AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 12:19:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อนๆครับ(เรื่องจุกแก็สหาย)  (อ่าน 3490 ครั้ง)
StarscreaM
นักแข่งมือสมัครเล่น

เหมี้ยวๆๆๆ

« เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 05:58:43 »

หลังจากที่ค้นหามานาน อย่างปีที่แล้วผมจุกแก็สหายไป4-5จุกจนม่ายอยากใส่แล้ว ถอนหายใจ แต่ผมจาม่่ายใช้เชือกหรือสายคล้องจุกไว้เพราะจาห้อยลงมาดูไม่สวยงายเลยใช้จุกหมุนใส่ไว้เฉยๆๆตอนแรกนึกว่ามีมือดีมาหมุนตอนที่เราจอดไว้แต่ผมจอดที่ประจำในบ้านกับที่จอดรถที่ทำงานรปภ.ดูแลไม่น่าจะใฃ่ก็คิดตลอดว่าน่าจะตอนที่เติมแก็สนี่แหละ ก็เฝ้าดูๆระวังๆมาตลอดส่วนใหญ่ก็เติมปั้มประจำๆๆของผมจะมี3-4ปั้ม ซุบซิบ ช่วงหลังๆเวลาเติมเสร็จจะเอามือล้วงๆๆไปจับดูจุกแก็สตลอดยอมเสียเวลานิดนึง บางครั้งล้วงไปไม่เจอเด็กปั้มที่เติมก็บอกว่ามันไม่มีตั้งแต่แรกแล้วเพ่?ก็พูดม่ายออก แต่ก็เฝ้าสังเกตุไปเรื่อยๆ จนเมื่อวาน 06/03 ไปเติมปั้มนึงใหญ่นิดน่าเชื่อถือมีปั้มน้ำมัน NGV LPGในปั้มเดียวกันพนักงานแต่งชุดฟอร์มน่าเชื่อถือเลยผมเติมค่อนข้างบ่อยครับปั้มนี้ ราคาม่ายแพงตอนนี้ 11.00บาท ก่อนเติมผมเปิดฝาหลังเปิดวาล์วแก็สแต่ก็สังเกตุตลอด เด็กปั้มหน้าตาม่ายเด็กแล้วเติมเสร็จก็หมุนดึงหัวเติมออก ทำท่าหมุนๆๆจุกแก็ส รับเงินแล้วเดินไปปรกติ ผมปิดวาล์วปิดฝากระโปรงหลัง ***แล้วเอามือล้วงไปจับจุกแก็ส(พยายามทำให้เป็นนิสัยดูว่าแน่นหรือเปล่าแต่ผมเห็นคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำกันบางทีนั่งในรถไม่ออกมาเลยด้วยซ้ำ)ปรากฎว่าจุกไม่มีครับว่างเปล่า?เอ้ยยังไงกันนี่?แล้วไอ้ที่เด็กปั้มทำท่าหมุนๆนี่หมุนอารายฟะ  ก้มไปดูปรากฎว่าจุกแก็สวางอยู่กับพื้นเฉยๆๆครับ ถ้าเราไม่ดูขับออกไปเลยมันก็เดินออกมาหยิบสบายๆๆๆผมถามว่าทำไมไม่ใส่จุกให้มันก็ทำหน้างงๆแล้วก็เดินมาใส่ให้(..แม่ม..??) บางปั้มผมเคยเจอมีไว้ขายลูกค้าด้วยอันละ10-20บาท(ก็เอามาแบบนี้แหละ) ฝากเตือนเพื่อนๆๆด้วยนะครับปั้มนี้อยู่ตรงข้ามตลาดพระราม5พอดีครับ  ซุบซิบ (อาจจะเป็นเรื่องเล็กๆราคามูลค่าม่ายกี่บาทแต่เสียความรู้สึกมากกว่าครับ ปีที่แล้วหายไปหลายอันซื้อใหม่มาใส่ก็หายตลอด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มีนาคม 2010 21:21:03 โดย Oatzar » บันทึกการเข้า
กอ เอ๋ย กอ ไก่ ฉึก ฉึก

