AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 16:32:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4e-fte วิ่งไล่วีออสเกียร์ออโต้ทันไหมครับ  (อ่าน 30521 ครั้ง)
เอ อิงตัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 22:04:41 »

ส่วนตัวไม่เคยขับ/ไม่เคยนั่ง 4e-bo

แต่ผมได้ขับรถวีออสของออฟฟิศไปหัวหิน

แช่ยาว 160-180

มองกระจกหลังอีกที แทบมะเห็นรถตามมาเลย

คาดว่า 4e น่าจะโดนนะครับ

แช่ยาวคงไม่ไหวครับ ไปได้แค่กิโลเดียวจ้า
CC มันน้อยครับ เหมาะกับในเมืองเท่านั้น

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 22:11:49 »

เข้ามาดู

ในกลุ่มคันนี้ก้อไปครับ  แต่ไปด้วยกันบ่ายๆ

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่

Black_slide
มือเก่าหัดแข่ง

5e-fte td04l

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:00:26 »

เข้ามาดู

ในกลุ่มคันนี้ก้อไปครับ  แต่ไปด้วยกันบ่ายๆ
ไปด้วยครับบบ

Black_slide

5e-fte td04l

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:11:46 »

ปิดปาก

ไปด้วยกันครับน้า บ่ายๆ เจอกัน

ขอตามโจทย์ไปลองด้วยกันครับ  มีให้เทส
Vios 4E FTE
EE101 4E FTE
EP71
รถโอ๊ตคันเขียว
Gti ก้อมี เด๋วถามพี่ก่อน
Ople เด๋วหาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:16:04 โดย Black_slide » บันทึกการเข้า

~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:35:12 »

ถามนิดนึงครับ 4eโบ มันพังง่ายมากเลยหรอครับ คือได้ยินหลายๆคนเค้าพูดกันว่าเครื่องมันเปราะมาก
คือผมสนใจอยากจะวางอยู่ครับ อยากได้เครื่องที่ขับในเมืองสนุกๆ ไม่เน้นปลายเท่าไหร่ ก็เลบสนใจตัวนี้อ่ะครับ แนะนำที

ได้ต้นนะ จริงๆ มันไม่แรงหรอก เอา 1300 ไปลากน้ำหนัก 92 -111 คงไม่ไหวอ่ะ  มันเอามาใส่ starlet ก็ว่าไปอย่าง  
ปลายยังโดน 4afe เลย ถ้าแช่ยาวๆ จากประสบการณ์เลย เล่น 4agze ไปเลย  จัดไปเดี๋ยวเก็บเครื่องรอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:38:35 โดย サールーワーターリターキーシ » บันทึกการเข้า

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
[B]orn_ [T]o_[B]e_[A]e
นักแข่งมือสมัครเล่น

.................................

« ตอบ #45 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:43:07 »

........4....E....FTE.....ไม่แรง....หรอก......ครับ.......เชื่อ.......ผม........สิ.........

......ถ้าคุณแน่!!!...อย่าแพ้...4E...โบ...นะจ๊ะ.......

..............www.4efteclub.com.................
-AMM-

083-8589591,ID LINE:amm-bk

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 23:57:44 »

ได้ต้นนะ จริงๆ มันไม่แรงหรอก เอา 1300 ไปลากน้ำหนัก 92 -111 คงไม่ไหวอ่ะ  มันเอามาใส่ starlet ก็ว่าไปอย่าง 
ปลายยังโดน 4afe เลย ถ้าแช่ยาวๆ จากประสบการณ์เลย เล่น 4agze ไปเลย  จัดไปเดี๋ยวเก็บเครื่องรอ

ตามนั้นครับ   รถใช้ในเมืองเครื่องเล็กๆ

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:01:48 »

ได้ต้นนะ จริงๆ มันไม่แรงหรอก เอา 1300 ไปลากน้ำหนัก 92 -111 คงไม่ไหวอ่ะ  มันเอามาใส่ starlet ก็ว่าไปอย่าง  
ปลายยังโดน 4afe เลย ถ้าแช่ยาวๆ จากประสบการณ์เลย เล่น 4agze ไปเลย  จัดไปเดี๋ยวเก็บเครื่องรอ

ตามนั้นครับ   รถใช้ในเมืองเครื่องเล็กๆ

ถ้าในเมืองเน้นมุดๆ0-80 ขึ้นไวๆ มันก็เวริค นะผมว่ะ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
เอ อิงตัน

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:05:59 »

