AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 09:21:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ใช้ Blackberry กับ iPhone หน่อยครับ  (อ่าน 2850 ครั้ง)
คอย Skirt
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 07 เมษายน 2010 20:50:51 »

คงไม่ถามว่าอันนี้ดีกว่า เพราะ Search ดูแล้วมีทุกเว็บแล้ว ส่วนใหญ่เค้าจะบอกว่ามันอยู่ที่วิธีการใช้งานของแต่ล่ะคน แต่ผมมีเรื่องอยากถามอยู่ 2เรื่องครับ

เรื่องที่1 ถามคนที่ใช้ BB อยู่ว่ารู้สึกพอใจกับการใช้ BB ไหมครับ เคยรู้สึกอยากเปลี่ยนไปใช้ iPhoneบ้างไหมครับ หรือว่ามันตอบโจทย์ได้เยี่ยมเลย ชอบมากๆ คิดถูกแล้วที่เลือก BB
เรื่องที่2 ถามคนที่ใช้ iPhone หน่อยครับว่าตอนนี้ iPhone มัน Version ไหนแล้วครับ แล้วเร็วๆนี้มันจะมีรุ่นใหม่มาแทน 3Gs ไหมครับ ไปอ่านข่าวลือมากเยอะมากว่า 4Gจะออก มิ.ย. บ้างล่ะ บางข่าวบอกว่าตัวใหม่จะเป็น i OS อะไรสักอย่างนี่แหล่ะ
เลยอยากถามว่าใครพอจะรู้จริงๆบ้างครับว่า iPhone จะออกตัวใหม่เมื่อไหร่ และเป็นอย่างไร

คือผมใช้ 7610มาจะ 8ปีแล้ว ตอนนี้สภาพมันหนักแระ ว่าจะเปลี่ยนสักที เห็นกระแส BB มันแรงมากๆ และบวกกับชอบอัพ Facebook อยู่แล้วเลยว่าจะซื้อ BB แต่มีเพื่อนๆแนะนำ iPhone ทั้งนั้นเลย มันบอก BB เด๋วก็ตกเทรน เครื่องพังง่าย แถมไม่หลากหลาย
พอเปลี่ยนใจจะซื้อ iPhone 3Gs ก็กลัวตัวใหม่จะออกพอดี ลังเลมากมายครับ ขอบคุณครับ

ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
อู่ดีอยากแนะนำครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 21:35:02 »

อ่า...ไม่ได้ใช้งานทั้งคู่อ่ะครับ แต่ขอตอบในมุมที่เพื่อนๆ เขามีกัน แต่เราไม่มีก็แล้วกันครับ
ไม่ว่าจะได้คำตอบออกมาเลิศหรูเพียงใด คงไม่มีใครตอบ ได้เท่าตัวเองอ่ะครับ
อยู่ที่เรามากกว่าครับว่า หลักๆ ใช้งานด้านไหน บางคนชอบแชท หรือชอบ Application ที่หลากหลาย
ซึ่งผมคงไม่ต้องบอกว่าให้เลือกอะไร ผมเองมีมือถือกล้อง 5 ล้าน ซื้อมาเพราะต้องใช้มือถือแอบถ่ายรูปสถานที่ของลูกค้า (MBK)
เพราะ รปภ. ไม่ยอม ต้องติดต่อ นู้น-นี่-นั่น เสียเวลานานมาก ใช้งานได้ดีเยี่ยม แต่ก็ติดปัญหาที่เปิด SMS ได้ช้ามากๆ ออกแนวค้างๆ
ก็ซื้อใหม่เป็นเครื่ื่องมือ 2 สีชมพู......หลายๆ คนก็ถามน๊ะ ทำไมใช้สีนี้ เป็นแต๊วเหรอ อะไรประมาณนี้ แต่พอเราบอกเหตุผล
และทดสอบให้เขาดู...ถึงได้ร้องอ๋อกัน อยู่ที่เราอ่ะครับว่าจะเลือก BB เพราะอะไร หรือเลือก iPhone เพราะอะไร
ยังไงซะพ้นไป 1 ปี สิ่งเหล่านี้ก็ Out Trend ทั้งนั้นแหล่ะครับ อยู่ที่ว่าจะสามารถใช้งานมัน "คุ้ม" เงินที่จ่ายไปไหมต่างหาก
.
.
.
ขออภัยที่ไม่ได้ให้ความเห็นตามที่ถามน๊ะครับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2010 21:43:31 โดย noohnu » บันทึกการเข้า