วัด กู ก็ จะ เข้า เหล้า กู ก็ จะ กิน ^^

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 06:01:39 »

ปตท.นี้น่าเติมประจำเลยแฮะ  เลวได้จัย  ต่อดูมันสะแล้ว  ส่องตลอดดีกว่า อิอิ

zman
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010 11:13:52 »

ปั๊มที่ผมเติมประจำ มีวางอยู่หัวเติมแก๊สเป็นสิบ ใครอยากหยิบก้อตามสบาย เด็กปั๊มไม่หวง ผมสำรองไว้ 2-3 อันละ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010 14:55:22 »

นิสัยเสีย!!

ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน
in@PZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010 17:05:14 »

ไม่เติมปั๊มนี้แล้ว 11.00 บาท (ของ ปตท เลยไม่ค่อยเติมมัน)
เติมปั๊ม CELTEX ก่อนถึงปั๊มนี้ครับ

DAY101T

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 02:47:50 »

สุดยอด   ขอบคุณครับ แต่ของผมมีสายคล้องไว้แบบคล้ายๆเคเบิ้ลไทน์นะครับ เอาไม่ออกนอกจากเอาอะไรมาตัดมันไป

<TON>_ae92.TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 01:05:41 »

ผมก็เติม Caltex ก่อนที่จะถึงปั๊มนี้ครับ ราคาเท่ากันเลย แต่ถึงก่อน เหอๆๆ
JOKE

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010 16:39:34 »

น่าจะมีคนคิดทำสัญญานเตือนไม่ได้ปืดจุกแก๊ส
auy022

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010 09:38:19 »

ผมว่าก็ติดเชือกห้อย หรือ โซ่ห้อยจะดีกว่าครับ แต่อาจจะไม่สวยงามแค่นั้นแต่ผมว่าประโยชน์มันมากกว่าความสวยแค่นั้นครับ
ถึงเด็กเติมจะลืมปิดยังไงมันก็ยังห้อยๆอยู่ไม่หายครับ

ขอจงมีความเพียรอันบริสุทธิ์ ถึงแม้จะมองไม่เห็นฝั่ง...ก็ยังดีกว่าจมน้ำตาย...
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010 21:43:20 »

กำไม่ได้ดูของตัวเองนานแล้วเดียวต้องไปดูว่ายังอยู่หรือเปล่า
...OOO...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

.. น้องขาวกลับมาหล่อแล้ว...

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010 13:49:09 »

ขอบคุณที่นะครับ กับข้อความดี ๆๆๆ ครับ

...บ๊ายย บาย โดราเอมอน แต่ยังรักเธอเสมอนะ...
..โตขึ้น นู๋จะติดคอบเตอร์ไม้ไผ่ ...
Darling2109
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 15:54:35 »

คือ...โดนไปแล้วอะค่ะ...มาเห็นอีกที หายไปแล้วววว... ปกติก้อเติมแต่ร้านประจำ..งงเหมือนกัน
แล้วจะหาอันใหม่ได้ที่ไหนอะคะ จำเป้นต้องมีหรือไม่คะ รบกวนด้วยนะคะ
Darling2109
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 15:56:04 »

เวียนหัว
yong

Blue Levin

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 21:18:26 »

ผมหาย 2 ครั้งแต่ไม่รู้หายยังไง แต่ซื้อที่ปั้มแกสนี่แหละอันละ 10 บาท แล้วบอกว่าลูกค้าลืมไว้มีหลายอัน...เฮ้ยฺ..เวรกรรมจริงๆเรย แต่ตอนนี้ก็จะลงมาดูทุกครั้ง(นั่งในรถมันร้อนด้วย)

levin  4 Door
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 06:19:17 »

เคยเจอแต่ใส่ไว้หลวมๆ ผมต้องบิดให้แน่นประจำ

บางปั๊มก็ใส่ไว้หลวมๆ แต่ผมเช็คเองทุกครั้ง หลังๆมันเลยใส่ให้ผมแน่นเรียบร้อยเลย สุดยอด

EE90 Chaser Edition
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์