ถ้าในเมืองเน้นมุดๆ0-80 ขึ้นไวๆ มันก็เวริค นะผมว่ะ

ไปสั้นๆ ครับ วันอาทิตย์นี้ครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:07:23 »

ยาริสน้าอ่อนโซนแจ้งไง 1nz เหมือนกัน มีถังแก๊สด้วย วิ่งเท่าไหร่

4E FTE เดิมๆ วิ่ง 402เมตรอยู่เท่าไหร่คับ อยากรุ้

งาน Drag ครั้งก่อน  วิ่งสนาม ใช้แก๊ส วิ่ง    เดิมๆ หมดเลยไม่เอาอะไรออก
รวมยางอะไหล่  เวลารวมดีที่สุด 17.8 ตอนเทสครับ  แต่ผมลงรุ่น 18S
แพ้ม่อนไปตอนนั้น  ฮี่ๆ ชาร์ปละลายกลับบ้าน  ได้ที่สองครับ    แจ้งน้าอ่อนหน่อย
บ่ายๆ เจอกันปลายแทรก ดกเบียร์กันแหล่มๆ

ยาริส วีออส น่าจะอยู่18ต้นๆ นะ แสดงว่า 402เมตร 4Eน่าจะเอาไปหม่ำ

จารย์ยุ่น
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #50 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:13:45 »

ปั่นกันจัง  เสียดายรถ

กล้อง  Full Frame  แล้วไง  ถ่ายรูปสวยไม่ได้อยู่ที่กล้อง  มันอยู่ที่สมองและโอกาส
เอ อิงตัน

« ตอบ #51 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:25:21 »

จัดมาครับ    ไปกันหลายคันอยู่   แต่ต้องเช็งอย่างเดียวครับตามโจทย์ 20V 4AG  4A GZE ขอผ่าน
 ตามอาร์ทแจ้ง มี Vios EE100 EE101   Ople  ถ้าให้ลองกับ Vios Auto สั้นๆ ในสนามจัดมาครับ  
พร้อมทุกคันที่แจ้งจ้า

ปั่นกันจัง  เสียดายรถ

ไปกันเยอะๆ    พี่ถึงบ่ายๆ

kiw-11

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:26:14 »

จขกท  ถามว่าไล่กับวีออส เกียรออโต้ทันมั้ย .........ผมตอบว่าทันครับ สบายๆครับ

ที่บ้านแม่ผมขับวีออส ออโต้อยู่ครับ ยังไงก็ไม่ทันสีอีโบแน่นอนครับ

BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:46:56 »

ขอถามคนที่ใช้ตรงๆนะครับ  ว่าอัตตราเร่งระหว่าง4a-feกับ4e-fteอันไหนดีกว่ากันครับ
แล้วความเร็วปลายสู้4a-feได้หรือไม่ครับ กรณีไม่แช่นานๆ เอาแค่แตะๆ180-190มันไหวไหมครับ

TOCOBU
แบงค์คัฟ
นักแข่งมือสมัครเล่น

Bank 086-843-7297

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #54 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:52:43 »

คันอื่นไม่รุนะ
แต่รถผมอ่ะ กว่าจะถึงร้อยยี่สิบนี่
ลากกันข้ามจังหวัดอ่ะคับ
รถพวกพี่ ๆ แรงกันจัง

ยังไงผมค่อย ๆ ตามไปดีกว่า
 ??

^ " Moderate In All Thing " ^

@@ Banky Computer @@
ขายอุปกรณ์คอม โน้ตบุ๊ค พ็อคเก็ตพีซี ประกอบเครื่อง
...บางคน ไม่มีเงินแม้แต่จะกินข้าว...
-AMM-

083-8589591,ID LINE:amm-bk

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 00:58:24 »

จขกท  ถามว่าไล่กับวีออส เกียรออโต้ทันมั้ย .........ผมตอบว่าทันครับ สบายๆครับ

ที่บ้านแม่ผมขับวีออส ออโต้อยู่ครับ ยังไงก็ไม่ทันสีอีโบแน่นอนครับ

ต้องลองคับพี่คิว ฮี่ๆ  ของป๋มเดิมๆ วิ่งแก๊ส

ขอถามคนที่ใช้ตรงๆนะครับ  ว่าอัตตราเร่งระหว่าง4a-feกับ4e-fteอันไหนดีกว่ากันครับ
แล้วความเร็วปลายสู้4a-feได้หรือไม่ครับ กรณีไม่แช่นานๆ เอาแค่แตะๆ180-190มันไหวไหมครับ

