AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 20:28:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .......เมื่อ ญ ซิ่ง ขับรถชน ...รถเสร็จแล้ว ลงรูปแล้วคะ.  (อ่าน 6541 ครั้ง)
StarscreaM
นักแข่งมือสมัครเล่น

เหมี้ยวๆๆๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 06:56:06 »

จริงๆ แล้ิว ถ้าเราเป็นฝ่ายถูก  ควรจะแจ้ง ตำรวจ ครับ ให้ ลงบันทึกประจำวัน พร้อมระบุ การรับผิดชอบ ครับ

คนไทย ส่วนมาก ชอบอลุ่มอล่วย ในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง ครับ

เคส นี้  หลังจากชนแล้ว มอไซด์ มันก็ อ้างไปเรื่อยแหละครับ   พ่อตาย แม่ยายเน่า ลูกเป็นมะเร็ง  เมียป่วยหนัก   สุดท้ายก็ หายเข้ากลีบเมฆ   คนตาม ก็ เบื่อจะตาม ซ่อมรถ กันไป   ก้ เท่้านั้น

ถ้าคราวหน้า ชนอีก แนะนำ ว่า อย่าเืบื่อหน่าย กับการดำเนินการ ที่ถูกต้อง ครับ Smiley
ตอนผมโดนชนท้ายก็ทำแบบนี้เลยครับ รถมอเตอร์ไซต์เฟรมเบี้ยวเลยไปไหนไม่ได้+คนขับเจ็บนิดหน่อย แจ้งตำรวจยอมรับว่าเป็นฝ่ายผิดผิดลงประจำวันเรียบร้อยแถมออกค่าปรับซื้อใจไปให้อีก300(ทั้งตัวมันมีแค่200)จาชดใช้ค่าเสียหาย+ค่าปรับคืน แยกย้ายถ่ายสำเนาไว้ แรกๆรับโทรศัพท์บอกจาจ่ายสิ้นเดือนพอสิ้นเดือนโทรไปเปลี่ยนเบอร์ไปเลยติดต่อไม่ได้ที่อยู่ตามบัตรอยู่ตจว.ขี้เกียจไปตามครับนี่ก็ผ่านมาจาปีแล้วซ่อมทำสีไปแล้วด้วย เศร้า ทำใจครับ... ยกธงขาว
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 07:07:42 »

สวยเลยคับ

Wayukung
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #42 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 07:59:27 »

สปินเตอร์+ทัวริ่ง

เป็น สปินติ้ง

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 09:32:02 »

สปินเตอร์+ทัวริ่ง

เป็น สปินติ้ง

ชิ หมั่นไส้เดี๋ยวเอาไปครูดกะ vip แกซะหรอก 

จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 09:39:41 »

อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลา คนไม่เป็นไรก้อดีแล้วครับ กลับมาสวยเร็วๆนะ
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #45 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 09:49:55 »

สวยเลย
สปินตัวริ่ง เอ๊ะยังงัย555+
ใส่ลิ้นอีกแหล่มเลย(ยุ)

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 11:41:28 »

ป้าๆ ถามหน่อย..

เอา กระจัง ทัวริ่ง มาใส่กับ กันชนกัน สปิ้น เนี่ย..

ตรงฐานด้านล่างของ กระจัง ไม่ไป กด กับกันชน จนเป็นลอย หรอป้า..
เพราะกันชนแวนหรือ วีไอพี มันจะมีล่องเว้าลงไป เพื่อหลบ กระจังหน้าทัวริ่ง ด้วยวไม่ใช่หรอ..เอาไปใส่กันชน ที่ไม่มีเว้าหลบ ระวัง กระจังมันจะไปกดกันชน แตกเสียหาย เป็นลอยได้นะ....

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:00:53 »

เอา กระจัง ทัวริ่ง มาใส่กับ กันชนกัน สปิ้น เนี่ย..

ตรงฐานด้านล่างของ กระจัง ไม่ไป กด กับกันชน จนเป็นลอย หรอป้า..
เพราะกันชนแวนหรือ วีไอพี มันจะมีล่องเว้าลงไป เพื่อหลบ กระจังหน้าทัวริ่ง ด้วยวไม่ใช่หรอ..เอาไปใส่กันชน ที่ไม่มีเว้าหลบ ระวัง กระจังมันจะไปกดกันชน แตกเสียหาย เป็นลอยได้นะ....

เท่าที่สังเกตุนะคะ  ตรงฐานของกระจังมันพอดีกะกันชนเลย ตอนนี้ไม่เห็นมีรอย แต่วันหน้าก็ไม่แน่  เว้นแต่ ตรงข้างบนฝากระโปรงจะสูงกว่าหน่อยนึง ฝากระโปรงจะปิดยากมาก ต้องกดให้สนิทถึงจะปิดได้ 

อยากสวยแบบนี้ ถ้าเรามองข้ามยอมรับจุดนี้ไป ใช้ได้ไหมคะท่านสอรายู๊ด

« ตอบ #48 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:02:07 »

ฝาก ๆ ตามหาลิ้นหน้าด้วยคะ ได้โปรด.. ได้โปรด..

