AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 01:14:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : อยากแช่งไอพวกทำเนินถนนสูงๆให้รถมันยุบบ้าง  (อ่าน 3043 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 09:41:35 »

ผมไปสำโรงจะเลี้ยวเข้าซอยวัดด่านแต่รถมันติดอะไรไม่รู้นานมาก เลยถามคนแถวนั้นว่ามีซอยทะลุวัดด่านได้ไม๊

เค้าก็ชี้ซอยข้าง ESSO  ผมก็เลี้ยวเข้าไปโดยเข้าใจว่ามันทะลุได้เลยด้วยความดีใจ

ก็เจอเนินสูงปรี๊ดดักอยู่ คิดในใจ "กรูต้องผ่านไอโคกนี้เหรอวะ"

เอา..ค่อยๆ หยอด  ค่อยๆๆๆ สุดๆ

ปั่ก ก ก !!!   เหวอ

ครับ ไม่พ้น...หน้าซีด กลัวท่อยุบ ถังน้ำมันรั่ว พอลงมาดูก็โล่งใจ แต่.....พื้นรถที่เป็นขั้นใต้ท้อง บี้ขึ้นมาเลย คัซซีก็ยุบ (รถผมไม่ได้โหลด สูงเดิมๆ)
แถมเลยเนินบ้านี่ไปเป็นซอยตัน มันต้องซิกแซ๊กอีกนิดหน่อย    โอย ย ชีวิต   งอแง

ถ้าใครต้องผ่านเนินสูงๆ ประมาณว่าสร้างเผื่อเดินตอนน้ำท่วม เลี้ยวรถกลับเหอะครับ ได้ไม่คุ้มเสีย
หรือถ้าใครมีโอกาสสร้างเนินที่หน้าบ้านกันลูกหลานโดนรถแว๊น ขอเถอะครับ สงสารรถเก๋งหน่อย เค้าไม่ได้ผ่านไปอย่างเดียวหรอก....เค้าแช่งด้วย  ได้โปรด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2010 01:43:57 โดย yellow_NOBITA » บันทึกการเข้า

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 10:08:41 »

ซอยหลังวัดหนามแดง ก็มีเนินสูงๆ  นะ ใกล้ค่ายมวยแฟร์เท็กซ์น่ะ  ขึ้นลง ลุ้นไปด้วยตลอดเลย

เวลาไปสำโรงทุกที จะไปทางเทพารักษ์ ดีกว่าเพราะว่า เข้าวัดด่านทีไร รถเยอะ ถนนแคบ รถติด

noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 19:24:04 »

หง่า....อ่านแล้วเซ็งแทนเลยอ่ะ -*-

nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 20:39:02 »

ผมก็เซ็งเหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะครับ ทำได้ครับเนินอ่ะ แต่อย่าให้มันสูงเกิน มันลำบากรถเก๋งอย่างเราๆจริงๆ

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 20:43:22 »

ซอยหลังวัดหนามแดง ก็มีเนินสูงๆ  นะ ใกล้ค่ายมวยแฟร์เท็กซ์น่ะ  ขึ้นลง ลุ้นไปด้วยตลอดเลย

เวลาไปสำโรงทุกที จะไปทางเทพารักษ์ ดีกว่าเพราะว่า เข้าวัดด่านทีไร รถเยอะ ถนนแคบ รถติด

พอดีวันนั้นไปดูชุดเตียงนอนที่ร้านเฟอร์นิเจอร์ทั้งหลายหน้าสำโรงครับ แพงพอๆ กับขึ้นห้างเลย แถมดีไซน์....เอ่อ ปวดไต~มวาก  ไม่ไหวแล้ว...

แถมมาโดนอีโคกนี่ดัก เหมือนหลอกให้ดีใจ คือผมจะกลับไปแบริ่งอ่ะครับ ถ้ายูเทิร์นก็ต้องใต้สะพานสำโรงนู่น เลยหาซอยวัดด่านลัดจะง่ายกว่า

พี่นู๋ สายหัวเทียนพี่อ่ะ............................สุดยอด  สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2010 20:45:33 โดย yellow_NOBITA » บันทึกการเข้า

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 22:21:00 »

ตากสิน 44 ผมโดนประจำอ่ะ เลยเลี่ยงไปจอดบิ๊กซีดาวคะนองแทน เดินไกลหน่อย สบายใจ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 23:16:08 »

ทำไมไม่โทมาหาผมก่อนล่ะ  อิอิอิอิ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
DAY101T
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 06:17:35 »

รถโหลดไม่เหลือครับ เลื้อยกันกระจาย เผลอๆไม่พ้นอีก    ถอนหายใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 10:52:39 »

ทำไมไม่โทมาหาผมก่อนล่ะ  อิอิอิอิ

น้าจะไปทุบโคกให้หรอ

Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 11:05:58 »

เห็นใจ ครับ รถเ๋ก๋ง....แต่ต้นเหตุมันมาจาก พวก รถกะบะครับ มันไม่ชลอกันเลย
แล้วเด็กๆ ก็เยอะ เลยต้องทำ ให้เอารถกะบะ อยู่อะคับ.....................ใจเค้า....ใจเราอะนะ