อัตตราเร่งวันอาทิตย์ลองกันในสนามครับ
ส่วนปลายๆ  สั้นนี่  ต้องลองนอกสนาม   วันอาทิตย์ลองกันนะครับ  จะลองกับรุ่นไหนแจ้งความจำนงมาครับ
เด๋วผมคุยกับพี่ให้    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ PM มา
จารย์ยุ่น
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #56 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:14:20 »

จัดมาครับ    ไปกันหลายคันอยู่   แต่ต้องเช็งอย่างเดียวครับตามโจทย์ 20V 4AG  4A GZE ขอผ่าน
 ตามอาร์ทแจ้ง มี Vios EE100 EE101   Ople  ถ้าให้ลองกับ Vios Auto สั้นๆ ในสนามจัดมาครับ  
พร้อมทุกคันที่แจ้งจ้า

ปั่นกันจัง  เสียดายรถ

ไปกันเยอะๆ    พี่ถึงบ่ายๆ

ของขึ้นวุ๊ยยยยยย   5555555555

จขกท  ถามกับเครื่องไหนก็ได้  อย่าถามกับ 4 อีโบ

เดี๋ยว คนใช้เครื่องตัวนี้  จะของขึ้น  

4อีโบ  บูสไม่เยอะ  ม้าไม่มาก  แต่ใจร้อน

ฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:17:41 โดย จารย์ยุ่น » บันทึกการเข้า

กล้อง  Full Frame  แล้วไง  ถ่ายรูปสวยไม่ได้อยู่ที่กล้อง  มันอยู่ที่สมองและโอกาส
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:24:24 »

จขกท  ถามว่าไล่กับวีออส เกียรออโต้ทันมั้ย .........ผมตอบว่าทันครับ สบายๆครับ

ต้องลองคับพี่คิว ฮี่ๆ  ของป๋มเดิมๆ วิ่งแก๊ส

ขอถามคนที่ใช้ตรงๆนะครับ  ว่าอัตตราเร่งระหว่าง4a-feกับ4e-fteอันไหนดีกว่ากันครับ

อัตตราเร่งวันอาทิตย์ลองกันในสนามครับ
ส่วนปลายๆ  สั้นนี่  ต้องลองนอกสนาม   วันอาทิตย์ลองกันนะครับ  จะลองกับรุ่นไหนแจ้งความจำนงมาครับ
เด๋วผมคุยกับพี่ให้    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ PM มา

จริงๆแค่อยากจะรู้ลิมิตของมันอ่ะครับ ว่าอัตตราเร่งมันจะดีกว่า4a-feไหม ความเร็วปลายมันทำได้แค่ไหน
พอดีว่าอีกสองสามเดือนวางแผนไว้ว่าอยากจะวางเครื่องใหม่อ่ะครับ
อยากได้เครื่องที่อัตราเร่งดีๆหน่อยขับสนุกๆ ไม่ได้เน้นว่าจะเค้นให้ปลายมาได้มากมายอ่ะครับ
เอาแค่ไม่แย่กว่า4a-feเกียร์ธรรมดาก็พออ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:26:42 โดย Bird_92Projector#03 » บันทึกการเข้า

TOCOBU
เอ อิงตัน

« ตอบ #58 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:29:25 »

ตามโจทย์
4E FTE + Vios Auto
แล้วมี Bird_92Projector#03  อยากรู้ต้นๆ 4E FTE กับ 4A  FE  (ไม่ระบุ Auto หรือM/T )

จัดมาครับ เด๋วเอา EE101 เดิมๆ ไปวิ่งด้วยครับ
ขอ  4A FE มาวิ่งด้วยกัน  แบบเดิมๆ

งาน Drag ไปกันเยอะๆ ครับ  แต่ผมจะถึงบ่ายๆ      ขอแค่เบอร์โทรคนจะลงกับ 4E FTE ครับ
เอาแค่ตามโจทย์  และคนอยากรู้  4AG 16V  4aG20V 4AGZE 3GE  ไม่ไหว  ขอผ่าน   ขอแค่ลงชื่อครับ

จขกท  ถามว่าไล่กับวีออส เกียรออโต้ทันมั้ย .........ผมตอบว่าทันครับ สบายๆครับ

ต้องลองคับพี่คิว ฮี่ๆ  ของป๋มเดิมๆ วิ่งแก๊ส

ส่วนปลายๆ  สั้นนี่  ต้องลองนอกสนาม   วันอาทิตย์ลองกันนะครับ  จะลองกับรุ่นไหนแจ้งความจำนงมาครับ
เด๋วผมคุยกับพี่ให้    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ PM มา

