AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:37:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านตั้งวาล์ว นครปฐมครับ  (อ่าน 184358 ครั้ง)
mumu92
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #120 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 19:52:50 »

ขอบคุณที่แนะนำคับ เด๋วรถออกจากอู่สีจันหน้าจะรีบไปทำเลยคับ....
tonza
*

« ตอบ #121 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 19:06:36 »

เพิ่งไปทำมาวันนี้เองคับ สมกับที่สมาชิกบอกไว้จริงๆ ผมโทรไปถามช่างกวง (ลูกชาย)ว่าจะเข้าไปพร้อมบอกอาการ  แกบอกว่าถ้ามีน้ำมั้นซึมตามน็อตฝาวาลล์หรือซีลให้ซื้อมาด้วย แค่โทรไปคุยนะแกบอกว่าเป็นผลประโยชน์ของเรา เพราะต้องเปิดฝา แต่บังเอิญผมเปลี่ยนไปแล้ว  ก็เลยแค่ไปตั้งวาวล์ + แก้อาการสั่น ที่เป็นตั่งแต่ซื้อรถมาเมื่อกลางปี แก้ไม่หายซักที
พอไปถีงประมาณ 9:30 ไปถีงก็ลงมือเลยครับไม่รีรอ เครื่องมือพร้อม รักษาความสะอาดดีมากคับ พอเสร็จก็ไปลองครับ รถก็มีแรงมากขึ้น แต่สิ่งที่ผมต้องมาบอกเล่าคือ การแก้อาการสั่นที่ไล่ให้ผมทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นสายหัวเทียนแล้วก็จานจ่ายแล้วที่ติดๆกะจานจ่ายผมเรียกไม่ถูก ไล่หมดทุกอย่างแล้วก็ออกไปลองหลายครั้งมากๆ กว่าจะฟันธง ว่าเป็น หัวเทียน ทั้งๆที่ผมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานนี้เอง แกเอาหัวเทียนที่ร้านบอกว่าเป็น4 เขี้ยวมาลอง หายสนิท แล้วก็ออกมาเกือบเที่ยงครับ เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ คชจ แค่ 880 บาท ครับ แสดงว่าแกไม่ได้คิดเรื่องแก้สั่นกะหัวเทียน ตอนขับออกมารู้สึกประทับใจกับร้านนี้นะครับ เลยอยากมาบอกต่อ ขอบคุณน้าตั้มที่เอาอู่ดีๆมาบอกนะคับใกล้บ้านด้วย
tum_kia
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #122 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 10:31:17 »

เพิ่งไปทำมาวันนี้เองคับ สมกับที่สมาชิกบอกไว้จริงๆ ผมโทรไปถามช่างกวง (ลูกชาย)ว่าจะเข้าไปพร้อมบอกอาการ  แกบอกว่าถ้ามีน้ำมั้นซึมตามน็อตฝาวาลล์หรือซีลให้ซื้อมาด้วย แค่โทรไปคุยนะแกบอกว่าเป็นผลประโยชน์ของเรา เพราะต้องเปิดฝา แต่บังเอิญผมเปลี่ยนไปแล้ว  ก็เลยแค่ไปตั้งวาวล์ + แก้อาการสั่น ที่เป็นตั่งแต่ซื้อรถมาเมื่อกลางปี แก้ไม่หายซักที
พอไปถีงประมาณ 9:30 ไปถีงก็ลงมือเลยครับไม่รีรอ เครื่องมือพร้อม รักษาความสะอาดดีมากคับ พอเสร็จก็ไปลองครับ รถก็มีแรงมากขึ้น แต่สิ่งที่ผมต้องมาบอกเล่าคือ การแก้อาการสั่นที่ไล่ให้ผมทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นสายหัวเทียนแล้วก็จานจ่ายแล้วที่ติดๆกะจานจ่ายผมเรียกไม่ถูก ไล่หมดทุกอย่างแล้วก็ออกไปลองหลายครั้งมากๆ กว่าจะฟันธง ว่าเป็น หัวเทียน ทั้งๆที่ผมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานนี้เอง แกเอาหัวเทียนที่ร้านบอกว่าเป็น4 เขี้ยวมาลอง หายสนิท แล้วก็ออกมาเกือบเที่ยงครับ เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ คชจ แค่ 880 บาท ครับ แสดงว่าแกไม่ได้คิดเรื่องแก้สั่นกะหัวเทียน ตอนขับออกมารู้สึกประทับใจกับร้านนี้นะครับ เลยอยากมาบอกต่อ ขอบคุณน้าตั้มที่เอาอู่ดีๆมาบอกนะคับใกล้บ้านด้วย

