AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 18:24:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .......เมื่อ ญ ซิ่ง ขับรถชน ...รถเสร็จแล้ว ลงรูปแล้วคะ.  (อ่าน 6518 ครั้ง)
RinSa YoYoLive
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 06 เมษายน 2010 09:54:26 »

วันที่ 29 มีนาที่ผ่านมา เพิ่งขับรถกระบะซิ่งชนหมาตายมาตัวหนึ่งที่พะเยา  เอาอีกแล้ว คืนวาน ขับ ae ชนกับมอไซด์ที่แยกพระโขนงอีกแล้วครับพี่น้อง

อะไรมันจะซวยซ้ำกันสองรอบอย่างนี้.....

เรื่องมีอยู่ว่า วิ่งอยู่เลนซ้ายต่อจากรถเมล์สาย 71 เตรียมเลี้ยวเข้าคลองตัน แล้วรถเมล์กำลังเคลื่อนตัวออก เราก็เตรียมเหยียบเต็มที่ มีรถมอไซด์ขับอยู่เลนขวาเปิดไฟเลี้ยวเสียบเข้ามาระหว่างช่องว่างทันที โครม...

มอไซด์ล้มแตกถลาไปข้างหน้าถลอกเล็กน้อย กระจกแตกลุกพยุงรถขึ้นเองได้ ส่วน  ae กันชนแตกลิ้นแตกออกจากกัน ไฟเลี้ยวห้อยร่องแร่งเป็นรอยครูดกับฝากระโปรง  เอาแล้วงานเข้า ขับคนเดียว กล้าที่จะออกมาเคลียร์เอง ตอนนั้นไม่ได้โทรปรึกษาใครเลย เคลียร์เองหมด ประกันไม่ได้เรียกมาเพราะเป็นชั้น 3 ตำรวจก็ไม่อยากเรียกมาเพราะไม่อยากเรื่องยาว  แต่คนขับมอไซด์มาว่าเราว่าเราวิ่งเลนขวาแล้วตัดลงมาซ้ายเลย ได้ไง ใส่ร้ายกันชัด ๆ เราอยู่เลนซ้ายมาตลอด ถ้าอยู่เลนขวาแล้ววิ่งตัดลงซ้าย ต้องโดนที่กันชนซ้ายสิ แต่นี่โดนที่กันชนขวา แล้วมาบอกเราว่าไม่เอาความ ทั้งๆที่มอไซด์ตัดลงมา เอ้า..แล้วกัน เราก็เลยคุยไปคุยมาขอให้ช่วยค่าซ่อมด้วย เขาก็ไม่มีให้ บอกว่าทำงานเป็นยามเท่านั้น เราก็บอกให้ช่วย 1 พันละกัน ก็บอกได้แต่ให้โทรไปเอาเงินหลังวันที่ 20 เมษานี่ซะเนี่ย ตอนนั้นเราไม่รู้จะทำไงแล้วก็เลย ขอบัตรประชาชนเค้ามาถ่ายรูปเก็บไว้ ให้เค้าเขียนเบอร์โทรและเซ็นต์ยินยอมให้รับผิดชอบตรงนี้ เค้าก็ทำ  แล้วก็แยกย้ายกันออกมา

แต่ตอนนี้กลับมาคิดว่า เราทำถูกต้องไหม  อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อย

ส่วนกันชน หลังจากเคลียร์ตรงนั้นเสร็จ โทรหาเพื่อน aragon เลย คิดจะเอาจากกันชนเดิม ได้เป็น สปริ๊นเตอร์ล่ะ  ขอบคุณเพื่อนเอที่ให้ราคาพิเศษ พร้อมสปอร์ตไลต์  บ่ายนี้มีเพื่อนจะมาช่วยรับกันชนไปให้อู่ทำสีให้อีก
ขอบคุณพี่ๆ ที่ให้คำปรึกษาได้ และเพื่อนที่ขับรถไปส่งเอากันชนด้วย  คำนับ