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:07:15 »

ฝาหน้า ปิดไม่สนิท ก็เอาไปให้ อู่ ตั้ง ขาล๊อค ให้ใหม่ ก็ได้ครับ มันตั้ง ให้สูงขึ้นได้อีก และปรับซ้ายขวา ก็ได้อีก ...อู่สีเ้ค้าชำนาญครับ..ทำได้ครับ..

คือว่า ตัวกระจังแวน เนี่ย ก็เคยใส่นะ กับกันชน ไฟยาว ไฟสั้น เอฟเอ็กซ์ เนี่ย ติดหมดนะ ด้านล่างของ กระจัง ไม่ใช่ที่ขายึดกระจังนะ ตรงด้านล่างสุดเลยอะ มันยื่น ออกมาเยอะกว่า รุ่นอื่นๆ ...มันจะไปกดกันชน เราไง..ทำให้กันชน เสียหมด..สีถลอก สีแตกหมด..
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #50 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:08:48 »

สปิ้นไฟสั้น ผมเอาลิ้นของฮอนด้า มาแปลงใส่อ่าคครับ  ตามรูปข้างล่างเลยย  

บางทีก็..เหนื่อย

« ตอบ #51 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:12:59 »

ฝาหน้า ปิดไม่สนิท ก็เอาไปให้ อู่ ตั้ง ขาล๊อค ให้ใหม่ ก็ได้ครับ มันตั้ง ให้สูงขึ้นได้อีก และปรับซ้ายขวา ก็ได้อีก ...อู่สีเ้ค้าชำนาญครับ..ทำได้ครับ..

คือว่า ตัวกระจังแวน เนี่ย ก็เคยใส่นะ กับกันชน ไฟยาว ไฟสั้น เอฟเอ็กซ์ เนี่ย ติดหมดนะ ด้านล่างของ กระจัง ไม่ใช่ที่ขายึดกระจังนะ ตรงด้านล่างสุดเลยอะ มันยื่น ออกมาเยอะกว่า รุ่นอื่นๆ ...มันจะไปกดกันชน เราไง..ทำให้กันชน เสียหมด..สีถลอก สีแตกหมด..

ใช่คะน้าอ๊อดมันจะยื่นออกมาหน่อยนึง  แต่การกดกันชนคงยังไม่เห็นเพราะเพิ่งใส่ได้ไม่กี่วัน อิอิ

เดี๋ยวเอาเข้าอู่ให้ตั้งขาล็อคกระโปรงใหม่ตามที่น้าอ๊อดแนะนำนะคะ ขอบคุณเจ๊า

« ตอบ #52 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:15:50 »

สปิ้นไฟสั้น ผมเอาลิ้นของฮอนด้า มาแปลงใส่อ่าคครับ  ตามรูปข้างล่างเลยย  

ต้องแปลงเยอะไม๊พี่เอิร์ธ  เหมือนพอดีเลยนี่นา

ว่าแต่ไฟสปอร์ตไลต์พี่เอิร์ธใส่ตรงช่องข้างบนจะช่วยเพิ่มแสงสว่างด้านหน้ามากหรือป่าว

เพราะเคยเห็นแต่เค้าใส่แต่ช่องข้างล่างกันน่ะคะ งง งง

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #53 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:21:54 »

สปิ้นไฟสั้น ผมเอาลิ้นของฮอนด้า มาแปลงใส่อ่าคครับ  ตามรูปข้างล่างเลยย 

ต้องแปลงเยอะไม๊พี่เอิร์ธ  เหมือนพอดีเลยนี่นา

ว่าแต่ไฟสปอร์ตไลต์พี่เอิร์ธใส่ตรงช่องข้างบนจะช่วยเพิ่มแสงสว่างด้านหน้ามากหรือป่าว

เพราะเคยเห็นแต่เค้าใส่แต่ช่องข้างล่างกันน่ะคะ งง งง

เอาลิ้นของอินทาก้ามาใส่อ่าครับ ด้านข้างช่วงโค้งพอดีกับกันชน แต่ต้องตัดตรงกลางออกประมาณ 2-2.5 นิ้วนี่แหละครับ

ส่วนสปอร์ตไลต์  มันสว่างกว่าไฟหน้ารถอีกครับ  เหอๆ  - -*

บางทีก็..เหนื่อย
Wayukung

« ตอบ #54 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 12:26:53 »

น้าอ๊อด ใยริน หลุดโลกไปแล้วอะ

freakout
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #55 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 14:36:31 »

งามเลย อิอิ

sprinter111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #56 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 14:50:12 »

เอ่อ..
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์