AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 22:12:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด overdrive นี่ไฟที่หน้าไมล์จะตืดหรือไม่ติดอ่ะครับ  (อ่าน 4442 ครั้ง)
punster
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16 เมษายน 2010 16:40:02 »

รถเกียร์ auto ครับเปิด overdrive นี่ไฟที่หน้าไมล์จะตืดหรือไม่ติดอ่ะครับ เวลาติดมันจะขึ้น overdruve off เลยไม่เข้าใจว่ามันปิดอยู่หรือเปิดอยู่อ่ะครับ แล้วปกติเราควรเปิดหรือปิดมันอ่ะครับ
ปิแอร์...แซ่ขัง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

โถ่ . . . อี ปลวก

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 07:38:46 »

ไฟติดคือเปิด ไฟไม่ติดคือดับคับ แต่ไม่ควรเปิดทิ้งไว้เพราะมานจะเปลื่องน้ำมันคับ เอาไว้ใช้แค่ตอนแซงเฉยๆ

.

ฟ้าเริ่มมึดแล้ว . . . แยกย้ายกันนอน
Mr.20V
*

รถสำอาง

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 07:57:51 »

รถเกียร์ auto ครับเปิด overdrive นี่ไฟที่หน้าไมล์จะตืดหรือไม่ติดอ่ะครับ เวลาติดมันจะขึ้น overdruve off เลยไม่เข้าใจว่ามันปิดอยู่หรือเปิดอยู่อ่ะครับ แล้วปกติเราควรเปิดหรือปิดมันอ่ะครับ
เหมือนกาน ครับ มันบอกว่า Off เหมือนกัน งง..แต่ก็ไม่ซีเรียส ไม่ค่อยได้ใช้งาน
preaw027
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 14:41:03 »

แต่อ่านในคู่มือรถ ไฟติด O/D off คือ ปิด ปุ่มกดมันจะยื่นๆ  พอกดเข้าไป ไฟโชว์หาย อันนี้คือเปิด คู่มือว่างี้นะครับ
ก้อ งงเหมือนกัน แต่เวลาขับ ก้อกดเอาไฟโชว์ออกเหมือนกัน  รอฟันธง
ModmaniA.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 18:23:51 »

ปกติจิงๆๆ ตามที่ได้รู้มานะครับ  รถวิ่งใช้งานปกติ จะใช้ 4 เกียร์ก็เมื่อเปิด o/d ครับ  นั้นหมายถึงการใช้งานปกติเราจะเปิด o/d ตลอดเพื่อให้ประหยัดนำ้้มัน

ไฟที่เรือนไมล์จะไม่ขึ้น

ส่วนการ off o/d  นั้นคือการวิ่งแค่ 3 เกียร์ครับ  รถแรง จิง แต่ รับประทานน้ำมันมากครับ รอบจะสูงกว่าเนื่องจากเกียร์สุดท้านอยู่ที่เกียร์ 3

ไฟที่เรื่อนไมล์จะขึ้น ว่า OFF O/D ครับ

** อันนี้ไม่รวมระบบ Normal / power นะครับ

ตามความเข้าใจครับ ผิดถูกขออภัยครับ

C i V i C  Si
tuiae
มือเก่าหัดแข่ง

ก็แค่AE

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 21:12:22 »

ยืนยันตามบุคคลทั่วไปครับ

อย่างที่เค้าบอกเลยไฟไม่ติดคือโอเวอร์ไดร์ฟทำงานแต่ถ้าไฟติดจะไม่ทำงานครับ

อย่าเข้าใจกันผิดๆนะครับ

4A -MT โมตามตัง พังตามตีน
โก๋ต่อ วังเดิม

HS7UHN

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 10:02:38 »

มากระจ่างวันนี้เองผม.....   ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก เป็นต่อ 8911

MAIL ถึง HS7UHN
aoffer26.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 10:11:54 »

เช่นกันครับ ตอนแรกก็งงเหมือนกัน ไอ้ปิดไอ้เปิดเนี้ย เวียนหัว

HIFILIFE
*

เราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได้

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 20:44:17 »

ถูกใจ.. ใช่เลย....ต้องกดไว้ เพราะต้องใช้ 4 เกียร์..ครับ..ไฟเรือนไมล์ไม่ติด ..ปกติ
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 01:24:09 »

ปกติจิงๆๆ ตามที่ได้รู้มานะครับ  รถวิ่งใช้งานปกติ จะใช้ 4 เกียร์ก็เมื่อเปิด o/d ครับ  นั้นหมายถึงการใช้งานปกติเราจะเปิด o/d ตลอดเพื่อให้ประหยัดนำ้้มัน

ไฟที่เรือนไมล์จะไม่ขึ้น

ส่วนการ off o/d  นั้นคือการวิ่งแค่ 3 เกียร์ครับ  รถแรง จิง แต่ รับประทานน้ำมันมากครับ รอบจะสูงกว่าเนื่องจากเกียร์สุดท้านอยู่ที่เกียร์ 3

ไฟที่เรื่อนไมล์จะขึ้น ว่า OFF O/D ครับ

** อันนี้ไม่รวมระบบ Normal / power นะครับ

ตามความเข้าใจครับ ผิดถูกขออภัยครับ
ตามนี้เลยจ้า ขับบนเขานี่สุดยอดเลย ปิดไว้วิ่งสามเกียร์ อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
AJark

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 22:20:56 »

ถูกค้าบ โช = เปิด
phob
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011 00:35:19 »

ก๊มันขึ้นว่าoffก็แปลว่าปิด

nui@Phrapradaeng

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 19:43:44 »

Thank U.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์