AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 18:17:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องต่อภาษีหน่อยครับ  (อ่าน 971 ครั้ง)
Donny
มือเก่าหัดแข่ง

TURTLE MAC

« เมื่อ: 15 เมษายน 2010 17:19:27 »

คือว่ารถผมเล่มอยู่ที่ไฟแนนท์ครับ..
แต่เห็นเอาสำเนาไปต่อได้เลยอยากไปต่อเองครับ..
ตอนติดแก๊ซแล้ว...ไปแจ้งลงเล่มก็ใช้สำเนาไปทำครับ..ทีนี้จะต่อภาษีหล่ะ

เท่าที่รู้คือ..ต้องมีเอกสารต่อไปนี้

1.สำเนารถยนต์ปีล่าสุด
2.พรบ.
3.ใบตรวจ ตรอ. (อันนี้ขอถามหน่อยครับว่าเค้าตรวจอะไรบ้าง ร่วมถึงระบบแก๊สด้วยไหม)
4.ใบรับรองวิศวะ (อันนี้ก็ขอถามครับ..เห็นว่าต้องเอาไปตรวจที่อู่ทุกปีเพื่อให้ได้ใบนี้มาประกอบการต่อภาษี)

ยังขาดอะไรอีกไหมครับ..ขอคำแนะนำครับ อ่านหนังสือ

พลาสติก..ทำร้ายโลก ลดการใช้เพื่อลูกหลาน...
Donny

TURTLE MAC

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 21:05:59 »

เอ่อ.. เอ่อ.. เอ่อ..

พลาสติก..ทำร้ายโลก ลดการใช้เพื่อลูกหลาน...
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 21:22:37 »

ตอนที่ผมไปทำก็มีแค่สำเนารถ กับ ใบวิศวะกรติดแก๊สเองครับ เข้าไปที่ขนส่งทุกที่เข้าไปให้วิศวะของขนส่งตรวจครับ เปิดฝากระโปรง+ฝาท้ายรถแป๊ปเดียวเค้าก็จะให้ใบไปต่อภาษีครับ  ตรบมือ

Donny

TURTLE MAC

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2010 16:50:37 »

ตอนที่ผมไปทำก็มีแค่สำเนารถ กับ ใบวิศวะกรติดแก๊สเองครับ เข้าไปที่ขนส่งทุกที่เข้าไปให้วิศวะของขนส่งตรวจครับ เปิดฝากระโปรง+ฝาท้ายรถแป๊ปเดียวเค้าก็จะให้ใบไปต่อภาษีครับ  ตรบมือ

พรบ.ต้องใช้ด้วยไหมครับ
แล้วใบวิศวะนี่..เป็นใบที่ไปตรวจประจำปีหรือว่าเป็นใบที่ออกให้มาตอนติดแก๊สใหม่ๆ ครับ

j-o-k-e
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 15:27:34 »

ติดแก๊ส LPG ใช้แค่ 1ถึง3 คับ คำนับ
ass111

ทางตรงไม่แรง แต่ทางโค้งก็ไม่เบา!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 19:48:18 »

สำเนาคู่มือรถ พรบ ใบตรวจ ตรอ.แค่นี้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์