การมีเพื่อน ae มันดีอย่างนี้นี่เอง   สุดยอด สุดยอด

ภาพจากกล้องมือถือ ถ่ายตอนกลางคืนคะ ไม่ชัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010 01:37:07 โดย เป็น ญ ใครว่า ซิ่งไม่ได้ » บันทึกการเข้า

oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:00:42 »

นิดเดียวเองคับ อย่าไปคิดมากคับ ส่วนมากชนกับมอไซด์ปกติเราจะไม่ค่อยได้อะไร แถมถ้าเค้าเจ็บเราต้องจ่ายอีก  ร้อนๆๆ
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:05:30 »

แล้วมอไซเป็นไรมากป่ะ แหะ.. แหะ..

555  อินเลิฟ

<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:10:17 »

ขับไม่ดี โทษมอใซร์ ฮิฮิ ฮิฮิเอาน่ายังชนได้อีก นิดหน่อยเอง

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:15:52 »

เป็นเรื่องตื่นเต้นครับอย่าตกใจ อิอิ

เปลี่ยนกันชนแล้วเอามาให้ชมด้วยนะครับ หายป่วยไวๆละ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Wayukung

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:16:59 »

แล้ว ไฟเพชรแท้ ของผม เป็น อะไร ป่าวงะ ดูจากรูป ไฟมุมส้มของฉัน แม่เจ้า

ขอให้หายไวไว  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2010 10:21:38 โดย WAYUKUNG#BZ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:28:40 »

แล้ว ไฟเพชรแท้ ของผม เป็น อะไร ป่าวงะ ดูจากรูป ไฟมุมส้มของฉัน แม่เจ้า

ขอให้หายไวไว  อิอิ

อย่าโมเม ข้าซื้อของกะเอ็งแล้ว จ่ายตังค์ไปแล้ว กรรมสิทธิ์อยู่ที่คนซื้อแล้วย่ะ

แหม คนไม่ห่วง ห่วงไฟ     = =    ไอ้เพื่อนเวง

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 10:53:29 »

ยังงี้ต้องสะเดาะเคราะห์ละมั้ง

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
>>lSlingtolOl<<
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 11:00:46 »

หาย ไวๆ คร้าบบ ป้า อ้อ ^ ^

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
sOrn_7A
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 11:03:42 »

ลิ้นแตกไม่ได้ใช้แล้ว ขอนะครับ
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 11:24:08 »

กลับมาสวยไวไวนะคับป้าเส็ดแล้วเอามาชมด้วยนะ

ของผมก็เคยมอไซแซงซ้ายเมามาด้วย ผมจะเลี้ยวเข้าซอยจังหวะนั้นได้ยินเสียงมอไซแว๊นมาแต่ไกลและแล้วก็ตูม

ผมก็ลงไปดูมันนอนนิ่งเลย(ในใจซวยแล้ว) สักพักมันลุกได้ เคลียร์กันอยู่สักพัก มันบอกเด่วโทรให้เพื่อนมาแล้วตอนนั้น24.30น.นึกในใจมันยังงัยผมเลยเด่วผมเรียกตำรวจ

มันก็ไม่โทรพาเพื่อนมันแต่ผมโทรเรียกตำรวจให้ตำรวจเคลียร์เค้าก็เลยอย่าไปเอาเรื่องมันเลยเด่วผมจับข้อหาเมาแล้วขับแล้วก็เอกสารเกี่ยวกับรถและใบขับขี่ไม่มีพอแล้ว

สรุปรถผมประตูซ้ายบุบกระจกข้างแตกแม็กเนื้อหายและแล้วตำรวจก็ยกมันไปโรงพักผมกลับเข้าบ้าน

aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 11:34:21 »

หาย ไวๆ คร้าบบ ป้า อ้อ ^ ^
ผิดคนแล้วสิงค์  หรือเล่นมุก  ฮากลิ้ง

ยังงัยซ่อม + ทำสีเสร็จ เอารูปมาลงให้ชมด้วยนะครับ (สาวกสปริ้นไฟสั้น)  อิอิ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 11:43:35 »