ยินดีที่ได้รถดีๆกลับมาขับอย่างสบายใจแล้วครับน้าต้น

tut
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 09:21:51 »

กลับมาเชียงใหม่เนตใช้ไม่ได้หลายวัน พิกีดที่ให้ไปถึงหน้าอู่พอดี ขอบคุณครับที่ช่วยบอกพิกัด
ไปตั้งวาล์ว แถมได้เปลี่ยนสายพานราวลิ้นไปด้วยเลย เพิ่อนที่ถามว่าเปลี่ยนสายพานราวลิ้นด้วยหรือเปล่า
ทางอู่รับเปลี่ยนด้วยครับ
tum_kia

« ตอบ #124 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 10:56:48 »

กลับมาเชียงใหม่เนตใช้ไม่ได้หลายวัน พิกีดที่ให้ไปถึงหน้าอู่พอดี ขอบคุณครับที่ช่วยบอกพิกัด
ไปตั้งวาล์ว แถมได้เปลี่ยนสายพานราวลิ้นไปด้วยเลย เพิ่อนที่ถามว่าเปลี่ยนสายพานราวลิ้นด้วยหรือเปล่า

วิ่งดีขึ้นมั้ยครับ

body-series
มือเก่าหัดแข่ง

นี่แหละเจ้าแห่งความเร็ว(รถชาวบ้านเขา)

« ตอบ #125 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 21:04:17 »

พิกัดถูกต้องอย่างนี้รบกวนคุณtum_kia เอาไปใว้คู่กับแผนที่ทีนะครับเพื่อนๆที่มีGPSจะได้มากันถูก
tum_kia

« ตอบ #126 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 21:28:52 »

พิกัดถูกต้องอย่างนี้รบกวนคุณtum_kia เอาไปใว้คู่กับแผนที่ทีนะครับเพื่อนๆที่มีGPSจะได้มากันถูก

ได้ครับ ขอบคุณครับ จัดให้แล้วครับ

mumu92
*

« ตอบ #127 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 11:48:33 »

ไม่ต้องพูดอารายมากมายคับ
ไปทำมาแล้วปัญหาสั่นที่มีตอนนี้หายหมดล่ะคับ
ขอบคุณมากๆคับที่แนะนำอู่ดีๆแบบนี้...
winter
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 11:39:34 »

มา UP UP ครับ
FOCUS71
*

« ตอบ #129 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 14:15:47 »

รถเร่งไม่ค่อยขึ้นเกี่ยวกับวาล์วเปล่า  แล้วเรารู้ได้ไงว่าควรหรือยัง ไม่ใช่นะ...
aurora
*

« ตอบ #130 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 06:23:47 »

มีส่วนนะครับรถผมอ่ะแต่ก่อนวิ่งดีจะตายติดแก๊สสักพักนานๆไปรู้ตัวอีกที่ว่ามันไม่พุ่งเหมือนเก่าแล้วอ่ะไปมาหลายที่แล้วอ่ะคัฟ มันจับเปลี่ยนหัวเทียน จับล้างหม้อต้ม เวรคับไม่หายอ่ะผมเลยเข้าไปหาข้อมูลในกูเกิลอ่ะเลยมาเจอกะกระทู้นี้เข้าเลยลองไปทำดู หายครับ ผมว่านะถ้าอยากรู้จิงๆไปถามช่างดีกว่าอ่ะเพราะผมไม่ใช่ช่างอ่ะคับ นี่เบอร์โทรร้าน0894113038
M_AE110
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #131 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 23:39:37 »

ไปมาแหละตอนเช้า 9.00 เสร็จ 10.30 หายสั่นๆๆ
moter11

« ตอบ #132 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 13:38:06 »