lotto
มือเก่าหัดแข่ง

4A-GE 20V Blacktop 5MT LSD

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 21:38:52 »

ตอบแต่ iphone ละกันนะครับ

ตัวล่าสุดก็ 3gs ครับ ส่วน 4g ยังมีแต่ข่าวลือ สเปคจริงๆ ยังไม่มีเผยออกมาเลย ล่าสุดมีข่าวมาว่าจะเปิดตัว 8 มิย นี้พร้อมจอใหญ่ขึ้น+กล้องด้านหน้า (ข่าวลือนะครับ)

ลองชั่งใจดูครับ ถ้าชอบเล่นเกม+ฟังเพลง ไม่สนใจ bb messanger แค่คุย msn ก็ำพอแล้ว ก็น่าจะเหมาะกับ iphone

iphone (3g กับ 3gs ขึ้นไป) ยังมีดีกว่า bb 1 อย่างคือ เมื่อลง software พวก igo ไม่ก็ sygic ลงไป ก็จะใช้นำทางเป็น gps แบบ turn by turn ได้ด้วยครับ ฮิฮิ

เราก็แค่ 1600 เค้าแรงกว่าก็แซงไปเต๊อะ
chelsea6
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 21:55:18 »

ถ้าชอบใช้งานด้านเอนเตอร์เทน ผมว่าน่าจะถูกใจ i phone ส่วนbb เป็นกระแส ที่เห็นสะดวกกว่าก็มีPust mail ผมไม่มีใช้ซักอย่าง แต่แฟนผมใช้ทั้งสองอย่าง ถ้าเล่นเกมส์ก็เล่นจากi phone โทรส่วนใหญ่ใช้ิbb แล้วก็เล่นface book จากbb แต่ถ้าใช้งานด้านโทรเป็นหลัก ซื้อโทรศัพท์ทั่วไปใช้ก็พอ เปลืองตังค์ แต่ถ้าตังค์เหลือก็จัดไปตามใจอยากเลยครับ มีความสุขแน่นอน
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:01:55 »

เริ่มต้านกระแสBBไม่ไหว เพื่อนๆรอบข้างใช้กันตรึม
แต่ผมไม่ใช่เด็กติดแช็ทเลยรอสอยiphone4Gอยู่ เมื่อไหร่จะออกซักที -.-"

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:11:06 »

ผมก็นึกๆอยู่นะว่าอะไรดี ตอนนี้ ใช้ 5800 อยู่ ได้แต่เล่น เน็ต ไวไฟ เกมไม่ค่อยได้เล่นเท่าไร ส่วนมากจะ ชอบลงโปรแกรม แฮคเครื่องนุ้นๆนี่ๆ

สำหรับ bb ผมก็เคยมองอยุ่ ถ้าซื้อมา ก็คงเหมือน 5800 ที่เล่นเน็ตเวิร์คอย่างเดียว fb สะดวก

สำหรับ ไอโฟน ผมว่ามันก้เล่น เน็ตได้ เหมือนๆกับ bb เล่นเกมก้ ภาพแจ่มกว่า ทั้ง 5800 และ bb แน่นอน เป็นผม ละถ้า ไอโฟนมันจะออกตัวใหม่จิง รอลุ้นไอโฟนดีกว่าครับ

อันนี้มุมมองผมนะครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:13:44 »