ป๊าดดดดดดดดดดด

สาวกสปริ้น ไฟสั้นมาอีกแย้ววววว  ตรบมือ อินเลิฟ

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 12:07:59 »

กลับมาสวยไวไวนะคับป้าเส็ดแล้วเอามาชมด้วยนะ

ของผมก็เคยมอไซแซงซ้ายเมามาด้วย ผมจะเลี้ยวเข้าซอยจังหวะนั้นได้ยินเสียงมอไซแว๊นมาแต่ไกลและแล้วก็ตูม

ผมก็ลงไปดูมันนอนนิ่งเลย(ในใจซวยแล้ว) สักพักมันลุกได้ เคลียร์กันอยู่สักพัก มันบอกเด่วโทรให้เพื่อนมาแล้วตอนนั้น24.30น.นึกในใจมันยังงัยผมเลยเด่วผมเรียกตำรวจ

มันก็ไม่โทรพาเพื่อนมันแต่ผมโทรเรียกตำรวจให้ตำรวจเคลียร์เค้าก็เลยอย่าไปเอาเรื่องมันเลยเด่วผมจับข้อหาเมาแล้วขับแล้วก็เอกสารเกี่ยวกับรถและใบขับขี่ไม่มีพอแล้ว

สรุปรถผมประตูซ้ายบุบกระจกข้างแตกแม็กเนื้อหายและแล้วตำรวจก็ยกมันไปโรงพักผมกลับเข้าบ้าน

อั้ม ระหว่าง รถพี่ กะ รถอั้ม รถใครจะเสร็จก่อนเนี่ย  ฮิฮิ ฮิฮิ

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 12:10:10 »

ลิ้นแตกไม่ได้ใช้แล้ว ขอนะครับ

มาแกะเอาไปเยย ถ้าเกะได้ บางส่วนมันติดกะกันชนนะ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 12:15:03 »

อั้ม ระหว่าง รถพี่ กะ รถอั้ม รถใครจะเสร็จก่อนเนี่ย  ฮิฮิ ฮิฮิ

แหะ.. แหะ.. ของผมวันพุทเย็นออกจากอู่แล้วคับแล้วก็เอาไปทำเครื่องเสียงต่อและเอาไปทำช่วงล่างคาดว่าแล้วเส็ดสมบูรณ์ประมาณเสาร์-อาทิตย์นี้คับ อินเลิฟ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 12:51:45 »

จริงๆ แล้ิว ถ้าเราเป็นฝ่ายถูก  ควรจะแจ้ง ตำรวจ ครับ ให้ ลงบันทึกประจำวัน พร้อมระบุ การรับผิดชอบ ครับ

คนไทย ส่วนมาก ชอบอลุ่มอล่วย ในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง ครับ

เคส นี้  หลังจากชนแล้ว มอไซด์ มันก็ อ้างไปเรื่อยแหละครับ   พ่อตาย แม่ยายเน่า ลูกเป็นมะเร็ง  เมียป่วยหนัก   สุดท้ายก็ หายเข้ากลีบเมฆ   คนตาม ก็ เบื่อจะตาม ซ่อมรถ กันไป   ก้ เท่้านั้น

ถ้าคราวหน้า ชนอีก แนะนำ ว่า อย่าเืบื่อหน่าย กับการดำเนินการ ที่ถูกต้อง ครับ Smiley
บ่าววี _TPZ#03
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

................

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 13:02:39 »

หายไวๆจ้า หลังวันที่ 20 มารายงานด้วยน่ะ

เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 13:29:43 »

รถกลับมาหล่อไวไว นะ ครับ

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
ผู้ชายไร้ตัวตน

คุณไม่ต้องรู้ว่าผมชื่อไร.....รู้แค่ว่าผมอยู่ชลบุรีก็พอ

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 13:38:01 »

คนปลอดภัยก็ดีแล้วคับ.....คนดีพระคุ้มครองคับ
กับมาหล่อไวๆๆคับ

สำนึกรักบ้านเกิด ยอด บ้านบึง 083-5844076 มีไรก็โทรมา
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์