รอตั้งวาล์วอีกรอบคับ เครื่องผมวาล์วสูบ 4 ทะลุ วิ่งได้แค่ 3 สูบ จัดไป เบ็ดเสร็จรวมแร็กเพาเวอร์ด้วย 7,820 บาท อัตตราเร็งคนละเรื่องกับครั้งแรกเลยคับ
แต่รอบเกียร์ขึ้นเร็วมาก แตะคันเร็งนิดเดียว รอบ 3000 แล้ว วิ่งยังไม่ถึง 80 กม/ชม เลย ช่างบอบว่าถ้ามีโอกาสก็ให้ตั้งวาล์วใหม่ก็ดี เพราะ แผ่นชิมสูบที่ 4
มันไม่ได้ หนา หรือบางไปผมก็ไม่รู้ คงต้องไปใช้บริการอีกรอบแล้วล่ะคับ
tum_kia

« ตอบ #133 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011 08:15:57 »

ไปมาแหละตอนเช้า 9.00 เสร็จ 10.30 หายสั่นๆๆ

ยินดีด้วยครับที่แก้แล้วจบ

รอตั้งวาล์วอีกรอบคับ เครื่องผมวาล์วสูบ 4 ทะลุ วิ่งได้แค่ 3 สูบ จัดไป เบ็ดเสร็จรวมแร็กเพาเวอร์ด้วย 7,820 บาท อัตตราเร็งคนละเรื่องกับครั้งแรกเลยคับ
แต่รอบเกียร์ขึ้นเร็วมาก แตะคันเร็งนิดเดียว รอบ 3000 แล้ว วิ่งยังไม่ถึง 80 กม/ชม เลย ช่างบอบว่าถ้ามีโอกาสก็ให้ตั้งวาล์วใหม่ก็ดี เพราะ แผ่นชิมสูบที่ 4
มันไม่ได้ หนา หรือบางไปผมก็ไม่รู้ คงต้องไปใช้บริการอีกรอบแล้วล่ะคับ

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #134 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 13:12:46 »

เริ่มมีการอากแล้วสงสัยต้องไปตั้งบ้างแล้ว

AE 71

(You'll Never walk Alone)

« ตอบ #135 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 18:14:57 »

ซูม ซูม

อะไหล่ AE สเปค เมกา USA http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=111679.0
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #136 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 22:12:12 »

ซูม ซูม

ไม่ต้องส่องครับเห็นแล้วเมื่อยตาแทน ของแบบนี้ไม่ลองด้วยตัวเองไม่รู้หรอกครับ...รึจะเอาแบบถูก ๆ ก็ได้แบบเจียแผ่นชิมได้ผลเหมือนกันแต่ระยะยาว...เหอๆ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #137 เมื่อ: 02 มีนาคม 2011 09:58:05 »

ไปตั้งมาแล้วครับ ช่างเช็ค ลีคให้ ก่อนตั้ง สูบ 1-3-4 ได้50% สูบ 2 ได้ 45%
พอตั้งเสร็จ สูบ 1-3-4 ได้90% สูบ 2 ได้ 85% ช่างบอกว่าเครื่องยังดีมาก
บางทีฟิตเครื่องมาใหม่ยังไม่เกิน80%เลย ตอนนี้วิ่งดีกว่าเดิม แต่ปัญหาอื่นก็คงต้องตามแก้ต่อไป

moter11

« ตอบ #138 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 09:49:13 »

ใช้เวลาทำนานแค่ไหนคับ
ผมจะได้กะเวลาถูก รถ ae 101 4afe คับ
เห็นมีช่างที่รู้จักกันบอกต้องรอให้เครื่องเย็น
ใช้เวลาประมาณ 3-4 ชั่วโมงไม่งั้นตั้งแล้วจะใช้ไม่ได้นานจิงหรือป่าวคับ....

ไม่นานครับ ไปถึงจอดรถเค้าก็จัดการเลย ถ้าไม่มีรอคิวนะครับ

มีพัดลมช่วยเป่าเครื่องให้เย็นเร็วขึ้นด้วยครับ

วัดดีคับทุกท่าน...เมื่อวานผมไปทำที่อู่ประเสริฐออกจากอยุธยาตอน 10.00 น. ถึงอู่ 12.05น.ไปถึงช่างเปิดฝากระโปงใช้
พัดลมสามตัวเป่าไม่นานก็ทำได้คับ ผมเจอปัญหาไปหลายอย่าง ช่างทำงานละเอียดดีคับ ชี้ให้ดูถึงปัญหาที่เกิดขึ้น
ผมเสร็จตอน 15.10น.โดยประมาณ...ถึงอยุธยา 17.15น.คับ
moter11

« ตอบ #139 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 09:52:34 »

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ 
   ..........นับถืออู่นี้คับ...........
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์