สองเผ่าพันธ์   ที่คนละเรื่องกันเลย  

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:15:19 »

ใช้งาน โทร เว็บ wifi เหมือนกัน

แต่สังคม BB เยอะกว่า ใช้ง่าย แม้ไม่มีทัชสกีน

กล้องถ่ายกลางคืนชัดดี ชอบ

มี PIN ไว้แรกกัน นี่คือจุดเด่น แปลกดี  
>>lSlingtolOl<<

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:33:33 »

เอาความคิดผม

iPhone  ผมใช้มาตั้งแต่ มันออกมาไม่เกินอาทิตย์แรก ตั้งแต่แกะเครื่องเอามาอันล็อค แล้วก็เปลีย่นไปเปลี่ยนมาตลอด 2G 3G 3GS สุดท้ายก็ขายหมด แหะๆๆ   ใช้แล้วเบื่อก็ ขาย อยู่ดีๆนึกอยากใช้มันก็อยากซื้อ เงี้ยอะครับ     ไอโฟนยอมรับ ผู้ใหญ่หลายคนติดเพราะระบบทัชสกรีนง่านรวดเร็วและตัวเลขหย่ายๆๆ    แอบพลิเคชั่นเยอะแยะ ก็ สำหรับเด็กๆซะส่วนใหญ่ ที่ชอบลองอะไรใหม่ๆ    แต่ ตอนนี้ ข้อเสียไอโฟนสำหรับผม ที่เลิกใช้ เพราะ   HARDWARE มันเปราะบางง มากก     ใช้งานไม่นานก็ ไวไฟส์ เสียบ้าง หน้าจอเป็นรอยเป้นเด้ดพิกเซล ทชสกรีนบ้างไม่ได้บ้าง  กล้องเจ็งบ้าง  เปราะบางจริงๆๆ

ใช้iPhone ถ้าเผลอทำตกพื้น  ก่อนหยิบขึ้นทำใจไว้ 50-50 ว่า  ขึ้นมา ใช้ปกติ กับ ขึ้นมา มีอะไรเสียซักอย่าง

BB สำหรับผม ไม่เคยใช้แต่เพื่อนๆใช้เยอะ ก็ลองเอามานั่งเล่นๆๆ สำหรับผม ไม่ค่อยถนัดเท่าใหร่  และผมไม่ชอบนั่ง กดแช็ต มันเสียเวลา - - " มะค่อยถนัดครับ  สำหรับ ถ้าซื้อเครื่องนอกหรือเครื่องแยกไม่รวมแพคเกจ ก็ ต้องเสียค่า  เปิด BB PIN และก็เสียค่าเล่น เน็ตอีก ต่างหาก อันนี้ก็แล้วแต่  แต่เท่าที่ดูการประกอปของเครื่องดูแน่นหนาดีสำหรับรุ่นแพงๆ ข้อเสีย อันนี้แล้วแต่คนครับ ผมเองก็มะเคยใช้ไม่รู้ว่า  มัดีหรือไม่ดีอ่าครับบบ แหะๆๆ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 22:51:35 »

แฟนผมใช้ทั้งคู่ ถ้าส่วนตัว

คนชอบแชต bb กินขาด แต่ถ้าคนชอบลูกเล่น iphone ครับผม เล่นเวปเล่นเนต BBเหนือกว่าเล็กน้อย

แบต iphone หมดไวกว่าครับ

chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 00:19:26 »

คิดง่ายเลยนะ 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากในการตอบสนองการใช้งาน ถ้าลังเลที่จาซื้อก็

ดูคนรอบข้างเราครับ ว่า มีBB กันรึป่าว ถ้ามี เกิน3 ซื้อBBครับ เพราะจุดเด่นมันก็คือตรงคุยกันเนียละครับ

