AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 09:30:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่องกระจกหน้าต่างคู่หน้าเป็นรอยครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)
nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 19:29:20 »

AE101 กระจกไฟฟ้าครับ กระจกหน้าต่างคู่หน้าเป็นรอยเป็นเส้นๆเต็มเลยครับจากการเปิดปิดกระจก กะว่าจะไปติดฟิล์มใหม่ แต่เห็นมันเป็นรอยมากอยากเปลี่ยนกระจกใหม่ก่อนจะได้ดูดี แต่อยากรู้สาเหตุมันอ่ะครับ ว่าแก้ได้ไหม กลัวว่าเปลี่ยนใหม่ใช้ไปซักพักก็เป็นอีก เหวอ ท่านใดรู้ต้นตอและวิธีแก้รบกวนบอกต่อด้วยครับ ขอบคุณครับ

carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 21:44:42 »

สาเหตุเป็นเพราะความไม่เรียบของกระจกที่ผลิตในบ้านเราครับ และจุดสำคัญคือ ฝุ่นและทรายที่อยู่ที่
กำมะหยี่กันฝุ่นที่อยู่บนประตู ครับ เปลี่ยนใหม่ ก็เป็นได้อีกครับ ถ้ากำมะหยี่กันฝุ่นไม่สะอาดครับ

Step Ahead with MasterCRAFT
armrace
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

### เบื่ออะไหล่โตโยต้าล่ะจังหวะนี้ หุหุ ###

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 21:53:19 »

ถ้าเปนม่ายชัดมากก้ออย่าไปซีเรียจคับ ติดฟิล์มไปเลย เปลี่ยนกระจกไปเด่วก็เปนอีก

<<< รับซื้อรถมือสองญี่ปุ่น ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ให้ราคาดี โทร 086-568 6556 !!! >>>
Corolla3Hoop
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 21:56:32 »

ตอนแรกก็กังวลเหมือนกัน ว่าจะเปลี่ยนกระจกใหม่

แต่มานั่งคิด รื้อเข้ารื้อออก เดียวจะงานเข้าหนักกว่าเป็นรอย เลยปล่อยไปงั้นแหล่ะ ติดมันไปเลย รถใหม่ๆมันก็มีเหมือนกัน

อย่าไปใส่ใจมากครับ ไม่แตก ไม่ร้าว ก็ OK ล่ะ
nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 18:34:07 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

nui007

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 19:15:33 »

ของผมก็เป็นรอยที่คู่หน้าครับ  ก็คิดเหมือนๆกับข้างบนนะ  เปลี่ยนบานใหม่ ถ้าช่างทำไม่ดี แล้วเป็นรอยอีกล่ะ?  เลยทำใจครับ  ตอนนี้ที่ทำคือหมั่นเช็ดกระจก+ทาน้ำยาให้มันลื่นๆ  แล้วก็ทำความสะอาดตรงกำมะหยี่ไม่ให้มีเศษทราย   คือทำให้มันไม่มีรอยเพิ่มมากกว่าเดิมเท่านั้นเองครับ  (มีรอยแล้วก็แล้วไป)

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
snoopy

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 19:31:02 »

ปล่อยวางเถอะคับ อย่าคิดมาก แล้วจะสบายใจ รถมันเก่าแล้ว จะให้เหมือนใหม่คงไม่ได้คับ

( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 21:41:52 »

มันจะเปนด้านนอกซะเปนส่วนใหญ่ใช่ป่ะคับ สักหลาดรีดน้ำด้านนอกมันมีฝุ่น ผงและพวกขี้เลนติดอยู่เลยทำให้เปนรอยคับ ถอดออกมาเอาแรงสีฟันจุ่มน้ำสบู่ขัดๆถูๆน่าจะดีขึ้นคับ รึถ้ามันแข็งแล้วก้อเปลี่ยนใหม่คับ แต่ราคาก้อพอสมควรคับ ซุบซิบ ซุบซิบ

anunt_k

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010 21:24:49 »

ผมก็เป็นครับ  เอาไปเปลี่ยนฟิลม์ช่างบอกกระจกเป็นรอยแบบนี้เปลี่ยนฟีล์มก็ไม่หายเพราะมันเป็นที่เนื้อกระจกครับ  ผมเลยเปลี่ยนกระจกซะเลยหมดไปสามพันทั้งกระจกทั้งฟีล์ม  สบายใจ 

: Long Live The King :
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010 21:30:15 »

ผมก็เป็นครับ  เอาไปเปลี่ยนฟิลม์ช่างบอกกระจกเป็นรอยแบบนี้เปลี่ยนฟีล์มก็ไม่หายเพราะมันเป็นที่เนื้อกระจกครับ  ผมเลยเปลี่ยนกระจกซะเลยหมดไปสามพันทั้งกระจกทั้งฟีล์ม  สบายใจ 

เปลี่ยนกระจกบานละเท่าไหร่คับอยากเปลี่ยนบ้าง รบกวนแนะนำร้านหน่อยคับ
ppong
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 02:48:40 »

อยากรู้ด้วยคน กระจกเป็นรอยเต็มไปหมดแล้ว อยากเปลี่ยนให้ใสๆวิ๊งๆ

รักที่สุดเลย
anunt_k

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 11:26:10 »

เข้าไปที่นี่เลยครับ  http://www.thaiautoglass.com  มีสาขาทั่วกรุงเทพครับ  เบอร์ call center ดูจากในเว็บนะครับ  ที่นี่บริการดีพนักงานสุภาพงานเสร็จไวมีรับประกันด้วย  ลองดูครับ

: Long Live The King :
P-P
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010 15:28:58 »

เป็นเหมือนกันอ่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์