OH'

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 11:15:29 »

5555 เห็นภาพครับ เซงแทน ผมเวลาผ่านเนินสูงๆ ชอบกลั่นหายใจแล้วแขม่วพุง ด้วย มันเป็นไปเองงะ - -

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 18:46:11 »

ลองมองกลับกัน คนมีลูกเล็ก ๆ มีคนแก่ในบ้าน แต่รถทีวิ่งหน้าบ้าน ขับไม่เคยเบา เจอเด็กเจอคนแก่ ขับเบียดจนกระจกแทบจะเฉียดตูด

คุณก็จะด่ารถพวกนั้น ว่าจะรีบไปตายที่ไหนกัน(ฟะ)

ถึงแม้เนินนั้นจะทำไว้กันน้ำตอนน้ำท่วม ถ้าบ้านคุณน้ำจะท่วมบ้านล่ะ คุณจะทำหรือเปล่าล่ะ เนินสูง ๆ นั่นน่ะ

มองต่างมุม แล้วคุณจะเข้าใจเอง ของแบบนี้ ใจเค้าใจเราครับ ใจเย็น ๆ

นาน ๆ แวะมาที
blue tornado
มือเก่าหัดแข่ง

i love ae

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 19:15:50 »

เกร็งเลยครับผ่านแต่ละที แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

เอาอีกแล้วกูรรรรรร

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 19:17:38 »

ลองมองกลับกัน คนมีลูกเล็ก ๆ มีคนแก่ในบ้าน แต่รถทีวิ่งหน้าบ้าน ขับไม่เคยเบา เจอเด็กเจอคนแก่ ขับเบียดจนกระจกแทบจะเฉียดตูด

คุณก็จะด่ารถพวกนั้น ว่าจะรีบไปตายที่ไหนกัน(ฟะ)

ถึงแม้เนินนั้นจะทำไว้กันน้ำตอนน้ำท่วม ถ้าบ้านคุณน้ำจะท่วมบ้านล่ะ คุณจะทำหรือเปล่าล่ะ เนินสูง ๆ นั่นน่ะ

มองต่างมุม แล้วคุณจะเข้าใจเอง ของแบบนี้ ใจเค้าใจเราครับ ใจเย็น ๆ

ไอซอย ที่ จขกท. บอกอ่ะ  ผมเจอมาแล้วครับ  ไม่น่ามีคนแก่หรอกครับ

คงทำไว้ไม่อยากให้ใครผ่านมากกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010 13:37:21 »

คือข้างหน้าอีกไม่กี่เมตรมันเป็นทางตันอ่ะครับ แต่ผมไม่เคยเข้ามาเลยนึกว่ามันเป็นทางเลี้ยวออกวัดด่านได้ เพราะตึกแถวมันบัง
เลยโดนไป 1 ดอก คัสซีบี้เดอะสตาร์ไปเลยทีเดียว ขนาดหยอดๆ  เศร้า

kiyota

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010 19:27:44 »

เซ็งด้วยครับ ซอยแถวบ้านผมเลย

เลื้อยไปเลื้อยมา แถมบางที โดนดีดไฟ+บีบแตรจาก คันข้างหลังเราด้วย  (ผมก็รู้ว่าผมช้าแต่มันจำเป็น)

บอกเลยว่า เครียด+เซ็ง
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010 23:55:22 »

นี่ล่ะคร๊าบ เหตุผลที่รถโหลดไม่เหมาะกับถนนเมืองไทย  เหอๆๆ

ถึงไม่มีเนิน ก็เจอหลุม เจอคอสะพานทรุดอีก  ถอนหายใจ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 00:37:03 »

นี่ล่ะคร๊าบ เหตุผลที่รถโหลดไม่เหมาะกับถนนเมืองไทย  เหอๆๆ

ถึงไม่มีเนิน ก็เจอหลุม เจอคอสะพานทรุดอีก  ถอนหายใจ

ตามนั้นเรยครับน้า

ปล...น้าเน  ทามมายไม่มาดูเเข่งบอลอ่ะ  คริๆๆๆ

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 00:46:18 »

นี่ล่ะคร๊าบ เหตุผลที่รถโหลดไม่เหมาะกับถนนเมืองไทย  เหอๆๆ

ถึงไม่มีเนิน ก็เจอหลุม เจอคอสะพานทรุดอีก  ถอนหายใจ

ปล...น้าเน  ทามมายไม่มาดูเเข่งบอลอ่ะ  คริๆๆๆ

วันนี้ผมเลิกงานตอน เกือบ 5 ทุ่มแล้วคร๊าบ น้าแมว นายมีงานเยอะอะครับวันนี้   งอแง

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 00:48:29 »

วันนี้ผมเลิกงานตอน เกือบ 5 ทุ่มแล้วคร๊าบ น้าแมว นายมีงานเยอะอะครับวันนี้   งอแง

โห...น้า.... 5ทุ่มยังยกซดอยู่เรยคราบบบ

55+++

ร้านข้าวต้มนะ อิอิอิ

ไว้เจอกานโอกาสหน้าครับ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์