ถ้าไม่มีคนใช้BBเลยก็อย่าซื้อเลยครับไม่รู้เอามาทำไรซื้อ  Iphone ดีกว่าครับ

ตามฝัน
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 00:40:35 »

เอาความคิดผม

iPhone  ผมใช้มาตั้งแต่ มันออกมาไม่เกินอาทิตย์แรก ตั้งแต่แกะเครื่องเอามาอันล็อค แล้วก็เปลีย่นไปเปลี่ยนมาตลอด 2G 3G 3GS สุดท้ายก็ขายหมด แหะๆๆ   ใช้แล้วเบื่อก็ ขาย อยู่ดีๆนึกอยากใช้มันก็อยากซื้อ เงี้ยอะครับ     ไอโฟนยอมรับ ผู้ใหญ่หลายคนติดเพราะระบบทัชสกรีนง่านรวดเร็วและตัวเลขหย่ายๆๆ    แอบพลิเคชั่นเยอะแยะ ก็ สำหรับเด็กๆซะส่วนใหญ่ ที่ชอบลองอะไรใหม่ๆ    แต่ ตอนนี้ ข้อเสียไอโฟนสำหรับผม ที่เลิกใช้ เพราะ   HARDWARE มันเปราะบางง มากก     ใช้งานไม่นานก็ ไวไฟส์ เสียบ้าง หน้าจอเป็นรอยเป้นเด้ดพิกเซล ทชสกรีนบ้างไม่ได้บ้าง  กล้องเจ็งบ้าง  เปราะบางจริงๆๆ

ใช้iPhone ถ้าเผลอทำตกพื้น  ก่อนหยิบขึ้นทำใจไว้ 50-50 ว่า  ขึ้นมา ใช้ปกติ กับ ขึ้นมา มีอะไรเสียซักอย่าง

BB สำหรับผม ไม่เคยใช้แต่เพื่อนๆใช้เยอะ ก็ลองเอามานั่งเล่นๆๆ สำหรับผม ไม่ค่อยถนัดเท่าใหร่  และผมไม่ชอบนั่ง กดแช็ต มันเสียเวลา - - " มะค่อยถนัดครับ  สำหรับ ถ้าซื้อเครื่องนอกหรือเครื่องแยกไม่รวมแพคเกจ ก็ ต้องเสียค่า  เปิด BB PIN และก็เสียค่าเล่น เน็ตอีก ต่างหาก อันนี้ก็แล้วแต่  แต่เท่าที่ดูการประกอปของเครื่องดูแน่นหนาดีสำหรับรุ่นแพงๆ ข้อเสีย อันนี้แล้วแต่คนครับ ผมเองก็มะเคยใช้ไม่รู้ว่า  มัดีหรือไม่ดีอ่าครับบบ แหะๆๆ

ผมขอแก้ต่างให้ iPhone หน่อยนะคับ

ส่วนตัวแล้วผมใช้ มาได้ซัก 1 ปี ละ ตกมาไม่รู้เท่าไหรแล้ว ไม่เห็นจะมีอะไรพังสักอย่างเลยคับ ส่วนเรื่อง ซอฟแวร์ ค่อนข้าง ยุ่งยากหน่อยเพราะระบบมันไม่ใช่ windows

ซึ้งระบบในเครื่องจะไม่ค่อยรองรับกับคอมบ้านๆเท่าไหร

แต่ถ้าใช้พวก iMac Macbooks จะสามารถใช้งานได้เยอะกว่าคับ

ส่วนเรื่องปันหา ก็มีบ้าง เรื่องซอฟแวร์ ถ้าเป็นตุว 3Gs ด้วยแล้ว ปันหาเยอะมากๆเลยคับ

ยังไม่สามารถแก้ไขได้ ส่วนตัวผมนั้นใช้ 3G ถือว่า อยู่ในระดับที่ โอเคเลยคับ อาจจะมี ความเร้วที่ช้า กว่า 3Gs เยอะ แต่ระบบ พื้นฐานยังคงดีกว่า คับ

