของ มาตรา 288

ปล.ถ้าใครเจอเหตุการณแบบนี้ จำทะเบียนรถแล้วแจ้งความได้เลยครับ ผมว่า อัยการสั่งฟ้องแน่นอน

katawutc
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:31:24 »

นี่มันแจ้งข้อหา พยายามฆ่าได้เลยนะครับ จะอ้างไม่มีเจตนาฆ่าไม่ได้นะครับ เพราะหารกระทำแบบนี้ ผู้กระทำย่อมเล็งเห็นผลได้ว่า บนทางด่วนย่อมมีรถเร็ว และหากเกิดการชนย่อมอาจมีอันตรายถึงชีวิตได้  การกระทำแบบนี้ แม้จะอ้างไม่มีเจตนาโดยตรง แต่ก็เข้าขั้นเจตนาเล็งเห็นผลได้เลยนะครับ ถ้าเราตายก็เข้า มาตรา288 คือ "ผู้ใดฆ่าผู้อื่นต้องระวางโทษ..." แต่ถ้าเราไม่ตาย มันก็โดน มาตรา288+มาตรา80 คือ พยายามฆ่า ต้องรับโทษ 2 ใน 3 ส่วนของ มาตรา 288

ปล.ถ้าใครเจอเหตุการณแบบนี้ จำทะเบียนรถแล้วแจ้งความได้เลยครับ ผมว่า อัยการสั่งฟ้องแน่นอน
ขอบคุณครับ  วันนั้นผมโทร 191 แล้วแต่ไม่มีคนรับ  เลยแจ้ง 1543 การทางพิเศษ  เขาจะตรวจสอบจากกล้องให้  วันนั้นเห็นตำรวจตรงด่านทางออกบางนา 3-4 นาย แต่ไม่เห็นกระบะคันนั้น  สงสัยไปลงช่องทางอื่นมั้งครับ

ไม่มีมิตรแท้  ไม่มีศัตรูถาวร
ASUS
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ความสุขของการเป็นผู้ให้ คือ การให้ต่อไปไม่สิ้นสุด

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 15:05:08 »

เทคโนโลยี่ เป็นตัวทำราย สันดานความเป็นคน จิตใจมนุษย์ยังไม่บริสุทธิ์พอ ที่จะใช้เทคโนโลยี่ให้เกิดประโยชน์

Handy Foam
(ถังพ่นโฟมล้างรถ สำหรับมืออาชีพ)

ราคาโปรโมชั่น 950 บาท
สอบถาม/สั่งซื้อ : 084-426-6569

ลูกค้าที่สนใจสามารถสั่งซื้อผ่าน Lazada ได้เลยครับ

http://www
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 16:29:45 »

คนประเภทนี้เค้าไม่เหมาะที่จะขับรถหรอก ให้มันเตรียมตัวขายซาก vigo ของมันแล้วเตรียมผ่อนดาวน์รถเข็นไว้เลย ได้พิการแน่ๆ อิอิอิ

suede
มือเก่าหัดแข่ง

Sprinter Turbo

« ตอบ #68 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 19:37:06 »

สันดานเฉพาะส่วนบุคคลมากกว่า

ขับรถอะไร มันก้อเป็นเหมือนกัน

หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์