จริงๆแค่อยากจะรู้ลิมิตของมันอ่ะครับ ว่าอัตตราเร่งมันจะดีกว่า4a-feไหม ความเร็วปลายมันทำได้แค่ไหน
พอดีว่าอีกสองสามเดือนวางแผนไว้ว่าอยากจะวางเครื่องใหม่อ่ะครับ
อยากได้เครื่องที่อัตราเร่งดีๆหน่อยขับสนุกๆ ไม่ได้เน้นว่าจะเค้นให้ปลายมาได้มากมายอ่ะครับ
เอาแค่ไม่แย่กว่า4a-feเกียร์ธรรมดาก็พออ่ะครับ

อยู่ที่ไหนครับ  ถ้าอยู่กรุงเทพมาลองขับรถผมขับ เดิมๆ เช่นกัน
หรืออยู่ไม่ไกลจะไปหาครับ ยินดี  ถ้าไม่ชัวร์ว่าเดิมๆ มีให้เลือกขับอีกหลายคันครับ

ขอเบอร์โทรหน่อยครับ PM มา

« ตอบ #59 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010 01:31:52 »

CC มันวัดกันยาวๆอยู่แล้วอ่ะต้นไม่ต้องพูดถึง  โบเล็กบูสน้อยปั่นแล้วมาเลย ต้นมันต้อง จัดอยู่แล้วอ่ะ ยังไงเรื่องมุด อ่ะ ถ้าในเมืองเส้นลาดพร้าวดึกๆหน่อย
ระวังเจอ พวกยก รอๆนะ แล้วจะรู้สึกอึดอึดที่รีดแรงม้ามาเต็มที่แล้วแซงไม่ได้ ผมเคยยัด 4a-fe เดิมๆเลยอ่ะ
โดน 4E แบบว่า 3 ช่วงรถได้เลยอ่ะ พอขึ้นซัก 120ขึ้นไปเริ่มกวดได้แล้วก็ตีขึ้นแซงเลยแบบยาวๆนะ  คนขับ starlet ยกนิ้วให้เลย
วิ่งจากลาดพร้าว ไปสุดเกือบๆ ม กรุงเทพอ่ะ ก็ยาวๆ นะตี2 ไม่มีรถเลย อากาศเย็นโคตรๆช่วงกลางๆเดือนตุลาคม  
เขาแช่ตลอดทางเลย น่าจะเดิมๆ ล่ะ ยอมรับว่าต้น อ่ะ มุดได้เนียนมากๆ

กับวีออส ผมก็เจอมาแล้ว ตัวๆ เส้นทางด่วนที่จะไป ม กรุงเทพ อ่ะครับ มันจะมีจุดที่ขึ้นฟรีๆ  ผมก็กันยาวๆเลย นะ แบบ 190 อ่ะ
ลากไป 2 นาทีได้    เหมือนในหนังเลย อ่ะ   คือค่อยๆ ขึ้นมาทีละนิดๆ มากๆเลยวีออส เปลี่ยนท่อ ขอบ 17 ผมขอบ15 auto เหมือนกัน  คือ ยังไงถ้าแช่ต่อไปยังไงต้องทิ้ง วีออสได้แน่นอน  แต่ถ้ายก รอ แค่นิดเดียววีออสก็จะตามาได้ทันนิดเดียวก็ไม่ได้นะ ห้ามยก รอเลย  วีออส นี่ก็วิ่งดีเหมือนกันผมว่า    

สรุปๆเลย ง่ายๆสั้นๆ        ถ้าชอบเสียงโบออฟ       ถ้าชอบประหยัดๆกินน้ำมันน้อยๆ     มุดๆแบบแปบๆไม่เกิน 2-3 โล
4e- น่าจะตอบโจทย์ได้ดี    แต่ ณ  ตอนนี้   4e  สภาพดีๆนั้น  หายากเหลือเกิน แถมเกียธรรมดายิ่งยากเข้าไปใหญ่อีก  ยังไงก็ลองๆพิจารณาดูแล้วกันครับ            

ผมวิจารณ์จากประสบการณ์ตัวเองครับ ไม่ได้ หมกเม็ดหรือ เข้าข้างใดๆนะ         ขนาดผมเองซุป ยังเคยโดน evo ยกรอเลย ตอนนั้นโคตรเซงอ่ะ  กดเต็มๆแล้ว แต่โดนเขาฉีกแบบ เป็นทุ่งอ่ะ

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์