เรื่อง แบต จะเห็นได้ชัดที่สุดคับ (แต่มันจะหมดเร้วมากๆ ถ้าเล่นเกม 555+)

ส่วน BB ผมคิดว่า ถ้ามีเพื่อนใช้เยอะ ก็น่าสน ตัวผมไม่เคยใช้นะคับ เลยให้ความเห็นไม่ได้มาก

แต่ผมคิดว่า ถ้าเรามะติด คุย กะ เล่น fb ก็แทคะแนนให้ iPhone อะคับ เพราะว่า ลูกเล่นมันเยอะจิงๆ

จุดที่ด่อยกว่าของiPhone น่าจะเป็นที่กล้อง กับ การเล่น WiFi นิดหน่อยละคับ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 01:15:20 »

BB มันก็ดี แค่ แชต กับแบตอยู่ นาน เท่านั้นเอง
ถ้าคุณเล่นกล้องถ่ายรุป เอา รูปมาลงใน I phone ภาพสวยครับคุณว่าจอMacภาพสวยไหม ล่ะ แค่รุ่นกากๆนะยังสวยกว่า LCD ทั่วไปหลายเท่านัก ยิ่ง Mac book proไม่ต้องสืบเลย หน้าจอ I phone สุดๆครับ เอา presentให้ลูกค้าก็ได้ เวลา นำเสนอตัวอย่างงานถ่ายรูป หรือชิ้นงานโฆษณาต่างๆ ในมือถือคุณ
และทัสสกีนนี่สุดยอดเลย เข้าweb  Ae นี่ดูภาพเห็นภาพครบถ้วนzoomเข้าออกก็ได้ BB ทำอะไรได้อ่ะเห็นแต่ข้อความขาดอรรถรสเป็นบ้าเลย ถ้าบ้านคุณ มี router modem wireless  คุณก็เล่น msn ได้ แชตปรกติรอบบ้านเลยโหลดก็ไวสุดๆ หรือ เช่าสัญญาณ wifi true เล่นนอกบ้านก็ได้ คือ Msn มันก็ แชตหมดล่ะ เหมือนกับพวก BB นั่น ล่ะ อีกอย่าง I phone มี Appication เล่นกีต้าได้ เล่นเบียนโน หรือกลองก็ได้ หรือจะเป็น Dj ก็ยังได้  อีกอย่างขอเบอร์สาวอะคุยเองเลยเถอะ อย่าBB เลย
เหมือนพวกตุ๊ดอ่ะ พอเจอเสียงจริงๆแล้วไม่กล้า สำหรับผม MSN ก็พอแล้ว  ส่วนตัวไม่ชอบตามกระแส ชอบอะไรที่มันเข้ากับบุคลิก และหรูหราไว้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2010 01:18:44 โดย サールーワーターリターキーシ » บันทึกการเข้า

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
ADVAN RG

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 01:44:27 »

ก่อนจะซื้อ bb หรือ iphone คุณต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า มันเป็นโทรศัพท์เคลื่อนที่ความเร็วสูง ( ผมไม่รู้ว่า bb รองรับ 3g หรือป่าว แต่ i-phone รองรับแน่นอน )
แล้วสัญญาณ 3 g ในตอนนี้ มีให้บริการเพียงพื้นที่ทดรองที่จำกัด เพราะสัมปทาน 3g ที่รัฐบาลยังไม่อนุมัติให้ดำเนินการได้ คาดว่า กลางปีหน้า เรื่องสัมปทานคงจะเสร็จสิ้น จะได้ใช้แบบเต็มพื้นที่จริงๆก็น่าจะปลายปีหรือต้นปี 54

แล้ว 3g  มันดียังไง ถ้ายังไม่เคยลอง ก็ลองหา i-phone ของเพื่อนลองเล่นดูก่อนครับ มันรองรับสัญญาณความเร็วสูง เหมือนเราท่องเน็ตไม่น้อยกว่า 8 m เลยครับ
โทรคุยกันสื่อสารเห็นหน้าเหมือนเราเล่น msn แต่ภาพจะชัดกว่า ไม่กระตุก
เพราะฉะนั้น บ้านเรายังคงใช้ 3 g ไปอีกไม่น้อยกว่า 3 ปีแน่ๆครับ ไม่ต้องไปมอง 4หรือ 5 g เลย (อาเจนติน่า ที่ดูเหมือนจะเป็นประเทศป่าเถื่อนเขาใช้ 4g กันแล้ว )
ส่วนโปรแกรมเด็ดของ i-phone ที่ผมชอบมากที่สุดคือ มันรองรับโปรแกรม streaming ด้วย และผมว่ามันอ่านหน้าเว็ปง่ายดี เพราะหน้าจอมันใหญ่

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 04:40:35 »

ผมคิดว่า ทั้งตัวเครือ่งและ software ของ iphone นี่มีความเสถียรค่อนข้างมาก ถือว่ามากที่สุดเท่าที่ผมเคยใช้มือถือมาเลย ไม่ค่อยค้าง(ต้องใช้งานเป็นคือพยามrestart ให้ได้ทุกวัน) ประกาศ

และโดยมากก็เล่นเนตผ่าน wifi ก็เลยไม่ได้สน speed อะไรมากมาย ส่วนตัวก็ไม่ชอบจะคุยอะไรจุ๊กๆจิ๊กๆตลอดเวลา ถือว่าตอบโจทย์ได้ตรงเป๊ะ รูปก็ถ่ายบ้างนิดหน่อย

ที่ใช้งานมากๆคือตัว mail ซึ่งสามารถเปิด microsoft ต่างๆได้ ซึ่งผมจะต้องเปิดดู word และ excel บ่อยมากๆ(ทุกวัน) และ ที่เหลือก็ใช้ mxtube ไว้โหลดคลิปรถแข่ง คลิปสาวๆ จาก youtube มาเก็บไว้ดูในเครื่อง อันนี้ไม่รู้ BB มันทำได้ป่าว

แฟนใช้ BB เสียงดังก๊องๆแก๊งๆ ตลอดเวลา น่ารำคาณจริงๆ text กันอยู่นั้นอะ งานการไม่ต้องทำ สบาย สบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2010 04:42:48 โดย Adhi » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Night54

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 08:18:31 »

ผมก็คิดจะซื้อมือถือใหม่อยู่เหมือนกัน เคยลังเลกับคำถามนี้เหมือนกัน แล้วก็ได้คำตอบจากเซียนมือถือหลายๆท่านมา
ถ้าซื้อ BB แล้วไม่เล่น BB Chat ก็ไม่ต้องซื้อดีกว่าคับ เปลืองเปล่าๆ BB มันลงโปรแกรมอะไรเพิ่มไม่ค่อยได้อ่ะ
iPhone มีอะไรให้เล่นหลากหลาย หามาลงเพิ่มได้เพียบ เล่น facebook ก็ได้นี่นา ใช่ปะคับ
สรุปตอนนี้ ผมรอซื้อ google nexus one ไม่เกี่ยวกันเลย แหะๆ
Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 08:37:26 »

ใช้ Iphone มาเกือบเดือน ผมว่ามันใช้ง่ายดีครับ

KKK_KKK

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 09:21:01 »

ตอบอีกแนว ไปจีบสาวเค้าชอบให้PIN BB แต่ผมไม่มีเครื่องอะดิเซ็ง
AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 11:17:49 »

3GS  เน็ตเร็ว   กว่า  3G   มากครับ   

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
takuro

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 12:31:47 »

ขอย้ำครับ สำหรับคนที่จะเล่น BB ดู i-phone ซะก่อนครับ
http://www.youtube.com/watch?v=DKK-XTx-ZLY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2010 12:34:08 โดย takuro » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์